Monday, January 17, 2022
spot_img
Homeవ్యాపారంఇంటెల్‌ను స్వాగతిస్తూ మంత్రి చేసిన ట్వీట్ ఫ్యాబ్ ఇన్వెస్ట్‌మెంట్‌పై సంచలనం సృష్టించింది

ఇంటెల్‌ను స్వాగతిస్తూ మంత్రి చేసిన ట్వీట్ ఫ్యాబ్ ఇన్వెస్ట్‌మెంట్‌పై సంచలనం సృష్టించింది

సెమీకండక్టర్ ఎకోసిస్టమ్‌ను పెంపొందించడానికి భారత ప్రభుత్వం ప్రతిష్టాత్మకంగా $10 బిలియన్ (₹76,000 కోట్లు) ఉత్పత్తి లింక్డ్ ఇన్సెంటివ్ పథకాన్ని ప్రకటించిన దాదాపు రెండు వారాల తర్వాత, ఇంటెల్ ఫౌండ్రీ సర్వీసెస్ ప్రెసిడెంట్ రణధీర్ ఠాకూర్ మంగళవారం ఒక సందేశాన్ని ట్వీట్ చేశారు. సప్పీ చెయిన్‌లోని అన్ని అంశాల కోసం: టాలెంట్, డిజైన్, మ్యానుఫ్యాక్చరింగ్, టెస్ట్, ప్యాకేజింగ్ & లాజిస్టిక్స్.’

ఠాకూర్ ట్వీట్‌పై స్పందించిన రైల్వే, కమ్యూనికేషన్స్, ఎలక్ట్రానిక్స్ & ఇన్ఫర్మేషన్ టెక్నాలజీ మంత్రి అశ్విని వైష్ణవ్ ‘ఇంటెల్ – వెల్‌కమ్ టు ఇండియా’ అన్నారు. ఇది ప్రపంచంలోనే అతిపెద్ద సెమీకండక్టర్ చిప్ తయారీ కంపెనీ భారతదేశంలోని ప్లాంట్‌ను తీవ్రంగా పరిశీలిస్తోందనే ఊహాగానాలకు దారితీసింది, ప్రత్యేకించి ఇంటెల్ 1988 నుండి దేశంలో కార్యకలాపాలు నిర్వహిస్తోంది. USA వెలుపల భారతదేశం దాని రెండవ అతిపెద్ద తయారీయేతర భౌగోళిక శాస్త్రం.

ఇంటెల్ దేశంలో చిప్ తయారీ సదుపాయాన్ని ప్లాన్ చేస్తుందా లేదా అనే దానిపై వ్యాఖ్య కోసం బిజినెస్‌లైన్ యొక్క అభ్యర్థనకు ఇంకా స్పందించలేదు, మూలాధారాలు ఇటీవలి విధాన ప్రకటనలను బట్టి చూస్తే “ఆ దిశలో కొంత పురోగతి కనిపిస్తోంది” అని పరిశ్రమ సూచించింది. ఎలక్ట్రానిక్స్ ప్రొడక్ట్ డిజైన్ అండ్ మాన్యుఫ్యాక్చరింగ్ (EDSM)పై నేషనల్ టాస్క్‌ఫోర్స్‌కు హెల్మ్ చేసిన ఇండియన్ సెమీకండక్టర్ అసోసియేషన్ మాజీ ఛైర్మన్ మరియు ప్రస్తుతం ఛైర్మన్ – కర్ణాటక డిజిటల్ ఎకానమీ మిషన్, BV నాయుడు మాట్లాడుతూ, “ప్రభుత్వం ఫార్వార్డ్ ప్రకటించడం ద్వారా సరైన చర్యలు తీసుకుంది- విధానం చూస్తున్నారు. ఇంటెల్‌తో సహా అనేక మంది ఆటగాళ్లు వాణిజ్యపరమైన మరియు వ్యూహాత్మక కారణాల కోసం భారతదేశాన్ని పరిశీలిస్తున్నారని నేను ఖచ్చితంగా అనుకుంటున్నాను. దేశంలో సెమీకండక్టర్ తయారీలో పురోగతి ఉంటుందని నేను విశ్వసిస్తున్నాను.”

భారతదేశం సాంప్రదాయకంగా పెద్ద సంఖ్యలో చిప్ డిజైన్ ఇంజినీరింగ్ ప్రతిభను కలిగి ఉన్నప్పటికీ, సెమీకండక్టర్ తయారీ చాలా వరకు దేశం నుండి తప్పించుకుంది. ఇంటెల్ భారతదేశంలో ‘ఫ్యాబ్’ని పెట్టడం గురించి ఆలోచించడం ఇదే మొదటిసారి కాదు. 2007లో, ఇది ఒక నిర్ణయం తీసుకోవడానికి దగ్గరగా వచ్చింది కానీ సహాయక పర్యావరణ వ్యవస్థ మరియు ప్రోత్సాహకాలు లేకపోవడం వలన ఇంటెల్ యొక్క $2.5 బిలియన్ల పెట్టుబడికి చైనా లబ్ధిదారుగా నిలిచింది.


ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments