HomeSPORTSవిరాట్ కోహ్లీ అధిక-నాణ్యత కలిగిన కానీ స్టాప్-స్టార్ట్ రోజున భారతదేశం యొక్క సంకల్పానికి నాయకత్వం వహిస్తాడు

విరాట్ కోహ్లీ అధిక-నాణ్యత కలిగిన కానీ స్టాప్-స్టార్ట్ రోజున భారతదేశం యొక్క సంకల్పానికి నాయకత్వం వహిస్తాడు

ఇండియా 3 వికెట్లకు 146 (కోహ్లీ 44 *, జామిసన్ 1-14) vs న్యూజిలాండ్

ప్రపంచ టెస్ట్ ఛాంపియన్‌షిప్ ఫైనల్ యొక్క మొదటి రెండు రోజులలో మాకు రెండు సెషన్ల విలువైన క్రికెట్ మాత్రమే ఉంది. , కానీ మేము కలిగి ఉన్నది ఈ సందర్భానికి తగిన అధిక-నాణ్యత క్రికెట్. మొదటి రోజు కడిగిన తర్వాత రెండవ రోజు కేవలం 64.4 ఓవర్లకు చెడు కాంతి తగ్గించినప్పుడు, లోతైన దాడికి వ్యతిరేకంగా సవాలు పరిస్థితుల్లో బ్యాటింగ్ చేయమని అడిగిన భారత్, 3 వికెట్లకు 146 పరుగులు చేసి, సంతోషకరమైన వైపు అని మీరు అనుమానిస్తున్నారు.

న్యూజిలాండ్ నిరాశ చెందుతుంది కాని నిరాశ చెందదు: 62 పరుగుల తర్వాత ఇది ఘోరంగా ఉండవచ్చు రోహిత్ శర్మ మరియు షుబ్మాన్ గిల్ టిమ్ సౌతీ మరియు ట్రెంట్ బౌల్ట్ అనాలోచితంగా ఉదాసీనతతో ప్రారంభమయ్యారు. రోజు చివరిలో, విరాట్ కోహ్లీ మరియు అజింక్య రహానె మసకబారిన కాంతిలో అద్భుతంగా కనిపించాడు, బంతిని ఆనందంగా ఆలస్యంగా ఆడటం మరియు న్యూజిలాండ్ చేయని విధంగా వారి సమయాన్ని వెచ్చించడం సులభంగా స్కోరింగ్ అవకాశాలను అందించదు. ఏ బ్యాటింగ్ ద్వయం ఇప్పుడు నాల్గవ వికెట్ లేదా అంతకంటే తక్కువ యాభై పరుగుల స్టాండ్లను కలిగి లేదు.

ఆ “ఓడిపోవటానికి మంచి టాస్” రోజులలో ఇది ఒకటి, కానీ పిచ్ రెండు రోజులు కవర్ల క్రింద ఉన్న తరువాత మరియు సూర్యుడు కనిపించే అవకాశం లేకపోవడంతో రెండు వైపులా ఒక గిన్నె కలిగి ఉండటానికి ఇష్టపడతారు. ఈ నాణెం కేన్ విలియమ్సన్ మార్గంలో పడిపోయింది, కానీ అతని ప్రారంభ బౌలర్లు ఆశించిన ఆరంభానికి అతని వైపు రాలేదు.

దానిలో కొంత భాగం చురుకైన భారతీయ ఓపెనర్‌లకు పడిపోయింది. బంతిని ing పుకోకముందే దాన్ని కలవడానికి పిచ్ నుండి పదేపదే నడవడం ద్వారా, వారు సౌతీ మరియు బౌల్ట్‌లకు ఒక ప్రకటన చేశారు. వారు దానిని సంక్షిప్తంగా కొట్టడానికి ప్రయత్నించినప్పుడు – ఇది తరచూ కాదు – గిల్ అశ్రద్ధతో లాగారు.

ఈ డబ్ల్యుటిసి చక్రంలో న్యూజిలాండ్ అత్యంత ఆర్థిక దాడి. వారు పరుగులను తగ్గించి, ఆపై వారి బౌలర్ల యొక్క సూక్ష్మ నైపుణ్యాలను తీసుకుంటారు. ఇక్కడ, సౌతీ మరియు బౌల్ట్ ఇద్దరూ కొత్త బంతితో చాలా తరచుగా శోధించారు. బ్యాట్స్ మెన్ వారి లయను కలవరపెట్టారా? అటువంటి పరిస్థితులలో మీ కెప్టెన్ మీకు బంతిని అప్పగించినప్పుడు వారు నిరీక్షణ యొక్క ఒత్తిడిని అనుభవించారా? ఇది ఎవరికైనా is హించినదే, కాని రోహిత్ మరియు గిల్ వారు చాలా తక్కువ లేదా చాలా నిండిన ప్రతిసారీ వారిని శిక్షించారు, ఇది తరచూ ఉండేది. విలియమ్సన్ తన మొదటి మార్పు బౌలర్‌ను తీసుకువచ్చే సమయానికి, కైల్ జామిసన్ , భారతదేశం 10 ఓవర్లలో 37 పరుగులు చేసింది.

మొదటి తొలి బౌల్ట్ బౌలింగ్ చేసిన ఇన్నింగ్స్ 12 వ; అప్పుడు జామిసన్ మరియు కోలిన్ డి గ్రాండ్‌హోమ్ దాని పైన ఒక్కొక్కటి జోడించారు . కొంతకాలం తర్వాత, జామిసన్ భారతదేశం నుండి మొదటి ఘోరమైన లోపాన్ని తీసుకున్నాడు. రోహిత్ తన ఇన్నింగ్స్‌లో తొలిసారిగా శరీరం నుండి దూరమయ్యాడు, అవుట్‌వింగర్‌ను ఎడ్జ్ చేశాడు, కాని భారతదేశానికి వారి మొదటి 60- ప్లస్ ఒక దశాబ్దంలో ఇంగ్లాండ్‌లో ప్రారంభ స్టాండ్ .

నీల్ వాగ్నెర్ కు వ్యతిరేకంగా అతి తక్కువ ప్రశ్న గుర్తులు ఉండవచ్చు. ఫైనల్ ఎలెవన్‌లో చేర్చడం ఎందుకంటే ఇంగ్లాండ్‌లో వేసవి ప్రారంభంలో, షార్ట్-పిచ్డ్ బౌలింగ్‌తో బ్యాటర్లను హస్ట్లింగ్ చేసే అతని ట్రేడ్‌మార్క్ పద్ధతి మీకు అవసరం లేదు. ఏదేమైనా, దాడిలో ప్రవేశపెట్టిన మూడు బంతుల్లోనే, వాగ్నెర్ తన ఎంపికను నిరూపించాడు. అతను మొదటి బంతిని గిల్‌లోకి తిప్పాడు, ఆపై, అదే పొడవు నుండి, మూడవ బంతి దాని రేఖను కలిగి ఉంది. అంతకుముందు స్వింగ్ కారణంగా గిల్ దాని వద్ద ఆడవలసి వచ్చింది, మరియు బిజె వాట్లింగ్ – ఒక నక్షత్ర కెరీర్ యొక్క చివరి మ్యాచ్ ఆడుతున్నాడు – వికెట్ వెనుక ఒక క్యాచ్ కొట్టాడు. భారత్ ఇప్పుడు ఒక పరుగుకు రెండు వికెట్లు కోల్పోయింది.

ఆట యొక్క మనోహరమైన స్పెల్ భోజనానికి ఇరువైపులా. చేతేశ్వర్ పుజారా తన సాధారణ వ్యాపారం గురించి, 36 బంతులను మార్క్ నుండి బయటపడటానికి మరియు తరువాత వాగ్నర్ పై కట్ చేయాలనే ఉద్దేశ్యాన్ని చూపించాడు. మరొక చివరలో, వేగవంతమైన మరియు భయానక బౌలర్లలో ప్రావీణ్యం సంపాదించిన కోహ్లీ, తన అహాన్ని మింగేసి, డి గ్రాండ్‌హోమ్ యొక్క డైబ్లీ-డాబ్లైస్ నుండి కన్య తర్వాత కన్య ఆడవలసి వచ్చింది.

డి గ్రాండ్‌హోమ్ టెస్ట్ క్రికెట్‌లో గతంలో అతని నుండి 10 బంతులను ఎదుర్కొన్న నాగ్ కోహ్లీకి సరైన (లేకపోవడం) వేగంతో మరియు కదలికతో బౌలింగ్ చేశాడు. ఒక పరుగు మరియు ఒక lbw తొలగింపు కోసం. ఇక్కడ కూడా, డి గ్రాండ్‌హోమ్ అదే విధంగా ఏర్పాటు చేయడానికి ప్రయత్నించాడు, మిడిల్ మరియు ఆఫ్ నుండి అవుట్‌స్వింగర్‌లను బౌలింగ్ చేశాడు. ఒకసారి అతను దాదాపు అంచుని తీసుకున్నాడు, కానీ ఆ బంతి ఒక మార్గం ing పుతూ ఆకారంలో ఉండే బంతి, ఆపై మరొకటి రాదు. కోహ్లీ కేవలం నాలుగు పరుగులకే డి గ్రాండ్‌హోమ్ నుండి 21 బంతులను ఎదుర్కొన్నాడు, కానీ ఒకసారి కొట్టడానికి ప్రయత్నించలేదు.

దశ. ఐదుగురు వ్యక్తుల దాడితో, న్యూజిలాండ్ అతని వద్దకు తిరిగి వస్తూనే ఉంది. తదుపరి టెస్ట్ బౌల్ట్, భారతదేశం వెలుపల 48 పరుగులకు పుజారాను నాలుగుసార్లు అవుట్ చేశాడు. ఈ రోజు, అతను పూజారాకు బౌలింగ్ చేసిన మొదటి డబ్బు సరైనది: ఎల్బిడబ్ల్యు కోసం ing పుతూ, పుజారా స్వింగ్‌ను కప్పినట్లు అనిపించింది, కాని అది పిచ్ చేసిన తర్వాత మరికొన్నింటిని చూసింది, అతని లోపలి అంచుని కొట్టి అతని ముందు చిక్కుకుంది.

రహానే ఒక మెరిసే స్టార్టర్ కావచ్చు, కాని అతనికి లెగ్ సైడ్ మొదటి బంతికి బహుమతి లభించింది, ఇది అతను దూరంగా క్లిప్. రహానే యొక్క రూపం తన ఇన్నింగ్స్ ప్రారంభంలో బంతిని ఎంత ఆలస్యంగా ఆడుతుందో సాధారణ సూచిక. అతను ఇక్కడ ఆతురుతలో లేడు. ప్రారంభంలో ప్రారంభంలో రనౌట్ తప్ప, అతని నుండి మెరుస్తున్నది ఏమీ లేదు.

ఆనాటి ఆటగాడు, మరొక చివరలో ఉన్నాడు. ఆ క్యాలెండర్‌లో కోహ్లీ అంతర్జాతీయ సెంచరీ సాధించి 18 నెలలు దాటి ఉండవచ్చు, కాని అతను బ్యాటింగ్ చేశాడు మరియు ఈ కాలంలో ఎవరైనా. ఇది మళ్ళీ ఇక్కడ ప్రదర్శనలో ఉంది. సౌతీ అవుట్‌వింగర్స్ వద్ద నెట్టడం ప్రారంభించినప్పుడు స్టాప్-స్టార్ట్ ఫైనల్ సెషన్‌లో ఒక చిన్న దశ మినహా, కోహ్లీ అందరిపై నియంత్రణలో ఉన్నాడు.

న్యూజిలాండ్ స్పందన అతని స్కోరింగ్ ప్రాంతాలను నిరోధించడం. కవర్ డ్రైవ్ మరియు మిడ్ వికెట్ ద్వారా ఫ్లిక్ బాగా కాపలాగా ఉన్నాయి. కాబట్టి కోహ్లీ పొడవులో లోపాల కోసం వేచి ఉండాల్సి వచ్చింది. అతను చేశాడు. వారు తప్పు చేసినప్పుడు కూడా, వారు కోహ్లీకి నచ్చని ఏకైక షాట్‌ను తినిపించారు: కట్. అయినప్పటికీ, కోహ్లీ పాయింట్ల ద్వారా పుష్లు మరియు పంచ్లతో స్కోరు చేస్తూనే ఉన్నాడు. పరిస్థితులు కోహ్లీ యొక్క ఉత్తమమైన వాటికి ఏమాత్రం అవసరం లేదు: 60-పాత బంతి కూడా మేఘాల క్రిందకు వచ్చింది.

టెస్టులో ఇప్పటికే ఎనిమిది గంటలకు పైగా పోగొట్టుకున్నాము, కాని మిగిలిన రోజులకు అదనపు అరగంట మరియు బ్యాంకులో మొత్తం రిజర్వ్ రోజుతో వాటిని తయారు చేయవచ్చు. ఏవైనా అంతరాయాలు టెస్టులో తినడం ప్రారంభిస్తాయి, ఇది మనకు ఉన్న పరిమిత సమయంలో పోటీ యొక్క నాణ్యతను బట్టి చూస్తే భారీ అవమానం అవుతుంది.

సిధార్థ్ మోంగా ESPNcricinfo

లో అసిస్టెంట్ ఎడిటర్.
ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments