HomeGENERALH ిల్లీలోని చాందిని చౌక్‌లో పునరుద్ధరించిన హర్దయాల్ మున్సిపల్ హెరిటేజ్ పబ్లిక్ లైబ్రరీని డాక్టర్ హర్ష్...

H ిల్లీలోని చాందిని చౌక్‌లో పునరుద్ధరించిన హర్దయాల్ మున్సిపల్ హెరిటేజ్ పబ్లిక్ లైబ్రరీని డాక్టర్ హర్ష్ వర్ధన్ ప్రారంభించారు

ఆరోగ్య మరియు కుటుంబ సంక్షేమ మంత్రిత్వ శాఖ

H ిల్లీలోని చాందిని చౌక్‌లో పునరుద్ధరించిన హర్దయాల్ మునిసిపల్ హెరిటేజ్ పబ్లిక్ లైబ్రరీని డాక్టర్ హర్ష్ వర్ధన్ ప్రారంభించారు

అక్బర్ కోర్టులో కంపోజ్ చేసిన పెర్షియన్ మహాభారతంతో సహా పాత అరుదైన పుస్తకాలను సంరక్షించే ప్రయత్నాన్ని ప్రశంసించింది

COVID తగిన ప్రవర్తనకు కట్టుబడి ఉండటంలో ఏవైనా నిశ్చలతకు వ్యతిరేకంగా ప్రజలను హెచ్చరిస్తుంది: “చాలా మంది త్యాగం కరోనా వారియర్స్ ఫలించకూడదు ”

“ డిజిటల్ ఇండియా గురించి ప్రధానమంత్రి కల భారతీయుల జీవితాన్ని మెరుగుపరిచింది ”

డాక్టర్. వ్యాక్సిన్ సరఫరా త్వరలో భారతదేశం అంతటా పెరుగుతుందని హర్ష్ వర్ధన్ Delhi ిల్లీకి హామీ ఇచ్చారు

పోస్ట్ చేసిన తేదీ: 11 జూన్ 2021 7:21 PM PIB Delhi ిల్లీ

డా. Delhi ిల్లీలోని కొత్తగా పునరుద్ధరించిన హర్దయాల్ మున్సిపల్ హెరిటేజ్ పబ్లిక్ లైబ్రరీ చాందిని చౌక్‌ను కేంద్ర ఆరోగ్య, కుటుంబ సంక్షేమ శాఖ మంత్రి హర్ష్ వర్ధన్ ఈ రోజు ప్రారంభించారు. అతను అరుదైన పుస్తకాల యొక్క అపారమైన సేకరణను కలిగి ఉన్న లైబ్రరీని మొత్తం దేశానికి అంకితం చేశాడు. రూ .3 కోట్లకు పైగా ప్రభుత్వ పెట్టుబడితో లైబ్రరీని పునరుద్ధరించారు.

ఈ సందర్భంగా మాట్లాడుతూ, డాక్టర్ హర్ష్ వర్ధన్ కూడా సమాచారం ఇచ్చారు దేశం క్రమంగా క్షీణిస్తున్న చురుకైన కేసులు, 28 రోజుల పాటు కొనసాగిన ధోరణి మరియు 4 1 లక్షల కన్నా తక్కువ కేసులు ఈ రోజు తన నియోజకవర్గ ప్రజలతో శారీరకంగా ఉండటానికి అతనికి అవకాశం కల్పించింది.

పెర్షియన్ మహాభారతం వంటి లైబ్రరీలో అబుల్ ఫజల్ అనువదించిన మరియు అక్బర్ చక్రవర్తి ఆస్థానంలో కంపోజ్ చేసిన అరుదైన సేకరణలపై కేంద్ర ఆరోగ్య మంత్రి తన ప్రశంసలను వ్యక్తం చేశారు, ఇది ‘హిస్టరీ ఆఫ్ వరల్డ్’ కాపీ క్రీ.శ 1677, క్రీ.శ 1810 నాటి భగవత పురాణం, హిందీలో ఖురాన్ యొక్క పాత కాపీ అయిన భ్రిగు సంహిత, యమునా మైదానాల మాతృభాష అయిన ‘బ్రిజీ’లో వ్రాసిన మొదటి పుస్తకం. 1862 లో ప్రారంభమైన ఈ లైబ్రరీ 1917 నుండి 1988 వరకు Delhi ిల్లీ గెజిట్ యొక్క కాపీలను ఆర్కైవ్ చేసింది మరియు దాని సేకరణలో 350 మాన్యుస్క్రిప్ట్స్ మరియు 8000 పాత పుస్తకాలతో సహా చాలా అరుదైన రత్నాలను కలిగి ఉంది, వీటిని పునర్నిర్మాణానికి ముందు సరైన ఆర్కైవింగ్ మరియు నిల్వ అవసరం. విభజన సందర్భంగా ఒక గ్రామం యొక్క విధికి సంబంధించిన అనేక కోర్టు కేసులు భారతదేశానికి అనుకూలంగా కోర్టులో తేల్చాయని మంత్రికి తెలియజేయబడింది.

COVID కి కట్టుబడి ఉండాలని గట్టిగా సలహా ఇస్తున్న ప్రతిఒక్కరికీ తగిన ప్రవర్తన ఈ సందర్భంగా, కేసుల తగ్గుదల ప్రజలలో ఎప్పుడూ ఆత్మసంతృప్తి కలిగించవద్దని ఆయన అన్నారు. అతను ఇలా చెప్పాడు, “ముసుగులు అడపాదడపా మరియు వెలుపల ఉంచడం, ముసుగులు సరిగ్గా ధరించడం మరియు కఠినమైన COVID తగిన ప్రవర్తనను పాటించకపోవడం ఈ ప్రవర్తనా విధానం COVID యొక్క రెండవ తరంగానికి దోహదపడింది. మన వైద్యులు, నర్సులు మమ్మల్ని రక్షించడానికి ఆత్మబలిదాన చర్యలో కరోనా వారియర్స్ అయ్యారు, వారిలో చాలామంది చివరికి COVID కి లొంగిపోతారు, వారికి మద్దతు ఇవ్వడానికి గరిష్టంగా చేయటం మన నైతిక కర్తవ్యం. COVID లో ఉన్న సున్నితత్వం తగిన బెహ్వియూర్ పడిపోయిన పవిత్ర స్మృతిని బాధిస్తుంది . ”

లైబ్రరీ ఆర్కైవ్స్ డిజిటలైజేషన్ సందర్భంలో ప్రభుత్వం డిజిటలైజేషన్ డ్రైవ్ గురించి మాట్లాడుతూ, డాక్టర్ హర్ష్ వర్ధన్ ఇలా వ్యాఖ్యానించారు, “ప్రధానమంత్రి శ్రీ నరేంద్ర మోడీ డిజిటల్ ఇండియా యొక్క లక్ష్యాన్ని నిర్విరామంగా అనుసరించారు. మొత్తం లాక్డౌన్లో, ప్రజలు ప్రభుత్వ ప్రయోజనాలను నేరుగా వారి ఖాతాలకు బదిలీ చేయవచ్చు; JAM త్రిమూర్తులు ఒక బటన్ నొక్కినప్పుడు 10 కోట్ల మంది రైతుల ఖాతాకు ప్రత్యక్ష ప్రయోజన బదిలీని ఎనేబుల్ చేసారు. అదేవిధంగా, ప్రస్తుతం యుటిలలో అమలు చేస్తున్న నేషనల్ డిజిటల్ హెల్త్ మిషన్ (ఎన్డిహెచ్ఎం) మన ఆరోగ్య వ్యవస్థలో వేగం, పారదర్శకత మరియు జవాబుదారీతనం తెస్తుంది. ఇతర ప్రాంతాలలో ఇటువంటి డిజిటల్ జోక్యం భారతీయుల జీవితాలను బాగా మెరుగుపరిచింది. ” ఈ జోక్యం 1980 ల నాటి ప్రజాదరణను కేంద్ర ప్రభుత్వం కేటాయించిన 1 రూపాయికి 15 పైసలు మాత్రమే ఉద్దేశించిన లబ్ధిదారులకు చేరుతుందని ఆయన అభిప్రాయపడ్డారు.

డా. 18+ సంవత్సరాల వయస్సు గల ప్రతి వయోజనానికి పూర్తిగా టీకాలు వేయడానికి ప్రభుత్వం త్వరలోనే తగినంత టీకాలు వేస్తుందని హర్ష్ వర్ధన్ హామీ ఇచ్చారు: “ఉత్పత్తి సామర్థ్యం పెరగడంతో, మేతో పోలిస్తే జూన్‌లో మాకు ఎక్కువ వ్యాక్సిన్ ఉంది. సామర్థ్యం మెరుగుపడటంతో, సరఫరా సులభతరం అవుతుంది మరియు త్వరలో ప్రతి పౌరుడికి రోగనిరోధక శక్తినిచ్చే టీకాలు వస్తాయి. ”

ష. విజయ్ గోయల్, మాజీ పార్లమెంటు సభ్యుడు, రాజ్యసభ, శ్రీ శ్యామ్ జాజు, మాజీ జాతీయ ఉపాధ్యక్షుడు, బిజెపి, ష. జై ప్రకాష్, మేయర్, నార్త్‌దేల్లీ మునిసిపల్ కార్పొరేషన్, శ్రీమతి. అనామిక, మేయర్, సౌత్‌దేలి మునిసిపల్ కార్పొరేషన్, ష. నిర్మల్ జైన్, మేయర్, ఈస్ట్‌దేలి మునిసిపల్ కార్పొరేషన్, ష. చైల్ బిహారీ గోస్వామి, చైర్మన్, స్టాండింగ్ కమిటీ, ష. యోగేశ్ కుమార్ వర్మ, హౌస్ లీడర్, శ్రీమతి. సునీతా కౌశిక్, సంయుక్త కార్యదర్శి, హెచ్‌ఎంహెచ్‌పిఎల్, ష. ఈ కార్యక్రమంలో ఏరియా కౌన్సిలర్ రవీందర్ కుమార్ పాల్గొన్నారు.

శ్రీమతి. హెచ్‌ఎంహెచ్‌పిఎల్ కార్యదర్శి రేఖా సిన్హా ఈ కార్యక్రమాన్ని నిర్వహించారు.

MV

HFW / HFM HMHPL ప్రారంభోత్సవం / 11 జూన్ 2021/5

(విడుదల ID: 1726314) సందర్శకుల కౌంటర్: 1

ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

శౌర్య An ర్ అనోకి కి కహానీ జూన్ 18 వ్రాసిన నవీకరణ: అనోకి వినాశనానికి గురైంది

టిఎంసి ఎమ్మెల్యేకు బెంగాల్ ప్రభుత్వం జెడ్ + అందించిన తరువాత ముకుల్ రాయ్స్ సిఆర్పిఎఫ్ భద్రతను కేంద్రం ఉపసంహరించుకుంది

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

శౌర్య An ర్ అనోకి కి కహానీ జూన్ 18 వ్రాసిన నవీకరణ: అనోకి వినాశనానికి గురైంది

టిఎంసి ఎమ్మెల్యేకు బెంగాల్ ప్రభుత్వం జెడ్ + అందించిన తరువాత ముకుల్ రాయ్స్ సిఆర్పిఎఫ్ భద్రతను కేంద్రం ఉపసంహరించుకుంది

ఘజియాబాద్ సంఘటనకు మతతత్వ స్పిన్ ఇచ్చినందుకు సమాజ్ వాదీ పార్టీ నాయకుడు ఎఫ్ఐఆర్ తో చెంపదెబ్బ కొట్టారు

Recent Comments