HomeGENERAL1 వారంలో వలస కార్మికులతో సహా 3 మిలియన్ల ప్రయాణికులను రైల్వే రవాణా చేస్తుంది

1 వారంలో వలస కార్మికులతో సహా 3 మిలియన్ల ప్రయాణికులను రైల్వే రవాణా చేస్తుంది

సగటు ఆక్యుపెన్సీ ఎక్కువగా ఉంది

విషయాలు
భారత రైల్వే | కరోనావైరస్ | వలస కార్మికులు

IANS | న్యూఢిల్లీ

గత కొన్ని రోజులుగా కొత్త కోవిడ్ కేసుల సంఖ్య గణనీయంగా పడిపోవటం మరియు అనేక రాష్ట్రాలు అన్‌లాక్ చర్యలను ప్రకటించడంతో, భారత రైల్వే దేశంలోని వివిధ ప్రాంతాల నుండి కార్మికులను ఆయా కార్యాలయాలకు తీసుకురావడానికి సహాయం చేస్తోంది, గత ఏడులో 32 లక్షల మందికి పైగా ప్రయాణించారు రోజులు.

రైల్వే మంత్రిత్వ శాఖ ప్రతినిధి మాట్లాడుతూ జూన్ 11 నుండి జూన్ 17 వరకు జాతీయ ట్రాన్స్‌పోర్టర్ వలస కార్మికులతో సహా సుమారు 32.56 లక్షల మంది ప్రయాణీకులను తీసుకెళ్లారు. మరియు తూర్పు ఉత్తర ప్రదేశ్, బీహార్, జార్ఖండ్, పశ్చిమ బెంగాల్ మరియు ఒడిశా వంటి ప్రాంతాల నుండి Delhi ిల్లీతో సహా వివిధ గమ్యస్థానాలకు సగటున 110.2 శాతం ఆక్యుపెన్సీతో సుదూర రైళ్ళలో ప్రయాణించే ఇతర ప్రయాణీకులు. ముంబై, పూణే, సూరత్, అహ్మదాబాద్, మరియు చెన్నై తదితరులు ఉన్నారు.

వలస కార్మికుల బీహార్, పశ్చిమ బెంగాల్, ఉత్తర ప్రదేశ్ మరియు ఒడిశా నుండి ముంబై, Delhi ిల్లీ, హైదరాబాద్, బెంగళూరు మరియు చెన్నై వంటి మెట్రోల వరకు రైల్వే మెయిల్ మరియు ఎక్స్‌ప్రెస్ స్పెషల్స్, హాలిడే స్పెషల్స్ మరియు సమ్మర్ స్పెషల్ రైళ్లను నడుపుతోంది.

కోవిడ్ ప్రోటోకాల్‌లను దృష్టిలో ఉంచుకుని ఈ రైళ్లన్నీ పూర్తిగా రిజర్వు చేసిన రైళ్లుగా నడుస్తున్నాయని అధికారి తెలిపారు.

జూన్ 18 నాటికి, కోవిడ్ పూర్వ స్థాయిలలో 56 శాతం ఉన్న 983 మెయిల్, ఎక్స్‌ప్రెస్ మరియు హాలిడే స్పెషల్స్ ఇండియన్ రైల్వేస్.

అదనంగా, సుమారు 1,309 వేసవి ప్రత్యేక రైళ్లు వారి కార్యాలయాలకు తిరిగి వెళ్లాలనుకునే ప్రజల కదలికను సులభతరం చేయడానికి కూడా ఇవి నిర్వహించబడుతున్నాయి.

ఈ వేసవి ప్రత్యేక రైళ్లు ప్రధానంగా బీహార్, ఉత్తర పి వంటి రాష్ట్రాల నుండి కనెక్టివిటీని అందిస్తుంది rad ిల్లీ, ముంబై, హైదరాబాద్, చెన్నై, పూణే, బెంగళూరు వంటి ప్రధాన నగరాలకు రాదేష్, పశ్చిమ బెంగాల్, ఒడిశా మరియు అస్సాం.

జూన్ 19 నుండి జూన్ 28 వరకు వలస కార్మికులు మరియు ఇతరులతో సహా సుమారు 29.15 లక్షల మంది ప్రయాణికులు టిక్కెట్లను బుక్ చేసుకున్నారు. దూర మెయిల్ / ఎక్స్‌ప్రెస్ రైళ్లు.

–IANS

aks / arm

(హెడ్‌లైన్ మాత్రమే మరియు ఈ నివేదిక యొక్క చిత్రాన్ని బిజినెస్ స్టాండర్డ్ సిబ్బంది తిరిగి తయారు చేసి ఉండవచ్చు; మిగిలిన కంటెంట్ సిండికేటెడ్ ఫీడ్ నుండి స్వయంచాలకంగా ఉత్పత్తి అవుతుంది.)

ప్రియమైన రీడర్,

బిజినెస్ స్టాండర్డ్ మీకు ఆసక్తి కలిగించే మరియు దేశానికి మరియు ప్రపంచానికి విస్తృతమైన రాజకీయ మరియు ఆర్ధిక చిక్కులను కలిగి ఉన్న పరిణామాలపై తాజా సమాచారం మరియు వ్యాఖ్యానాన్ని అందించడానికి ఎల్లప్పుడూ కృషి చేస్తుంది. మా సమర్పణను ఎలా మెరుగుపరచాలనే దానిపై మీ ప్రోత్సాహం మరియు స్థిరమైన అభిప్రాయం ఈ ఆదర్శాలకు మా సంకల్పం మరియు నిబద్ధతను మరింత బలోపేతం చేశాయి. కోవిడ్ -19 నుండి ఉత్పన్నమయ్యే ఈ క్లిష్ట సమయాల్లో కూడా, విశ్వసనీయమైన వార్తలు, అధికారిక అభిప్రాయాలు మరియు of చిత్యం యొక్క సమయోచిత సమస్యలపై కోపంతో కూడిన వ్యాఖ్యానాలతో మీకు సమాచారం ఇవ్వడానికి మరియు నవీకరించడానికి మేము కట్టుబడి ఉన్నాము.
అయితే, మాకు ఒక అభ్యర్థన ఉంది.

మేము మహమ్మారి యొక్క ఆర్ధిక ప్రభావంతో పోరాడుతున్నప్పుడు, మీ మద్దతు మాకు మరింత అవసరం, తద్వారా మేము మీకు మరింత నాణ్యమైన కంటెంట్‌ను అందించడం కొనసాగించవచ్చు. మా ఆన్‌లైన్ కంటెంట్‌కు చందా పొందిన మీలో చాలా మంది నుండి మా చందా మోడల్ ప్రోత్సాహకరమైన ప్రతిస్పందనను చూసింది. మా ఆన్‌లైన్ కంటెంట్‌కు మరింత చందా మీకు మరింత మెరుగైన మరియు మరింత సంబంధిత కంటెంట్‌ను అందించే లక్ష్యాలను సాధించడంలో మాకు సహాయపడుతుంది. మేము ఉచిత, సరసమైన మరియు నమ్మదగిన జర్నలిజాన్ని నమ్ముతున్నాము. మరిన్ని సభ్యత్వాల ద్వారా మీ మద్దతు మేము కట్టుబడి ఉన్న జర్నలిజాన్ని అభ్యసించడంలో మాకు సహాయపడుతుంది.

నాణ్యమైన జర్నలిజానికి మద్దతు ఇవ్వండి మరియు బిజినెస్ స్టాండర్డ్ .

డిజిటల్ ఎడిటర్

ఇంకా చదవండి

Previous articleనైరుతి రుతుపవనాలు గుజరాత్‌లో విస్తృతంగా వర్షాలు కురుస్తున్నాయి
Next article'యమునాలో అమ్మోనియా స్థాయిలు మళ్లీ పెరిగాయి, Delhi ిల్లీలో నీటి సరఫరాను తాకాయి'
RELATED ARTICLES

యుఎఇ ఎమిరేట్స్ విమానయాన సంస్థ జూన్ 23 నుండి భారతదేశం నుండి దుబాయ్కు విమాన సర్వీసులను తిరిగి ప్రారంభించనుంది

'యమునాలో అమ్మోనియా స్థాయిలు మళ్లీ పెరిగాయి, Delhi ిల్లీలో నీటి సరఫరాను తాకాయి'

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments