HomeGENERALమొదట, భారత దౌత్యవేత్త, నాగరాజ్ నాయుడు, UNGA ప్రెసిడెంట్ చెఫ్ డి క్యాబినెట్

మొదట, భారత దౌత్యవేత్త, నాగరాజ్ నాయుడు, UNGA ప్రెసిడెంట్ చెఫ్ డి క్యాబినెట్

ఐక్యరాజ్యసమితిలో భారత డిప్యూటీ అంబాసిడర్ నాగరాజ్ నాయుడు ఐక్యరాజ్యసమితి సర్వసభ్య సమావేశం (యుఎన్‌జిఎ) 76 వ సెషన్‌కు అధ్యక్షుడిగా ఎన్నికైన చెఫ్ డి క్యాబినెట్‌గా వ్యవహరిస్తారు. మొదటిసారి ఒక భారతీయ దౌత్యవేత్తకు ఈ పదవి ఇవ్వబడింది మరియు అతని పదవీకాలం ఒక సంవత్సరం ఉంటుంది.

ఈ పదవి చీఫ్ ఆఫ్ స్టాఫ్ మాదిరిగానే ఉంటుంది, లేదా భారత వ్యవస్థ ప్రధానమంత్రి ప్రధాన కార్యదర్శి వలె ఉంటుంది.

“ఐక్యరాజ్యసమితి యొక్క ప్రధాన ఉద్దేశపూర్వక, విధాన రూపకల్పన మరియు ప్రతినిధి అవయవం జనరల్ అసెంబ్లీ అని మీకు బాగా తెలుసు. UN లోని మొత్తం 193 సభ్య దేశాలను కలిగి ఉన్న ఇది అంతర్జాతీయ అంతర్జాతీయ బహుముఖ చర్చకు ఒక ప్రత్యేకమైన ఫోరమ్‌ను అందిస్తుంది శాంతి మరియు భద్రతతో సహా సమస్యలు, “నాగరాజ్ WION కి చెప్పారు.

” ఇది నిజంగా అధ్యక్షుడిగా ఎన్నికైన అబ్దుల్లా షాహిద్ నాయకత్వంలో సేవ చేయడానికి ఒక హక్కు మరియు అవకాశం. మేము అధ్యక్ష పదవి కోసం ఎదురు చూస్తున్నాము.

నాయుడు 1998 బ్యాచ్ ఇండియన్ ఫారిన్ సర్వీస్ ఆఫీసర్, నిష్ణాతుడైన చైనీస్ స్పీకర్ మరియు ఆసక్తిగల యోగా అభ్యాసకుడు. అతను చైనాలో పనిచేశాడు మరియు భారతదేశంలో అంతర్జాతీయ సౌర కూటమిని స్థాపించడానికి జాతీయ సమన్వయకర్త కూడా.

2017 నుండి 2018 వరకు యూరప్ వెస్ట్ డివిజన్ జాయింట్ సెక్రటరీ / డైరెక్టర్ జనరల్‌గా పనిచేశారు మరియు యునైటెడ్ కింగ్‌డమ్, ఫ్రాన్స్, జర్మనీ, ఇటలీ, స్పెయిన్, పోర్చుగల్‌తో భారతదేశం ద్వైపాక్షిక రాజకీయ నిశ్చితార్థానికి బాధ్యత వహించారు. ఐర్లాండ్, బెల్జియం, లక్సెంబర్గ్, నెదర్లాండ్స్, అండోరా, శాన్ మారినో, మొనాకో మరియు యూరోపియన్ యూనియన్.

యుఎన్‌జిఎ 76 వ సెషన్‌కు అధ్యక్షుడిగా ఎన్నికైన అబ్దుల్లా షాహిద్ చేసిన ట్వీట్-స్టేట్‌మెంట్‌లో “నా చెఫ్ డు క్యాబినెట్‌గా రాయబారి నాగరాజ్ నాయుడు కుమార్‌ను నియమించారు” అని అన్నారు.

ఐక్యరాజ్యసమితి సర్వసభ్య సమావేశానికి అధ్యక్షుడికి ప్రత్యేక రాయబారిగా అంబాసిడర్ తిల్మీజా హుస్సేన్‌ను నియమిస్తున్నట్లు అబ్దుల్లా ప్రకటించారు. తిల్మీజా హుస్సేన్ ఐక్యరాజ్యసమితికి మాల్దీవుల శాశ్వత ప్రతినిధి మరియు అమెరికాకు అమెరికా రాయబారి.

ఈ రోజు, నేను పిజిఎ ప్రత్యేక రాయబారిగా అంబాసిడర్ తిల్మీజా హుస్సేన్‌ను, నా చెఫ్ డు క్యాబినెట్‌గా రాయబారి నాగరాజ్ నాయుడు కుమార్‌ను నియమించాను. # ప్రెసిడెన్సీఆఫ్హోప్ pic.twitter.com కోసం నా దృష్టిని అందించడంలో అవి కీలకమైనవి. / 1FsvJQKie3

– అబ్దుల్లా షాహిద్ (@ అబ్దుల్లా_షాహిద్) జూన్ 9, 2021

×

మాల్దీవుల విదేశాంగ మంత్రి అబ్దుల్లా షాహిద్ అధ్యక్షుడిగా ఎన్నికయ్యారు ఈ వారం ప్రారంభంలో ఐక్యరాజ్యసమితి సర్వసభ్య సమావేశం 76 వ సెషన్ మరియు సెప్టెంబర్ నుండి అతని ఒక సంవత్సరం పదవీకాలం ప్రారంభమవుతుంది. ఎన్నికల ప్రక్రియలో ఆయనకు గణనీయమైన 143 ఓట్లు వచ్చాయి, దీనికి 96 ఓట్లు అవసరం.

WION తో సంభాషణలో, “ఈ ఎన్నిక ద్వారా నేను చాలా వినయంగా ఉన్నాను. నేను కూడా అదే సమయంలో గర్వించదగిన మాల్దీవిని. ఇది మాల్దీవుల ప్రజలకు గొప్ప గౌరవం, దేశం కోసం. “

పదవి యొక్క పదవీకాలం ఒక సంవత్సరం మరియు సర్వసభ్య సమావేశం పనిపై అధికారం కారణంగా ప్రతిష్టాత్మకంగా పరిగణించబడుతుంది.

ఇది మొట్టమొదటిసారిగా మాల్దీవియన్ జాతీయుడు ఈ పదవిలో ఉన్నారు మరియు అతని అభ్యర్థిత్వాన్ని భారతదేశం సమర్థించింది. “ఎ ప్రెసిడెన్సీ ఆఫ్ హోప్: డెలివరింగ్ ఫర్ పీపుల్, ప్లానెట్ అండ్ ప్రోస్పెరిటీ” అనే తన దృష్టి ప్రకటనలో, ఎఫ్.ఎమ్. షాహిద్ ఐదు ప్రాధాన్యత ఇతివృత్తాలను జాబితా చేశాడు, దీనిని “ఫైవ్ రేస్ ఆఫ్ హోప్” అని పిలుస్తారు. ఈ కీలక ప్రాంతాలు COVID నుండి కోలుకుంటున్నాయి, స్థిరంగా పునర్నిర్మించటం, గ్రహం యొక్క అవసరాలకు ప్రతిస్పందించడం, అందరి హక్కులను గౌరవించడం, ఐక్యరాజ్యసమితిని పునరుద్ధరించడం.

ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

శౌర్య An ర్ అనోకి కి కహానీ జూన్ 18 వ్రాసిన నవీకరణ: అనోకి వినాశనానికి గురైంది

టిఎంసి ఎమ్మెల్యేకు బెంగాల్ ప్రభుత్వం జెడ్ + అందించిన తరువాత ముకుల్ రాయ్స్ సిఆర్పిఎఫ్ భద్రతను కేంద్రం ఉపసంహరించుకుంది

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

శౌర్య An ర్ అనోకి కి కహానీ జూన్ 18 వ్రాసిన నవీకరణ: అనోకి వినాశనానికి గురైంది

టిఎంసి ఎమ్మెల్యేకు బెంగాల్ ప్రభుత్వం జెడ్ + అందించిన తరువాత ముకుల్ రాయ్స్ సిఆర్పిఎఫ్ భద్రతను కేంద్రం ఉపసంహరించుకుంది

ఘజియాబాద్ సంఘటనకు మతతత్వ స్పిన్ ఇచ్చినందుకు సమాజ్ వాదీ పార్టీ నాయకుడు ఎఫ్ఐఆర్ తో చెంపదెబ్బ కొట్టారు

Recent Comments