Monday, January 17, 2022
spot_img
HomeసాధారణJ&K ప్రభుత్వం రియాల్టీ సమ్మిట్‌లో దాదాపు రూ. 19,000 కోట్ల 39 అవగాహన ఒప్పందాలను కుదుర్చుకుంది.

J&K ప్రభుత్వం రియాల్టీ సమ్మిట్‌లో దాదాపు రూ. 19,000 కోట్ల 39 అవగాహన ఒప్పందాలను కుదుర్చుకుంది.

జమ్మూ కాశ్మీర్ ప్రభుత్వం సోమవారం గృహ, హోటల్ మరియు వాణిజ్య ప్రాజెక్టుల అభివృద్ధికి దాదాపు రూ. 19,000 కోట్ల విలువైన 39 అవగాహన ఒప్పందాలపై సంతకం చేయడం ద్వారా దేశంలోని రియల్ ఎస్టేట్ పెట్టుబడిదారులకు కేంద్ర పాలిత ప్రాంతాన్ని తెరిచింది.

J&K యొక్క మొదటి రియల్ ఎస్టేట్ సమ్మిట్‌లో అవగాహన ఒప్పందాలపై సంతకాలు చేయడం “చారిత్రకమైనది” అని లెఫ్టినెంట్ గవర్నర్ మనోజ్ సిన్హా అన్నారు. యూటీ పరివర్తన దిశగా అడుగు.. సమ్మిట్‌లో విలేకరుల సమావేశంలో ఆయన మాట్లాడుతూ ప్రభుత్వం ఇప్పటికే రియాల్టీ చట్టం రెరాను అమలు చేసిందని, యూటీలో మోడల్ టెనెన్సీ చట్టాన్ని ఆమోదించిందని.. ఆస్తుల రిజిస్ట్రేషన్‌పై స్టాంప్ డ్యూటీని ప్రభుత్వం తగ్గిస్తామని రియల్టర్లకు హామీ ఇచ్చారు. ఇతర రాష్ట్రాలకు అనుగుణంగా మరియు ప్రాజెక్టుల వేగవంతమైన ఆమోదం కోసం సింగిల్ విండో వ్యవస్థను ఏర్పాటు చేయండి. 18,300 కోట్ల పెట్టుబడి ప్రతిపాదనలు మాకు అందాయి” అని ఆయన ఇక్కడ విలేకరులతో అన్నారు. హీరానందానీ గ్రూప్, సిగ్నేచర్ గ్లోబల్, ఎన్‌బిసిసి మరియు రహేజా డెవలపర్స్‌తో సహా చాలా మంది డెవలపర్‌లు రూ. 18,900 కోట్ల విలువైన ఎంవోయూలపై సంతకాలు చేశాయని ఇండస్ట్రీ బాడీ నరెడ్కో ఒక ప్రకటనలో తెలిపింది. J&K ప్రభుత్వం, కేంద్ర గృహ మరియు పట్టణ వ్యవహారాల మంత్రిత్వ శాఖ మరియు రియల్టర్ల సంస్థ NAREDCO ద్వారా నిర్వహించబడింది. J&K లో అవకాశాలు, మరియు UT యొక్క ఆర్థిక వ్యవస్థను కూడా పెంచుతాయి. వచ్చే ఏడాది మే 21-22 తేదీలలో శ్రీనగర్‌లో ఇదే విధమైన రియల్ ఎస్టేట్ సమ్మిట్ నిర్వహించబడుతుందని కూడా ఆయన ప్రకటించారు. స్థానిక ప్రజల భూభాగాలు ఉంటాయని ప్రతిపక్ష పార్టీల ఆరోపణల గురించి అడిగారు. అభివృద్ధి పేరుతో తీసివేసారు, ఇది “ప్రజలను భయపెట్టడానికి మరియు రెచ్చగొట్టే ప్రయత్నం” అని సిన్హా అన్నారు. జనాభాలో ఎటువంటి మార్పు ఉండదని ఆయన అన్నారు.

ముందుగా ఈవెంట్‌ను ఉద్దేశించి సిన్హా మాట్లాడుతూ, కొంతమంది J&K ప్రజలకు సౌకర్యాలు పొందాలని కోరుకోవడం లేదని అన్నారు. ఇతర రాష్ట్రాల మాదిరిగానే అభివృద్ధి. J&K ప్రజలను తప్పుదోవ పట్టించే ప్రయత్నాలు జరుగుతున్నాయని, నిరుద్యోగం మరియు అభివృద్ధి లోపానికి ఇది ఒక కారణమని ఆయన అన్నారు. J&Kలో ప్రతిభ మరియు సామర్థ్యం ఉందని పేర్కొన్న సిన్హా, UT ఇతర రాష్ట్రాలతో సమానంగా ఉండే రోజులు ఎంతో దూరంలో లేవని అన్నారు. “మేము అటువంటి గోడలన్నింటినీ బద్దలు చేస్తాము” ఇది J & K యొక్క సామాన్య ప్రజల ప్రయోజనాల కోసం అభివృద్ధికి అడ్డంకులు సృష్టించడానికి ప్రయత్నిస్తుంది, అతను నొక్కి చెప్పాడు.

రియల్ ఎస్టేట్ డెవలపర్లు UT యొక్క స్థానిక బిల్డర్‌లతో భాగస్వామ్యం కావాలని కోరినట్లు లెఫ్టినెంట్ గవర్నర్ చెప్పారు, తద్వారా స్థానిక ప్రజలు కూడా అభివృద్ధి ప్రక్రియలో భాగస్వామ్యం పొందుతారు. గత రెండేళ్లలో J&Kలో విప్లవాత్మక మార్పులు వచ్చాయని, ఉత్తరప్రదేశ్ కంటే UT 100 శాతం ఎక్కువ ప్రోత్సాహాన్ని అందిస్తోందని ఆయన అన్నారు. ఆర్టికల్ 370 ఆగష్టు 5, 2019 న రద్దు చేయబడింది మరియు రాష్ట్రాన్ని రెండు కేంద్ర పాలిత ప్రాంతాలుగా విభజించారు – జమ్మూ మరియు కాశ్మీర్ మరియు లడఖ్.

ప్రాజెక్టుల అభివృద్ధి కోసం ప్రభుత్వం 6,000 ఎకరాల భూమిని గుర్తించిందని, వ్యవసాయ భూమి యొక్క భూ వినియోగాన్ని మార్చడానికి నిబంధనలను కూడా రూపొందించిందని సిన్హా చెప్పారు. కొత్త పారిశ్రామిక పథకం కింద రూ.44,000 కోట్ల విలువైన పెట్టుబడి ప్రతిపాదనలను తమ ప్రభుత్వం ప్రకటించిందని, త్వరలోనే ఈ సంఖ్య రూ.60,000 కోట్లకు చేరుకుంటుందని సిన్హా హైలైట్ చేశారు. ప్రాజెక్టుల అభివృద్ధికి కొత్త పారిశ్రామిక విధానంలో సొంత భూమిని కూడా ప్రభుత్వం అందజేస్తుందని చెప్పారు.

భూమిని కలిగి ఉన్న వ్యక్తులు తమ భూమిని ఎలా ఉపయోగించాలో నిర్ణయించుకునే స్వేచ్ఛను కలిగి ఉండాలని సిన్హా అన్నారు. హౌసింగ్ ప్రాజెక్టుల అభివృద్ధికి సంబంధించి 20 ఎంవోయూలు ఈ సమావేశంలో సంతకాలు చేయగా, ఏడు వాణిజ్య, నాలుగు హాస్పిటాలిటీ, మూడు ఇన్‌ఫ్రాటెక్, మూడు ఫిల్మ్ అండ్ ఎంటర్‌టైన్‌మెంట్ మరియు రెండు ఫైనాన్స్ ప్రాజెక్ట్‌లకు సంబంధించి సంతకాలు జరిగాయి. ఎంఓయూలపై సంతకం చేసిన రియల్ ఎస్టేట్ కంపెనీలలో సిగ్నేచర్ గ్లోబల్, సమ్యక్ గ్రూప్, రౌనక్ గ్రూప్, హీరానందని కన్‌స్ట్రక్షన్స్ మరియు హౌసింగ్ ప్రాజెక్ట్‌ల కోసం ఎన్‌బిసిసి ఉన్నాయి. చాలెట్ హోటల్స్ హాస్పిటాలిటీ కోసం ఎంఓయూపై సంతకం చేసింది. రహేజా డెవలపర్స్, గోయెల్ గంగా, GHP గ్రూప్ మరియు శ్రీ నామన్ గ్రూప్ హౌసింగ్ ప్రాజెక్ట్‌ల కోసం ప్రారంభ ఒప్పందాలపై సంతకాలు చేశాయి.

-PTI ఇన్‌పుట్‌లతో

ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments