HomeGENERAL2022 లో ఇంట్లో పెరిగే మారిటైమ్ ట్రాఫిక్ మేనేజ్‌మెంట్ సాఫ్ట్‌వేర్ సిద్ధంగా ఉంటుందని ఐఐటి మద్రాస్...

2022 లో ఇంట్లో పెరిగే మారిటైమ్ ట్రాఫిక్ మేనేజ్‌మెంట్ సాఫ్ట్‌వేర్ సిద్ధంగా ఉంటుందని ఐఐటి మద్రాస్ తెలిపింది

ఇండియన్ ఇన్స్టిట్యూట్ ఆఫ్ టెక్నాలజీ మద్రాస్ (ఐఐటి-ఎం) పోర్టులలో ఉపయోగించే స్వదేశీ వెసెల్ ట్రాఫిక్ మేనేజ్‌మెంట్ సాఫ్ట్‌వేర్ మరియు హార్డ్‌వేర్‌ను అభివృద్ధి చేస్తుంది. ప్రస్తుతం, భారతీయ ఓడరేవులు అదే ప్రయోజనాన్ని నెరవేర్చడానికి విదేశీ ఎంపికలను ఉపయోగిస్తాయి, తద్వారా అధిక వ్యయాలకు దారితీస్తుంది.

IIT-M మరియు టుటికోరిన్‌లోని VO చిదంబరనార్ (VOC) పోర్ట్ ట్రస్ట్ మధ్య అవగాహన ఒప్పందం కుదుర్చుకుంది. ఈ సాఫ్ట్‌వేర్ అభివృద్ధి ప్రాజెక్ట్.

కూడా చదవండి | 2020 లో 40 భారతీయ నగరాలు 3900 కిలోమీటర్ల సైకిల్-స్నేహపూర్వక రహదారుల వైపు పనిని ప్రారంభించాయి: నివేదిక

ఐఐటి మద్రాసులో అత్యుత్తమ కేంద్రమైన నేషనల్ టెక్నాలజీ సెంటర్ ఫర్ పోర్ట్స్ వాటర్‌వేస్ అండ్ కోస్ట్స్ (ఎన్‌టిసిపిడబ్ల్యుసి) నేతృత్వంలో ఈ ప్రాజెక్ట్ ఆత్మనిర్భర్ భారత్ (స్వావలంబన భారతదేశం) మరియు డిజిటల్ ఇండియాకు అనుగుణంగా ఉంది. VOC పోర్టులో ప్రస్తుత VTS దాదాపు ఏడు సంవత్సరాలుగా పనిచేస్తోంది. భారతదేశం మరియు విదేశాలలో సముద్ర ట్రాఫిక్ వేగంగా పెరుగుతున్నందున, మరింత VTS సమర్థవంతమైన వ్యవస్థ అధిక భద్రతా స్థాయిలను సృష్టించడానికి సహాయపడుతుంది.

టుటికోరిన్ యొక్క VOC పోర్ట్ ట్రస్ట్ ఛైర్మన్ టి.కె.రామచంద్రన్ ప్రకారం, వారిది స్వదేశీ సాఫ్ట్‌వేర్ అభివృద్ధి కోసం ఎన్‌టిసిపిడబ్ల్యుసితో అవగాహన ఒప్పందం కుదుర్చుకున్న మొదటి అతిపెద్ద భారతీయ ఓడరేవు. ఇంట్లో పెరిగే ఈ ప్రత్యామ్నాయం భారతీయ సముద్ర పరిశ్రమలో ఆట మారేదని ఆయన అన్నారు.

కూడా చదవండి | చెన్నై: COVID-19 రిస్క్ మరియు కొనసాగుతున్న లాక్‌డౌన్

ఉన్నప్పటికీ భారతదేశ డెట్రాయిట్ కార్లను విడుదల చేస్తుంది. ) ఈ ప్రాజెక్ట్ యొక్క ప్రయోజనాలను మరియు విదేశీ ఎంపికలతో పోల్చితే దాని పెద్ద ప్రాముఖ్యతను అర్థం చేసుకోవడానికి WTC, ఎన్‌టిసిపిడబ్ల్యుసి- IIT మద్రాసు ప్రొఫెసర్ ఇన్-ఛార్జ్ కె. మురళితో మాట్లాడారు.

అతని ప్రకారం, విదేశీ సంస్థల నుండి కొనుగోలు చేసేటప్పుడు, వారు చాలా ఖరీదైన, పూర్తి హార్డ్‌వేర్-సాఫ్ట్‌వేర్ ప్యాకేజీలను అందిస్తారు, దీని అంతర్గత పనితీరు వినియోగదారుకు తెలియదు. అయితే, స్వదేశీ అభివృద్ధి విషయంలో, సాఫ్ట్‌వేర్‌ను ఇక్కడ అభివృద్ధి చేయవచ్చు మరియు అంతర్గత నిపుణుల సిఫారసు ఆధారంగా హార్డ్‌వేర్‌ను అప్‌గ్రేడ్ చేయవచ్చు. కాబట్టి అవసరమైన హార్డ్‌వేర్ పోర్టుల ద్వారా నేరుగా సేకరించబడుతుంది, తద్వారా 50 శాతం చౌకగా ఉంటుంది.

“మాది తొలి ప్రయత్నం అయినప్పటికీ, సాఫ్ట్‌వేర్ ఒక సంవత్సరంలోపు సిద్ధంగా ఉంటుందని భావిస్తున్నారు. మా సాఫ్ట్‌వేర్ ఓపెన్ ఆర్కిటెక్చర్ ఉపయోగించి అభివృద్ధి చేయబడుతుంది. ఇది సరళమైనది మరియు ఇంటర్‌ఆరోపబుల్ అవుతుంది, అంటే ఇది చేయగలదు పోర్టులు రోజువారీ కార్యకలాపాలకు ఉపయోగించే ఇతర వ్యవస్థలతో అనుసంధానించబడాలి “అని ప్రొఫెసర్ మురళి WION కి చెప్పారు.

ఈ స్వదేశీ-చొరవ కోసం సానుకూల దశలో, ఈ సాఫ్ట్‌వేర్‌ను స్వీకరించడానికి మరిన్ని భారతీయ ఓడరేవులతో చర్చలు జరుగుతున్నాయని చెబుతారు. ఈ స్వదేశీ సాఫ్ట్‌వేర్ నిర్వహించగల నాళాల సంఖ్యకు పరిమితి కూడా లేదు, ఎందుకంటే ఈ సామర్థ్యాన్ని హార్డ్‌వేర్ వైపు పెంచవచ్చు.

ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

కరోనావైరస్ ఇండియా లైవ్ అప్‌డేట్స్: కోవిడ్ -19 స్ప్రెడ్‌ను అంచనా వేయడానికి జాతీయ సెరో సర్వేలను ప్రారంభించడానికి ఐసిఎంఆర్ అని ఆరోగ్య మంత్రిత్వ శాఖ తెలిపింది

Recent Comments