HomeGENERALరష్యాతో ఉమ్మడి ఆర్‌అండ్‌డి, టెక్నాలజీ బదిలీ కోసం మూడు భారతీయ ఎస్ అండ్ టి నేతృత్వంలోని...

రష్యాతో ఉమ్మడి ఆర్‌అండ్‌డి, టెక్నాలజీ బదిలీ కోసం మూడు భారతీయ ఎస్ అండ్ టి నేతృత్వంలోని సంస్థలు ఎంపికయ్యాయి

సైన్స్ అండ్ టెక్నాలజీ మంత్రిత్వ శాఖ

రష్యాతో ఉమ్మడి ఆర్ అండ్ డి మరియు టెక్నాలజీ బదిలీ కోసం ఎంపిక చేసిన మూడు భారతీయ ఎస్ & టి నేతృత్వ సంస్థలు

పోస్ట్ చేసిన తేదీ: 11 జూన్ 2021 3: పిఐబి Delhi ిల్లీచే 30 పిఎం

మూడు భారతీయ ఎస్ & టి నేతృత్వంలోని చిన్న-మధ్యస్థ సంస్థలు / ప్రారంభం ఇండియా-రష్యా జాయింట్ టెక్నాలజీ అసెస్‌మెంట్ అండ్ యాక్సిలరేటెడ్ కమర్షియలైజేషన్ ప్రోగ్రాం కింద ఉమ్మడి ఆర్‌అండ్‌డి, టెక్నాలజీ బదిలీ ప్రాజెక్టులను చేపట్టడానికి -అప్‌లు ఎంపిక చేయబడ్డాయి.

ఎంచుకున్న రెండు కంపెనీలు – ప్రాంటె సొల్యూషన్స్ మరియు జయాన్ ఇంప్లాంట్లు ఉమ్మడి ఆర్ అండ్ డి ప్రాజెక్టుల క్రింద నిధులు సమకూరుస్తున్నాయి, మరియు మూడవ సంస్థ, అనన్య టెక్నాలజీస్, రష్యా నుండి సాంకేతిక పరిజ్ఞానం కోసం నిధులు సమకూర్చింది.

పునర్వినియోగపరచలేని గుళికల ఆధారంగా ofluorescence విశ్లేషణ. ELISA- ఆధారిత సెరోలాజికల్ డయాగ్నసిస్‌తో సంబంధం ఉన్న ఇబ్బందులను అధిగమించడానికి RA ని వేగంగా గుర్తించడానికి పోర్టబుల్ పాయింట్-ఆఫ్-కేర్ టెక్నాలజీని రూపొందించాలని కంపెనీ లక్ష్యంగా పెట్టుకుంది.

ప్రోస్టెటిక్ టెక్నాలజీల అభివృద్ధికి మరియు సిరామిక్ ఎండోప్రోస్టెసెస్ తయారీకి జయాన్ ఇంప్లాంట్లకు మద్దతు సహాయపడుతుంది. చేతి మరియు పాదాల కీళ్ళు, ప్రక్కనే ఉన్న కీళ్ళు, పెద్ద కీళ్ళు, అలాగే దంత ఇంప్లాంట్లు. రుమటాయిడ్ ఆర్థరైటిస్, క్షీణించిన గాయాలు, గాయం మరియు ఒక వ్యక్తి యొక్క పై అవయవాల కీళ్ల ఆర్థ్రోసిస్ ఉన్న రోగులకు ప్రత్యేకమైన, వినూత్నమైన వైద్య పరికరాలను సృష్టించడం మరియు వాణిజ్యీకరించడం ఈ ప్రాజెక్ట్ యొక్క ముఖ్య లక్ష్యం.

అనన్య టెక్నాలజీస్ ఉమ్మడి కోసం నిధులు సమకూరుస్తోంది వారి రష్యన్ ప్రతిరూపంతో ఇంటిగ్రేటెడ్ స్టాండ్బై ఇన్స్ట్రుమెంట్ సిస్టమ్ మరియు అనుబంధ పరీక్ష పరికరాల అభివృద్ధి.

ఇండియా-రష్యా జాయింట్ టెక్నాలజీ అసెస్‌మెంట్ అండ్ యాక్సిలరేటెడ్ కమర్షియలైజేషన్ ప్రోగ్రాం అనేది సైన్స్ అండ్ టెక్నాలజీ విభాగం (డిఎస్‌టి), ప్రభుత్వం. ఆఫ్ ఇండియా, మరియు ఫౌండేషన్ ఫర్ అసిస్టెన్స్ టు స్మాల్ ఇన్నోవేటివ్ ఎంటర్ప్రైజెస్ (FASIE). భారతీయ వైపు, ఫెడరేషన్ ఆఫ్ ఇండియన్ ఛాంబర్స్ ఆఫ్ కామర్స్ & ఇండస్ట్రీ (FICCI) DST తరపున ఈ కార్యక్రమాన్ని అమలు చేస్తోంది.

ప్రొఫె. అశుతోష్ శర్మ, కార్యదర్శి, సైన్స్ అండ్ టెక్నాలజీ విభాగం, ప్రభుత్వం భారతదేశం-రష్యా జాయింట్ టెక్నాలజీ అసెస్‌మెంట్ అండ్ యాక్సిలరేటెడ్ కమర్షియలైజేషన్ ప్రోగ్రాం మన ప్రధానమంత్రి “ATMA నిర్భార్ భరత్” విధానానికి అనుగుణంగా ఉందని భారతదేశం నొక్కి చెప్పింది. రష్యన్ ఫెడరేషన్ యొక్క సైన్స్ & టెక్నాలజీ మరియు ఫౌండేషన్ ఫర్ అసిస్టెన్స్ టు స్మాల్ ఇన్నోవేటివ్ ఎంటర్ప్రైజెస్ (FASIE) సంయుక్తంగా ఎంపిక చేసిన ప్రాజెక్టులు ఇరు దేశాల మధ్య సైన్స్, టెక్నాలజీ మరియు ఇన్నోవేషన్ సంబంధాలను బలోపేతం చేయడానికి మరొక దశ.

శ్రీ ఈ ప్రాజెక్టులు భారతదేశం మరియు రష్యా మధ్య కొత్త ద్వైపాక్షిక సహకారాన్ని అందిస్తాయని – టెక్నో-ఎంటర్‌ప్రెన్యూర్ సహకారం మరియు ఇతర వ్యవస్థాపకులు కలిసి పనిచేసే సాధారణ కారణాలను అన్వేషించడానికి ప్రేరేపిస్తుందని డిఎస్‌టి ఇంటర్నేషనల్ డివిజన్ హెడ్ ఎస్కె వర్ష్నీ అన్నారు.

ఇండియా-రష్యా జాయింట్ టెక్నాలజీ అసెస్‌మెంట్ సైన్స్, టెక్నాలజీ మరియు ఇన్నోవేషన్లలో సహకారాన్ని పెంపొందించడానికి భారతదేశం మరియు రష్యా మధ్య ద్వైపాక్షిక చొరవగా జూలై 2020 లో వేగవంతమైన వాణిజ్యీకరణ కార్యక్రమం ప్రారంభించబడింది. కార్యక్రమం యొక్క తొలి పిలుపుకు వ్యతిరేకంగా అనేక ఉమ్మడి ప్రతిపాదనలు వచ్చాయి, వీటిలో మూడు ప్రతిపాదనలు కఠినమైన మూల్యాంకన ప్రక్రియ తర్వాత నిధుల కోసం ఎంపిక చేయబడ్డాయి.

SS / RP ( DST మీడియా సెల్ )

(విడుదల ID: 1726229 ) సందర్శకుల కౌంటర్: 3

ఈ విడుదలను ఇక్కడ చదవండి: హిందీ

ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

కొన్ని వస్తువులు ఇప్పుడు వారి 2021 ర్యాలీని తుడిచిపెట్టాయి

जब्त भी हो सकती है … अपनी कार

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

కొన్ని వస్తువులు ఇప్పుడు వారి 2021 ర్యాలీని తుడిచిపెట్టాయి

जब्त भी हो सकती है … अपनी कार

Recent Comments