HomeHealth5 చెత్త ఎంఎస్ ధోని ప్రదర్శనలు: ఈ రోజున, అతను భారత ప్రపంచ కప్ నిష్క్రమణకు...

5 చెత్త ఎంఎస్ ధోని ప్రదర్శనలు: ఈ రోజున, అతను భారత ప్రపంచ కప్ నిష్క్రమణకు కారణం అయ్యాడు

‘గొప్ప మనుషులందరూ వస్తారు, దాని’ కానీ సమయం మరియు పద్ధతి భిన్నంగా ఉంటాయి ‘అని ఒక తెలివైన వ్యక్తి ఒకసారి చెప్పాడు. న్యూజిలాండ్‌తో జరిగిన 2019 ప్రపంచ కప్ సెమీ-ఫైనల్, రెండేళ్ల క్రితం జూన్ 10, ఈ రోజున, అంతర్జాతీయ క్రికెట్ శిఖరాగ్రంలో ఎంఎస్ ధోని బస చేయడం ముగిసింది.

2017 లో కెప్టెన్సీ నుండి వైదొలిగిన తరువాత, యునైటెడ్ కింగ్‌డమ్ ఆతిథ్యమిచ్చిన 2019 ప్రపంచ కప్ ఎడిషన్, ధోని నాయకుడిగా లేకుండా టోర్నమెంట్‌లో మొదటిసారి కనిపించింది, 2007 నుండి. అతను టీమ్ ఇండియాతో ఐదు వికెట్లకు 71 పరుగులు చేశాడు, మరియు ఆరు ఓవర్లకు పైగా పరుగుల రేటుతో మరో 169 పరుగులు అవసరం ఫైనల్‌లో చోటు కోసం.

రవీంద్ర జడేజా ధోని మధ్యలో చేరినప్పుడు, ఈక్వేషన్ 117 బంతుల్లో 148 అవసరం. కానీ ధోని గత రికార్డును బట్టి చూస్తే, భారతీయ అభిమానులు జాగ్రత్తగా ఆశాజనకంగా ఉన్నారు. జడేజా మాంటిల్ను తీసుకున్నాడు మరియు కేవలం 38 బంతుల్లో తన అర్ధ సెంచరీని సాధించాడు. అతని భాగస్వామి 52 నుండి 28 వద్ద ఉన్నారు.

జడేజా ఇన్నింగ్స్ త్వరలోనే ఎనిమిది మంది బ్యాట్స్ మాన్ లేదా ప్రపంచ కప్ సెమీ-ఫైనల్ చరిత్రలో అత్యల్పంగా నిలిచింది. అతను ట్రెంట్ బౌల్ట్ మరియు లోకీ ఫెర్గూసన్ వంటి స్టీమింగ్ ఇష్టాలను తీసుకున్నాడు, ఈక్వేషన్‌ను ఐదు ఓవర్లలో 52 పరుగులకు తగ్గించాడు – ఐపిఎల్ ప్రమాణాల ప్రకారం చర్చించదగిన ప్రశ్న.

నేను షాక్ మరియు మాటలు లేనివాడిని…. !!!!
టీం ఇండియా క్రికెట్ ప్రపంచ కప్‌లో న్యూజిలాండ్ చేతిలో ఓడిపోయింది…. !!! # indiavsNewzealand # INDvNZ # NZvIND pic.twitter.com/34mep8MwJu

– యాంగ్రీ రాంట్మన్ (@angry_rantman) జూలై 10, 2019

ఇంతలో, ధోని 45
వరకు డెలివరీలను వదిలివేస్తున్నాడు. వ పైగా. బౌల్ట్ నెమ్మదిగా పంపించే ప్రయత్నంలో జడేజా (59 పరుగులలో 77) క్యాచ్ అవుతున్న సమయానికి, ధోని 68 పరుగుల వద్ద 42 పరుగులు చేశాడు, అంతకుముందు 48 లో మూడు బంతుల్లో నాలుగు పరుగులు మాత్రమే చేశాడు. వ పైగా. జడేజా 131 తో పోల్చితే అతని స్ట్రైక్ రేటు చాలా తక్కువగా ఉంది.

ధోని తరువాతి ఓవర్లో ఒక సిక్సర్ కొట్టాడు, కానీ చాలా ఆలస్యం అయింది, ఎందుకంటే అతను అవుట్ అయిపోయాడు. మార్టిన్ గుప్టిల్ బౌండరీ నుండి ప్రత్యక్ష హిట్ ద్వారా బంతులు తరువాత. దానితో, న్యూజిలాండ్‌ను ట్రంప్ చేయడానికి ఇష్టమైనవి ఉన్నప్పటికీ, టీం ఇండియా టోర్నమెంట్ నుండి నిష్క్రమించింది.

ఈ సందర్భంలో ఎంఎస్ ధోనిని బలిపశువును చేయడం చాలా సులభం, కానీ అతని మ్యాచ్‌లో అతనికి సందేహం యొక్క ప్రయోజనం ఇవ్వబడింది -అన్ని సంవత్సరాలుగా చేష్టలు. అయినప్పటికీ, కొంతమంది అభిమానులు అతని అండర్హెల్మింగ్ ప్రదర్శనలు, కోష్ కింద, గుర్తించబడలేదని వాదించారు; మరియు అలాంటి విలాసాలు అతనికి మాత్రమే లభిస్తాయి మరియు అతని ఇతర సమకాలీనులలో ఎవరూ లేరు.

అటువంటి నాక్‌లను ఎక్కువగా కనుగొనడానికి మేము ఆర్కైవ్‌ల ద్వారా తవ్వించాము, వారి వివిక్త సందర్భంలో మాజీ భారతీయుడిని పొగడలేదు. వన్డే క్రికెట్‌లో 10,000 పరుగులు సాధించిన కెప్టెన్.

ఇండియా వి ఆఫ్ఘనిస్తాన్, 2019 ప్రపంచ కప్

అంతకుముందు 2019 డబ్ల్యుసి, ధోని బ్యాటింగ్ చేస్తున్నప్పుడు, ముఖ్యంగా సౌతాంప్టన్‌లో ఆఫ్ఘన్ స్పిన్నర్లకు వ్యతిరేకంగా పోరాట సంకేతాలను చూపించాడు.

టోర్నమెంట్‌లో ఇప్పటివరకు వారి మునుపటి నాలుగు ఆటలలో మూడు గెలిచింది (ఒకటి కొట్టుకుపోయింది), భారత్ బ్యాటింగ్ ఎంచుకుంది. వారు 25 రెండు కోసం 122 వద్ద దృ solid ంగా చూస్తున్నారు పైగా. విరాట్ కోహ్లీ (63 ఆఫ్ 67) అవుట్ అవుట్ the పందుకుంది.

ఐదవ నంబర్ ఎంఎస్ ధోని 52 పరుగులలో 28 పరుగులు మాత్రమే చేయగలిగాడు. డెదర్ ఓవర్లలో కేదార్ జాదవ్ అర్ధ సెంచరీ చేయకపోతే, భారత్ 50 ఓవర్లలో 224 పరుగులు చేయలేకపోయింది. ఇది ఇప్పటివరకు టోర్నమెంట్‌లో వారి అత్యల్ప మొత్తం.

వాస్తవానికి, ధోని యొక్క స్ట్రైక్ రేట్ 53.84, అప్పటి వరకు టోర్నమెంట్‌లో ఇన్నింగ్స్‌లో 25-ప్లస్ పరుగులతో బ్యాట్స్ మాన్ చేసిన నెమ్మదిగా ఉంది.

చివరి ఓవర్లలో మొహమ్మద్ షమీ హ్యాట్రిక్ నేతృత్వంలో బౌలర్లు చివరికి జట్టును రక్షించారు. ఇది నిజంగా క్లోజ్ షేవ్.

భారతదేశం v వెస్టిండీస్, 2017

భారత వికెట్లు మరియు విండీస్ గెలిచిన క్షణం చూడండి – 4 వ వన్డే # WIvIND pic.twitter.com/CCcQC85MM6

– విండీస్ క్రికెట్ (indwindiescricket) జూలై 6, 2017

“ఈ లోతుగా తీసుకోవలసిన అవసరం ఏమిటి? నెమ్మదిగా ఉన్న పిచ్‌ను పరిగణనలోకి తీసుకుంటే 40 ఓవర్లలో ఒక ఛేజ్ ముగిసింది, ఇది ఓటమిగా మారింది, ”అని కరేబియన్‌లో ఆడిన ద్వైపాక్షిక సిరీస్ యొక్క నాల్గవ వన్డే ముగింపులో అభిమానులలో ఒకరు

భారతీయ బ్లోయర్‌లు మరోసారి రాణించారు , ప్రత్యర్థులను 50 ఓవర్లలో కేవలం 189 కి పరిమితం చేయడం. ఇది నెమ్మదిగా పిచ్‌లో సహేతుకమైన లక్ష్యం; అజింక్య రహానె (61) అవుటైన సమయానికి 19 ఓవర్లలో 80 పరుగుల కన్నా తక్కువ అవసరం ఉంది.

కానీ అది మరొక చివరలో ధోని రోజు కాదు. అతను 16 సంవత్సరాలలో ఒక భారత బ్యాట్స్ మాన్ చేసిన అర్ధ సెంచరీ నెమ్మదిగా ఉంటుంది. అతని 114 బంతుల్లో 54 పరుగులు చేసిన సమయానికి చివరి ఓవర్లో 14 పరుగులు అవసరం.

భారతదేశం చివరికి 11 పరుగుల తేడాతో ఆటను కోల్పోయింది, ఒక విచిత్రమైన ఫలితం అన్ని విషయాలను పరిగణనలోకి తీసుకుంది.

భారతదేశం v దక్షిణాఫ్రికా, 2015

“నాకు, 31 (30) ముఖ్యంగా చెడు. నేను ధోని అభిమానిని ఆపివేసిన మ్యాచ్ అది. రోహిత్ శర్మ యొక్క అద్భుతమైన 150 (133) ఆ రోజు ఫలించలేదు, ”అని క్రికెట్ i త్సాహికుడు బద్రీ నారాయణ్ అన్నారు. వన్డే తట్టింది. అతను 23 పరుగులలో 35 పరుగులు చేయాల్సిన జట్టుతో బయలుదేరాడు, కాని మరొక హృదయ స్పందన కార్డులలో ఉంది.

ఒకానొక సమయంలో, ధోని 17 బంతుల్లో కేవలం 10 పరుగులు . “ఇప్పుడు ధోని బ్యాటింగ్ చూడటం దాదాపు విచారకరం. అతని సమయం ముగిసింది. ఒక్క బంతికి సమయం ఇవ్వలేరు. రోహిత్, రైనాపై ఒత్తిడి సృష్టించింది, ”క్రికిన్ఫో యొక్క ప్రత్యక్ష వ్యాఖ్యానం సందర్భంగా ఒక వ్యాఖ్యను చదవండి.

భారతదేశం ఆటను నాలుగు పరుగుల తేడాతో ఓడిపోయింది, మరియు మ్యాచ్ అనంతర ప్రదర్శనలో, కెప్టెన్ ధోని భారత బౌలర్లు

ఇండియా వి ఆస్ట్రేలియా , 2008

pic.twitter.com/TOdLB6b5Tu

– నీల్ శర్మ (yeyeNeelSharma) డిసెంబర్ 9, 2020

ఇవి ధోని కెప్టెన్సీలో ప్రారంభ రోజులు, మరియు అతని ప్రసిద్ధానికి కొన్ని సంవత్సరాల ముందు 2011 డబ్ల్యుసి ఫైనల్ ఫైనల్లో గౌతమ్ గంభీర్తో భాగస్వామ్యం.

ఈసారి, సిడ్నీలో 318 పరుగుల జట్టు ముసుగులో ఇద్దరూ కలిసి పిచ్‌లో ఉన్నారు. గంభీర్ నిర్ణయించిన శతాబ్దం (113 ఆఫ్ 119) భారతీయ పోరాట బ్యాక్ ఆశలను పెంచింది. కానీ అతను 66 బంతుల్లో 36 పరుగులు చేసిన తన భాగస్వామి నుండి తగినంత మద్దతు పొందలేకపోయాడు.

ఇద్దరూ 40 ద్వారా పెవిలియన్‌కు తిరిగి వచ్చారు వ పైగా. లోయర్ ఆర్డర్ బ్యాట్స్‌మెన్ రాబిన్ ఉతప్ప, ఇర్ఫాన్ పఠాన్, హర్భజన్ సింగ్‌లు ఆలస్యంగా ప్రదర్శన ఇచ్చినప్పటికీ భారత్ 18 పరుగుల తేడాతో ఆటను కోల్పోయింది.

ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

సమీప ప్రాంతాన్ని తాలిబాన్ స్వాధీనం చేసుకున్నట్లు వచ్చిన నివేదికల తరువాత పాక్ ఆఫ్ఘనిస్తాన్‌తో కీలక సరిహద్దు దాటుతుంది

స్థలం మరియు అంతకు మించిన అంచు: బిలియనీర్లు కొత్త అంతరిక్ష రేసుకు ఆజ్యం పోస్తారు

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here