HomeHealthదిలీప్ కుమార్ మేధావి త్రూ హిస్ బెస్ట్ ఫిల్మ్స్

దిలీప్ కుమార్ మేధావి త్రూ హిస్ బెస్ట్ ఫిల్మ్స్

కౌన్ కంబఖ్త్ బర్దాష్త్ కర్నే కో పీతా హై, మెయిన్ టు పీతా హు, కి సాన్స్ లే సాకు . ప్రతి అక్షరం ద్వారా నొప్పి వస్తుంది. అస్తిత్వ బెంగ, ఆత్మ-జాలిని అపహాస్యం చేయడం, ఇంకొక రోజు భరించాల్సిన నిరాశ. కాలక్రమేణా ప్రతిధ్వనించే మాట్లాడే కవిత్వానికి స్వీయ-జాలిని కలిగించే ప్రేమగల వ్యక్తి మాటల స్పష్టతను మందగించడానికి తాగిన మత్తు లేదు. ఈ పంక్తులు చాలా మంది ఫిల్మ్ బఫ్స్‌కు ఇష్టమైన డైలాగ్‌లో అగ్రస్థానంలో ఉన్నాయి. వారు దేవదాస్‌ను సంకలనం చేస్తారు. దిలీప్ కుమార్ ఈ భావోద్వేగాలన్నింటినీ సంగీతకారుడి కంటే ఎక్కువ సూక్ష్మ నైపుణ్యాలతో మాయా స్వరం ద్వారా స్టాయిక్ ధైర్యంతో తెలియజేస్తాడు.

అతను భారతీయ సినిమా యొక్క అసలు స్వరం. అతను దానిని అనేక అర్ధాలను ప్రేరేపించే ఒక సాధనంగా మార్చాడు మరియు అనేక రకాల భావోద్వేగాలపై మెరుస్తున్నాడు. అప్పుడు సంయమనంతో కూడిన బాడీ లాంగ్వేజ్ వచ్చింది – అతను ఎత్తిన వేలు చాలా ప్రత్యేకంగా అతనిది – ఆ తర్వాత చాలా ఆకస్మికంగా అనిపించే కళాత్మక విరామం మరియు ప్రేమ, బాధ, కోపం, వినోదం గురించి మాట్లాడగల కళ్ళు – కెమెరా లెన్స్ పట్టుకోగల ఏదైనా. ఆ కళ్ళు భారీ కనుబొమ్మల క్రింద నుండి చూచినప్పుడు, చిత్రం అస్థిరమైనది.

ఇది క్రాఫ్ట్, కానీ ఇది కనిపించదు. అతను తెలిసినవారిని భిన్నంగా చేయడానికి వైవిధ్యాలను తీసుకురాగలడు. శక్తి (యాదృచ్ఛికంగా, నా పుస్తకంలో రమేష్ సిప్పీ యొక్క ఉత్తమ చిత్రం) యొక్క DCP అశ్విని కుమార్, బాధతో భారం అతని ఏకైక కొడుకు యొక్క తిరస్కరణ, దు orrow ఖం యొక్క మ్యూట్స్ ఉచ్చారణ ఎందుకంటే విధి నొప్పిని అధిగమిస్తుంది. దేవదాస్ కి భిన్నంగా, చనిపోతున్న తన కొడుకును పట్టుకున్నప్పుడు అతని నొప్పి నిశ్శబ్దంగా ఉంటుంది. ) ‘స్వీయ-విధ్వంసక రాజీనామా.

దేవదాస్ తాగడం కూడా శంకర్ డాగ్ (ఇది దిలీప్ కుమార్ ఫిల్మ్‌ఫేర్ ప్రారంభ అవార్డును గెలుచుకుంది) వంటి ఘర్షణలకు కారణం కాదు. , ఎవరు సెంటిమెంట్ క్షమాపణలు మరియు కోపాల మధ్య తిరుగుతారు, ధనవంతులకు మాత్రమే అనుకూలంగా ఉండే దేవునికి వ్యతిరేకంగా దాడి చేస్తారు. దేవదాస్ విచారంలో లోతుగా మునిగిపోతాడు, లక్ష్యం లేని రైలు ప్రయాణాలు అతన్ని ఇంటి నుండి చాలా దూరం తీసుకువెళతాయి, కాని మరణం నుండి కాదు, అతని ప్రతి మేల్కొనే క్షణానికి నీడను ఇస్తుంది. అతని కళ్ళలోని నిరాశ చిత్రం ముగిసిన చాలా కాలం తర్వాత మనల్ని వెంటాడుతోంది. అమియా చక్రవర్తి దర్శకత్వం వహించాడు డాగ్ యొక్క సాంప్రదాయిక కథనం పెరిగిన పిచ్ వద్ద, బిమల్ రాయ్ సంయమనం యొక్క మాస్టర్. టెహ్రావ్ (ప్రశాంతత) యొక్క క్షణాలను సృష్టించడం లక్ష్యంగా పెట్టుకుంది.

ప్రపంచ సినిమాల్లో అత్యుత్తమంగా నిలబడే ఒక చిత్రణను మనం ఎంచుకోవలసి వస్తే, అది దేవదాస్. బిమల్ రాయ్ యొక్క చిత్రం దేవదాస్‌ను ఆర్కిటిపాల్ విషాద వీరుడిగా నిర్వచించింది – ప్రఖ్యాత పూర్వీకుల నుండి మరియు తెలుగు, తమిళం, మలయాళం, అస్సామీ, ఉర్దూ (తరువాత రెండు పాకిస్తానీ వెర్షన్లు తయారు చేయబడ్డాయి). రచయిత తన యుక్తవయసులో ఉన్నప్పుడు రాసిన శరత్ చంద్ర ఛటర్జీ నవల యొక్క నార్సిసిస్టిక్ హీరో హామ్లేటియన్ హీరోగా రూపాంతరం చెందాడు.

శూన్యత మరియు అనాలోచితత హామ్లెట్‌ను హాని చేయగలిగితే, దేవదాస్ యొక్క జడత్వం మరియు సమాజం యొక్క అభిశంసన భయం అతన్ని భారతదేశపు విషాద వీరుడిగా మారుస్తుంది. భారతదేశం వలసరాజ్యం పొందిన సమయంలో తనను తాను తాగుతూ ప్రేమించిన బలహీనమైన వ్యక్తిగా అతను సామూహిక జ్ఞాపకశక్తిలో ఉన్నాడు. ఆధునికత యొక్క డిమాండ్లను ఎదుర్కోవడం, అక్కడ వ్యక్తి నిర్ణయాలు తీసుకుంటాడు మరియు వాటి ద్వారా జీవించగలడు, కర్మ యొక్క అనివార్యతకు వ్యతిరేకంగా వస్తుంది. కేవలం వివేకం లేని ఈ సంఘర్షణ యొక్క అంతర్గతీకరణను దిలీప్ కుమార్ నివసిస్తున్నారు; ఇది అతని భావోద్వేగ మరియు అస్తిత్వ స్థాయికి చేరుకుంది.

దిలీప్ కుమార్ దర్శకుడి శైలికి తగినట్లుగా తన నటన యొక్క పిచ్‌ను పెంచవచ్చు లేదా పొరలు నిర్మించబడిన చుట్టూ కేంద్రాన్ని సృష్టించవచ్చు. పెరిగిన పిచ్‌తో కూడా, అతను ఎప్పుడైనా, వాస్తవికతలో పాతుకుపోయిన తన సహజమైన సమతుల్య భావనను వీడలేదు. మొఘల్-ఇ-అజామ్ లో ఎమోటింగ్ యొక్క విరుద్ధతను చూడండి. పృథ్వీరాజ్ కపూర్ దర్బార్ పట్టుకున్నట్లుగా తన స్టెంటోరియన్ గొంతులో ప్రసంగించాడు. సలీం యొక్క నిశ్శబ్ద, తక్కువ స్వరం కాని దృ speech మైన ప్రసంగం అతని పాత్రను ప్రజలతో – అతని తల్లిదండ్రులు, సభికులు మరియు పరిచారకులు – అంతర్లీన మర్యాదతో మాట్లాడే వ్యక్తిగా స్థిరపరుస్తుంది. తండ్రి చక్రవర్తి మరియు కొడుకు కిరీటం యువరాజు మధ్య వివాదం పెరిగేటప్పుడు నాటకీయ దృశ్యాలలో కూడా సలీం నియంత్రణ కోల్పోడు. అతను అనివార్యమైన వాక్చాతుర్యాన్ని ధ్వనిని సహజంగా చేస్తాడు. అతని చుట్టూ ఉన్న ఇతరులు తమ గొంతులను లేవనెత్తుతారు. ఇతరులు అతనిని అనుకరించారు – ఉద్దేశపూర్వకంగా లేదా తెలియకుండానే. ఎందుకంటే తన కెరీర్ ప్రారంభం నుండే దిలీప్ కుమార్ అధికంగా బయటపడ్డాడు మరియు కెమెరాకు ఏమి అవసరమో సహజంగా తెలుసు. అతను వేదికపై ఎప్పుడూ ప్రదర్శించలేదు, ఫలితంగా, నాటక నటన యొక్క భారాన్ని ఎప్పుడూ ప్రమాణం చేయలేదు.

అశోక్ కుమార్ స్క్రీన్ నటనకు సహజత్వాన్ని తెచ్చాడు, బహుముఖ ప్రజ్ఞాశాలి మోతీలాల్ కూడా పెద్దగా తెలియనివాడు. నిజం. కానీ దిలీప్ కుమార్ దాన్ని పరిపూర్ణంగా తీర్చిదిద్దారు, తద్వారా ఇది స్క్రీన్ నటన యొక్క పాఠ్య పుస్తకం అయింది. భారతీయులు మెథడ్ గురించి వినడానికి ముందే ఇది జరిగింది. పాత్రలో మునిగిపోయే ప్రక్రియ ద్వారా దిలీప్ కుమార్ తనదైన పద్ధతిని కనుగొన్నాడు. వెనుకవైపు, ప్రక్రియ సహజంగా కనిపిస్తుంది. అతను చాలా లోతుగా మునిగిపోయాడు దేవదాస్ అతన్ని పారుదల చేసి నిరాశతో వదిలేశాడు. ఇది చాలా తరచుగా చెప్పిన కథ. మానసిక వైద్యులు అప్పుడు మానసికంగా అలసిపోని తేలికైన చిత్రాలలో నటించమని సలహా ఇవ్వవలసి వచ్చింది. కాబట్టి మీరు ఆజాద్, కోహినూర్ మరియు రామ్ ur ర్ శ్యామ్.

ఇది కూడా చదవండి: దిలీప్ కుమార్-సైరా బాను లవ్ స్టోరీ లోపల, ఇది సమయం, తిరస్కరణ & వివాదం

దిలీప్ కుమార్ స్వాష్ బక్లర్స్ ఆజాద్ మరియు కోహినూర్ అభిరుచి గల శక్తితో, చక్కని కామిక్ సమయాన్ని ప్రదర్శిస్తుంది. ఆన్ సూక్ష్మమైన వ్యంగ్యానికి ప్రవృత్తితో రొమాంటిక్ డూ-గుడర్ యొక్క ముందస్తు సూచనతో వచ్చింది. వాస్తవానికి, రామ్ Sh ర్ శ్యామ్ డబుల్ పాత్రలకు మూసగా అవతరించబడింది: విభిన్న శరీర భాషతో కవలలు, ప్రసంగం, భేదాత్మకంగా వ్యతిరేక పాత్రలకు అనుగుణంగా ఉండే పద్ధతులు.

ఈ చిత్రం యాక్షన్ కేపర్ అయినందున పరిపూర్ణత కోసం అన్వేషణ వదిలివేయబడదు. కోహినూర్ కోసం, దిలీప్ కుమార్ సితార్ యొక్క మూలాధారాలను నేర్చుకున్నాడు, తద్వారా అతని వేళ్లు సరైన ఫ్రీట్స్‌లో ఉంటాయి. అండజ్ కాకుండా, కెమెరా వివేకంతో వెనుక నుండి పియానో ​​వాయించేలా చేస్తుంది. వాస్తవానికి, పాటల పూర్తి ఆర్కెస్ట్రేషన్‌లో పియానో ​​వినబడదు.

అండజ్ రాజ్ కపూర్ ఉన్న ఒక చిత్రం మరియు దిలీప్ కుమార్ కలిసి నటించారు. మెహబూబ్ ఖాన్ చిత్రం తిరోగమనం – నేటి కోణం నుండి మాత్రమే కాదు, సమకాలీన ప్రమాణాల ద్వారా కూడా – ఎందుకంటే ఇది పాశ్చాత్య యువతి పురుషులతో ఉచిత మరియు సులభమైన మార్గాలను ఖండిస్తుంది. దీనిని ప్రోత్సాహంగా తప్పుగా అర్ధం చేసుకోవచ్చు. ఈ సమర్థనీయమైన రిజర్వేషన్లు ఉన్నప్పటికీ, దిలీప్ కుమార్ (మరియు నీగా నార్గిస్) ఈ చిత్రాన్ని చూడటానికి అవసరమైనలా చేస్తారు. మన సినిమా ప్రస్తుతం ఉన్న రద్దు సంస్కృతికి రోగనిరోధక శక్తిని కలిగి ఉంది. పారిపోయిన గుర్రంపై నర్గిస్‌ను దిలీప్ రక్షించడంతో దిలీప్ కుమార్. అతను హృదయ విదారకంగా అందమైనవాడు. అతని ప్రార్థన సరసమైనది – ఉల్లాసభరితమైనది మరియు అతని ప్రేమ పరస్పరం ఉందని నమ్మకంగా ఉంది.

నార్గిస్ యొక్క స్నేహపూర్వక పద్ధతి umption హను సమర్థిస్తుంది. రాజన్ (రాజ్ కపూర్) తన కాబోయే భర్తగా మిడ్ వేగా మారినప్పుడు, దిలీప్ కుమార్ అస్పష్టమైన ముసుగు వేసుకున్నాడు. కానీ అతని కళ్ళు అనర్గళంగా ఉంటాయి, వాటి తీవ్రతకు భంగం కలిగిస్తాయి. స్క్రిప్ట్ శ్రావ్యంగా మారుతుంది మరియు ఇప్పటివరకు స్వీయ-నియంత్రణలో ఉన్న దిలీప్ తలకు గాయం అతనిని విడదీస్తుంది. నీనా తనను ప్రేమిస్తుందని అతను నమ్ముతున్నాడు, మరియు భార్య భక్తికి ఆమె చేసిన నిరసనలు అతన్ని ఒప్పించవు. భావోద్వేగం యొక్క విస్ఫోటనం, అతని గాయం మరియు రాజన్ యొక్క అనుమానాస్పద భర్త చర్య ద్వారా తీవ్రతరం అవుతుందనడంలో సందేహం లేదు. నీనా అతన్ని కాల్చివేస్తుంది.

ఈ రోజు మనం చూసేటప్పుడు అండజ్ యొక్క ఉపశీర్షిక నీనా తిరస్కరణలో ఉందని సూచిస్తుంది: యొక్క స్నేహానికి అతీతంగా ఆమెను దిలీప్ వైపు ఆకర్షించే ఆకర్షణ. తన భర్త పట్ల ప్రేమ యొక్క ఖాళీగా ఉండి, ఉన్మాదంగా ధృవీకరించడం అనేది మనోభావాలను కలవరపరిచే లోతైన భావోద్వేగాలను మచ్చిక చేసుకోవటానికి స్వీయ-మోసపూరిత ప్రయత్నాలు. ఈ భావోద్వేగ కల్లోలాల మధ్యలో అంతుచిక్కని సమస్యాత్మక దిలీప్ ఉంది. అతనిది నిజమైన అండజ్ . బయటి వ్యక్తి యొక్క రహస్యం ఒక రహస్యమైన ప్రమాదకరమైన అయస్కాంతత్వాన్ని జోడిస్తుంది. నీనా యొక్క బెస్ట్ ఫ్రెండ్ షీలా బహిరంగంగా లొంగిపోవడాన్ని మీరు చూస్తారు.

మెహబూబ్ ఖాన్ అమర్ అండర్రేటెడ్ ఫిల్మ్. ఇది మరొక త్రిభుజం, కానీ హీరో గురించి మనకు సందిగ్ధంగా ఉంటుంది. అన్యాయానికి వ్యతిరేకంగా పోరాడే ఒక విద్యావంతురాలైన యువతితో నిశ్చితార్థం చేసుకున్నప్పుడు బలహీనమైన క్షణంలో నమ్మదగిన గ్రామ బెల్లెపై అత్యాచారం చేసిన హీరో యొక్క అపరాధాన్ని ఇది పరిశీలిస్తుంది. దిలీప్ అమర్నాథ్ పాత్రను పోషిస్తాడు, హాస్యాస్పదంగా గౌరవనీయ న్యాయవాది, అతను తుఫాను రాత్రిలో ప్రలోభాలకు లోనవుతాడు. బాధితుడు మనిషి యొక్క గుర్తింపు గురించి మౌనంగా ఉంటాడు – నిమ్మీ అమాయక అమాయకురాలిగా టైప్ కాస్ట్ – మరియు మధుబాల ఆదర్శవాద క్రూసేడర్. నైతిక పిరికివాడిని ఆడటం అనేది ఒక హీరోకి ప్రమాదకర ప్రతిపాదన. దిలీప్ కుమార్ సవాలును స్వీకరించారు. మనస్సాక్షి మరియు స్వీయ-సంరక్షణ మధ్య యుద్ధం నాటకీయ శిఖరాలు లేకుండా, సుదీర్ఘమైన ప్రక్రియగా వ్రాయబడి అమలు చేయబడింది. దిలీప్ కుమార్ ఈ యుద్ధాన్ని అంతర్గతీకరించడం మరియు అలంకారిక వర్ధిల్లులకు సహాయం చేయకుండా ఉక్కిరిబిక్కిరి చేయడాన్ని చూడటం మనోహరమైనది. సూక్ష్మభేదం అంతా. నేను మళ్ళీ చూడాలి.

నయా దౌర్ మరియు గుంగా జమునా హిందీ యొక్క మట్టి మోటైన మాండలికాలపై అతని పాండిత్యానికి నిదర్శనాలు. అతను élan in Andaz తో ధరించిన స్వారీ ఉల్లంఘనల వలె అతను ధోతి కుర్తాలో సౌకర్యంగా ఉంటాడు. సంతోషకరమైన అమాయకత్వం శంకర్ ( నయా దౌర్ ) మరియు బాగీగా మారిన బాధితుడి నుండి వెలువడుతుంది ( గుంగా జమునా ) కథనం తీవ్రంగా భయంకరంగా మారడానికి ముందు.

దిలీప్ కుమార్ సరిగ్గా మెరుస్తున్నది కాదు, కానీ అతని డ్యాన్స్‌లో ఒక రకమైన మ్యాన్లీ దయ ఉంది; అతని ముఖం పరిపూర్ణమైన ఆనందంతో నిండి ఉంది. మరియు అతను డ్యాన్స్ రాణి వైజయంతిమలకు వ్యతిరేకంగా తన సొంత తుమ్కాస్ ను పట్టుకోవచ్చు. సగినా మహాటో వంటి చిత్రంలో అతను అగ్రశ్రేణిని కోల్పోవచ్చు. ఒక మాస్ట్రోను కూడా అప్పుడప్పుడు లోపాలను అనుమతించవచ్చు – సౌదగర్, ఉదాహరణకు, ఇక్కడ దిలీప్ కుమార్ చూడటం ఇబ్బందికరంగా ఉంది భాగస్వామి-ఇన్-క్రైమ్ రాజ్ కుమార్‌తో ఇమ్లీ కా బుటా అర్ధంలేనిది.

తన మూలకంలో పాతకాలపు నటుడి వద్దకు తిరిగి వెళ్లడం. స్క్రీన్ ప్రేమికుడిగా దిలీప్ కుమార్‌ను ఇర్రెసిస్టిబుల్‌గా మార్చడం ఏమిటంటే, అతను తన గొణుగుడు ప్రేమలను ఇస్తాడు. అతని లేడీ ప్రేమ మధుమతి లేదా అసహ్యకరమైన ఆడపిల్ల నాయకుడు . గొణుగుతున్న తీపి నోటింగ్‌లు కొన్నిసార్లు మందలించబడతాయి. కానీ అతనిది అనుకరణ బ్రాండోస్క్ మమ్బుల్ కాదు. సరైన ఉచ్చారణ మరియు స్వచ్ఛత యొక్క శుభాకాంక్షలకు దిలీప్ కుమార్ కట్టుబడి ఉండటం ఈ సున్నితమైన భాగాలను ఆనందపరుస్తుంది.

కర్మ వృద్ధ జైలర్ కూడా తన భార్య తన గాజులను ఫోన్ ద్వారా క్లింక్ చేయాలని కోరుకుంటుంది. అతను ఎప్పుడూ ఆమెతో అనుబంధించే శబ్దం. పిరికి మరియు తృప్తిగా, ఫోన్ యొక్క మరొక చివర నూతన్ తన భర్త యొక్క సాధారణ డిమాండ్ను హ్యూమర్ చేస్తుంది. నిండిన పరిస్థితులలో కూడా శృంగారం సంవత్సరాలుగా సజీవంగా ఉంది. ఇది కేవలం హృదయపూర్వకంగా ఉంటుంది. సుభాష్ ఘాయ్ యొక్క బలము కాదు. అతను దిలీప్ కుమార్ ఆండాజ్ ను ఇర్రెసిస్టిబుల్ అని కనుగొని, నాస్టాల్జియా యొక్క క్షణం సృష్టించడానికి దానిపై పెట్టుబడి పెట్టాడా అని మీరు ఆశ్చర్యపోతారు.

దిలీప్ కుమార్ ప్రసంగంలో సహజమైన కేడెన్స్ ఉంటే, అతని నడక లయలో పడవచ్చు పాట. దీనికి మంచి ఉదాహరణ సుహానా సఫర్ మధుమతి. నా కోసం , ఈ సంగీత పునర్జన్మ కథ మధుమతి అనే పేరుతో నటించిన వైజయంతిమాల కంటే దిలీప్ కుమార్ చిత్రం. ఆమె చాలా స్వీయ-చైతన్యంతో కూడుకున్నది, మరియు ఆమె చెంపకు అతుక్కొని ఉన్న కర్ల్ నన్ను చీల్చుకోవాలనుకుంటుంది. హింసాత్మకంగా. దిలీప్ కుమార్ ఆనంద్ చాలా షేడ్స్ కలిగి ఉన్నారు. అతను మరియు అతని స్నేహితుడు, కొండచరియలు విరిగిపోయి, ఎడారిగా ఉన్న హవేలీని తట్టడం నటనలో ఒక పాఠం. తెలియని ఇంటితో పరిచయం యొక్క వింత భావన విరామాలతో విరామ చిహ్నంగా ఉంటుంది. మునుపటి పుట్టుక యొక్క జ్ఞాపకశక్తి అతని చుట్టూ వీచే డయాఫానస్ కర్టెన్లలో ఆకారంలో ఉంటుంది. దిలీప్ కుమార్ ముఖం చాలా గందరగోళ భావాలకు అద్దం.

ఈ గొప్ప నటుడి జ్ఞాపకాలు మనకు మిగిలి ఉన్నాయి. నేను వ్యక్తిగత పోస్ట్‌స్క్రిప్ట్‌ను జోడించాను. సినిమాపై నేను రాసిన అన్ని సంవత్సరాల్లో, నేను ఇంటర్వ్యూ చేసిన ఏకైక నటుడు దిలీప్ కుమార్. (స్మితా పాటిల్ గురించి నా పుస్తకం కోసం నేను చేసిన ఇంటర్వ్యూలను నేను డిస్కౌంట్ చేస్తాను). నేను మొండిగా నాకోసం ఒక నియమాన్ని రూపొందించాను: విమర్శకుడిగా నా దూరం మరియు నిష్పాక్షికతను కొనసాగించడానికి స్టార్ ఇంటర్వ్యూలు లేవు. ఆల్ ఇండియా రేడియో ముంబైకి ఉత్సాహభరితమైన స్టేషన్ డైరెక్టర్ ఉన్నప్పుడు ఈ నిబంధన విరిగింది (నేను కొంత స్క్రీనింగ్‌లో ఆమెను క్లుప్తంగా కలుసుకున్నాను) మరుసటి గంటలో ఆమె దిలీప్ సాహెబ్‌తో ఇంటర్వ్యూను పరిష్కరించుకున్నానని చెప్పడానికి పిలిచారు. అతను ఇప్పుడే ఫాల్కే అవార్డును గెలుచుకున్నాడు.

ఇది కూడా చదవండి: బాలీవుడ్ ట్రాజెడీ కింగ్

యొక్క అందమైన యుగం యొక్క ముగింపును గుర్తించడానికి 10 సినిమాలు దిలీప్ కుమార్ దూరంగా ఉన్నారు.

నా ఇల్లు 10 నిమిషాల దూరంలో ఉంది, మరియు నాకు తెలియకుండానే చేసిన నిబద్ధతను గౌరవించకూడదనే ఉపన్యాసం నేను అతనికి చేయలేను. కాబట్టి, నేను అతని బంగ్లా వద్ద సిబ్బందితో ఉన్నాను. కొంచెం ఆలస్యం అయినందుకు ఆయన మర్యాదపూర్వక క్షమాపణను నేను ఎప్పటికీ మరచిపోలేను. ఇది చాలా unexpected హించని అంతరాయాలతో ఇంటర్వ్యూ. క్షమాపణతో, దిలీప్ సాహెబ్ నా ప్రశ్నను పునరావృతం చేయమని అడిగాడు. ముందస్తు ప్రణాళికతో కూడిన ప్రశ్నలు లేకుండా ఇది ఎగిరి ఇంటర్వ్యూ.

ఆయన మెరిసే ధోరణి గురించి నాకు చెప్పబడింది. కానీ ఒక చిన్న పుకారు అతని మనస్సులో ఉన్నదానిని వెల్లడించింది. అతను ఇంగ్లీష్ మరియు ఉర్దూ మిశ్రమంలో మాట్లాడటం నాకు ఇప్పటికీ గుర్తుంది. “ హరా అమన్ కా రంగ్ హై . దాని గురించి ఎందుకు సమస్య పెట్టాలి? ” ఇది కొత్త నార్గిస్ దత్ రోడ్ సైన్‌బోర్డ్‌పై ఆందోళనకు పరోక్ష సూచన. ఇది సాధారణ నీలం రంగుకు బదులుగా తెలుపు అక్షరాలకు ఆకుపచ్చ నేపథ్యాన్ని కలిగి ఉంది. శివసేన నర్గిస్ ముస్లిం కావడంతో సంబంధం కలిగి ఉంది. బొంబాయిలో 92-93 అల్లర్ల తరువాత, దిలీప్ సాహెబ్ మరియు అతని స్నేహితుడు మరియు పొరుగున ఉన్న సునీల్ దత్ భారీ సహాయక చర్యలలో నిమగ్నమయ్యారు.

భారతీయులని గర్వించిన మరియు తన మూలాలను అంగీకరించిన వ్యక్తి కోసం పెషావర్, సహాయక చర్యలలో ముస్లిం పక్షపాత ఆరోపణలు బాధ కలిగించాయి – తీవ్రంగా గాయపడ్డాయి. కానీ దిలీప్ కుమార్ రాజకీయ, మతపరమైన బురదజల్లడానికి మొగ్గు చూపలేదు. పండిట్ నెహ్రూతో తనకున్న ఒక సంబంధం గురించి అతను గర్వపడ్డాడు, అతను ఒక దిలీప్ మతోన్మాది అని చెప్పినట్లు నివేదించబడింది – ఒక సమావేశంలో ఇతర సినీ ప్రముఖుల అశ్లీలతకు. దిలీప్ కుమార్ సహమత్ సమావేశాలకు హాజరయ్యాడు మరియు శివసేనను తన గొడవ లేని రీతిలో తీసుకున్నాడు.

తన వెంటాడే చిత్రణలతో మనలను ఆకర్షించిన గొప్ప నటుడు మరింత అద్భుతమైన వ్యక్తి. కోర్కి ఒక పెద్దమనిషి, తన మనస్సు చాలా అవసరమైనప్పుడు మాట్లాడటంలో నిజాయితీగా మరియు మర్యాదగా.

అలాగే చదవండి: దిలీప్ కుమార్

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here