HomeSPORTSభారతదేశం యొక్క గొప్ప ఎస్కేప్‌లో అద్భుతమైన స్నేహ రానా నటించారు

భారతదేశం యొక్క గొప్ప ఎస్కేప్‌లో అద్భుతమైన స్నేహ రానా నటించారు

ఇండియా 231 (వర్మ 96, మంధనా 78, ఎక్లెస్టోన్ 4-88, నైట్ 2-7) మరియు 8 కు 344 (రానా 80 *, వర్మ 63, శర్మ 54, భాటియా 44 (ఎఫ్ / ఓ) 9 డిసెంబర్‌కు ఇంగ్లాండ్ 396 తో డ్రా. (నైట్ 95, డంక్లే 74 *, బ్యూమాంట్ 66, రానా 4-131, శర్మ 3-65)

స్కోర్‌లైన్‌ను ఒంటరిగా చూసే ఎవరైనా “కేవలం డ్రా” కంటే మరేమీ చూడలేరు కాని ఇంగ్లాండ్ మరియు భారతదేశం మధ్య జరిగిన ఈ టెస్ట్ మలుపులు మరియు స్టార్ మలుపులతో నిండి ఉంది. చివరి సాయంత్రం సెషన్‌లోకి చేయి-కుస్తీ.

స్థానికంగా సాయంత్రం 6.13 గంటలకు డ్రాగా జట్లు అంగీకరించాయి స్నేహ్ రానా మరియు తర్వాత 179 పరుగుల ఆధిక్యంలో భారతదేశం 8 పరుగులకు 344 పరుగులు చేసింది. తానియా భాటియా 104 యొక్క పగలని స్టాండ్ కోసం కలిపారు.

సోఫీ ఎక్లెస్టోన్ నాలుగు వికెట్లు రానా మరియు శిఖా పాండే మధ్య 41 పరుగుల విలువైన ఎనిమిదవ వికెట్ భాగస్వామ్యానికి ముందు ఇంగ్లాండ్ విజయం సాధించటానికి ముందు స్థానంలో ఉంది. టీ వద్ద డ్రా అయ్యే అవకాశంతో భారతదేశం అతుక్కుపోయింది.

” జస్ట్ ఒక డ్రా “. టెస్ట్ అరంగేట్రంలో తన జట్టుకు అవసరమైన ఇన్నింగ్స్‌ను ఉత్పత్తి చేసిన రానాకు చెప్పడానికి ప్రయత్నించండి, 154 బంతుల్లో 80 నాటౌట్‌కు చేరుకుని, ఆతిథ్య జట్టు ఫలితాన్ని మూసివేసే అవకాశాన్ని కోల్పోతుంది. భాటియా స్టంప్స్‌లో 44 పరుగులతో అజేయంగా నిలిచాడు.

పిచ్ సీమర్‌లకు తక్కువ ఆఫర్ ఇవ్వడంతో, అది పడిపోయింది హీథర్ నైట్ తో పార్ట్‌టైమ్ ఆఫ్‌స్పిన్‌తో చిమ్మింగ్‌తో ఎక్లెస్టోన్. ఇంగ్లండ్ తొలి ఇన్నింగ్స్ 9 వికెట్లకు 396 పరుగులకు సమాధానంగా భారత్ 231 పరుగులకు ఆలౌట్ కావడంతో ఎక్లెస్టోన్ 88 పరుగులకు 4 పరుగులు చేసింది.

భారతదేశపు గొప్ప ముప్పుగా కనిపించిన దాన్ని ఆమె తొలగించినప్పుడు – 17 ఏళ్ల అరంగేట్రం షఫాలి వర్మ – సందర్శకులు డ్రాను రక్షించలేరని నిర్ధారించడానికి ఇంగ్లాండ్ బాగానే ఉన్నట్లు అనిపించింది.

“జస్ట్ డ్రా”. ఎక్లెస్టోన్ బౌలింగ్ నుండి వర్మాను తొలగించాలని కేథరీన్ బ్రంట్ కేకలు వేసిన ప్రేక్షకుల బ్యాంకుకు చెప్పడానికి ప్రయత్నించండి, పెద్ద-స్క్రీన్ రీప్లే కీలకమైన సమయంలో గ్రాఫిక్‌కు మారినప్పుడు వారి సామూహిక మూలుగు.

మునుపటి ప్రతిదానికి హాజరు కావడానికి ఇబ్బంది పడిన కొన్ని వందల మంది ఇతరుల మాదిరిగానే మూడు రోజులు, వారు నిజంగా ఆకట్టుకునే ఏదో చూశారు, కనీసం రెండు ముఖ్యమైన రచనలలో 96 మరియు 63 పరుగులు చేయడంలో వర్మ యొక్క breath పిరి తీసుకునే ప్రతిభ కాదు.

భారతదేశం యొక్క అద్భుతమైన మొదటి ఇన్నింగ్స్ కుప్పకూలింది, దీనిలో వారు 14.2 ఓవర్లలో 20 పరుగులకు ఏడు వికెట్లు కోల్పోయారు మరియు దీనిలో దీప్తి శర్మ తన అజేయమైన 29 పరుగులతో 4 పరుగులు చేసిన ఏకైక మిడిల్ ఆర్డర్ బ్యాటర్, వర్మ వికెట్ యొక్క ప్రాముఖ్యతను ఇంటికి చేర్చింది, లేదా అనిపించింది.

వర్మ పోయినప్పటికీ, శర్మ మరియు పునం రౌత్ wi లో తవ్వారు మూడో వికెట్‌కు 72 పరుగుల భాగస్వామ్యం, భోజనానికి ముందు శర్మ చివరి బంతిపై పడటం భారత్‌తో కేవలం ఆరు పరుగుల ఆధిక్యంలో ఉంది.

అప్పటి వరకు, ఇంగ్లాండ్ లోపలికి వెళ్ళటానికి కష్టపడుతుండటంతో, మ్యాచ్ డ్రాగా మారినట్లు అనిపించింది, ఇది మ్యాచ్ నుండి చాలా మనోహరమైన కథాంశాలను నమ్ముతుంది.

“జస్ట్ డ్రా”. ఇంగ్లాండ్ కెప్టెన్‌గా తన 100 వ మ్యాచ్‌లో సెంచరీకి సిగ్గుపడే ఐదు పరుగులు మాత్రమే పడిపోయిన నైట్‌తో చెప్పడానికి ప్రయత్నించండి; సోఫియా డంక్లే , ఆడిన తొలి నల్లజాతి మహిళగా 74 నాటౌట్ 74 పరుగులు చేశాడు ఇంగ్లాండ్ కోసం టెస్ట్ క్రికెట్; గొప్ప వాగ్దానం చేసి చూపించిన వర్మకు; లేదా మ్యాచ్‌లో ఎనిమిది వికెట్లకు 64 ఓవర్లు బౌలింగ్ చేసిన ఎక్లెస్టోన్‌కు. రానా గురించి చెప్పనవసరం లేదు, ఆ డ్రాను సీలింగ్ చేయడంలో భారతదేశానికి చాలా ముఖ్యమైనది.

ఎక్లెస్టోన్ కొట్టినప్పుడు ఉదయం సెషన్‌లో రెండవ సారి, ఫలితం యొక్క అవకాశం తిరిగి కనిపించింది. తన మునుపటి ఇన్నింగ్స్‌లో ఒకే పరుగు కోసం 44 బంతుల్లో ఎదుర్కోవడంలో మొండితనం చూపించిన మరో తొలి ఆటగాడు శర్మ, 157 బంతుల్లో యాభై పరుగులు చేసి నాట్ సైవర్‌ను లాగడంతో డీప్ బ్యాక్‌వర్డ్ స్క్వేర్‌కు చేరుకున్నాడు. కానీ ఆమె 54 పరుగులకు పడిపోయింది, వివరించలేని విధంగా పూర్తి ఎక్లెస్టోన్ డెలివరీని స్లోగ్-స్వీప్ చేయడానికి ప్రయత్నిస్తుంది మరియు ఆమె స్టంప్స్‌పైకి దిగువ అంచు.

మరియు 17 న ఒక ఎల్‌బిడబ్ల్యు నిర్ణయాన్ని రద్దు చేసిన రౌత్, ఎక్లెస్టోన్ చర్య నుండి బయటపడలేకపోయాడు. రీప్లేలతో ఆమె బ్రంట్ ను తన ప్యాడ్ పైకి ఎక్కించి, స్క్వేర్ షార్ట్ బాల్ ను స్క్వేర్ లెగ్ వద్ద ఎక్లెస్టోన్ గొంతుపైకి 39 పరుగుల వద్ద అవుట్ చేసింది. 6.4 ఓవర్ల వ్యవధిలో భారత్ నాలుగు పరుగులకు మూడు వికెట్లు కోల్పోయింది.

ఎక్లెస్టోన్ ప్రధాన వికెట్ తీసుకునేవారిగా ఉండటానికి మార్గం సుగమం చేయడానికి హోల్డింగ్ పాత్రను పోషించమని మరియు పరుగులు ఇవ్వవద్దని ఆదేశించారు, ఒక దశలో శాస్త్రవేత్త 10 ఓవర్లలో 1 కి 1 చొప్పున తీసుకున్నాడు, ఇందులో తొమ్మిది మంది కన్యలు ఉన్నారు, మరియు ఆమె ఇన్నింగ్స్‌ను 16-9-21-2 గణాంకాలతో ముగించింది.

కానీ ఉపయోగించిన పిచ్‌లో రెండవ స్పెషలిస్ట్ స్పిన్నర్‌ను ఎంపిక చేయకూడదని ఇంగ్లాండ్ తీసుకున్న నిర్ణయం ఖరీదైనదని నిరూపించవచ్చు . వర్షానికి మూడవ రోజు పెద్ద భాగం కోల్పోవడం వారి కారణానికి సహాయపడలేదు కాని చివరికి 20 వికెట్లు తీయడంలో వారు విఫలమయ్యారు.

10 వ నంబర్ నుండి 7 వ స్థానానికి పదోన్నతి పొందిన పూజా వస్త్రకర్, ఎక్లెస్టోన్‌ను ఒక ఓవర్లో 12 పరుగులు చేసి, మూడుసార్లు లెగ్ సైడ్ కుట్టాడు. నైట్ ఆమెను మోసగించిన తర్వాత ఆమె పూర్తి రక్తపాతంతో కొట్టుకుని, స్టంప్స్‌లో చప్పట్లు కొట్టిన తర్వాత ఆమె చేసిన మొత్తం అది.

అప్పటికి కూడా భారత్ ఏడు వికెట్లు పడగొట్టి 34 పరుగుల తేడాతో మాత్రమే ఆధిక్యంలో ఉంది, అయితే సైవర్ పాండే లెగ్ సైడ్‌ను జోన్స్ చేతిలో పడగొట్టి 18, రానా మరియు భాటి “కేవలం డ్రా” కాని ఏదైనా మ్యాచ్ ముగిసే వరకు వారి వైపు సురక్షితంగా చూడటానికి వారి పని గురించి తమను తాము సెట్ చేసుకోండి.

వాల్కెరీ బేన్స్ ESPNcricinfo

లో జనరల్ ఎడిటర్.

ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments