HomeGENERALనైరుతి రుతుపవనాలు గుజరాత్‌లో విస్తృతంగా వర్షాలు కురుస్తున్నాయి

నైరుతి రుతుపవనాలు గుజరాత్‌లో విస్తృతంగా వర్షాలు కురుస్తున్నాయి

శనివారం ఉదయం 6 గంటలకు ముగిసిన చివరి 24 గంటల్లో, గుజరాత్ మొత్తం 251 తహసిల్స్‌లో 171 వర్షపాతం నమోదైంది.

విషయాలు
భారీ వర్షాలు | నైరుతి రుతుపవనాలు | గుజరాత్

గుజరాత్ శనివారం నైరుతి రుతుపవనాల పురోగతితో వరుసగా రెండవ రోజు విస్తృతంగా వర్షపాతం నమోదైంది.

భారత వాతావరణ వాతావరణ విభాగం (IMD) యొక్క అహ్మదాబాద్ వాతావరణ కేంద్రం తన సూచనలో తెలిపింది. గుజరాత్ ప్రాంతం, సౌరాష్ట్ర-కచ్, మరియు డామన్, డియు మరియు దాద్రా మరియు నగర్ అంతటా తేలికపాటి నుండి మితమైన వర్షం కురిసే అవకాశం ఉంది. రాబోయే రెండు రోజుల్లో ఉత్తరం మరియు దక్షిణం గుజరాత్ మరియు సౌరాష్ట్ర-కచ్ లలో వేరుచేయబడిన భారీ నుండి భారీ వర్షపాతం .

“ఉత్తర అరేబియా సముద్రం, సౌరాష్ట్ర, గుజరాత్ మరియు మొత్తం కచ్ ప్రాంతాలతో పాటు మిగిలిన భాగాలను కవర్ చేయడానికి రుతుపవనాలు శనివారం మరింత ముందుకు వచ్చాయి. రాజస్థాన్ మరియు పశ్చిమ ఉత్తర ప్రదేశ్ లోని కొన్ని ప్రాంతాలు. దీనితో, ఇది శనివారం మొత్తం ఉత్తర అరేబియా సముద్రం మరియు గుజరాత్ రాష్ట్రాలను కప్పింది. ఇది అభివృద్ధి చెందుతున్నప్పుడు, రుతుపవనాలు గుజరాత్ అంతటా శుక్రవారం వర్షపాతం తెచ్చిపెట్టాయి, ఇది శనివారం కూడా కొనసాగింది, ”అని IMD ఒక నవీకరణలో తెలిపింది .

శనివారం ఉదయం 6 గంటలకు ముగిసిన చివరి 24 గంటల్లో, గుజరాత్ మొత్తం 251 తహసీల్స్‌లో 171 వర్షపాతం నమోదైంది. “గుజరాత్ ఇప్పటివరకు సగటు వార్షిక వర్షపాతంలో 49.92 మిమీ లేదా 5.94 శాతం పొందింది” అని స్టేట్ ఎమర్జెన్సీ ఆపరేషన్ సెంటర్ (ఎస్ఇఒసి) ఒక నవీకరణలో తెలిపింది.

గత 24 గంటల్లో ఆనంద్ జిల్లాలోని ఆనంద్ తహసీల్‌లో అత్యధికంగా 183 మిల్లీమీటర్ల వర్షపాతం నమోదైంది, తరువాత సబర్కాంత జిల్లాలో వడాలికి 150 మిల్లీమీటర్ల వర్షపాతం, దేవభూమి ద్వారకలో ఖంభాలియా 128 మిమీ, సూరత్‌లో చోరియాసి 124 మిమీ వర్షపాతం నమోదైంది. సూరత్, నవసరీ, మెహ్సానా, ఆనంద్, బనస్కాంత, అహ్మదాబాద్, వడోదర మరియు ఇతర జిల్లాలలో 50 మి.మీ కంటే ఎక్కువ వర్షపాతం నమోదైందని SEOC తెలిపింది.

శనివారం ఉదయం 6 నుంచి సాయంత్రం 4 గంటల మధ్య వర్షపాతం నమోదైన 152 తహసీళ్లలో కచ్ జిల్లాలోని అంజార్ తహసీల్‌కు 105 మి.మీ, గాంధీధామ్ 77 మి.మీ, సురేంద్రనగర్‌లోని తంగాధ్ 71 మి.మీ, జునాగ 70 ం 70 మిల్లీమీటర్ల వర్షపాతం నమోదైంది. .

(ఈ నివేదిక యొక్క శీర్షిక మరియు చిత్రాన్ని మాత్రమే బిజినెస్ స్టాండర్డ్ సిబ్బంది తిరిగి తయారు చేసి ఉండవచ్చు; మిగిలినవి కంటెంట్ సిండికేటెడ్ ఫీడ్ నుండి స్వయంచాలకంగా ఉత్పత్తి అవుతుంది.)

ప్రియమైన రీడర్,

బిజినెస్ స్టాండర్డ్ మీకు ఆసక్తి కలిగించే మరియు దేశానికి మరియు ప్రపంచానికి విస్తృతమైన రాజకీయ మరియు ఆర్ధిక చిక్కులను కలిగి ఉన్న పరిణామాలపై తాజా సమాచారం మరియు వ్యాఖ్యానాన్ని అందించడానికి ఎల్లప్పుడూ కృషి చేస్తుంది. మా సమర్పణను ఎలా మెరుగుపరచాలనే దానిపై మీ ప్రోత్సాహం మరియు స్థిరమైన అభిప్రాయం ఈ ఆదర్శాలకు మా సంకల్పం మరియు నిబద్ధతను మరింత బలోపేతం చేశాయి. కోవిడ్ -19 నుండి ఉత్పన్నమయ్యే ఈ క్లిష్ట సమయాల్లో కూడా, విశ్వసనీయమైన వార్తలు, అధికారిక అభిప్రాయాలు మరియు of చిత్యం యొక్క సమయోచిత సమస్యలపై కోపంతో కూడిన వ్యాఖ్యానాలతో మీకు సమాచారం ఇవ్వడానికి మరియు నవీకరించడానికి మేము కట్టుబడి ఉన్నాము.
అయితే, మాకు ఒక అభ్యర్థన ఉంది.

మేము మహమ్మారి యొక్క ఆర్ధిక ప్రభావంతో పోరాడుతున్నప్పుడు, మీ మద్దతు మాకు మరింత అవసరం, తద్వారా మేము మీకు మరింత నాణ్యమైన కంటెంట్‌ను అందించడం కొనసాగించవచ్చు. మా ఆన్‌లైన్ కంటెంట్‌కు చందా పొందిన మీలో చాలా మంది నుండి మా చందా మోడల్ ప్రోత్సాహకరమైన ప్రతిస్పందనను చూసింది. మా ఆన్‌లైన్ కంటెంట్‌కు మరింత చందా మీకు మరింత మెరుగైన మరియు మరింత సంబంధిత కంటెంట్‌ను అందించే లక్ష్యాలను సాధించడంలో మాకు సహాయపడుతుంది. మేము ఉచిత, సరసమైన మరియు నమ్మదగిన జర్నలిజాన్ని నమ్ముతున్నాము. మరిన్ని సభ్యత్వాల ద్వారా మీ మద్దతు మేము కట్టుబడి ఉన్న జర్నలిజాన్ని అభ్యసించడంలో మాకు సహాయపడుతుంది.

నాణ్యమైన జర్నలిజానికి మద్దతు ఇవ్వండి మరియు బిజినెస్ స్టాండర్డ్ కు సభ్యత్వాన్ని పొందండి.

డిజిటల్ ఎడిటర్

ఇంకా చదవండి

Previous articleCOVID-19 లాక్‌డౌన్ కర్ణాటకలోని 13 జిల్లాల్లో విస్తరించింది
Next article1 వారంలో వలస కార్మికులతో సహా 3 మిలియన్ల ప్రయాణికులను రైల్వే రవాణా చేస్తుంది
RELATED ARTICLES

యుఎఇ ఎమిరేట్స్ విమానయాన సంస్థ జూన్ 23 నుండి భారతదేశం నుండి దుబాయ్కు విమాన సర్వీసులను తిరిగి ప్రారంభించనుంది

'యమునాలో అమ్మోనియా స్థాయిలు మళ్లీ పెరిగాయి, Delhi ిల్లీలో నీటి సరఫరాను తాకాయి'

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments