HomeGENERALస్ప్రింటర్ మిల్కా సింగ్‌ను సికింద్రాబాద్‌లో చేశారు

స్ప్రింటర్ మిల్కా సింగ్‌ను సికింద్రాబాద్‌లో చేశారు

హైదరాబాద్ : 1960 లో రోమ్‌లో జరిగిన ఒలింపిక్స్‌లో మిల్కా సింగ్ తరంగాలు చేశాడు, కాని స్ప్రింటర్‌గా అతని బిడ్డ అడుగులు ఇక్కడ సికింద్రాబాద్‌లో తీసుకోబడ్డాయి, అక్కడ అతన్ని కార్ప్స్ ఆఫ్ ఎలక్ట్రికల్‌లో నియమించారు. మరియు 1952 లో సైన్యం యొక్క మెకానికల్ ఇంజనీర్స్ (EME).

‘ఫ్లయింగ్ సిక్కు’ శనివారం రాత్రి కోవిడ్ సమస్యలతో మరణించాడు. ఆయన వయసు 91.

అతను EME సెంటర్ ప్రాంతంలో మరియు చుట్టుపక్కల శిక్షణ పొందాడు, అనేక ఎత్తుపైకి వెళ్ళడం ద్వారా తన బలాన్ని మరియు శక్తిని పెంచుకున్నాడు – అతను రాతితో నిండిన అమ్ముగుడా కొండపైకి వెళ్తాడు బోలారామ్ మరియు అమ్ముగుడ మధ్య అప్పటి మీటర్ గేజ్ ట్రాక్‌లో నడిచే రైలుతో పాటు బ్యాగ్ మరియు నడుస్తుంది. “ఒక నిర్దిష్ట రైలు డ్రైవర్ నన్ను ప్రోత్సహించడానికి మరియు గుడ్డు పెట్టడానికి ఉపయోగించేవాడు. ఇది ఒక రకమైన ప్రేరణ మరియు నేను ఎక్కువ దూరం పరిగెత్తగలిగాను, ”అని మిల్కా తరువాత ఇంటర్వ్యూలలో గుర్తుచేసుకున్నాడు.

తన క్రీడా విజయానికి ఆర్మీ, ఇఎంఇ మరియు సికింద్రాబాద్ కంటోన్మెంట్లను అతను ఎల్లప్పుడూ జమ చేశాడు. “నేను ఆర్మీలో చేరకపోతే నేను అంత కష్టపడి ఉండేవాడిని కాదు” అని మిల్కా చెప్పారు.

సముచితంగా, EME సెంటర్‌లోని ఒక కాలనీకి అతని పేరు పెట్టబడింది, అలాగే EME లోపల స్టేడియం అతను శిక్షణ పొందిన కేంద్రం. 2014 లో మిల్కా సింగ్ స్టేడియం ప్రారంభోత్సవం సందర్భంగా, లెజెండ్ ఉద్వేగానికి లోనయ్యాడు, మట్టిగడ్డను ముద్దు పెట్టుకున్నాడు మరియు అది అతనికి గురుద్వారా లాంటిదని చెప్పాడు.

మిల్ఖా 1952 నుండి 1960 వరకు నివసించిన సికింద్రాబాద్ 1960 ఒలింపిక్స్‌లో అతను మీసంతో 400 మీటర్ల కాంస్య పతకాన్ని కోల్పోయాడు, ఇది ఎల్లప్పుడూ అతనికి ప్రత్యేకమైనది. “అతను సికింద్రాబాద్ / హైదరాబాద్ నుండి అథ్లెట్లను చూసినప్పుడల్లా, అతను తక్షణ అనుబంధాన్ని పెంచుకుంటాడు. ‘మాయి సికింద్రాబాద్ కా రైస్ ఖనే కే బాడ్ రన్నింగ్ స్టార్ట్ కియా’ (సికింద్రాబాద్‌లో బియ్యం తిన్న తర్వాత నేను పరిగెత్తడం మొదలుపెట్టాను) అతను ఒకసారి నాకు సరదాగా చెప్పాడు. అతను ఇక్కడ తన అనేక జ్ఞాపకాల గురించి కూడా మాట్లాడుతుంటాడు, ”అని నగరానికి చెందిన ప్రముఖ సుదూర రన్నర్ ప్రభాకర రావు ములగల ఈ వార్తాపత్రికతో అన్నారు.

“ మిల్ఖా సిండర్ మీద నడుస్తున్నట్లు మనం కూడా గుర్తుంచుకోవాలి ట్రాక్‌లు, ప్రస్తుత సింథటిక్ వాటిపై కాదు, అథ్లెట్లకు సెకను వరకు ప్రయోజనం ఇస్తాయి. రోమ్ ఒలింపిక్స్‌కు పక్షం రోజుల ముందు ఓస్లో (నార్వే) లో జరిగిన మీట్‌లో 46 సెకన్లలోపు 400 మీ. పరుగులు చేసిన తొలి వ్యక్తి, దక్షిణాఫ్రికాకు చెందిన మాల్కం స్పెన్స్ కంటే 0.1 సెకన్ల వెనుక నాలుగో స్థానంలో నిలిచాడు. తరువాత, వర్ణవివక్ష కారణంగా దక్షిణాఫ్రికాకు 36 సంవత్సరాలు క్రీడ నుండి నిషేధించబడింది … ఆ కాంస్య ప్రపంచంలోని అత్యుత్తమ పోటీలకు పాల్పడిన మిల్కాకు చెందినది కావచ్చు ”అని జాతీయ మరియు అంతర్జాతీయ రేసుల్లో 300-ప్లస్ బంగారు పతకాలు సాధించిన ప్రభాకర అన్నారు. , మరియు 69 వద్ద ఇప్పటికీ రేసుల్లో పోటీపడుతుంది.

ఇంకా చదవండి

Previous articleతెలంగాణలోని పాఠశాలలు, కళాశాలలను తిరిగి తెరవడానికి తల్లిదండ్రులు వ్యతిరేకిస్తున్నారు
Next articleLAC నుండి COVID-19 పోరాటం: IAF చీఫ్ శక్తిని ప్రదర్శిస్తుంది
RELATED ARTICLES

యుఎఇ ఎమిరేట్స్ విమానయాన సంస్థ జూన్ 23 నుండి భారతదేశం నుండి దుబాయ్కు విమాన సర్వీసులను తిరిగి ప్రారంభించనుంది

'యమునాలో అమ్మోనియా స్థాయిలు మళ్లీ పెరిగాయి, Delhi ిల్లీలో నీటి సరఫరాను తాకాయి'

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments