Monday, January 17, 2022
spot_img
Homeసాధారణనెల్సన్ మండేలా జైలు సెల్ కీని విక్రయించడంపై దక్షిణాఫ్రికా మంత్రి అభ్యంతరం వ్యక్తం చేశారు

నెల్సన్ మండేలా జైలు సెల్ కీని విక్రయించడంపై దక్షిణాఫ్రికా మంత్రి అభ్యంతరం వ్యక్తం చేశారు

జనవరి 28న న్యూయార్క్‌లోని గ్వెర్న్సీ వేలం హౌస్ ద్వారా విక్రయించబడుతున్న మండేలా స్మృతి చిహ్నాలలో కీలకం వర్ణవివక్షను వ్యతిరేకించినందుకు దేశం యొక్క మొట్టమొదటి నల్లజాతి అధ్యక్షుడు నెల్సన్ మండేలా దీర్ఘకాలం జైలు శిక్ష అనుభవించిన రాబెన్ ద్వీపం జైలు గదికి సంబంధించిన ఒక కీలకమైన US వేలాన్ని రద్దు చేయాలని దక్షిణాఫ్రికా క్యాబినెట్ మంత్రి శుక్రవారం కోరారు.జనవరి 28న న్యూయార్క్‌లోని గ్వెర్న్సీ వేలం హౌస్ ద్వారా మండేలా స్మారక చిహ్నాలు విక్రయించబడుతున్నాయి. చాలా వస్తువులను మండేలా కుటుంబ సభ్యులు అతని సమాధి చుట్టూ ప్రణాళికాబద్ధమైన మ్యూజియం మరియు గార్డెన్ కోసం నిధులను సేకరించేందుకు అందించారు, అదే సమయంలో కీ విక్రయించబడింది. మండేలా మాజీ జైలర్ ద్వారా అతని స్నేహితుడు అయ్యాడు.”మన దేశం యొక్క బాధాకరమైన చరిత్ర మరియు కీ యొక్క ప్రతీకవాదం గురించి స్పష్టంగా తెలిసిన గ్వెర్న్సీకి, దక్షిణాఫ్రికా ప్రభుత్వం, దక్షిణాఫ్రికాలోని హెరిటేజ్ అధికారులు మరియు రాబెన్ ఐలాండ్ మ్యూజియంతో ఎలాంటి సంప్రదింపులు లేకుండా కీని వేలం వేయాలని ఆలోచించడం అర్థం చేసుకోలేనిది. ” క్రీడలు, కళలు మరియు సాంస్కృతిక శాఖ మంత్రి నాథీ మ్థేత్వా ఒక ప్రకటనలో తెలిపారు. “ఈ కీ రాబెన్ ఐలాండ్ మ్యూజియం మరియు దక్షిణాఫ్రికా రాష్ట్ర సంరక్షణలో ఉన్న దక్షిణాఫ్రికా ప్రజలకు చెందినది. ఇది ఎవరి వ్యక్తిగతం కాదు,” అని మ్తేత్వా అన్నారు. దీనికి ప్రతిస్పందనగా, వేలం హౌస్ మండేలా శ్మశానవాటిక చుట్టూ 24 ఎకరాల స్మారక ఉద్యానవనం మరియు మ్యూజియం నిర్మించడానికి నిధులను సేకరించడానికి అమ్మకం ద్వారా వచ్చిన ఆదాయాన్ని తెలిపింది. మండేలా యొక్క పెద్ద కుమార్తె, మకాజివే మండేలా-అముహ్, తోటను నిర్మించడంలో సహాయం చేయడానికి మండేలా స్మారక చిహ్నాలను వేలం వేయడానికి గ్వెర్న్సీని సంప్రదించారు, గ్వెర్న్సీ అధ్యక్షుడు అర్లాన్ ఎట్టింగర్ అసోసియేటెడ్ ప్రెస్‌తో చెప్పారు. “గార్డెన్‌ను రూపొందించడంలో సహాయపడటానికి మండేలా కుటుంబం నుండి అనేక వస్తువులను విక్రయించడం మాకు గౌరవంగా ఉంది” అని ఎట్టింగర్ చెప్పారు. వేలం వేయబోయే 33 వస్తువులలో మండేలా యొక్క రంగురంగుల చొక్కాలలో ఒకటి, US మాజీ అధ్యక్షులు బరాక్ ఒబామా మరియు జార్జ్ W. బుష్ నుండి బహుమతులు, అలాగే అతను సంతకం చేసిన వస్తువులు మరియు కళాఖండాలు ఉన్నాయి. మండేలా యొక్క రాబెన్ ఐలాండ్ జైలర్ అయిన క్రిస్టో బ్రాండ్ అమ్మకానికి ఉంచిన మూడు వస్తువులలో అతని మాజీ జైలు గది కీ ఒకటి. దక్షిణాఫ్రికా రాజ్యాంగం యొక్క ముసాయిదాను మండేలా బ్రాండ్‌కు చెక్కారు మరియు మండేలా ఉపయోగించిన వ్యాయామ సైకిల్‌ను కూడా Mr బ్రాండ్ వేలం కోసం అందించారు. శుక్రవారం వ్యాఖ్య కోసం Mr బ్రాండ్ ప్రతినిధిని చేరుకోలేకపోయారు. ఈ కీ చాలా సంవత్సరాలుగా మిస్టర్ బ్రాండ్ ఆధీనంలో ఉంది మరియు అంతర్జాతీయంగా ప్రదర్శించబడింది, ఎట్టింగర్ చెప్పారు. మండేలా కుమార్తె దీని విక్రయానికి ఆమోదం తెలిపిందని, వచ్చిన మొత్తంలో కొంత భాగాన్ని గార్డెన్ ఫండ్‌కు వెచ్చించనున్నట్లు ఆయన తెలిపారు. “కీలు మానవత్వం యొక్క చెత్త మరియు ఉత్తమమైన వాటికి ప్రతీక” అని ఎట్టింగర్ చెప్పారు. “జాతి అణచివేతకు వ్యతిరేకంగా ఉన్నందుకు మిస్టర్ మండేలా కీ లాక్ చేయబడింది మరియు అది భయంకరమైనది. కీ అతనిని విడిపించింది మరియు అతను ఖైదీ నుండి దక్షిణాఫ్రికా అధ్యక్షుడిగా మారాడు మరియు ప్రపంచవ్యాప్తంగా మిలియన్ల మంది ప్రజలకు ప్రేరణగా నిలిచాడు. మిస్టర్ మండేలా సమాధి స్థలం చుట్టూ స్మారక చిహ్నాన్ని రూపొందించడానికి నిధులను సేకరించేందుకు కీని విక్రయించడం ఇప్పుడు సముచితమైనదిగా అనిపిస్తుంది.”సాంస్కృతిక శాఖ మంత్రి Mr Mthethwa, కీ వేలం ఆపడానికి చర్య తీసుకుంటానని చెప్పారు.”కీని తక్షణమే దాని నిజమైన యజమానులకు తిరిగి ఇవ్వాలి మరియు ఈ వేలం నిలిపివేయబడాలి” అని మిస్టర్ మ్థేత్వా అన్నారు, “వేలాన్ని ఆపడానికి మరియు తిరిగి వచ్చేలా చేయడానికి తగిన చర్యలను తీసుకోవాలని అధికారులతో చర్చిస్తున్నట్లు చెప్పారు. దక్షిణాఫ్రికాకు కీలకం.”
మరింత చదవండి

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments