HomeGENERALలాభాలను ఆర్జించే సోషల్ మీడియా సంస్థలు ప్రజాస్వామ్యంపై భారతదేశానికి ఉపన్యాసం ఇవ్వకూడదు: రవిశంకర్ ప్రసాద్

లాభాలను ఆర్జించే సోషల్ మీడియా సంస్థలు ప్రజాస్వామ్యంపై భారతదేశానికి ఉపన్యాసం ఇవ్వకూడదు: రవిశంకర్ ప్రసాద్

సోషల్ మీడియా దిగ్గజాలు భారతదేశంలో తమ కార్యకలాపాలను కొనసాగించి లాభాలను ఆర్జించాలనుకుంటే, వారు “భారత రాజ్యాంగం మరియు భారత చట్టాలను” పాటించాల్సి ఉంటుందని కేంద్ర సమాచార సాంకేతిక మంత్రి రవిశంకర్ ప్రసాద్ శనివారం గట్టిగా చెప్పారు. .

ప్రసాద్ సోషల్ మీడియా దిగ్గజాలను “వాక్ స్వేచ్ఛ” మరియు “ప్రజాస్వామ్యం” గురించి భారతదేశానికి ఉపన్యాసం చేయవద్దని కోరారు, అయితే కేంద్రం యొక్క కొత్త ఐటి నియమాలు “దుర్వినియోగం” మరియు ”

కేంద్రం యొక్క కొత్త ఐటి నిబంధనలపై కేంద్రం మరియు ట్విట్టర్, ఫేస్‌బుక్ మరియు వాట్సాప్ వంటి కొన్ని సోషల్ మీడియా ప్లాట్‌ఫారమ్‌ల మధ్య గొడవ నేపథ్యంలో ఆయన వ్యాఖ్యలు వచ్చాయి. గోప్యతా సమస్యలపై కోర్టులో కొత్త నిబంధనలను వాట్సాప్ సవాలు చేయగా, కంప్లైయెన్స్ ఆఫీసర్‌ను నియమించనందుకు ట్విట్టర్‌ను కేంద్రం ఉపసంహరించుకుంది, దీని తరువాత మైక్రోబ్లాగింగ్ సైట్ తాత్కాలిక చీఫ్ కంప్లైయెన్స్ ఆఫీసర్‌ను నియమించింది.

ప్రసంగిస్తున్నప్పుడు సింబియోసిస్ గోల్డెన్ జూబ్లీ లెక్చర్ సిరీస్‌లో భాగంగా సింబియోసిస్ ఇంటర్నేషనల్ యూనివర్శిటీ నిర్వహించిన ‘సోషల్ మీడియా & సోషల్ సెక్యూరిటీ’ మరియు ‘క్రిమినల్ జస్టిస్ సిస్టమ్ రిఫార్మ్స్: యాన్ అన్‌ఫినిష్డ్ ఎజెండా’ అనే అంశంపై ఉపన్యాసం, ప్రసాద్ శనివారం మాట్లాడుతూ, కొత్త ఐటి నిబంధనలు మొదట ఫిబ్రవరిలో ప్రకటించారు, ప్లాట్‌ఫాం వినియోగదారులకు వారి మనోవేదనల పరిష్కారానికి ఒక ఫోరమ్ ఇవ్వండి.

“కొత్త నిబంధనలకు సోషల్ మీడియా కంపెనీలు భారతదేశానికి చెందిన ఫిర్యాదుల పరిష్కార అధికారి, సమ్మతి అధికారి మరియు నోడల్ ఆఫీసర్ తద్వారా మిలియన్ల మంది సోషల్ మీడియా వినియోగదారులకు ఫిర్యాదుల పరిష్కారానికి ఒక ఫోరమ్ లభిస్తుంది “అని ప్రసాద్ అన్నారు, దేశంలో ముగ్గురు అధికారులను నియమించడానికి సంస్థలను పొందడం ద్వారా ఎవరూ” చంద్రుడిని అడగడం లేదు “అని అన్నారు.

“ఇవి ప్రాథమిక అవసరాలు. అమెరికాలో ఉంటున్న లాభదాయక సంస్థ నుండి భారతదేశానికి వాక్ స్వేచ్ఛ మరియు ప్రజాస్వామ్యం గురించి ఉపన్యాసం అవసరం లేదని నేను పునరుద్ఘాటిస్తాను. భారతదేశానికి స్వేచ్ఛా, న్యాయమైన ఎన్నికలు ఉన్నాయి, స్వతంత్ర న్యాయవ్యవస్థ, మీడియా, పౌర సమాజం. ఇక్కడ నేను విద్యార్థులతో మాట్లాడుతున్నాను మరియు ప్రశ్నలు తీసుకుంటున్నాను, ఇది నిజమైన ప్రజాస్వామ్యం. కాబట్టి ఈ లాభదాయక సంస్థలు ప్రజాస్వామ్యం గురించి మాకు ఉపన్యాసం ఇవ్వకూడదు, “అని ఆయన అన్నారు.

” భారతీయ కంపెనీలు అమెరికాలో వ్యాపారం చేయడానికి వెళ్ళినప్పుడు, వారు అమెరికన్ చట్టాలను పాటించలేదా? భారతదేశం డిజిటల్ మార్కెట్ కాబట్టి మీరు మంచి డబ్బు, మంచి లాభాలు సంపాదిస్తారు, సమస్య లేదు. ప్రధానమంత్రిని విమర్శించండి, నన్ను విమర్శించండి, కఠినమైన ప్రశ్నలు అడగండి, కాని మీరు భారత చట్టాలను ఎందుకు పాటించరు? మీరు భారతదేశంలో వ్యాపారం చేయాలనుకుంటే, మీరు భారత రాజ్యాంగం మరియు భారతదేశ చట్టాలను పాటించాలి “అని లా అండ్ జస్టిస్ పోర్ట్‌ఫోలియోను కలిగి ఉన్న మంత్రి ఉద్ఘాటించారు.

ఈ సంస్థలకు మూడు నెలలు వచ్చాయని ప్రసాద్ అన్నారు కొత్త ఐటి నిబంధనలను పాటించటానికి, మే 26 తో ముగిసే కాలం.

“నేను వారికి మంచి సమయం ఇస్తాను అని చెప్పాను. వారు పాటించలేదు. అందువల్ల, ఇది చట్టం యొక్క పరిణామాల వల్ల అయిపోయింది మరియు నా వల్ల కాదు. ఇప్పుడు, ఏమి జరుగుతుంది? కోర్టు కార్యకలాపాలు, దర్యాప్తు చర్యలపై వారు స్పందించాల్సి ఉంటుంది “అని ప్రసాద్ అన్నారు.

కొత్త ఐటి నిబంధనలను పాటించనందున కేంద్ర ప్రభుత్వం ఇటీవల ట్విట్టర్ యొక్క ‘మధ్యవర్తిత్వ వేదిక’ హోదాను ఉపసంహరించుకుంది.

(పిటిఐ ఇన్‌పుట్‌లతో)


లోతైన, లక్ష్యం మరియు మరింత ముఖ్యంగా సమతుల్య జర్నలిజం కోసం, lo ట్లుక్‌కు సభ్యత్వాన్ని పొందడానికి ఇక్కడ క్లిక్ చేయండి పత్రిక


ఇంకా చదవండి

Previous articleఎల్‌జెపి ఫ్యాక్షనల్ వార్: పారాస్-లెడ్ గ్రూప్ న్యూ నేషనల్ ఎగ్జిక్యూటివ్‌ను ప్రకటించింది
Next articleమిల్కా సింగ్ కథ అందరితో మాట్లాడుతుంది: స్ప్రింట్ లెజెండ్ తో జ్ఞాపకాలపై ఫర్హాన్ అక్తర్
RELATED ARTICLES

యుఎఇ ఎమిరేట్స్ విమానయాన సంస్థ జూన్ 23 నుండి భారతదేశం నుండి దుబాయ్కు విమాన సర్వీసులను తిరిగి ప్రారంభించనుంది

'యమునాలో అమ్మోనియా స్థాయిలు మళ్లీ పెరిగాయి, Delhi ిల్లీలో నీటి సరఫరాను తాకాయి'

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments