Monday, January 17, 2022
spot_img
Homeవ్యాపారంభారతదేశ కోవిడ్-19 ఆయుధాగారం ట్రిపుల్ బూస్టర్‌ను పొందింది

భారతదేశ కోవిడ్-19 ఆయుధాగారం ట్రిపుల్ బూస్టర్‌ను పొందింది

రాత్రిపూట, కోవిడ్-19కి వ్యతిరేకంగా కేంద్రం యొక్క ఆర్సెనల్ రెండు టీకాలు మరియు యాంటీ-వైరల్ పిల్‌తో అత్యవసర పరిస్థితుల్లో పరిమితం చేయబడిన ఉపయోగం కోసం డ్రగ్ రెగ్యులేటర్ యొక్క ఆమోదాన్ని పొందడం ద్వారా బలోపేతం చేయబడింది.

వ్యాక్సిన్‌లలో కార్బెవాక్స్ ఉన్నాయి, హైదరాబాద్ ఆధారిత బయోలాజికల్ E నుండి దేశీయంగా అభివృద్ధి చేయబడిన ప్రోటీన్ సబ్-యూనిట్ వ్యాక్సిన్ మరియు పుణెలోని సీరమ్ ఇన్‌స్టిట్యూట్ ఆఫ్ ఇండియా (SII) నుండి కోవోవాక్స్, అమెరికన్ బయోటెక్ కంపెనీ నోవావాక్స్ నుండి లైసెన్స్ పొందిన రీకాంబినెంట్ నానోపార్టికల్ ప్రొటీన్-ఆధారిత వ్యాక్సిన్. రెండు వ్యాక్సిన్‌లు 18 ఏళ్లు పైబడిన వారి కోసం ఆమోదించబడ్డాయి.

మెర్క్ మరియు రిడ్జ్‌బ్యాక్ బయోథెరప్యూటిక్స్ నుండి యాంటీ-వైరల్ పిల్ మోల్నుపిరవిర్ భారతదేశంలో కనీసం 13 కంపెనీలచే తయారు చేయబడింది. ఇది వైరస్ యొక్క ప్రతిరూపణకు అంతరాయం కలిగించడం ద్వారా పని చేస్తుంది మరియు SpO2> 93 శాతం ఉన్న పెద్దవారిలో మరియు ఆసుపత్రిలో చేరడం లేదా మరణంతో సహా వ్యాధి ముదిరే ప్రమాదం ఉన్నవారిలో కోవిడ్-19 చికిత్సకు ఆమోదం పొందింది. రెగ్యులేటరీ అనుమతులను ఆరోగ్య మంత్రి మన్సుఖ్ మాండవియా మంగళవారం ఉదయం ఒక ట్వీట్‌లో ప్రకటించారు, రాత్రిపూట నివేదికలు వాటిని సబ్జెక్ట్ ఎక్స్‌పర్ట్ కమిటీ క్లియర్ చేసినట్లు సూచించిన తర్వాత.

వ్యాక్సిన్- మరియు ఔషధ-తయారీదారులు తమ వ్యక్తిగత ఉత్పత్తుల రోల్-అవుట్‌ను ప్రకటించినప్పటికీ, ధర మరియు ఉత్పత్తి వివరాలపై ఇంకా చాలా స్పష్టంగా తెలియాల్సి ఉంది. మహారాష్ట్ర కోవిడ్-19 టాస్క్ ఫోర్స్ సభ్యుడు కేదార్ తోరస్కర్ బిజినెస్‌లైన్ తో మాట్లాడుతూ, రెండు వ్యాక్సిన్‌లు వేరొక సమూహానికి చెందినవి (ప్రస్తుతం అందుబాటులో ఉన్న వాటితో పోలిస్తే) మంచి ప్రైమరీ లేదా బూస్టర్ డోస్‌ల కోసం తయారు చేయండి.

30% ఎఫిషియసీ హార్టెనింగ్ కాదు

యాంటీ-వైరల్ మాత్రపై అయితే , అతను చెప్పాడు, స్కేల్-బ్యాక్ 30 శాతం ప్రభావం “చాలా హృదయపూర్వకంగా లేదు”. (మెర్క్ దాని మునుపటి ప్రకటనను సవరించింది మరియు ఆసుపత్రిలో చేరడం మరియు మరణాన్ని నివారించడంలో మాత్ర 30 శాతం ప్రభావవంతంగా ఉందని, ఇది ముందు పేర్కొన్న 50 శాతం కంటే తగ్గిందని చెప్పారు.) అయినప్పటికీ, వాస్తవ-ప్రపంచ సెట్టింగ్‌లలో లేదా ఉపయోగం నుండి మరింత డేటా అవసరమని ఆయన తెలిపారు. సంఘం. ఇన్ఫెక్షన్ ప్రారంభంలో నోటి ద్వారా తీసుకునే ఔషధం, నాలుగు 200 mg మాత్రలు, రోజుకు రెండుసార్లు ఇవ్వబడుతుంది మరియు దాని ధర ఎక్కువగా ఉండకూడదని ముంబై యొక్క వోకార్డ్ హాస్పిటల్‌లోని క్రిటికల్ కేర్ డైరెక్టర్ తోరస్కర్ అన్నారు. ప్రపంచవ్యాప్తంగా ఔషధం ప్రతి రోగికి దాదాపు $700గా నిర్ణయించబడిందని నివేదికలు సూచిస్తున్నాయి (₹52,000 కంటే ఎక్కువ)

యాంటీ వైరల్ పిల్

Merck (లేదా US మరియు కెనడా వెలుపల Merck Sharpe Dohme (MSD) మోల్నుపిరవిర్‌పై భారతదేశంలోని బహుళ కంపెనీలతో స్వచ్ఛంద లైసెన్సింగ్ ఒప్పందాలను కుదుర్చుకుంది. డ్రగ్‌పై అధునాతన క్లినికల్ ట్రయల్స్‌ను చేపట్టేందుకు కొన్ని కంపెనీలు డాక్టర్ రెడ్డీస్ నేతృత్వంలోని కన్సార్టియంలో సహకరించాయి.

ఆరోగ్య మంత్రిత్వ శాఖ ప్రకారం, డ్రగ్ రెగ్యులేటరీ అథారిటీ తయారీ మరియు మార్కెటింగ్ కోసం 22 దరఖాస్తులను స్వీకరించింది. మోల్నుపిరవిర్, ఇందులో ఎనిమిది మంది (కన్సార్టియం యొక్క ఐదుగురు దరఖాస్తుదారులతో సహా) తమ క్లినికల్ ట్రయల్ నివేదికను తాత్కాలిక లేదా పూర్తి నివేదికను సమర్పించారు.

ఢిల్లీ నుండి ఇన్‌పుట్‌లతో , హైదరాబాద్, అహ్మదాబాద్, ముంబై బ్యూరోలు

ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments