HomeGENERAL8.5 కిలోమీటర్ల ఆల్-వెదర్ ఖాజీ గుండ్-బనిహాల్ సొరంగం రోజుల్లో ప్రజల కోసం తెరవబడుతుంది

8.5 కిలోమీటర్ల ఆల్-వెదర్ ఖాజీ గుండ్-బనిహాల్ సొరంగం రోజుల్లో ప్రజల కోసం తెరవబడుతుంది

ఖాజీ గుండ్ మరియు బనిహాల్ మధ్య కొత్త ఆల్-వెదర్ టన్నెల్ త్వరలో కొద్ది రోజుల్లో ప్రజలకు తెరవబడుతుంది. కొత్త 8.5 కిలోమీటర్ల పొడవైన సొరంగం జమ్మూ కాశ్మీర్‌కు కనెక్టివిటీని పెంచడానికి దోహదపడుతుంది, ఇది తరచుగా హిమపాతం మరియు కొండచరియలు కారణంగా శీతాకాలంలో దెబ్బతింటుంది.

శీతాకాలంలో జమ్మూ కాశ్మీర్ మధ్య జాతీయ రహదారిని మూసివేయడం అంటే అంతకుముందు దేశంలోని ఇతర ప్రాంతాల నుండి అవసరమైన వస్తువుల సరఫరా చాలా రోజులు ఆగిపోతుంది.

ఖాజీ గుండ్-బనిహాల్ సొరంగం జాతీయ రహదారిపై అత్యంత కష్టతరమైన భూభాగాన్ని దాటవేసింది. రెండు పాయింట్ల మధ్య దూరం అంతకుముందు 16.5 కిలోమీటర్లు, ఇది దాదాపు సగానికి తగ్గించబడింది.

ప్రతికూల వాతావరణంతో సహా ప్రధాన సమస్యలను ఎదుర్కొంటున్నందున ఈ సొరంగం చేయడానికి ప్రభుత్వానికి 10 సంవత్సరాలు పట్టింది. .

“దీనికి 9 సంవత్సరాలకు పైగా పట్టింది. ప్రస్తుతానికి మేము చివరి దశలో ఉన్నాము. మా పరీక్షా కమిషన్ పూర్తవుతుంది మరియు అది తెరవబడుతుంది. టన్నెలింగ్ చాలా కష్టమైన పని. మీరు తవ్వకం ప్రారంభించిన తర్వాత సొరంగం లోపల ఉన్నదాన్ని మీరు cannot హించలేరు మరియు మీకు రాక్ స్ట్రాటా తెలుసు, అది పోగొట్టుకున్నా లేదా కఠినమైన రాక్ అయినా, మీరు అడుగడుగునా జాగ్రత్తగా ఉండాలి. టన్నెలింగ్ ఎలా సమయం తీసుకుంటుందో మీరు can హించవచ్చు మరియు చివరకు మేము పనిని పూర్తి చేసినందుకు మేము చాలా సంతోషంగా ఉన్నాము “అని చీఫ్ మేనేజర్

మునీబ్ తక్ అన్నారు

ప్రభుత్వం ప్రజలకు ఎంతో ప్రయోజనం చేకూరుస్తుందని చెప్పారు మార్గాలు. ఇది సమయాన్ని ఆదా చేయడమే కాదు, ఏడాది పొడవునా సొరంగం తెరిచి ఉంటుంది.

Qazi Gund- Banihal tunnel

“ట్రాఫిక్ కదలికకు ఎటువంటి సమస్య ఉండదు. అంతకుముందు, శీతాకాలంలో జవహర్ సొరంగం సమీపంలో చాలా కొండచరియలు విరిగిపడ్డాయి మరియు క్లియరెన్స్ సమయం పట్టింది. అయితే కొత్త సొరంగం అన్ని వాతావరణాలలో ఒకటి. ఎటువంటి ఇబ్బంది ఉండదు మంచు క్లియరింగ్. కనుక ఇది ఏడాది పొడవునా తెరిచి ఉంటుంది “అని మునీబ్ తక్ అన్నారు.

మొత్తం సొరంగం బిల్డ్, ఆపరేట్ అండ్ ట్రాన్స్ఫర్ (బోట్) ప్రాతిపదికన తయారు చేయబడింది. వాయువును తొలగించి స్వచ్ఛమైన గాలిని తీసుకురావడానికి ఇది ఎగ్జాస్ట్ సిస్టమ్‌తో జతచేయబడుతుంది. దీనికి 126 జెట్ అభిమానులు, 234 సిసిటివి ఆధునిక కెమెరాలు మరియు అగ్నిమాపక వ్యవస్థ వ్యవస్థాపించబడింది.

గతంలో శీతాకాలంలో ఉపయోగించడానికి వేరే మార్గం లేకపోవడంతో ఈ ప్రాంత స్థానికులు ఉపశమనం పొందుతారు. వారు అనారోగ్యంతో ఉన్నవారిని ఆసుపత్రులకు తీసుకెళ్లడం లేదా అవసరమైన వస్తువులను ఇతర ప్రదేశాలకు తీసుకెళ్లడం వంటి సమస్యలను ఎదుర్కొన్నారు.

“ఈ సొరంగం మాకు చాలా ప్రయోజనం చేకూరుస్తుంది, శీతాకాలంలో మేము కాశ్మీర్ నుండి కత్తిరించబడ్డాము. జబ్బుపడినవారు ఆసుపత్రికి చేరుకోరు, విద్యార్థులు పరీక్షా కేంద్రాలకు చేరుకోలేరు, మృతదేహాలు కూడా వేచి ఉండాల్సి వచ్చింది. ఇప్పుడు మనం చివరకు relief పిరి పీల్చుకోవచ్చు. ఇది మాకు రెండు గంటల దూరాన్ని ఆదా చేస్తుంది మరియు ఇప్పుడు దాన్ని 20 నిమిషాల్లో కవర్ చేయవచ్చు. ఇది ప్రభుత్వం చేసిన గొప్ప అడుగు “అని స్థానిక నివాసి జహూర్ అహ్మద్ వాని అన్నారు.

రోగులను ముఖ్యంగా గర్భిణీ స్త్రీలను ఆసుపత్రులకు బదిలీ చేయడంలో ప్రజలు ఇబ్బందులు ఎదుర్కొన్నారు

“ ఇది ప్రయోజనం పొందుతుంది మాకు చాలా ఉంది. ఇతర మార్గంలో చాలా కొండచరియలు సంభవించాయి. గర్భిణీ స్త్రీని ఆసుపత్రికి తీసుకెళ్లడానికి మార్గం లేదు. జమ్మూ నుండి కాశ్మీర్‌కు ప్రజలను తీసుకువచ్చేటప్పుడు మేము సమస్యను ఎదుర్కొంటున్నాము, ఇది క్రియాత్మకంగా మారడానికి మేము ఆసక్తిగా ఎదురుచూస్తున్నాము, ” స్థానిక నివాసి ఇంతియాజ్ అహ్మద్ బీ అన్నారు.

చదవండి మరింత

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments