Homeసాధారణసింగపూర్ 10 ఆఫ్రికన్ దేశాలపై విధించిన ప్రయాణ నిషేధాన్ని ఎత్తివేసింది

సింగపూర్ 10 ఆఫ్రికన్ దేశాలపై విధించిన ప్రయాణ నిషేధాన్ని ఎత్తివేసింది

కరోనా వైరస్ యొక్క ఓమిక్రాన్ వేరియంట్‌పై 10 ఆఫ్రికన్ దేశాలపై విధించిన నిషేధాన్ని సింగపూర్ ఎత్తివేసింది, అయితే రాబోయే రోజుల్లో కేసులు వేగంగా రెట్టింపు అవుతాయని అధికారులు అంచనా వేస్తున్నారు.

ప్రయాణాలతో సింగపూర్‌కు చేరుకున్న ప్రయాణికులు గత 14 రోజులలో బోట్స్‌వానా, ఈశ్వతిని, ఘనా, లెసోతో, మలావి, మొజాంబిక్, నమీబియా, నైజీరియా, దక్షిణాఫ్రికా మరియు జింబాబ్వేలకు సంబంధించిన చరిత్ర ఆదివారం రాత్రి 11.59 నుండి దేశం యొక్క కేటగిరీ IV సరిహద్దు చర్యల క్రిందకు వస్తుంది.

ఇంతలో, Omicron వేరియంట్ యొక్క అధిక ట్రాన్స్మిసిబిలిటీ కారణంగా “త్వరలో” స్థానిక కేసుల యొక్క కొత్త తరంగాన్ని ఆశిస్తున్నట్లు ఆరోగ్య మంత్రిత్వ శాఖ (MoH) తెలిపింది.

“రాబోయే రోజులు మరియు వారాల్లో, మేము తప్పక మరిన్ని కమ్యూనిటీ (స్థానిక) కేసులు మరియు వేగంగా రెట్టింపు కేసులు పెరుగుతాయని ఆశించండి. కోవిడ్-19తో జీవించడానికి ఇది మళ్లీ మనం అనుసరించాల్సిన ప్రక్రియ,” అని అది పేర్కొంది.

“అయితే, వేవ్ యొక్క శిఖరం మొద్దుబారిపోతుంది మరియు ప్రతి ఒక్కరూ వారి టీకాలు మరియు బూస్టర్ డోస్‌లను పొందేందుకు తమ వంతు పాత్రను పోషిస్తే, మన ఆరోగ్య సంరక్షణ వ్యవస్థను మళ్లీ ముంచెత్తకుండా నివారించవచ్చు. క్రమం తప్పకుండా పరీక్షించుకోండి మరియు పాజిటివ్ అని తేలితే స్వీయ-ఒంటరిగా ఉండండి” అని MoHని ఉటంకిస్తూ ఛానెల్ న్యూస్ ఆసియా పేర్కొంది.

ముఖ్యంగా, ఇటీవల విదేశాల నుండి వచ్చిన వారు లేదా సోకిన వ్యక్తితో పరిచయం ఉన్నవారు తగ్గించుకోవాలి. వారి సామాజిక పరస్పర చర్యలు.

“దాని కోసం మనల్ని మనం సిద్ధం చేసుకోవడానికి మేము చేయగలిగినదంతా చేసాము; ముఖ్యంగా మన జనాభాకు బూస్టర్‌లను అందించడంలో మరియు మా పిల్లలకు టీకాలు వేయడం ప్రారంభించడం. మేము ప్రతి ఒక్కరి సహకారం మరియు అవగాహనను కోరుతున్నాము, మేము వచ్చే ఒకటి రెండు నెలల్లో Omicron వేవ్ ద్వారా వాతావరణాన్ని పొందుతాము,” అని మంత్రిత్వ శాఖను ఉటంకిస్తూ ఛానెల్ తెలిపింది.

డిఫాల్ట్‌గా ప్రత్యేక సౌకర్యాలలో ఒంటరిగా ఉండటానికి బదులుగా , Omicron కేసులు వారి క్లినికల్ ప్రెజెంటేషన్‌ను బట్టి హోమ్ రికవరీలో ఉంచబడతాయి లేదా కమ్యూనిటీ కేర్ ఫెసిలిటీస్‌లో చికిత్స చేయబడతాయని ఛానెల్ నివేదించింది.

ఈ దేశాలకు లింక్‌లను కలిగి ఉన్న ప్రయాణికులు తప్పనిసరిగా పాలిమరేస్ చైన్ రియాక్షన్ (పాలిమరేస్ చైన్ రియాక్షన్) తీసుకోవాలి ( సింగపూర్‌కు బయలుదేరే ముందు రెండు రోజులలోపు PCR) పరీక్ష, అలాగే ఆన్-అరైవల్ PCR పరీక్ష. వారు ప్రత్యేక సదుపాయంలో 10-రోజుల స్టే-హోమ్ నోటీసును అందించాలి. చివరిలో మరొక PCR పరీక్ష నిర్వహించబడుతుంది. వారి దిగ్బంధం కాలం.

గతంలో, ఈ 10 ఆఫ్రికన్ దేశాలకు ఇటీవలి ప్రయాణ చరిత్ర కలిగిన దీర్ఘకాలిక పాస్ హోల్డర్లు మరియు స్వల్పకాలిక సందర్శకులు అక్కడ ఓమిక్రాన్ కేసులపై ప్రాథమిక నివేదికల తర్వాత ప్రవేశించడానికి లేదా రవాణా చేయడానికి అనుమతించబడలేదు. తిరిగి వస్తున్న పౌరులు మరియు శాశ్వత నివాసితులు ఈ దేశాల నుండి ఒక ప్రత్యేక సదుపాయంలో 10-రోజుల స్టే-హోమ్ నోటీసును అందజేయవలసి ఉంటుంది.

Omicron వ్యాప్తిని తగ్గించడానికి మొదట “మరింత జాగ్రత్తతో కూడిన ప్రమాద నియంత్రణ విధానాన్ని” అనుసరించినట్లు MoH తెలిపింది. సింగపూర్‌లోకి COVID-19 వేరియంట్.

“Omicron వేరియంట్ ప్రపంచవ్యాప్తంగా విస్తృతంగా వ్యాపించింది” అని మంత్రిత్వ శాఖ పేర్కొంది, సింగపూర్ దాని ప్రయాణ పరిమితులను తదనుగుణంగా నవీకరిస్తోంది.

“ప్రపంచ పరిస్థితి అభివృద్ధి చెందుతున్నందున, కోవిడ్-తట్టుకునే దేశంగా మారడానికి మా రోడ్‌మ్యాప్‌తో కలిసి మా సరిహద్దు చర్యలను సర్దుబాటు చేస్తూనే ఉంటాము, ఇది పేర్కొంది.

“ప్రభావిత దేశాలు మరియు ప్రాంతాల నుండి ప్రస్తుత పరిశీలనలు ప్రస్తుతం సర్క్యులేట్ అవుతున్న వేరియంట్‌ల కంటే ఓమిక్రాన్ వేరియంట్ ఎక్కువ ట్రాన్స్‌మిసిబుల్ అని సూచిస్తున్నాయి. ప్రపంచవ్యాప్తంగా, Omicron వేరియంట్ UK మరియు డెన్మార్క్ వంటి అనేక దేశాలలో ప్రధానమైన వేరియంట్‌గా డెల్టా వేరియంట్‌ను అధిగమించింది,” అని అది జోడించింది.

అందుబాటులో ఉన్న డేటా ప్రకారం Omicron ఇన్‌ఫెక్షన్‌లు ఆసుపత్రిలో చేరే ప్రమాదాలను తగ్గించాయి మరియు డెల్టా ఇన్ఫెక్షన్‌లతో పోలిస్తే తీవ్రమైన వ్యాధి, MoH జోడించబడింది.

“స్థానికంగా, మా ఓమిక్రాన్ కేసులు ఇంతవరకు తీవ్రంగా లేవు, ఇంటెన్సివ్ కేర్ లేదా ఆక్సిజన్ సప్లిమెంటేషన్ అవసరం లేదు, అయినప్పటికీ ఇది పాక్షికంగా కారణం కావచ్చు. చాలా సందర్భాలలో పూర్తిగా టీకాలు వేయబడుతున్నాయి మరియు చిన్న వయస్సు వర్గాల నుండి,” అని అది పేర్కొంది.

విదేశీ అధ్యయనాల నుండి ప్రాథమిక అంచనాలు కూడా రెండు మోతాదుల mRNA టీకాలు Omicron నుండి రోగలక్షణ సంక్రమణ ప్రమాదాన్ని దాదాపు 35 చొప్పున తగ్గిస్తాయని సూచిస్తున్నాయి. ప్రాథమిక మరియు బూస్టర్ mRNA నియమావళిని కలిగి ఉన్న వ్యక్తులకు ప్రమాదం మరింత 75 శాతం తక్కువగా ఉంటుంది.

“సెల్యులార్ రోగనిరోధక శక్తి మరియు ఇతర కారకాల కారణంగా తీవ్రమైన ఇన్‌ఫెక్షన్ మరియు మరణం నుండి మెరుగైన రక్షణ ఉండాలి. ,” MoH అన్నారు.

“అందుకే ఇన్‌ఫెక్షన్ మరియు తీవ్రమైన వ్యాధుల నుండి రక్షణను పెంపొందించడానికి మా బూస్టర్ వ్యాక్సినేషన్ ప్రోగ్రామ్‌తో ముందుకు సాగడం మాకు చాలా ముఖ్యం అని పేర్కొంది.

అలాగే, సింగపూర్‌లోని ఓమిక్రాన్ కేసులు హోమ్ రికవరీపై ఉంచబడతాయి లేదా కమ్యూనిటీ కేర్ సదుపాయాల వద్ద చికిత్స చేయబడతాయి వారి క్లినికల్ ప్రెజెంటేషన్‌ను బట్టి, డిఫాల్ట్‌గా అంకితమైన సౌకర్యాలలో వేరుచేయబడకుండా, మంత్రిత్వ శాఖ ఇలా చెప్పింది.

“అంతర్జాతీయ సాక్ష్యం ప్రకారం డెల్టా వేరియంట్ కంటే Omicron వేరియంట్ ఎక్కువ ట్రాన్స్‌మిసిబుల్ అయితే తక్కువ తీవ్రంగా ఉంటుంది. , మరియు టీకాలు, ముఖ్యంగా బూస్టర్‌లు, Omicron వల్ల కలిగే ఆసుపత్రుల నుండి గణనీయమైన రక్షణను కలిగి ఉంటాయి” అని MoHని ఉటంకిస్తూ ఛానెల్ పేర్కొంది.

“గత వారంలో, మేము అనేక అన్‌లింక్ చేయబడిన Omicron కేసులు మరియు క్లస్టర్‌లను కలిగి ఉన్నాము. సంఘంలో. వేరియంట్ యొక్క అధిక ట్రాన్స్మిసిబిలిటీ కారణంగా ఇది ఊహించనిది కాదు, మంత్రిత్వ శాఖ తెలిపింది.

అధికారుల “నవీకరించబడిన అవగాహన” ఆధారంగా, Omicron కేసులు 1-2-3 ప్రోటోకాల్‌లను అనుసరించడానికి అనుమతించబడతాయి ఇతర COVID-19 కేసులు, ఇది తెలిపింది.

శనివారం నాటికి, సింగపూర్‌లో 443 దిగుమతి చేసుకున్న కేసులు మరియు 103 స్థానిక ఇన్‌ఫెక్షన్‌లతో కూడిన 546 ధృవీకరించబడిన ఓమిక్రాన్ కేసులు కనుగొనబడ్డాయి.

ఆదివారం, సింగపూర్‌లో 209 కొత్త COVID-19 కేసులు నమోదయ్యాయి, వాటిలో 100 దిగుమతి చేసుకున్నవి లేదా ఇక్కడకు వచ్చినవి.

ఒక మరణం కూడా సంభవించింది, దీనితో దేశంలోని కరోనావైరస్ సమస్యలతో మరణించిన వారి సంఖ్య 822కి చేరుకుంది.

ఆదివారం నాటికి, మహమ్మారి ప్రారంభమైనప్పటి నుండి సింగపూర్ 2,77,764 COVID-19 కేసులను నమోదు చేసింది.

ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments