HomeGENERALకేంద్ర మంత్రి & ప్రఖ్యాత డయాబెటాలజిస్ట్ డాక్టర్ జితేంద్ర సింగ్ డయాబెటిస్ మరియు COVID మధ్య...

కేంద్ర మంత్రి & ప్రఖ్యాత డయాబెటాలజిస్ట్ డాక్టర్ జితేంద్ర సింగ్ డయాబెటిస్ మరియు COVID మధ్య సహసంబంధం గురించి ప్రజలలో అవగాహన కార్యక్రమాలకు పిలుపునిచ్చారు.

సిబ్బంది, ప్రజా మనోవేదనలు మరియు పెన్షన్ల మంత్రిత్వ శాఖ

కేంద్ర మంత్రి & ప్రఖ్యాత డయాబెటాలజిస్ట్ డాక్టర్ జితేంద్ర సింగ్ డయాబెటిస్ మరియు COVID

మధ్య సహసంబంధం గురించి ప్రజలలో అవగాహన కార్యక్రమాలకు పిలుపునిచ్చారు.
డయాబెటిస్ ఇండియా వరల్డ్ కాంగ్రెస్ -2021 లో ముఖ్యఅతిథిగా ప్రారంభోపన్యాసం చేస్తారు.

పోస్ట్ చేసిన తేదీ: 11 జూన్ 2021 3:33 PM పిఐబి Delhi ిల్లీ

డయాబెటిస్ మరియు COVID మధ్య పరస్పర సంబంధం గురించి మరింత అవగాహన అవసరం, ఎందుకంటే రెండింటి మధ్య కారణం మరియు ప్రభావ సంబంధం గురించి కొన్ని అపోహలు ఉన్నాయి.

“డయాబెటిస్ ఇండియా” వరల్డ్ కాంగ్రెస్ -2021 లో ముఖ్యఅతిథిగా ప్రారంభోపన్యాసం చేస్తూ, డాక్టర్ జితేంద్ర సింగ్ మాట్లాడుతూ, అనేక ఇతర రంగాలలో వలె, విద్యావేత్తలలో కూడా, COVID ప్రతికూల పరిస్థితుల్లో కొత్త నిబంధనలను కనుగొనటానికి మనల్ని ప్రేరేపించింది, ఇది అంత పెద్ద పరిమాణంలో ఉన్న అంతర్జాతీయ సమావేశం విజయవంతం కావడానికి స్పష్టంగా కనిపిస్తుంది.

డాక్టర్ జితేంద్ర సింగ్ అన్నారు గత రెండు దశాబ్దాలుగా, టైప్ 2 డయాబెటిస్ మెల్లిటస్‌లో భారతదేశం పెరిగింది, ఇది ఇప్పుడు పాన్-ఇండియన్ నిష్పత్తిని పొందింది. టైప్ 2 డయాబెటిస్, రెండు దశాబ్దాల క్రితం ఎక్కువగా దక్షిణ భారతదేశంలో ప్రబలంగా ఉంది, నేడు ఉత్తర భారతదేశంలో సమానంగా ప్రబలంగా ఉంది మరియు అదే సమయంలో, ఇది మెట్రోలు, నగరాలు మరియు పట్టణ ప్రాంతాల నుండి గ్రామీణ అంత in పురానికి కూడా మారింది.

అవగాహన కల్పించడానికి COVID- డయాబెటిస్ అకాడెమిక్ సమావేశాల అవసరాన్ని కూడా అతను ఫ్లాగ్ చేశాడు.

కరోనా కొత్త నిబంధనలతో జీవించడం మాకు నేర్పించినప్పటికీ, డాక్టర్ జితేంద్ర సింగ్ మాట్లాడుతూ, వైద్యులకు వివిధ విషయాలను నొక్కి చెప్పడానికి ఇది ఒక క్యూ ఇచ్చింది. pharma షధ మరియు నిర్వహణ యొక్క నాన్-ఫార్మకోలాజికల్ పద్ధతులు, ఇవి ఇటీవలి సంవత్సరాలలో తగిన ప్రాముఖ్యతను కోల్పోయాయి. COVID మహమ్మారి ముగిసిన తరువాత కూడా, సామాజిక దూరం మరియు బిందువుల సంక్రమణను నివారించడం వంటి అనేక ఇతర ఇన్ఫెక్షన్ల నుండి, ముఖ్యంగా డయాబెటిస్ ఉన్నవారికి రక్షణగా పనిచేస్తుందని ఆయన గుర్తించారు.

డాక్టర్ జితేంద్ర సింగ్ మాట్లాడుతూ, డయాబెటిస్‌తో బాధపడేవారికి ఇమ్యునో ఉంది -కంప్రమైజ్డ్ స్టేటస్, ఇది వారి ప్రతిఘటనను తగ్గిస్తుంది మరియు అంటువ్యాధులు మరియు పర్యవసానంగా వచ్చే సమస్యల వంటి కరోనాకు మరింత హాని కలిగిస్తుంది. డయాబెటిస్‌తో బాధపడుతున్న రోగికి మూత్రపిండాల ప్రమేయం లేదా డయాబెటిక్-నెఫ్రోపతి, దీర్ఘకాలిక మూత్రపిండాల వ్యాధి మొదలైనవి ఉన్నప్పుడు ఇది హాని కలిగించే పరిస్థితికి దారితీయవచ్చని ఆయన అన్నారు. అయినప్పటికీ, భయాందోళనలకు అవకాశం లేదని అతను జోడించడానికి తొందరపడ్డాడు, ఎందుకంటే కఠినమైన ప్రాథమిక నియమాలు రక్తంలో చక్కెర స్థాయిల గ్లైసెమిక్ నియంత్రణ మరియు లక్ష్య అవయవ నష్టానికి వ్యతిరేకంగా రక్షణలు, ఇవి డయాబెటిస్‌లో కూడా పాటిస్తాయి, ఇవి మహమ్మారి సమయంలో కూడా సమానంగా వర్తిస్తాయి.

డాక్టర్ జితేంద్ర సింగ్ నొక్కిచెప్పారు, అర్థం చేసుకోవలసినది ఏమిటంటే, ప్రతి డయాబెటిస్‌కు తప్పనిసరిగా COVID అవసరం లేదు, అదే సమయంలో ప్రతి COVID సంక్రమణ డయాబెటిస్ విషయంలో సమస్యలకు దారితీయకపోవచ్చు.

డాక్టర్ జితేంద్ర సింగ్ డయాబెటిస్ ఇండియా వ్యవస్థాపక అధ్యక్షుడు దివంగత ప్రొఫెసర్ షౌకత్ ఎం. సాదికోట్‌ను కూడా ప్రేమతో జ్ఞాపకం చేసుకున్నారు మరియు భారతదేశంలో డయాబెటిస్ గురించి విద్య మరియు అవగాహనను వ్యాప్తి చేయాలనే లక్ష్యంతో తన వారసత్వం కొనసాగుతోందని అన్నారు.

తన ప్రసంగంలో, డాక్టర్ అక్తర్ హుస్సేన్, ప్రెసిడెంట్ ఎలెక్ట్, ఇంటర్నేషనల్ డయాబెటిస్ ఫెడరేషన్ మాట్లాడుతూ, చైనా తరువాత డయాబెటిస్కు గురైన తరువాత భారతదేశం రెండవ స్థానంలో ఉంది మరియు గత కొన్ని సంవత్సరాలుగా రోగుల సంఖ్య నిరంతరం పెరుగుతోంది. COVID అనంతర కాలంలో, సమస్యలు పెరుగుతాయని ఆయన హెచ్చరించారు.

డాక్టర్ జితేంద్ర సింగ్ డయాబెటిస్ రంగంలో మార్గదర్శక కృషి చేసినందుకు దేశంలోని అన్ని ప్రాంతాల నుండి అనేక మంది వైద్యులకు అవార్డులను అందజేశారు. ముంబైకి చెందిన ప్రఖ్యాత ఎండోక్రినాలజిస్ట్ డాక్టర్ శశాంక్ జోషి, అహ్మదాబాద్ నుండి డాక్టర్ బాన్షి సబూ, డాక్టర్ అనూప్ మిశ్రా, ట్రస్టీ డయాబెటిస్ ఇండియా, డాక్టర్ ఎస్ఆర్ అరవింద్, ప్రెసిడెంట్ డయాబెటిస్ ఇండియా మరియు మొత్తం నిర్వాహకుల బృందాన్ని కలిసి ఉత్తమ అధ్యాపకులను తీసుకువచ్చినందుకు ఆయన అభినందించారు. ప్రపంచంలోని నాలుగు ఖండాలు.

SNC

(విడుదల ID: 1726233) సందర్శకుల కౌంటర్: 4

చదవండి మరింత

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

భారతదేశంలో డెల్టా ప్లస్ “వేరియంట్ ఆఫ్ కన్సర్న్” యొక్క 40 కేసులు కనుగొనబడ్డాయి

భారతదేశం యొక్క యునైటెడ్ బ్రూవరీస్ పై హీనెకెన్ నియంత్రణను తీసుకుంటాడు

Recent Comments