Thursday, January 20, 2022
spot_img
Homeవ్యాపారంమహమ్మారి తర్వాత ఆర్థిక వ్యవస్థను రీసెట్ చేయడానికి స్టార్ట్-అప్‌లు సహాయపడతాయి

మహమ్మారి తర్వాత ఆర్థిక వ్యవస్థను రీసెట్ చేయడానికి స్టార్ట్-అప్‌లు సహాయపడతాయి

కేంద్ర ఆర్థిక మంత్రి నిర్మలా సీతారామన్ ప్రకారం, వివిధ రంగాలలో దీర్ఘకాలిక సమస్యలకు పరిష్కారాలను కనుగొనే స్టార్టప్‌లు మహమ్మారి అనంతర ప్రపంచంలో ఆర్థిక వ్యవస్థను పునరుద్ధరించడంలో భారతదేశాన్ని ముందు నుండి నడిపిస్తున్నాయి.

మంగళవారం మణిపాల్ అకాడమీ ఆఫ్ హయ్యర్ ఎడ్యుకేషన్‌చే నిర్వహించబడిన భారతదేశం మరియు పోస్ట్-పాండమిక్ ఎకనామిక్ రీసెట్ ఆన్‌లైన్‌పై MV కామత్ సెంటెనరీ మెమోరియల్ లెక్చర్ డెలివరింగ్ , ‘స్టార్ట్-అప్‌లు’ అనే సాధారణ పేరుతో ప్రసిద్ధి చెందిన చిన్న వినూత్న పారిశ్రామికవేత్తలు ముందున్నారని ఆమె అన్నారు.

“అవి పెద్దవి, సంక్లిష్టమైనవి, సమీకృత, పెద్ద సంస్థలు కావు. మీరు చాలా మంది స్వయం ఉపాధి పొందుతున్న, వినూత్నమైన, ఔత్సాహిక వ్యాపారవేత్తలను కనుగొన్నారు, వారు వ్యాపారంలో వినూత్న మార్గాలతో ముందుకు వస్తున్నారు, ”అని ఆమె అన్నారు, వారు తమ బృందాన్ని సన్నగా మరియు అర్థం చేసుకోగలుగుతారు మరియు దేశం కోసం చాలా నిధులను ఆకర్షిస్తున్నారు. వ్యవసాయం, వైద్యం, గృహనిర్మాణం, ఉపగ్రహాలతో సహా వివిధ రంగాలలో దీర్ఘకాలిక సమస్యలకు పరిష్కారాలను కనుగొనగలుగుతుంది.

“రీసెట్‌లో మరియు ఆర్థిక వ్యవస్థను పైకి తీసుకురావడంలో వారు భారతదేశాన్ని ముందుండి నడిపిస్తున్నారు. అది ఎక్కడ పడిపోయింది, ”ఆమె చెప్పింది.

డబ్బును సేకరించడం అంత సులభం కాదని పేర్కొంటూ, ఈ క్యాలెండర్ సంవత్సరంలో అత్యధిక మొత్తంలో డబ్బు సేకరించామని సీతారామన్ చెప్పారు. ఇకపై వ్యాపారాలకు బ్యాంకులు మాత్రమే రుణాలిచ్చేవి కావు.

IPOల సంఖ్య

సంవత్సరంలో వచ్చిన IPOల సంఖ్యను హైలైట్ చేస్తోంది , మార్కెట్‌లో డబ్బు ఉందని IPOలు స్పష్టంగా సూచిస్తున్నాయని ఆమె అన్నారు. ఇందులో కూడా రీసెట్ జరుగుతోందని, బాగా నిర్వహించే కంపెనీలో డబ్బు పెట్టడం అంటే ఏమిటో ప్రజలకు అర్థమవుతోందని ఆమె అన్నారు.

పొదుపు స్వభావం మారుతున్నదని, పెట్టుబడి స్వభావం మారుతున్నదని, శ్రామికశక్తి మరియు వారి పని విధానం కూడా మారుతున్నదని మంత్రి అన్నారు. ప్రైమరీ, సెకండరీ రంగాలను తీసుకొచ్చే తృతీయ సేవా రంగం స్టార్టప్‌ల పేరుతో ముందుండి ముందుంది. ఇది భారత ఆర్థిక వ్యవస్థలో ప్రధానమైన ఆకృతి. రీసెట్ అంటే ఇదేనని ఆమె అన్నారు.

రీసెట్ యొక్క ఇతర రంగాలపై, భారత ఆర్థిక వ్యవస్థ లక్షణాలను గుర్తించిన అనధికారిక ఆర్థిక వ్యవస్థ నేడు అనధికారికత నుండి బయటపడి అధికారికీకరణలోకి వస్తోందని ఆమె అన్నారు.

ఇప్పుడు నైపుణ్యం లేని మరియు పాక్షిక-నైపుణ్యం కలిగిన కార్మికులు తమ కార్యకలాపాలతో మరియు వారి యజమానులతో మరింత అధికారికంగా నిమగ్నమవ్వాలని కోరుకుంటున్నారు, అందువల్ల ప్రభుత్వం ప్రారంభించిన e-SHRAM పోర్టల్‌తో ఇది చాలా సూచన. 2020 వలస సంక్షోభం. e-SHRAM పోర్టల్‌లో నమోదులు చాలా స్పష్టంగా చూపిస్తున్నాయి, ఈ రోజు అనధికారిక రంగ కార్మికులు కూడా రికార్డ్‌లో ఉండటానికి మరియు అధికారికంగా నిమగ్నమై ఉండటానికి ఇష్టపడతారు. ఈ ఫార్మలైజేషన్ కారణంగా చర్చల నిబంధనలు మరియు నైపుణ్యాల పెంపుదల అన్నీ సులభతరం అవుతున్నాయని ఆమె అన్నారు.

GST ముందు, చిన్న వ్యాపారాలు, సూక్ష్మ మరియు నానో వ్యాపారాలు కలిగి ఉన్న వ్యక్తులు బయట ఉండేందుకు ఇష్టపడతారని సీతారామన్ అన్నారు. GST నెట్‌వర్క్ కూడా వారు నెట్‌వర్క్‌లోకి వచ్చినప్పుడు, వారు చాలా మెరుగ్గా ఉన్నారని గ్రహించారు. నేడు జిఎస్‌టికి వెలుపల నుండి అధికారికంగా జిఎస్‌టి ఫ్రేమ్‌వర్క్‌లోకి ప్రవేశించే ఉద్యమం కూడా పట్టుకుంది.

ప్రభుత్వం యొక్క పిఎల్‌ఐ పథకం నిర్దిష్ట భౌగోళిక పరిశ్రమలను గీయడంలో గేమ్ ఛేంజర్ అని ఆమె అన్నారు. భారతదేశం వంటి దేశాలకు భూభాగాలు మరియు దేశీయ మరియు ఎగుమతి మార్కెట్‌లో భాగం.

ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments