HomeGENERAL'పారిశ్రామిక సహజీవనం పర్యావరణాన్ని ఆదా చేస్తుంది మరియు అటువంటి సుస్థిరతకు భారతదేశం ప్రపంచ నాయకురాలు'

'పారిశ్రామిక సహజీవనం పర్యావరణాన్ని ఆదా చేస్తుంది మరియు అటువంటి సుస్థిరతకు భారతదేశం ప్రపంచ నాయకురాలు'

సారాంశం

“నా బృందం బహుళ ఆర్థిక వ్యవస్థలను అధ్యయనం చేసింది మరియు పారిశ్రామిక సహజీవనం వద్ద భారతదేశం అందరికీ అత్యంత ఆశాజనకంగా ఉన్న దేశంగా మేము గుర్తించాము. భారతదేశంలో, బోర్డు అంతటా ప్రజలు ఒక వనరుల చుట్టూ ఉన్న నీతులు అంతంతమాత్రంగా ఉండవు మరియు వీటిని పరిరక్షించాల్సిన అవసరం ఉంది. భారతదేశంలో ఉప-ఉత్పత్తులను ఎక్కువగా ఉపయోగించడం మరియు తిరిగి స్వాధీనం చేసుకోవడం మేము కనుగొన్నాము “అని మరియన్ చెర్టో

ఐస్టాక్

మరియన్ చెర్టో వద్ద పారిశ్రామిక పర్యావరణ నిర్వహణను బోధిస్తుంది యేల్ విశ్వవిద్యాలయం . శ్రీజన మిత్రా దాస్ , ఆమె పారిశ్రామిక సహజీవనం, దాని పర్యావరణ మరియు ఆర్థిక ప్రయోజనాలు – మరియు నాన్జన్‌గూడ్‌లోని భారతీయ సంస్థల పాఠాలు గురించి చర్చిస్తుంది. , కర్ణాటక , ప్రపంచాన్ని అందించగలదు.

పారిశ్రామిక జీవావరణ శాస్త్రంపై మీ పని యొక్క ప్రధాన అంశం ఏమిటి?
భౌతిక వనరులు ముఖ్యమైన ఆలోచన. దీని అర్థం పదార్థాలు, శక్తి మరియు నీరు మరియు ఈ వస్తువులను స్వయంగా కాకుండా వ్యవస్థగా పరిశీలించడం.
ఈ దృష్టితో , ఉదాహరణకు, రిఫ్రిజిరేటర్లను తయారుచేసే కర్మాగారంలో ఏమి జరుగుతుందో మీరు చూడరు. బదులుగా, భూమి నుండి ఖనిజాలను త్రవ్వడం నుండి రిఫ్రిజిరేటర్‌ను కంపోజ్ చేయడం ద్వారా ఉత్పత్తికి వెళ్ళే శక్తికి మరియు ఉత్పత్తి జీవిత చివరలో ఏమి జరుగుతుందో దాన్ని ఉపయోగించుకునే వరకు ఆ మొత్తం విలువ గొలుసుతో ఏమి జరుగుతుందో మీరు పరిశీలిస్తారు. ఈ వ్యవస్థ ఉత్పత్తులను సృష్టించడం, ఉపయోగించడం మరియు పారవేయడం అనే ప్రక్రియలోని ప్రతిదాన్ని పరిశీలిస్తుంది. పారిశ్రామిక జీవావరణ శాస్త్రం వ్యాపార మరియు వినియోగదారు కార్యకలాపాలలో పదార్థాలు మరియు శక్తి యొక్క ప్రవాహాలను అనుసరిస్తుంది మరియు ఈ ప్రవాహాల ప్రభావాలను ఆర్థికంగా, నియంత్రణ కోణంలో మరియు పర్యావరణ మరియు సామాజిక ప్రభావాలలో అనుసరిస్తుంది.

పారిశ్రామిక సహజీవనం అంటే ఏమిటి?
ఆసక్తికరంగా, మొదటిది పారిశ్రామిక ఎకాలజీపై వ్యాసం 1989 లో, పరిశోధన మరియు అభివృద్ధి శాఖ డైరెక్టర్లు జనరల్ మోటార్స్ . వారు ఆటోమొబైల్స్ తయారీకి చాలా భిన్నమైన మార్గాన్ని ed హించారు – వారి ఆలోచన ఏమిటంటే, వ్యక్తిగత వాహనాల ద్వారా కాకుండా, సమగ్ర వ్యవస్థను సృష్టించడం ద్వారా తయారీని మార్చడం ద్వారా పర్యావరణాన్ని పరిరక్షించడం. వారు దీనిని పారిశ్రామిక పర్యావరణ వ్యవస్థ అని పిలిచారు – ఆటోమొబైల్ ప్లాంట్లలో, శక్తిని ఆదా చేయడం, వనరుల వినియోగాన్ని ఆప్టిమైజ్ చేయడం మరియు వ్యర్థాలను తగ్గించడం చాలా ముఖ్యం అని వారు గుర్తించారు. దానితో పాటు, ఒక ప్రక్రియ నుండి వచ్చే వ్యర్ధాలు మరొకదానికి ముడి పదార్థాలుగా మారే వ్యవస్థ అవసరం. అది పారిశ్రామిక సహజీవనం.

అలాగే, 1989 లో, డెన్మార్క్‌లోని కలుండ్‌బోర్గ్‌లో ఒక పారిశ్రామిక పర్యావరణ వ్యవస్థ కనుగొనబడింది, ఇక్కడ ఒక సంస్థ యొక్క వ్యర్థాలు వాస్తవానికి మరొకటి స్టాక్. చాలా వేర్వేరు సంస్థలు కలిసి పనిచేస్తున్నాయి. వేడిచేసిన నీటిని ఉత్పత్తి చేసే బొగ్గు ఆధారిత విద్యుత్ ప్లాంట్ ఒక చేపల పెంపకాన్ని నడుపుతున్న పారిశ్రామికవేత్తలతో పంచుకుంటుంది. ఒక ఫార్మాస్యూటికల్ సంస్థ స్థానిక రైతులకు వారి పొలాల కోసం పరీక్షించిన సేంద్రీయ ఉపఉత్పత్తులను ఇస్తోంది. ఇది వ్యాపారం మరియు సమాజాన్ని మెరుగుపరచడానికి కలిసి పనిచేసే ఆర్థిక మరియు పర్యావరణ కార్యకలాపాల ప్రభావవంతమైన సమ్మేళనంగా మారింది.

అటువంటి సహజీవనం కోసం వ్యాపార తర్కం ఏమిటి? ఇది సంస్థలకు పోటీ ప్రయోజనాన్ని ఇవ్వగలదా?
ఇది ఒక ముఖ్యమైన విషయం – వ్యాపార తర్కం ఈ రోజు మారుతోంది. 1980 లలో, కంపెనీలకు పర్యావరణ పద్ధతుల గురించి తెలియకపోయినా, గాలి మరియు నీటి కాలుష్యంపై కొత్త చట్టాలు వెలువడుతున్నప్పుడు, మొదటి దృష్టి కేవలం చట్టాలను అనుసరించడం. తరువాతి దశలో, ఇది సామాజికంగా ఎంత మంచిదో గుర్తించబడింది – తక్కువ గాలి మరియు నీటి కాలుష్యం అంటే తక్కువ వ్యాధి మరియు కమ్యూనిటీ నెట్‌వర్క్‌లపై తక్కువ ఒత్తిడి. ఈ నియంత్రిత పద్ధతులు సంస్థలకు ప్రయోజనం చేకూరుస్తున్నాయని కూడా స్పష్టమైంది. మీరు మీ మొక్కలో శక్తిని న్యాయంగా ఉపయోగిస్తే, మీరు తక్కువ చెల్లిస్తారు. కాబట్టి, తక్కువ ప్రభావాలతో మెరుగైన బాటమ్ లైన్స్ వచ్చాయి.

ప్రస్తుత దశలో, ఒక వ్యాపారం యొక్క వ్యాపారం సమాజానికి మరియు అన్ని వాటాదారులకు శ్రేయస్సును కలిగి ఉండాలని అవగాహన చాలా రెట్లు పెరిగింది.

Untitled

మరియన్ చెర్టో, పారిశ్రామిక పర్యావరణ నిర్వహణ ప్రొఫెసర్, యేల్ విశ్వవిద్యాలయం.

మీరు ప్రపంచవ్యాప్తంగా పారిశ్రామిక సహజీవనంపై పరిశోధన చేసారు – భారతదేశం ?
నా బృందం బహుళ ఆర్థిక వ్యవస్థలను అధ్యయనం చేసింది మరియు మేము భారతదేశాన్ని ఎక్కువగా గుర్తించాము పారిశ్రామిక సహజీవనం వద్ద అందరికీ మంచి దేశం. భారతదేశంలో, వనరులు అంతంతమాత్రంగా ఉండవు మరియు వీటిని పరిరక్షించాల్సిన అవసరం ఉంది. భారతదేశంలో ఉప-ఉత్పత్తుల యొక్క ఎక్కువ ఉపయోగం మరియు తిరిగి పొందడం మేము కనుగొన్నాము. మేము కర్ణాటకలోని మైసూరు వెలుపల ఉన్న నంజాంగుడ్ పారిశ్రామిక ప్రాంతాన్ని అధ్యయనం చేసాము. వారి ప్లాంట్లలోని ఇన్పుట్లను మరియు అవుట్పుట్లను అర్థం చేసుకోవడానికి మేము అక్కడ 50 కంపెనీలను పరిశీలించాము. చక్కెర శుద్ధి కర్మాగారం, కాఫీ ఉత్పత్తిదారు, ఆటోమోటివ్ విడిభాగాల తయారీదారులు, సర్క్యూట్ బోర్డు తయారీదారులు, వస్త్ర కర్మాగారాలు మరియు మైక్రోఎంటర్‌ప్రైజెస్‌తో సహా విస్తృత ఉత్పత్తి సౌకర్యాలు ఉన్నాయి.

మేము ఈ మొక్కల నుండి లోపలికి వెళ్లి బయటకు వచ్చిన ప్రతిదాన్ని జాబితా చేసాము – ఇది ఎవరూ రికార్డ్ చేయనప్పటికీ, ఈ సంస్థలలో చాలా పెద్ద భాగస్వామ్యం ఉందని తేలింది. వారు ఒకరి స్వంత ఉత్పత్తులను సహజ సౌలభ్యంతో ఉపయోగిస్తున్నారు. ఈ 50 కంపెనీలు 9,00,000 టన్నుల సంభావ్య విస్మరణలను సృష్టించాయి – ఇది వ్యర్థ ప్రవాహంలోకి వెళ్ళే దాదాపు మిలియన్ టన్నులు. అయినప్పటికీ, నమ్మశక్యం కాని సహకారం దీనిని నిరోధించింది – కాఫీ తయారీదారు తన అవశేషాలను వీటి నుండి నూనెలు తీసే సంస్థకు ఇచ్చాడు. ఈ సంస్థ మిగిలిన మొత్తాన్ని బాయిలర్ ఇంధనం తయారుచేసే మరో కంపెనీకి ఇచ్చింది. కాగితం మరియు గుజ్జు వంటి ఒకే పరిశ్రమలోని కంపెనీలు కూడా ఇవి కావు – ఇవి వనరుల భాగస్వామ్యం ద్వారా పోటీ ప్రయోజనాన్ని పొందిన చాలా భిన్నమైన సంస్థలు.

9,00,000 టన్నుల సంభావ్య విస్మరణలలో 99.5% పునర్వినియోగపరచబడిందని లేదా కనీసం ఒకసారి రీసైకిల్ చేయబడిందని మేము కనుగొన్నాము. ఇది ఇప్పటికే పారిశ్రామిక సహజీవనంతో వృత్తాకార ఆర్థిక వ్యవస్థ. మేము మా ఫలితాలను కంపెనీలతో పంచుకున్నప్పుడు, వారి నిర్వాహకులు ‘మేము దీన్ని 100% కి ఎలా మెరుగుపరచగలం?’ ప్రపంచం భారతదేశం నుండి ఇక్కడ చాలా నేర్చుకోవాలి.

వ్యక్తీకరించిన అభిప్రాయాలు వ్యక్తిగతమైనవి.

(అన్నింటినీ క్యాచ్ చేయండి వ్యాపార వార్తలు , బ్రేకింగ్ న్యూస్ సంఘటనలు మరియు తాజా వార్తలు నవీకరణలు ది ఎకనామిక్ టైమ్స్ .)

డౌన్‌లోడ్ డైలీ మార్కెట్ నవీకరణలు & ప్రత్యక్ష వ్యాపార వార్తలను పొందడానికి ఎకనామిక్ టైమ్స్ న్యూస్ యాప్ .

క్రొత్తది

పొందండి 4,000+ స్టాక్‌లపై లోతైన నివేదికలు, ప్రతిరోజూ నవీకరించబడుతుంది

Make Investment decisions

పెట్టుబడి పెట్టండి cisions

ఆదాయాలు, ఫండమెంటల్స్, సాపేక్ష మదింపు, రిస్క్ మరియు ధరల వేగం

Find new Trading ideas

కొత్త వాణిజ్య ఆలోచనలను కనుగొనండి

వారపు నవీకరించబడిన స్కోర్‌లతో మరియు ముఖ్య డేటా పాయింట్‌లపై విశ్లేషకుల సూచనలతో

In-Depth analysis

లోతు విశ్లేషణ

స్వతంత్ర పరిశోధన, రేటింగ్‌లు మరియు మార్కెట్ డేటా

ద్వారా కంపెనీ మరియు దాని తోటివారి

చదవండి మరింత

RELATED ARTICLES

పెట్టుబడిలో AI అనేది మానవ సాధికారత గురించి, స్థానభ్రంశం గురించి కాదు

కోవిడ్ మధ్య విదేశీ నిపుణులు లేనప్పుడు హెచ్‌హెచ్ పట్టాల వాణిజ్య ఉత్పత్తిని సెయిల్ వాయిదా వేసింది

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

నటి అత్యాచారం, గర్భస్రావం, బ్లాక్ మెయిల్ ఆరోపణలకు సంబంధించి మాజీ మంత్రిని అరెస్టు చేశారు

బలమైన 'మాస్టర్' కనెక్షన్‌తో సంతానం కొత్త ప్రాజెక్ట్?

Recent Comments