HomeBusinessకేరళ 10% 'పాజిటివిటీ' ఉచ్చులో చిక్కుకుంది

కేరళ 10% 'పాజిటివిటీ' ఉచ్చులో చిక్కుకుంది

. సెంటు. తిరువనంతపురంలోని కేర్ హాస్పిటల్ నెట్‌వర్క్.

సెరోప్రెవలెన్స్ రేటు 10.7 శాతం (మార్చి) తో, భారీ సంఖ్యలో ప్రజలు వైరస్ బారిన పడుతున్నారు. రెండవ వేవ్ ఇప్పటికే కొంతమందిని పట్టుకున్నట్లు అనిపిస్తుంది మరియు మూడవ వేవ్ అడ్డాలను సడలించినట్లుగా ఏర్పడుతుందనే ఆందోళన ఉంది.

“మనకు లభించనంత కాలం మా వేళ్లు దాటిపోతాయి టీకా డ్రైవ్ జ్వరం గల పిచ్‌కు, ”ఆమె బిజినెస్‌లైన్‌తో చెప్పారు. వైరస్ ఉత్పరివర్తనలు మరియు వైవిధ్యాలు చాలా అనూహ్యమైనవి, మరియు మేము ఎటువంటి అవకాశాన్ని తీసుకోలేము. మా ఉత్తమ లెక్కలు నిరంతర టీకా డ్రైవ్ లేకుండా భయపడవచ్చు, ఆమె అన్నారు.

‘నో రెస్పిట్’

ఆమె కూడా అక్కడ ఉందని భావించింది ‘ముసుగు అలసట’ అభివృద్ధి చెందుతున్న సంకేతాలు, ఇది చాలా ఎక్కువ స్థాయిలో జబ్బులు రావడానికి రాష్ట్రం కారణం. “టీకా తరువాత, మేము తేలికపాటి సంక్రమణతో జీవించగలమని ఆశిస్తున్నాము.”

రాష్ట్ర ఆరోగ్య మంత్రిత్వ శాఖ ప్రకారం, కేరళ పెరుగుతున్న సంక్రమణల నుండి ఉపశమనం పొందడం లేదు. మూడవ తరంగాన్ని ఎదుర్కొనేందుకు రాష్ట్రం సన్నద్ధమవుతోందని మంత్రిత్వ శాఖ వర్గాలు తెలిపాయి. జూలై మొదటి తొమ్మిది రోజులలో, రాష్ట్రం 1.14 లక్షల కొత్త కేసులను నివేదించింది.

“మేము సిద్ధంగా ఉన్నాము. ఆస్పత్రులు మరియు చికిత్స కేంద్రాలలో ఆక్సిజన్ లభ్యత నిర్ధారించబడుతుంది. పిల్లల కోవిడ్ మరియు పోస్ట్ కోవిడ్ చికిత్సను కూడా విడిగా పర్యవేక్షిస్తున్నారు, ”అని రాష్ట్ర ఆరోగ్య మంత్రిత్వ శాఖ అధికారి ఒకరు తెలిపారు.

కోవిడ్ చికిత్స కేంద్రాలు మరియు క్లిష్టమైన సంరక్షణ కేంద్రాలలో లభించే 1.98 లక్షల పడకలలో 70 శాతం ఇప్పుడు అందుబాటులో ఉన్నాయని రాష్ట్ర ప్రభుత్వ అధికారి తెలిపారు.

ఇది కూడా చదవండి: కేరళ హైకోర్టు మద్యం దుకాణాలలో

జనం కోసం స్టేట్ ఎక్సైజ్ డిపార్టుమెంటును పరీక్షించింది. “ఒక నిర్దిష్ట ప్రాంతంలో ఒక వారం సగటు టిపిఆర్ 30 శాతానికి మించి ఉంటే, మేము పరీక్షలను మూడు రెట్లు పెంచుతాము” అని అధికారి తెలిపారు.

“మేము వ్యాక్సిన్ల కొరతను ఎదుర్కొంటున్నాము మరియు మేము దీనిని పరిష్కరించడానికి కార్యాచరణ ప్రణాళికను సిద్ధం చేస్తున్నారు. మేము రోజుకు రెండున్నర లక్షలకు పైగా మోతాదు ఇస్తున్నాము.

జనాభాలో 34.14 శాతం మందికి మొదటి మోతాదు లభించిందని, 11.54 శాతం (38.55 లక్షలు) రెండు మోతాదుల వ్యాక్సిన్‌ను పొందారని కేంద్రం తెలిపింది. అందరికీ టీకాలు వేసినట్లు నిర్ధారించడానికి రిజిస్ట్రేషన్ డ్రైవ్ కూడా ప్రారంభమైంది.

‘ఇప్పటికీ రెండవ తరంగంలో ఉంది’

పిటి జకారియాస్, ప్రెసిడెంట్, ఇండియన్ మెడికల్ అసోసియేషన్-కేరళ, రెండవ వేవ్ ఇంకా చాలా ఉంది. అతను ఇంకా భయపడిన మూడవ వేవ్ యొక్క ఆవిర్భావాన్ని తోసిపుచ్చాడు. ప్రజలు మరింత అవగాహన కలిగి ఉంటారు మరియు ప్రోటోకాల్‌లను ఖచ్చితంగా పాటిస్తారు మరియు ఎక్కువ మంది ముసుగులు ధరిస్తారు. బహిర్గతం. ఇది క్యారియర్‌లను కనిపెట్టడానికి మరియు వాటిని కఠినమైన పర్యవేక్షణలో ఉంచడానికి వీలు కల్పిస్తుంది. ఇది ప్రసారాన్ని అరికట్టగలదు.

ఇది కూడా చదవండి: వైద్య ఆక్సిజన్

రవాణా ఖర్చును నిర్ణయించే ప్రక్రియను వేగవంతం చేయాలని కేరళ హైకోర్టు ప్రభుత్వాన్ని కోరింది.

గత సంవత్సరం మహమ్మారి వ్యాప్తి చెందడంతో సుమారు 15 లక్షల మంది ప్రజలు తమ స్వస్థలాలకు తిరిగి వచ్చారని అంచనా. రోగలక్షణ మరియు లక్షణం లేని వ్యక్తులు ఉన్నారు. రోగలక్షణ వ్యక్తులను ఫస్ట్ లైన్ కోవిడ్ ట్రీట్మెంట్ సెంటర్లకు తీసుకెళ్లగా, మెజారిటీని ఏర్పరిచిన అసింప్టోమాటిక్ గ్రూప్, ఇతరులతో కలిసిపోయి, ప్రసారాన్ని ప్రేరేపిస్తుంది.

ఇది వైరస్ వ్యాప్తికి దోహదపడే కారకాల్లో ఒకటి రాష్ట్రంలో. “18 సంవత్సరాల కంటే తక్కువ వయస్సు ఉన్నవారిపై దృష్టి పెట్టాలి, వారు ఇప్పటికీ వ్యాక్సిన్ల పరిధిలో లేరు” అని జకారియాస్ చెప్పారు. జనాభాలో కనీసం 80 శాతం మందికి టీకాలు వేయడం ఒక్కటే మార్గం. కానీ ఇప్పటివరకు, కేవలం 12 శాతం మందికి మాత్రమే జబ్‌లు వచ్చాయి.

ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

25 ఏళ్ల వీడియో గేమ్ సూపర్ మారియో 64 యొక్క సీలు చేసిన కాపీ రికార్డు స్థాయిలో $ 1.5 మిలియన్లకు విక్రయిస్తుంది

షిప్పింగ్ కార్యకలాపాలకు మంగళూరు నౌకాశ్రయాన్ని ఉపయోగించాలనే నిర్ణయాన్ని లక్షద్వీప్ అడ్మిన్ సమర్థించారు

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here