Thursday, January 20, 2022
spot_img
Homeసాధారణభారతదేశం అంతటా బెంగాల్‌ను ఇబ్బంది పెడుతోంది మమత అంటూ 5 గోవా నేతలు టీఎంసీని చూసి...

భారతదేశం అంతటా బెంగాల్‌ను ఇబ్బంది పెడుతోంది మమత అంటూ 5 గోవా నేతలు టీఎంసీని చూసి బీజేపీ నవ్వుతోంది

తమ ప్రాథమిక ప్రత్యర్థి – TMC, BJP బెంగాల్ మరియు గోవాపై వెక్కిరిస్తూ శుక్రవారం TMC అధినేత్రి మమతా బెనర్జీని ఎగతాళి చేశారు, 5 TMC నాయకులు పార్టీని విడిచిపెట్టిన తర్వాత, దానిని ‘కమ్యూనల్’ అని పేర్కొన్నారు. బెనర్జీ తన హింసాత్మక రాజకీయాలు మరియు రాష్ట్రంలో దుష్పరిపాలనతో భారతదేశం అంతటా పశ్చిమ బెంగాల్‌ను ఇబ్బంది పెడుతున్నారని బిజెపి ఆరోపించింది. వీటి ఫలితంగా త్రిపుర, గోవాలో ఎదురుదెబ్బ తగిలిందని పేర్కొంది. కోస్తా రాష్ట్రం, ఉత్తరప్రదేశ్, ఉత్తరాఖండ్, మణిపూర్ మరియు పంజాబ్‌లతో పాటు ఫిబ్రవరి 2022లో ఎన్నికలు జరగనున్నాయి.

BJP: ‘భారతదేశం అంతటా ఇబ్బందికర బెంగాల్’

మమతా బెనర్జీ భారతదేశం అంతటా పశ్చిమ బెంగాల్‌ను ఇబ్బంది పెడుతోంది. బెంగాల్‌లో ఆమె మతపరమైన మరియు హింసాత్మక రాజకీయాలను ప్రపంచానికి బహిర్గతం చేసిన తర్వాత, ఆమె దుష్పరిపాలన కూడా బట్టబయలైంది. త్రిపుర మరియు ఇప్పుడు గోవా, టిఎంసిని బార్జ్ పోల్‌తో తాకాలని ఎవరూ కోరుకోరు. https://t.co/wIT99VTtLf — BJP బెంగాల్ (@BJP4Bengal) డిసెంబర్ 24, 2021

5 TMC నాయకులు పార్టీని విడిచిపెట్టారు

శుక్రవారం, ఐదుగురు ప్రాథమిక సభ్యులు గోవా ప్రజలను విభజించే ఉద్దేశ్యంతో పార్టీ ఉందని పేర్కొంటూ తృణమూల్ కాంగ్రెస్ గోవా బెంగాల్ సీఎంకు రాజీనామా పత్రాన్ని సమర్పించింది. “గోవాలను విభజించడానికి ప్రయత్నిస్తున్న పార్టీతో కొనసాగడం మాకు ఇష్టం లేదు” అని పేర్కొన్న లేఖపై 5 TMC నాయకులు – మాజీ ఎమ్మెల్యే లావూ మమ్లేదార్, రామ్ కిషోర్ పర్వార్, కోమల్ పర్వార్, సుజయ్ మల్లిక్, మాండ్రేకర్ సంతకం చేశారు. ఈ నాయకులు కాంగ్రెస్ నుండి మారి గోవాలో TMCలో చేరిన మొదటివారు.

“నేను పార్టీలో చేరాను. పశ్చిమ బెంగాల్ అసెంబ్లీ ఎన్నికలలో పార్టీ పనితీరుతో నేను నిజంగా ఆకట్టుకున్నాను. నేను సెక్యులర్ పార్టీ అనే భావనలో ఉన్నాను, అయితే గత 15-20 రోజులలో నేను గమనించినది బిజెపి కంటే చెత్తగా ఉంది, ”అని మమ్లేదార్ అన్నారు. ‘లక్ష్మీ భండార్’ పథకంపై వ్యాఖ్యానిస్తూ, పశ్చిమ బెంగాల్‌లో పార్టీ కేవలం రూ. 500 మాత్రమే ఇస్తోందని, గోవాలో ‘గృహలక్ష్మి’ పథకం కింద మహిళలకు రూ. 5,000 ఇస్తామని హామీ ఇచ్చారని, ఇది అసాధ్యం అని అన్నారు. “ఇది కేవలం గోవా నుండి డేటాను సేకరించే పథకం” అని ఆయన వ్యాఖ్యానించారు.

గోవాలో పొలిటికల్ జంపింగ్

ఇటీవల, గోవా మాజీ సీఎం రవి నాయక్ రాష్ట్ర అసెంబ్లీ నుండి పార్టీ ఎమ్మెల్యే పదవికి రాజీనామా చేయడంతో కాంగ్రెస్ బలం మూడుకు తగ్గింది. గోవాలో. ఆ తర్వాత పనాజీలో ఫడ్నవీస్, సావంత్ సమక్షంలో నాయక్ బీజేపీలో చేరారు. . నాయక్ కంటే ముందు, మమతా బెనర్జీ నేతృత్వంలోని తృణమూల్ కాంగ్రెస్‌తో కాంగ్రెస్ ఇప్పటికే మాజీ సీఎం లుజిన్హో ఫలేరో ఓడిపోయింది. అంతేకాకుండా, ప్రముఖ కాంగ్రెస్‌ సభ్యుడు, మాజీ ముఖ్యమంత్రి ప్రతాప్‌సింగ్ రాణే త్వరలో అధికార పార్టీలో చేరే అవకాశం ఉందని ఫడ్నవీస్ పేర్కొన్నారు. అంతేకాకుండా, పశ్చిమ బెంగాల్ ముఖ్యమంత్రి మమతా బెనర్జీ రాష్ట్ర పర్యటన సందర్భంగా NCP యొక్క ఏకైక ఎమ్మెల్యే చర్చిల్ అలమావో బెంగాల్ ఆధారిత పార్టీకి తన విధేయతను మార్చడానికి TMCకి జంప్ అయ్యారు. BJP కూడా ఫిరాయింపులను ఎదుర్కొంది – ఎమ్మెల్యే అలీనా సల్దాన్హా AAPని మార్చారు & MLA కార్లోస్ అల్మేడా కాంగ్రెస్‌లో చేరారు.

గోవా ఎన్నికల ప్రచారం

ఆప్ ఢిల్లీ తరహా మోడల్‌ను వాగ్దానం చేస్తూ గోవాలో దూకుడుగా ప్రచారం చేస్తుండగా, TMC కూడా రాష్ట్రంలో అడుగుపెట్టాలని చూస్తోంది. లియాండర్ పేస్, మాజీ గోవా సిఎం లుయిజిన్హో ఫలేరో వంటి ప్రముఖ ప్రేరేపకులతో, టిఎంసి గోవాలో బెంగాల్ తరహా పథకాలను అమలు చేస్తామని హామీ ఇచ్చింది. మరోవైపు, బిజెపిని ఎదుర్కోవడానికి కాంగ్రెస్ గోవా ఫార్వర్డ్ పార్టీ (జిఎఫ్‌పి), ఎన్‌సిపి, ఎంజిబితో చేతులు కలిపింది. 2019లో, 15 మంది కాంగ్రెస్ ఎమ్మెల్యేలలో 10 మంది అధికార బీజేపీలో విలీనమయ్యారు, 40 సీట్ల సభలో కాషాయ పార్టీ బలం 27కి పెరిగింది. కోస్తా రాష్ట్రంలో 2017 అసెంబ్లీ ఎన్నికల తర్వాత సింగిల్ లార్జెస్ట్ పార్టీగా అవతరించిన కాంగ్రెస్ ఐదుగురు శాసనసభ్యులకు పడిపోయింది.

ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments