HomeGeneralఒడిశా అన్‌లాక్: నైట్ కర్ఫ్యూను 19 డిస్ట్‌లలో ఎత్తివేయవచ్చు, ఆగస్టు 1 వరకు వేచి ఉండటానికి...

ఒడిశా అన్‌లాక్: నైట్ కర్ఫ్యూను 19 డిస్ట్‌లలో ఎత్తివేయవచ్చు, ఆగస్టు 1 వరకు వేచి ఉండటానికి తీరం

ఒడిశా మీదుగా మూడవ-వేవ్ దూసుకుపోతున్నప్పటికీ, జూలై 16 వ తేదీన, రాష్ట్రంలోని 19 జిల్లాల నుండి రాత్రి కర్ఫ్యూ విసిరివేయబడే అవకాశం ఉంది. కానీ తీరప్రాంతాలు వ్యాపార గంటలలో సడలింపులను మాత్రమే చూడవచ్చు, రాష్ట్ర తీరప్రాంత జిల్లాల్లో క్రమంగా ఆంక్షలను ఎత్తివేయడానికి రాష్ట్ర ప్రభుత్వం అనుకూలంగా ఉన్నట్లు అనిపిస్తుంది.

ఇటీవలి సమీక్ష సమావేశం ప్రకారం కేంద్ర బృందం, ప్రతి జిల్లాలో కోవిడ్ -19 పరిస్థితి, ముఖ్యంగా సడలింపులను విశ్లేషించిన తరువాత. సమీక్షలో 10 జిల్లాల్లో సంతృప్తికరమైన పరిస్థితి ఉంది. జిల్లాలు గంజాం, జార్సుగూడ, సోనేపూర్, బలంగీర్, నబారంగ్పూర్, గజపతి, బార్‌గ h ్, కలహండి, సంబల్పూర్ మరియు కంధమాల్. ఈ జిల్లాలన్నీ ఇప్పుడు కేటగిరీ ఎ.

“గత 15 రోజులలో, జిల్లాలు వారపు పరీక్ష పాజిటివిటీ రేటు (డబ్ల్యుపిఆర్) లో క్షీణతను చూపించాయి. డబ్ల్యుపిఆర్ పరిధిలో కొట్టుమిట్టాడుతోంది 0.7 – 0.9 శాతం, ఇది ప్రసారం సరిగా లేదని చూపిస్తుంది. ప్రస్తుత పరిస్థితులలో, జిల్లాల్లో నైట్ కర్ఫ్యూను ఎత్తివేయడాన్ని ప్రభుత్వం పరిశీలిస్తోంది “అని రాష్ట్ర హోం శాఖలోని ఒక సీనియర్ అధికారికి సమాచారం ఇచ్చారు.

అధికంగా ఉన్న మూలాల ప్రకారం, గంజాం మరియు కంధమల్‌తో సహా రాష్ట్రంలోని మొత్తం పశ్చిమ మరియు దక్షిణ జిల్లాల్లో నైట్ కర్ఫ్యూను ఎత్తివేయడానికి రాష్ట్ర ప్రభుత్వం అనుకూలంగా ఉంది. “19 జిల్లాల నుండి నైట్ కర్ఫ్యూను ఎత్తివేసే ప్రతిపాదన ఉంది” అని సమాచారం.

బిగ్ బ్లిప్స్ టు ఫోర్

ఇటీవల చేపట్టిన సమీక్ష ప్రకారం, మొత్తం రాష్ట్రంలో మహమ్మారి దృష్టాంతంలో నియంత్రణలో ఉన్నట్లు అనిపించినప్పటికీ, 7 జిల్లాల్లో సమర్థవంతమైన ప్రసార రేటు 1 కి పెరిగింది, ముఖ్యంగా 12/7 అన్‌లాక్ చేసిన జిల్లాల్లో జూలై 1 నుండి ప్రకటించబడింది.

జిల్లాలు డియోగ arh ్, (ఇక్కడ డెల్టా ప్లస్ వేరియంట్ కనుగొనబడింది, జూలై 3 న R0 విలువ 1.53 కు పెరిగింది, జూలై 3 న 48 గంటలు, 12 / 7 అన్‌లాక్), rs ార్సుగూడ (ఆర్ 0 విలువ 1.35 ని తాకింది), సుందర్‌గ h ్ (ఆర్ 0 విలువ 1.30 ని తాకింది), సంబల్పూర్ (1.12), కంధమల్ (1.05), గంజాం (1.03), ధెంకనాల్ (1.06).

“పశ్చిమ ఒడిశాలో, అన్‌లాక్ ఉన్నప్పటికీ, R0 విలువ స్థిరమైన క్షీణతలో ఉన్న ఏకైక జిల్లా బాలంగీర్” అని అధికంగా ఉంచిన వనరులకు సమాచారం ఇచ్చింది మరియు R0 విలువ బాగా నియంత్రణలో ఉందని మరియు ప్రస్తుతం

వ్యాఖ్యానం tion

R0 విలువ పెరుగుదల రాష్ట్ర ప్రభుత్వానికి గొంతు బిందువుగా ఉంది, కాని WPR లో గణనీయమైన మార్పులు జిల్లాల్లో కూడా కనుగొనబడలేదు. అంతేకాక, క్రియాశీల కాసేలోడ్ కూడా క్షీణించింది. ఈ సానుకూలతలు R0 విలువను మించిపోతున్నాయి.

తీరప్రాంత కథ

తీర ప్రాంతాలు నమోదు చేసినప్పటికీ జగత్సింగ్‌పూర్ మినహా R0 విలువ తగ్గడం, అధిక చురుకైన కాసేలోడ్ మరియు హెచ్చుతగ్గుల WPR జిల్లాలను అన్‌లాక్ చేయడంలో నెమ్మదిగా వెళ్ళడానికి రాష్ట్ర ప్రభుత్వాన్ని బలవంతం చేస్తుంది.

“రాష్ట్ర ప్రభుత్వం క్రమంగా ఆంక్షలను ఎత్తివేయడం కోసం తీరప్రాంతం. వ్యాపార సమయాల్లో సడలింపులు కార్డులపై ఉన్నాయి. సాయంత్రం 6 గంటల వరకు దుకాణాలను వ్యాపారం చేయడానికి అనుమతించవచ్చు. అయితే జూలైలో నైట్ కర్ఫ్యూ లేదా వారాంతపు షట్డౌన్ ఎత్తివేసే ప్రణాళిక లేదు “అని హోం శాఖ సీనియర్ అధికారి తెలిపారు .

ఉండటానికి తాళాలు

  • స్థలాలు
  • తీరప్రాంతాల్లోని రెస్టారెంట్లు మరియు హోటళ్ళకు మాత్రమే ఇంటి డెలివరీ
  • విద్యాసంస్థలు ఆగస్టులో మాత్రమే తెరవవచ్చు
  • కోచింగ్ తరగతులకు సానుకూలత లేదు.
  • తీర ప్రాంతంలో అంతర్-జిల్లా బస్సు రవాణా లేదు
  • తీరప్రాంతాల్లోని సినిమా హాళ్లు, థియేటర్లు మరియు మల్టీప్లెక్స్‌లు లేవు

అయితే, సెలూన్లు ప్రారంభించిన తరువాత, ప్రభుత్వం అనుమతించవచ్చు పార్లర్‌లు మరియు జిమ్‌లు జూలై 16 నుండి తెరవబడతాయి.

ఇంకా చదవండి

Previous articleనుపాడాలో 5 టి ముక్కు కింద పిసి కల్చర్ ప్రాబల్యం; వీడియో బేర్స్ ఇట్ ఆల్
Next articleమావోయిస్టుల తిరుగుబాటు

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here