HomeGENERALఈ పతనం కోసం బ్రిక్స్ శిఖరాగ్ర ప్రణాళిక: రష్యన్ రాయబారి నికోలాయ్ కుడాషేవ్

ఈ పతనం కోసం బ్రిక్స్ శిఖరాగ్ర ప్రణాళిక: రష్యన్ రాయబారి నికోలాయ్ కుడాషేవ్

భారతదేశానికి రష్యా రాయబారి నికోలాయ్ కుడాషేవ్ ఈ పతనం కోసం వార్షిక శిఖరాగ్ర సమావేశాన్ని ప్లాన్ చేసినట్లు చెప్పారు. బ్రిక్స్ (బ్రెజిల్, రష్యా, ఇండియా, చైనా, మరియు దక్షిణాఫ్రికా గ్రూపింగ్) యొక్క ప్రస్తుత కుర్చీ భారతదేశం.

నికోలాయ్ కుడాషేవ్, కాన్ఫెడరేషన్ ఆఫ్ యంగ్ లీడర్స్ (CYL) నిర్వహించిన ఒక వర్చువల్ ఈవెంట్, “ప్రస్తుత సవాళ్లను మరియు బెదిరింపులను పరిష్కరించడానికి బహుపాక్షిక ప్రయత్నాల చట్రంలో, అంతర్జాతీయ రాజకీయాలు మరియు ఆర్థిక శాస్త్రంలో బ్రిక్స్ ఒక ప్రధాన కారకంగా ఉంది”

“ఈ పతనం కోసం వార్షిక బ్రిక్స్ శిఖరాగ్ర సమావేశం ప్రణాళిక చేయబడింది. మునుపటి బ్రిక్స్ శిఖరాగ్ర సమావేశంలో, మా నాయకులు పునరుద్ఘాటించారు, మా సంబంధాల మధ్య, ముఖ్యంగా యువ తరం మధ్య స్నేహాన్ని పెంపొందించడంలో బ్రిక్స్ ప్రజల నుండి వ్యక్తుల సంప్రదింపు యొక్క ప్రాముఖ్యత.”

జూన్ 1 న, భారతదేశం బ్రిక్స్ ఎఫ్‌ఎమ్‌ల సమావేశాన్ని వాస్తవంగా నిర్వహించింది. సమూహానికి అధ్యక్షుడిగా, దాదాపు 50 కార్యక్రమాలు జరిగాయి మరియు మిగతా సంవత్సరంలో మరెన్నో కార్యక్రమాలు షెడ్యూల్ చేయబడ్డాయి. 2012 మరియు 2016 తరువాత భారతదేశం బ్రిక్స్ చైర్‌షిప్‌ను నిర్వహించడం ఇది మూడోసారి.

“మా ఆర్థిక సహకారాన్ని మరింత విస్తరించడానికి మరియు ద్వైపాక్షికంలో జాతీయ కరెన్సీ వాడకాన్ని విస్తరించడానికి ఇరు దేశాలు కట్టుబడి ఉన్నాయని కుదశేవ్ హైలైట్ చేశారు. మరియు అంతర్జాతీయ వాణిజ్యం “, రష్యా” జాతీయ ఇంధన భద్రతకు దోహదపడే భారత అణు విద్యుత్ రంగంలో లోతుగా పాల్గొన్న ఏకైక విదేశీ దేశం “అని ఎత్తిచూపారు.

రష్యా కుడంకుళం అణు విద్యుత్ ప్లాంట్. “రష్యన్ డిజైన్ యొక్క మరింత అణు రియాక్టర్ల నిర్మాణానికి రెండవ సైట్లో భారత ప్రభుత్వం తీసుకున్న నిర్ణయానికి సంబంధించి మేము చాలా ప్రోత్సహించబడతాము” అని ఆయన అన్నారు.

COVID-19 మధ్య మహమ్మారి , రెండు దేశాలు ఒకదానికొకటి మద్దతు ఇచ్చాయి. కుడాషెవ్ మాట్లాడుతూ, “అవసరమైన సమయంలో, యాంటీ-వైరస్ medicines షధాల సరఫరాతో భారతదేశం రష్యాకు సహాయం చేసింది. రష్యా తన వంతుగా భారతదేశానికి మానవతా సహాయం అందించింది”.

రష్యా సరఫరా చేసింది సంక్షోభాన్ని ఎదుర్కోవటానికి ఈ ఏడాది ప్రారంభంలో 20 టన్నుల ప్రాణాలను రక్షించే పరికరాలు మరియు మందులు భారతదేశానికి వచ్చాయి. వీటిలో ఆక్సిజన్ ఉత్పత్తి యూనిట్, లంజ్ వెంటిలేటింగ్ యంత్రాలు మరియు రెమ్‌డెసివిర్ .

కరోనావైరస్ వ్యాక్సిన్లపై, భారతదేశం స్పుత్నిక్ వి కోవిడ్ -19 వ్యాక్సిన్‌ను తయారు చేస్తుంది . స్పుత్నిక్ వి, కోవిషీల్డ్ మరియు కోవాక్సిన్ మాత్రమే భారతదేశంలో అధికారం పొందిన మూడు టీకాలు.

యువ నాయకుల సమాఖ్య ఛైర్మన్ సువాన్ మాట్లాడుతూ ఈ కార్యక్రమంలో మహమ్మారి మధ్య రష్యాకు తన కృతజ్ఞతలు తెలిపాడు మరియు “ఆక్సిజన్ సాంద్రతల నుండి స్పుత్నిక్ వ్యాక్సిన్ వరకు భారతదేశానికి లైఫ్ లైన్ విస్తరించడానికి ఇటువంటి ప్రయత్నాలు రష్యాలో దీర్ఘకాలిక అభివృద్ధికి ప్రజల మద్దతును బలోపేతం చేయవలసిన అవసరాన్ని నొక్కి చెబుతున్నాయి. భారతదేశ సంబంధాలు. “

ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments