Monday, January 17, 2022
spot_img
Homeసాధారణశశికళను పార్టీలోకి తీసుకురావాలని తమిళనాడు వ్యతిరేక అన్నాడీఎంకేపై ఒత్తిడి వచ్చింది

శశికళను పార్టీలోకి తీసుకురావాలని తమిళనాడు వ్యతిరేక అన్నాడీఎంకేపై ఒత్తిడి వచ్చింది

ప్రతిపక్ష అన్నాడీఎంకే మేక్-ఓవర్ కోసం ప్రయత్నిస్తోంది కానీ దాని అగ్రనేతలు O. పన్నీర్‌సెల్వం మరియు K. పళనిస్వామి మధ్య ఐక్యత లేకపోవడం పార్టీకి సమస్యలను సృష్టిస్తోంది.

టాపిక్స్
తమిళనాడు | AIADMK | శశికళ

IANS | చెన్నై

2019 సార్వత్రిక ఎన్నికల నుండి బ్యాక్ టు బ్యాక్ పోల్స్‌లో దెబ్బలు తిన్న ప్రతిపక్ష అన్నాడీఎంకే ప్రయత్నిస్తోంది. మేకప్ కోసం కానీ దాని అగ్రనేతలు O. పన్నీర్ సెల్వం మరియు K. పళనిస్వామి మధ్య ఐక్యత లేకపోవడం పార్టీకి సమస్యలను సృష్టిస్తోంది.

రెండు నెలల వ్యవధిలో జరగనున్న పట్టణ స్థానిక సంస్థల ఎన్నికలలో ఎఐఎడిఎంకె అత్యున్నత స్థాయి పనితీరును తీసుకురావాలని కోరుకుంటోంది. అయితే పార్టీలో లోపించిన ఐకమత్యం అగ్రవర్ణాల్లో ఉండాలి.

కాగా వీకే శశికళ పార్టీ నుండి బహిష్కరించబడ్డారు మరియు పన్నీర్ సెల్వం మరియు పళనిస్వామి ఇద్దరూ ఆమె ప్రవేశాన్ని వ్యతిరేకించారు, ఎనిమిది జిల్లాలకు జరిగిన గ్రామీణ స్థానిక సంస్థల ఎన్నికల తర్వాత, పన్నీర్ సెల్వం నేతృత్వంలోని పార్టీ నాయకత్వంలోని ఒక వర్గంలో పునరాలోచన జరుగుతోంది.

పన్నీర్ సెల్వం మరియు శశికళ అదే తేవర్ వర్గానికి చెందినవారు దక్షిణ తమిళనాడులో గణనీయమైన ప్రభావం, మాజీ ముఖ్యమంత్రి కోట, ఇక్కడ శశికళ పార్టీ ఫోల్డ్‌లోకి.

పన్నీర్‌సెల్వం ఇటీవలి క్రిస్మస్ శుభాకాంక్షలు, గత తప్పులను క్షమించాలని పిలుపునిచ్చారు మరియు ఒక పార్టీ నుండి బహిష్కరించబడిన తాత్కాలిక ప్రధాన కార్యదర్శికి తిరిగి రావడానికి మాజీ ముఖ్యమంత్రి పొడిగించిన తాడును అందించిన సంకేతంగా చాలా మంది కొత్త ప్రారంభం చదువుతున్నారు.

అయితే సీనియర్ నాయకులు వ శశికళ రీఎంట్రీపై మాజీ మంత్రులు డి.జయకుమార్, సివి షణ్ముగం సహా ఏఐఏడీఎంకే బహిరంగంగానే తీవ్ర వ్యతిరేకత వ్యక్తం చేస్తూ పార్టీకి చెడ్డపేరు తెచ్చిపెట్టిన ఇలాంటి నేతలు పార్టీకి అవసరం లేదని అన్నారు. AIADMK.

ఈ నేతల ప్రకటనలు, ఎవరికి పళనిస్వామికి సన్నిహితంగా ఉండటం, శశికళ ప్రవేశాన్ని పూర్తిగా వ్యతిరేకిస్తున్న ప్రతిపక్ష నేత మద్దతు మరియు ఆశీర్వాదంతో ఉన్నారని భావిస్తారు.

ఆర్ . పద్మనాభన్, డైరెక్టర్, సోషియో-ఎకనామిక్ డెవలప్‌మెంట్ ఫౌండేషన్, మధురైకి చెందిన థింక్ ట్యాంక్, IANSతో మాట్లాడుతూ ఇలా అన్నారు: “

AIADMK కు ఆకర్షణీయమైన నాయకుడు లేడు మరియు దాని కోసం పైభాగంలో శూన్యత ఉంది. స్టాలిన్ ముందుకు దూసుకుపోతున్న రేటును AIADMK సరిగ్గా అధ్యయనం చేసి, వారికి పునరాగమనం మరియు శశికళను తీసుకురావాలి. ఎఐఎడిఎంకె

రాజకీయాలు

నీడగా ఎవరికి తెలుసు మరియు మాజీ ముఖ్యమంత్రి, దివంగత జె. జయలలిత సహాయకురాలు. ఆమె మంత్రదండం తీసి, ఏఐఏడీఎంకేని తిరిగి లెక్కలోకి తీసుకువస్తుందని నేను అనుకోను, అయితే, ఆమె ఎంత చిన్నదైనప్పటికీ మార్పు చేయగలదు.”

శశికళ రాష్ట్రంలోని అన్ని ప్రాంతాలలో గుర్తింపు కోసం పార్టీ క్యాడర్‌లో నిశితంగా పని చేస్తున్నారు. ఆమెకు రాష్ట్రవ్యాప్తంగా ఉన్న పార్టీ క్యాడర్‌తో పాటు దిగువ మరియు మధ్య-స్థాయి కార్యకర్తలతో ఆమె నిమగ్నమై ఉన్న అంకితమైన కార్యాలయ సిబ్బంది బృందం ఉంది. పార్టీ యొక్క దిగువ స్థాయి నాయకులతో నేరుగా తీగను కనెక్ట్ చేయడానికి పార్టీ స్థాయి నాయకులు.

KL మురుగనాదన్, పళని నుండి అన్నాడీఎంకే మాజీ నాయకుడు దిండిగల్ జిల్లా, IANSతో ఇలా అన్నారు: “ఎఐఎడిఎంకె ఇప్పుడు చాలా ఒత్తిడిలో ఉంది మరియు పార్టీకి భిన్నమైన ఆలోచనా విధానం అవసరం. డైనమిక్ పొలిటికల్ లీడర్, దివంగత ముఖ్యమంత్రి జయలలితకు చెవి, కళ్లు లాంటి అనుభవం, అనుభవం ఉన్నందున శశికళను తిరిగి పార్టీలోకి తీసుకువస్తే పార్టీ కార్యకర్తల్లో కొంత చరిష్మా నింపవచ్చు, ఇదే ఆమెకు ప్రయోజనం. దాన్ని పార్టీ సద్వినియోగం చేసుకుంటే, అన్నాడీఎంకేకు ప్రాణం ఉందని, ఆమెను మళ్లీ పార్టీలోకి తీసుకురావడానికి, పార్టీ అదృష్టానికి ఊపు రావాలంటే ఆ నాయకురాలు ఓపీఎస్, ఈపీఎస్ ఇద్దరూ ఏకం కావాలి. డీఎంకేకు రెండో ఫిడేలు.”

శశికళను ఏఐఏడీఎంకేలోకి తీసుకురావాలని బీజేపీ జాతీయ నాయకత్వం కూడా యోచిస్తోందని, కొత్త సమాచారం ప్రకారం ఢిల్లీ, తమిళనాడులోని అన్నాడీఎంకే, ఆర్‌ఎస్‌ఎస్ మరియు బీజేపీ నాయకత్వానికి చెందిన అన్ని వాటాదారులతో ఈ గణనకు సంబంధించిన చర్చలు జరిగాయి.

చాలా మంది ఆర్‌ఎస్‌ఎస్ మరియు బిజెపి నాయకులు శశికళ రీ-ఎంట్రీకి మద్దతు ఇస్తున్నప్పటికీ, ఎఐఎడిఎంకె ఇప్పటికీ ఆమె ప్రవేశంపై సమానంగా విభజించబడింది మరియు ఇది కాకపోతే పరిష్కరించబడింది రోడ్‌బ్లాక్‌ను సృష్టిస్తుంది.

పట్టణ స్థానిక సంస్థల ఎన్నికలు రెండు ఫ్రంట్‌ల మధ్య తదుపరి ప్రత్యక్ష పోరు కావడంతో, ఏఐఏడీఎంకేకు రావాల్సిన అవసరం ఉంది. సమూల మార్పు.

–IANS

aal/ ksk/ (ఈ నివేదిక యొక్క హెడ్‌లైన్ మరియు చిత్రాన్ని మాత్రమే బిజినెస్ స్టాండర్డ్ సిబ్బంది తిరిగి పని చేసి ఉండవచ్చు; మిగిలిన కంటెంట్ సిండికేట్ ఫీడ్ నుండి స్వయంచాలకంగా రూపొందించబడింది.)

ప్రియమైన రీడర్,

బిజినెస్ స్టాండర్డ్ మీకు ఆసక్తి కలిగించే మరియు దేశం మరియు ప్రపంచానికి విస్తృత రాజకీయ మరియు ఆర్థికపరమైన చిక్కులను కలిగి ఉన్న తాజా సమాచారం మరియు వ్యాఖ్యానాలను అందించడానికి ఎల్లప్పుడూ తీవ్రంగా కృషి చేస్తుంది. మా సమర్పణను ఎలా మెరుగుపరచాలనే దానిపై మీ ప్రోత్సాహం మరియు స్థిరమైన అభిప్రాయం ఈ ఆదర్శాల పట్ల మా సంకల్పం మరియు నిబద్ధతను మరింత బలపరిచాయి. కోవిడ్-19 నుండి ఉత్పన్నమయ్యే ఈ కష్ట సమయాల్లో కూడా, విశ్వసనీయమైన వార్తలు, అధికారిక వీక్షణలు మరియు ఔచిత్యంతో కూడిన సమయోచిత సమస్యలపై చురుకైన వ్యాఖ్యానాలతో మీకు తెలియజేయడానికి మరియు అప్‌డేట్ చేయడానికి మేము కట్టుబడి ఉన్నాము.
అయితే, మాకు ఒక అభ్యర్థన ఉంది.

మహమ్మారి యొక్క ఆర్థిక ప్రభావంతో మేము పోరాడుతున్నప్పుడు, మాకు మీ మద్దతు మరింత అవసరం, తద్వారా మేము మీకు మరింత నాణ్యమైన కంటెంట్‌ను అందించడాన్ని కొనసాగించగలము. మా ఆన్‌లైన్ కంటెంట్‌కు సభ్యత్వం పొందిన మీలో చాలా మంది నుండి మా సబ్‌స్క్రిప్షన్ మోడల్ ప్రోత్సాహకరమైన ప్రతిస్పందనను చూసింది. మా ఆన్‌లైన్ కంటెంట్‌కు మరింత సభ్యత్వం పొందడం వలన మీకు మరింత మెరుగైన మరియు మరింత సంబంధిత కంటెంట్‌ను అందించే లక్ష్యాలను సాధించడంలో మాత్రమే మాకు సహాయపడుతుంది. మేము స్వేచ్ఛా, న్యాయమైన మరియు విశ్వసనీయమైన జర్నలిజాన్ని విశ్వసిస్తాము. మరిన్ని సబ్‌స్క్రిప్షన్‌ల ద్వారా మీ మద్దతు మేము కట్టుబడి ఉన్న జర్నలిజాన్ని ఆచరించడంలో మాకు సహాయపడుతుంది.

నాణ్యమైన జర్నలిజానికి మద్దతు మరియు బిజినెస్ స్టాండర్డ్‌కు సబ్‌స్క్రైబ్ చేయండి.

డిజిటల్ ఎడిటర్ ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments