Thursday, January 20, 2022
spot_img
Homeసాధారణహాట్‌స్పాట్‌లు తీవ్రమైన కొరతను ఎదుర్కొంటున్నందున US FDA మెరుగైన ర్యాపిడ్ ఎట్-హోమ్ COVID టెస్ట్ కిట్‌ను...

హాట్‌స్పాట్‌లు తీవ్రమైన కొరతను ఎదుర్కొంటున్నందున US FDA మెరుగైన ర్యాపిడ్ ఎట్-హోమ్ COVID టెస్ట్ కిట్‌ను ఆమోదించింది

యునైటెడ్ స్టేట్స్ ఒమిక్రాన్‌తో సమానంగా పెరుగుతున్న COVID-19 కేసుల ద్వారా ఆజ్యం పోసిన ఇంట్లో కోవిడ్ టెస్టింగ్ కిట్‌ల డిమాండ్‌ను తీర్చడానికి ప్రయత్నిస్తున్నందున, ఫుడ్ అండ్ డ్రగ్ అడ్మినిస్ట్రేషన్ (FDA) శుక్రవారం ఆమోదించిన స్విస్ ఫార్మాస్యూటికల్ కంపెనీ రోచె యొక్క మెరుగైన వేగవంతమైన వేగవంతమైన ఇంటిని ఆమోదించింది. టెస్ట్ కిట్‌లు.

కంపెనీ విడుదల చేసిన ఒక ప్రకటనలో, రోచె తన ఇంట్లోనే కోవిడ్ టెస్ట్ కిట్‌లను ఎమర్జెన్సీ యూజ్ ఆథరైజేషన్ (EUA) కోసం ఆమోదించినట్లు ప్రకటించింది మరియు ఇది భారీ రోల్‌అవుట్‌కు సిద్ధంగా ఉంటుంది. జనవరి 2022 నుండి US అంతటా.

పత్రిక ప్రకటన ప్రకారం, రోచె యొక్క టెస్ట్ కిట్ 20 నిమిషాల్లో ఫలితాలను అందించగలదు మరియు 14 సంవత్సరాల వయస్సు గల వ్యక్తులు స్వతంత్రంగా ఉపయోగించవచ్చు. మరోవైపు, రాపిడ్ ఎట్-హోమ్ టెస్ట్ కిట్ తయారీదారులు పెరుగుతున్న డిమాండ్‌లను తీర్చడానికి ప్రయత్నిస్తున్నందున, రోచె కూడా నెలకు “పది మిలియన్ల” పరీక్షలను ఉత్పత్తి చేయగల సామర్థ్యాన్ని కలిగి ఉందని పేర్కొంది. త్వరిత తనిఖీ కోసం శ్లేష్మాన్ని గీయడానికి ఈ పరీక్షలో సాధారణ నాసికా శుభ్రముపరచు ఉంటుంది.

“కొవిడ్-19 వేగంగా స్వీయ-పరీక్ష చేసే కీలక పాత్రపై వెలుగునిస్తూనే ఉంది. వ్యక్తిగత ఆరోగ్యం మరియు వారి కుటుంబాలు మరియు కమ్యూనిటీల ఆరోగ్యాన్ని రక్షించడానికి వ్యక్తులను శక్తివంతం చేయడంలో పాత్ర పోషిస్తుంది” అని రోచె డయాగ్నోస్టిక్స్ CEO థామస్ షినెకర్ ఒక ప్రకటనలో తెలిపారు.

“COVID-19కి వ్యతిరేకంగా అమెరికన్ ప్రజల పోరాటంలో ఈ ఇన్ఫెక్షన్ పాయింట్ వద్ద, ఖచ్చితమైన, నమ్మదగిన మరియు అధిక-నాణ్యత గల ఇంటి పరీక్షలకు ప్రాప్యతను పరిచయం చేయడానికి మరియు విస్తరించడానికి US ప్రభుత్వంతో సన్నిహిత సహకారంతో పనిచేసినందుకు మేము గర్విస్తున్నాము” అని ఆయన చెప్పారు. .

రాపిడ్ ఎట్-హోమ్ COVID టెస్ట్ కిట్ ఎలా పని చేస్తుంది?

COVID-19 అట్-హోమ్ టెస్ట్ కిట్ అనేది పూర్వ నాసికా శుభ్రముపరచు నమూనాలో ఉన్న SARS-CoV-2 యొక్క న్యూక్లియోకాప్సిడ్ ప్రోటీన్‌ను గుణాత్మకంగా గుర్తించడానికి వేగవంతమైన క్రోమాటోగ్రాఫిక్ ఇమ్యునోఅస్సే అని రోచె తన ప్రకటనలో తెలిపారు. భావి క్లినికల్ అధ్యయనంలో, కిట్ 95.3% సాపేక్ష సున్నితత్వాన్ని మరియు 100% సాపేక్ష విశిష్టతను చూపించింది.

యాంటిజెన్ పరీక్ష వ్యాధికారక యొక్క నిర్మాణాత్మక లేదా క్రియాత్మక భాగాలను గుర్తించి, గుణాత్మక అవును లేదా కాదు అని అందిస్తుంది. పరీక్షల మధ్య కనీసం 24 గంటల గ్యాప్‌తో మూడు రోజులలో రెండుసార్లు పరీక్షించినప్పుడు, కోవిడ్ లేదా సంబంధిత ఇన్‌ఫెక్షన్‌లకు సంబంధించిన రోగలక్షణ లేదా లక్షణరహిత అనుమానితుల కోసం సూచించబడని గృహాలకు పరీక్ష అనువైనది.

బిడెన్ ‘ఏదీ సరిపోలేదు’

అమెరికాలోని COVID-19 హాట్‌స్పాట్‌లుగా “ఏదీ సరిపోదు” అని అధ్యక్షుడు జో బిడెన్ బుధవారం అంగీకరించిన రెండు రోజుల తర్వాత ఆమోదం పొందింది. స్వతంత్ర కోవిడ్ టెస్ట్ కిట్‌ల కోసం ఫార్మసీలు ఖాళీ షెల్ఫ్‌లను ప్రదర్శిస్తాయి.

ABC న్యూస్‌తో మాట్లాడుతూ, బలమైన పరీక్ష డిమాండ్ల అవసరాలను తీర్చడానికి తన పరిపాలన చాలా కష్టపడిందని బిడెన్ అంగీకరించాడు. అత్యవసర గదులు మరియు ఇంటెన్సివ్ కేర్ యూనిట్లలో COVID-సంబంధిత రోగులలో స్థిరమైన ప్రవాహం ఉన్నందున బిడెన్ యొక్క ప్రకటన వచ్చింది.

అదే సమయంలో, US CDC COVID-19 డెల్టాపై Omicron వేరియంట్‌ను “ఆధిపత్యం”గా ప్రకటించింది. వేరియంట్, ఎందుకంటే ఇది 73% జీనోమ్ సీక్వెన్సింగ్ కేసులను సూచిస్తుంది. డిసెంబర్ 23 నాటికి, జాన్ హాప్‌కిన్స్ విశ్వవిద్యాలయం సంకలనం చేసిన డేటా ప్రకారం, USలో 2,65,032 కోవిడ్ కేసులతో పాటు 1 7 రోజుల సగటు 1 లక్ష కేసులు నమోదయ్యాయి.

కాలిఫోర్నియా 52.9 లక్షల ఇన్ఫెక్షన్‌లతో అగ్రస్థానంలో ఉంది, టెక్సాస్, ఫ్లోరిడా మరియు న్యూయార్క్ వరుసగా 44.7 లక్షలు, 38.6 లక్షలు మరియు 31 లక్షల COVID-19 కేసులతో ఉన్నాయి.

(చిత్రం: AP/Shutterstock)
ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments