Monday, January 17, 2022
spot_img
Homeవ్యాపారంCoid-19: పిల్లల వ్యాక్స్/బూస్టర్‌పై కేంద్రం సోమవారం రాష్ట్రాలతో సమావేశానికి పిలుపునిచ్చింది

Coid-19: పిల్లల వ్యాక్స్/బూస్టర్‌పై కేంద్రం సోమవారం రాష్ట్రాలతో సమావేశానికి పిలుపునిచ్చింది

పిల్లలకు టీకాలు వేయడానికి మరియు అర్హులైన జనాభాకు బూస్టర్ డోస్ ఇవ్వడానికి ఫ్రేమ్‌వర్క్‌పై నిర్ణయం తీసుకోవడానికి కేంద్రం మంగళవారం రాష్ట్రాలతో సమావేశాన్ని ఏర్పాటు చేసింది.

ప్రధాని నరేంద్ర మోదీ శనివారం ఒక ప్రకటన చేశారు. జనవరి 3 నుండి 15-18 సంవత్సరాల వయస్సు గల వారికి టీకా కార్యక్రమం జనవరి 10 నుండి హెల్త్‌కేర్ మరియు ఫ్రంట్‌లైన్ వర్కర్ల కోసం ‘ముందుజాగ్రత్త మోతాదుల’తో పాటు. అదనంగా, సహ-అనారోగ్యాలు ఉన్న 60 ఏళ్లు పైబడిన వారికి కూడా బూస్టర్ షాట్ పొందే అవకాశం ఉంటుంది. డాక్టర్ సలహా మీద. ఇప్పటివరకు, జైడస్ కాడిలా మరియు భారత్ బయోటెక్ తమ టీకాలను పిల్లలకు ఉపయోగించడం కోసం డ్రగ్ రెగ్యులేటర్ నుండి అనుమతి పొందాయి. అయితే, Zydus Cadila యొక్క ZyCov D 15-18 సెట్‌లో నిర్వహించబడుతుందా అనేది ఇంకా స్పష్టంగా తెలియలేదు.

“అన్ని రాష్ట్రాలు డిసెంబర్ 28న కేంద్రంతో వీడియో కాన్ఫరెన్సింగ్ ద్వారా సమావేశమై చర్చిస్తాయి. ఆరోగ్య సంరక్షణ/ఫ్రంట్‌లైన్ కార్మికుల కోసం పిల్లలకు టీకా కార్యక్రమం మరియు బూస్టర్ డోస్ అమలు కోసం ఫ్రేమ్‌వర్క్, ”అని రాష్ట్ర ఆరోగ్య మంత్రిత్వ శాఖ మూలం బిజినెస్‌లైన్‌కి తెలిపింది.

ఉత్తరాఖండ్ ప్రకారం ఆరోగ్య మంత్రిత్వ శాఖ వర్గాలు, 15-18 మధ్య వయస్సు గల పిల్లలు 12 లక్షల మంది వరకు ఉన్నారు మరియు రాష్ట్రంలో దాదాపు 5 లక్షల కోవాక్సిన్ షాట్స్ నిల్వలు ఉన్నాయి. అదేవిధంగా, రాజస్థాన్‌లో 15–18 ఏళ్ల మధ్య వయస్సు గల వారు దాదాపు 51 లక్షల మంది ఉన్నారు మరియు రాష్ట్రంలో దాదాపు 4 లక్షల కోవాక్సిన్ డోస్‌లు ఉన్నాయి.

“కోవాక్సిన్ ఇంజెక్ట్ చేయదగిన వ్యాక్సిన్ మరియు దానిని నిర్వహించడానికి కార్మికులు ఇప్పటికే శిక్షణ పొందినందున, తదుపరి శిక్షణ అవసరం లేదు. అయితే, CoWIN ప్లాట్‌ఫారమ్‌లో, 15-18 సంవత్సరాల సెట్ కోసం విండోను తెరవాల్సిన అవసరం ఉంది, ”అని ఆరోగ్య మంత్రిత్వ శాఖ వర్గాలు తెలిపాయి.

భారత్ బయోటెక్ మూలాధారాల ప్రకారం, తెలంగాణలోని హైదరాబాద్, కర్ణాటకలోని మలూరు మరియు గుజరాత్‌లోని అంక్లేశ్వర్ మరియు మహారాష్ట్రలోని పూణేలో కంపెనీ సౌకర్యాలలో తయారీ దశలవారీగా విస్తరించబడింది.

“కంపెనీ తక్కువ కాల వ్యవధిలో కోవాక్సిన్ తయారీ సామర్థ్యాన్ని విస్తరించగలుగుతోంది, ప్రధానంగా నిష్క్రియ వైరల్ వ్యాక్సిన్‌లను తయారు చేయడానికి ప్రత్యేకంగా రూపొందించిన బయో-సేఫ్టీ లెవల్-3 ప్రొడక్షన్ క్యాంపస్‌ల లభ్యత కారణంగా, భారత్ బయోటెక్ మూలం జోడించబడింది. “మేము వార్షిక సామర్థ్యం యొక్క ~1.0 బిలియన్ డోస్‌ల మా లక్ష్యాన్ని చేరుకోవాలనే లక్ష్యంతో ఉన్నాము మరియు ప్రస్తుతం కంపెనీ నెలకు 60-70 మిలియన్ షాట్‌లను ఉత్పత్తి చేస్తోంది” అని మూలం పేర్కొంది.

ఆరోగ్యం ప్రకారం మంత్రిత్వ శాఖ, ప్రస్తుతం, రాష్ట్రాల వద్ద 17.90 కోట్ల కంటే ఎక్కువ వ్యాక్సిన్ డోస్‌లు ఉన్నాయి. అయితే, వాటిలో ఎన్ని కోవాక్సిన్ షాట్‌లు అనే దానిపై ఇంకా స్పష్టత లేదు.

పిల్లలకు టీకాలు వేయాలనే నిర్ణయంపై, CMC వెల్లూర్‌లోని రిటైర్డ్ ప్రొఫెసర్ మరియు క్లినికల్ వైరాలజీ మరియు మైక్రోబయాలజీ విభాగాల అధిపతి T. జాకబ్ జాన్ చెప్పారు BusinessLine ఇది స్వాగతించే దశ, అలాగే ఫ్రంట్‌లైన్ మరియు హెల్త్‌కేర్ వర్కర్లకు బూస్టర్ డోస్ ప్లాన్. కానీ మూలలో ఉన్న ఓమిక్రాన్ దాడిని ఎదుర్కోవటానికి “ఇది చాలా తక్కువ మరియు చాలా నెమ్మదిగా ఉంది”.

“నవంబర్ చివరి నుండి ఓమిక్రాన్ మా తలుపు తడుతోంది మరియు ఆ గోడ తగినంత బలంగా ఉందో లేదో మేము కనుగొన్నప్పటికీ, దానికి వ్యతిరేకంగా అధిక రోగనిరోధక శక్తి ఉన్న గోడను నిర్మించడం మా ఉత్తమ పందెం,” జాన్ అన్నారు. “ఇప్పుడు, గోడను నిర్మించడం కొంచెం ఆలస్యం మరియు చాలా తక్కువగా ఉంది, ఎందుకంటే 15 ఏళ్లలోపు మరియు 60 ఏళ్లలోపు వారికి బూస్టర్ లభించదు,” అన్నారాయన. అతని ప్రకారం, బూస్టర్ మోతాదును విస్తృత జనాభాకు విస్తరించాలి మరియు 15 సంవత్సరాల కంటే తక్కువ వయస్సు ఉన్న పిల్లలకు కూడా టీకాలు వేయాలి.

Omicron కేసులు పెరిగాయి

ఆదివారం భారతదేశంలో ఓమిక్రాన్ కేసులు 487గా ఉన్నాయి. ఇండోర్‌లో మొదటిసారిగా, ఏజెన్సీ నివేదికల ప్రకారం 8 తాజా కేసులు జోడించబడ్డాయి. ఆంధ్రప్రదేశ్‌లో 2 మరియు కర్ణాటకలో 7 జోడించబడ్డాయి.

మొత్తంమీద, ఆరోగ్య మంత్రిత్వ శాఖ డేటా ప్రకారం, ఆదివారం ఉదయం 8:00 గంటల వరకు గత 24 గంటల్లో 162 మరణాలతో భారతదేశంలో 6,987 కొత్త కేసులు నమోదయ్యాయి. మరోవైపు ఢిల్లీ ప్రభుత్వం సోమవారం నుంచి రాత్రిపూట కర్ఫ్యూ విధించింది.

ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments