Monday, January 17, 2022
spot_img
Homeసాధారణకరోనావైరస్ ప్రపంచవ్యాప్తంగా క్రిస్మస్ ఈవ్‌ను మళ్లీ దెబ్బతీసింది

కరోనావైరస్ ప్రపంచవ్యాప్తంగా క్రిస్మస్ ఈవ్‌ను మళ్లీ దెబ్బతీసింది

బెత్లెహెమ్ మరియు ఫ్రాంక్‌ఫర్ట్ నుండి లండన్ మరియు బోస్టన్ వరకు, పెరుగుతున్న కరోనావైరస్ రెండవ సంవత్సరం క్రిస్మస్ ఈవ్‌ను దెబ్బతీసింది, చర్చిలు సేవలను రద్దు చేయమని లేదా స్కేల్ చేయమని బలవంతం చేసింది

టాపిక్స్
క్రిస్మస్ | కరోనావైరస్ | ఓమిక్రాన్

AP | లండన్

బెత్లెహెం మరియు ఫ్రాంక్‌ఫర్ట్ నుండి లండన్ మరియు బోస్టన్ వరకు, పెరుగుతున్న

కరోనావైరస్ క్రిస్మస్ పర్వదినం రెండవ సంవత్సరం, బలవంతంగా చర్చిలు సేవలను రద్దు చేయడం లేదా తగ్గించడం మరియు ప్రయాణ ప్రణాళికలు మరియు కుటుంబ సమావేశాలకు అంతరాయం కలిగించడం.

కొత్త ఇజ్రాయెలీ తర్వాత డ్రమ్మర్లు మరియు బ్యాగ్‌పైపర్‌లు బెత్లెహెం గుండా సాధారణ జనసమూహం కంటే తక్కువ సంఖ్యలో తరలివచ్చారు. అత్యంత అంటువ్యాధి omicron వేరియంట్ ఉంచిన వేరియంట్‌ను తగ్గించడానికి ప్రయాణ పరిమితులు ఉద్దేశించబడ్డాయి జీసస్ జన్మించినట్లు చెప్పబడుతున్న పట్టణానికి దూరంగా ఉన్న అంతర్జాతీయ పర్యాటకులు.

జర్మనీలో, అర్ధరాత్రి మాస్ కోసం కాకుండా టీకాల కోసం కొలోన్ యొక్క భారీ కేథడ్రల్ చుట్టూ ఒక పంక్తి సగం దూరంలో ఉంది. షాట్‌ల ఆఫర్ క్రిస్మస్ సందేశానికి అనుగుణంగా ఒకరి పొరుగువారి పట్ల శ్రద్ధ చూపే వ్యక్తీకరణ అని కేథడ్రల్ ప్రొవోస్ట్ గైడో అస్మాన్ DPA వార్తా సంస్థతో చెప్పారు.

ప్రపంచవ్యాప్తంగా, దాదాపు రెండు సంవత్సరాల లాక్‌డౌన్‌లు మరియు ఇతర ఆంక్షల కారణంగా అలసిపోయిన ప్రజలు హాలిడే ఆచారాలను సురక్షితంగా ఆస్వాదించడానికి మార్గాలను అన్వేషించారు.

మనం చేయగలం’ మనం ఆరోగ్యంగా ఉన్నప్పుడు వైరస్ మన నుండి మన ప్రాణాలను తీయనివ్వండి, అని రోసాలియా లోప్స్, రిటైర్డ్ పోర్చుగీస్ ప్రభుత్వ ఉద్యోగి, ఆమె తీరప్రాంత పట్టణం కాస్కైస్‌లో చివరి నిమిషంలో షాపింగ్ చేస్తున్నది.

తాను మరియు ఆమె కుటుంబం మహమ్మారితో అలసిపోయామని మరియు వ్యాక్సిన్‌లు మరియు బూస్టర్ షాట్‌లు, వేగవంతమైన గృహ పరీక్షలు మరియు బహిరంగంగా ముసుగు ధరించడం వంటి వాటి సహాయంతో తమ వేడుకలను కొనసాగించాలని నిర్ణయించుకున్నట్లు ఆమె చెప్పారు. ఆమె సాంప్రదాయ పోర్చుగీస్ క్రిస్మస్ ఈవ్ డిన్నర్ ఆఫ్ బేక్డ్ కాడ్ ప్లాన్ చేసింది.

న్యూయార్క్ నగరంలో, omicron విస్తృతంగా వ్యాపించింది, ప్రజలు వాటిని పొందడానికి చాలా వరుసలలో వేచి ఉన్నారు పరీక్షించారు, చాలా మంది కుటుంబంతో తిరిగి కలిసేందుకు ప్రయాణించే ముందు ముందుజాగ్రత్తగా అలా చేస్తున్నారు.

కానీ ప్రధాన విమానయాన సంస్థలు వందల కొద్దీ విమానాలను రద్దు చేయడంతో సెలవు ప్రయాణం దెబ్బతింది. సిబ్బంది కొరత మధ్య ఎక్కువగా omicron.తో ముడిపడి ఉంది సాడియా రీన్స్ తన 75 ఏళ్ల తల్లితో కలిసి ఉండటానికి శుక్రవారం వర్జీనియాలోని అలెగ్జాండ్రియా నుండి న్యూయార్క్ నగరానికి వచ్చారు. రెండేళ్ళలో ఇద్దరూ కలిసి క్రిస్మస్ గడపలేదని రెయిన్స్ చెప్పారు మరియు వ్యాప్తి సమయంలో ప్రయాణించడంలో ప్రమాదాలు ఉన్నప్పటికీ, ఆమె చేయలేకపోయింది’ ఈ సంవత్సరం మళ్ళీ తన తల్లి నుండి దూరంగా ఉండబోతున్నాను.

మేము ఏడ్చబోతున్నాము, ఆమె ఇలా చెప్పింది: మేము ఫోన్‌లో మాట్లాడతాము అన్ని సమయాలలో, కానీ అది ఒకరిని చూడటం లాంటిది కాదు.

బ్రిటన్‌లో, ఇక్కడ కరోనావైరస్ వేరియంట్ జనాభాను చీల్చి చెండాడుతోంది, కొన్ని ప్రార్థనా మందిరాలు నొక్కాలని ఆశించాయి.

తూర్పు లండన్‌లోని ఆంగ్లికన్ చర్చి అయిన సెయింట్ పాల్స్ ఓల్డ్ ఫోర్డ్‌లో, పూజారులు క్రిస్మస్ ఈవ్ మరియు క్రిస్మస్ రోజున సేవలను నిర్వహించాలని ప్లాన్ చేశారు. కానీ పారిష్వాసులను రక్షించడానికి, చర్చి దాని నేటివిటీ ఆటను నిలిపివేసింది.

మీరు సేవను రద్దు చేయాల్సి ఉంటుంది, కానీ మీరు క్రిస్మస్‌ను రద్దు చేయలేరు, ” అని అసోసియేట్ పూజారి రెవ. ఏప్రిల్ కీచ్ అన్నారు. మీరు ప్రేమను ఆపలేరు. ప్రేమ ఇప్పటికీ ఉంది.

USలోని అనేక చర్చిలు దేశ రాజధానిలోని వాషింగ్టన్ నేషనల్ కేథడ్రల్ మరియు చారిత్రాత్మకమైన ఓల్డ్ సౌత్ చర్చ్‌తో సహా వ్యక్తిగత సేవలను రద్దు చేశాయి. బోస్టన్. ఇతరులు బహిరంగ వేడుకలు లేదా ఆన్‌లైన్ మరియు ఇన్-మిక్స్‌ని ప్లాన్ చేసారు. వ్యక్తి ఆరాధన.

రోమ్‌లో, సెయింట్ పీటర్స్ బాసిలికాలో 2,000 మంది ప్రజల ముందు ముసుగులు లేని పోప్ ఫ్రాన్సిస్ క్రిస్మస్ ఈవ్ మాస్‌ను జరుపుకున్నారు, అక్కడ ప్రవేశం పరిమితం చేయబడింది మరియు ఆరాధకులు మాస్క్‌లు ధరించాల్సి వచ్చింది.

గత ఏడాది అనుమతించిన 200 మంది కంటే విశ్వాసకుల సంఖ్య చాలా ఎక్కువగా ఉండగా, ఇది కొంత భాగం 20,000 బసిలికా సీట్లు. మహమ్మారికి ముందు, సెయింట్ పీటర్స్ మామూలుగా అర్ధరాత్రి మాస్ కోసం నిండిపోయింది.

జర్మనీలో, చర్చికి వెళ్లేవారు ఆరోగ్య పరిమితులు మరియు హాజరుపై పరిమితులను ఎదుర్కొన్నారు. టీకా లేదా పరీక్షకు సంబంధించిన రుజువును కొందరు చూపించాల్సి వచ్చింది.

1,200 మందిని ఉంచగలిగే ఫ్రాంక్‌ఫర్ట్ కేథడ్రల్ కేవలం 137 సామాజిక దూర స్థలాలను మాత్రమే అందించింది, ఇవన్నీ రోజుల ముందే బుక్ చేసుకున్నారు. మాస్క్‌ల ద్వారా మాత్రమే పాడటం అనుమతించబడింది.

నెదర్లాండ్స్‌లోని ప్రజలు అత్యంత కఠినమైన లాక్‌డౌన్‌లలో నివసిస్తున్నప్పటికీ, సెలవుదినాన్ని ఉత్తమంగా ఉపయోగించుకోవడానికి ప్రయత్నించారు. యూరోప్. బార్‌లు మరియు రెస్టారెంట్‌లతో సహా అన్ని అనవసరమైన దుకాణాలు మూసివేయబడ్డాయి మరియు క్రిస్మస్ సందర్భంగా గృహ సందర్శనలు రోజుకు ఇద్దరు వ్యక్తులకు మాత్రమే పరిమితం చేయబడ్డాయి.

మేము కేవలం కొన్ని చిన్న కుటుంబ సమూహాలతో తదుపరి కొన్ని రోజులు సమావేశం, సంప్రదాయ డచ్ కెర్స్ట్‌స్టోల్, పండ్లు మరియు గింజలతో కూడిన క్రిస్మస్ బ్రెడ్‌ని కొనుగోలు చేయడానికి లైన్‌లో వేచి ఉన్న మార్లోస్ జాన్సెన్.

కంప్యూటరైజ్డ్ అపాయింట్‌మెంట్ సిస్టమ్‌లో ఏర్పడిన లోపం కారణంగా చాలా మంది వ్యక్తులు COVID-19 పరీక్షలను షెడ్యూల్ చేయకుండా నిరోధించారు మరియు ఇప్పటికే పొరుగు దేశాల కంటే చాలా వెనుకబడి ఉన్న దేశంలో బూస్టర్ షాట్‌లను నిర్వహించడానికి ప్రభుత్వం చేసిన ప్రయత్నాలను బలహీనపరిచింది.

ఫ్రాన్స్‌లో, కొందరు ఆసుపత్రిలో ప్రియమైన వారిని సందర్శించారు. మెడిటరేనియన్ నగరమైన మార్సెయిల్‌లో, లా టిమోన్ హాస్పిటల్‌లోని ఇంటెన్సివ్ కేర్ యూనిట్ ఇటీవలి రోజుల్లో ఎక్కువ మంది COVID-19 రోగులను తీసుకుంటోంది.

24 రోజులుగా కోమాలో ఉండి బ్రీతింగ్ మెషీన్‌లో ఉండి కోలుకుంటున్న తన భర్త లూడో, 41, అమేలీ ఖయాత్‌ను రోజూ సందర్శిస్తోంది.

ఆమె అతని మంచం మీద కూర్చున్నప్పుడు వారు కలిసి వారి తలలను తాకారు, మరియు ఇప్పుడు అతను నిలబడగలిగేంత బలంగా ఉన్నాడు, అతను ఆమెకు వీడ్కోలు కౌగిలించుకోవడానికి లేచాడు, ఒక వైద్య కార్యకర్త ICU క్రిస్మస్ చెట్టుపై తుది అలంకరణలు చేశాడు.

పారిసియన్లు చాక్లెట్ దుకాణాలు, రైతు మార్కెట్లు మరియు పరీక్షా కేంద్రాల వద్ద వరుసలో ఉన్నారు. ఫ్రాన్స్ రోజువారీ COVID-19 ఇన్‌ఫెక్షన్‌ల సంఖ్యను నమోదు చేసింది మరియు ఆసుపత్రిలో చేరేవారి సంఖ్య పెరుగుతోంది, అయితే ప్రభుత్వం సెలవుల్లో కర్ఫ్యూలు లేదా మూసివేతలను విధించడాన్ని నిలిపివేసింది.

ఇది క్రిస్మస్ జరుపుకోవడానికి మన ఉత్సాహాన్ని ప్రభావితం చేస్తుంది. అది మనల్ని కాస్త బాధపెడుతుంది. కానీ కనీసం మనం కలుషితం కాకుండా లేదా కలుషితం కాకూడదని ఖచ్చితంగా అనుకుంటున్నాము. మేమంతా మా కుటుంబంలో పరీక్ష చేస్తాం, 55 ఏళ్ల ఫాబియెన్ మాక్సిమోవిక్, ఆమె పరీక్షించడానికి ప్యారిస్‌లోని ఒక ఫార్మసీ వద్ద లైన్‌లో వేచి ఉంది.

ఆంట్వెర్ప్, బెల్జియంలో, సాంస్కృతిక వేదికలను మూసివేయడాన్ని వ్యతిరేకిస్తూ క్రిస్మస్ చెట్లను కిటికీలకు తలక్రిందులుగా వేలాడదీశారు.

బెత్లెహెమ్‌లో, దృశ్యం సంగీతకారులు ఖాళీ వీధుల్లో కవాతు చేసినప్పుడు సంవత్సరం క్రితం కంటే చాలా ఎక్కువ పండుగ. ఈ సంవత్సరం, బ్యాగ్‌పైప్-అండ్-డ్రమ్ యూనిట్లు ప్రసారం కావడంతో వందలాది మంది ప్రజలు మాంగర్ స్క్వేర్‌లో గుమిగూడారు.

మహమ్మారికి ముందు, బెత్లెహెం వేలాది మందికి ఆతిథ్యం ఇచ్చింది. ప్రపంచవ్యాప్తంగా ఉన్న క్రైస్తవ యాత్రికులు. సందర్శకుల కొరత ముఖ్యంగా నగరంలోని హోటళ్లు, రెస్టారెంట్లు మరియు గిఫ్ట్ షాపులను తీవ్రంగా దెబ్బతీసింది.(ఈ నివేదిక యొక్క హెడ్‌లైన్ మరియు చిత్రాన్ని మాత్రమే బిజినెస్ స్టాండర్డ్ సిబ్బంది రీవర్క్ చేసి ఉండవచ్చు; మిగిలిన కంటెంట్ సిండికేట్ ఫీడ్ నుండి స్వయంచాలకంగా రూపొందించబడింది.)

ప్రియమైన రీడర్,

బిజినెస్ స్టాండర్డ్ మీకు ఆసక్తి కలిగించే మరియు దేశం మరియు ప్రపంచానికి విస్తృత రాజకీయ మరియు ఆర్థికపరమైన చిక్కులను కలిగి ఉన్న తాజా సమాచారం మరియు వ్యాఖ్యానాలను అందించడానికి ఎల్లప్పుడూ తీవ్రంగా కృషి చేస్తుంది. మా సమర్పణను ఎలా మెరుగుపరచాలనే దానిపై మీ ప్రోత్సాహం మరియు స్థిరమైన అభిప్రాయం ఈ ఆదర్శాల పట్ల మా సంకల్పం మరియు నిబద్ధతను మరింత బలపరిచాయి. కోవిడ్-19 నుండి ఉత్పన్నమయ్యే ఈ కష్ట సమయాల్లో కూడా, విశ్వసనీయమైన వార్తలు, అధికారిక వీక్షణలు మరియు ఔచిత్యంతో కూడిన సమయోచిత సమస్యలపై చురుకైన వ్యాఖ్యానాలతో మీకు తెలియజేయడానికి మరియు అప్‌డేట్ చేయడానికి మేము కట్టుబడి ఉన్నాము.
అయితే, మాకు ఒక అభ్యర్థన ఉంది.

మహమ్మారి యొక్క ఆర్థిక ప్రభావంతో మేము పోరాడుతున్నప్పుడు, మాకు మీ మద్దతు మరింత అవసరం, తద్వారా మేము మీకు మరింత నాణ్యమైన కంటెంట్‌ను అందించడాన్ని కొనసాగించగలము. మా ఆన్‌లైన్ కంటెంట్‌కు సభ్యత్వం పొందిన మీలో చాలా మంది నుండి మా సబ్‌స్క్రిప్షన్ మోడల్ ప్రోత్సాహకరమైన ప్రతిస్పందనను చూసింది. మా ఆన్‌లైన్ కంటెంట్‌కు మరింత సభ్యత్వం పొందడం వలన మీకు మరింత మెరుగైన మరియు మరింత సంబంధిత కంటెంట్‌ను అందించే లక్ష్యాలను సాధించడంలో మాత్రమే మాకు సహాయపడుతుంది. మేము స్వేచ్ఛా, న్యాయమైన మరియు విశ్వసనీయమైన జర్నలిజాన్ని విశ్వసిస్తాము. మరిన్ని సబ్‌స్క్రిప్షన్‌ల ద్వారా మీ మద్దతు మేము కట్టుబడి ఉన్న జర్నలిజాన్ని ఆచరించడంలో మాకు సహాయపడుతుంది.

నాణ్యమైన జర్నలిజానికి మద్దతు మరియు బిజినెస్ స్టాండర్డ్‌కు సబ్‌స్క్రైబ్ చేయండి

.

డిజిటల్ ఎడిటర్ ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments