Thursday, January 20, 2022
spot_img
Homeవ్యాపారంవీక్షణ: రంజీత్, సినిమాల అభిమాన 'రేపిస్ట్'

వీక్షణ: రంజీత్, సినిమాల అభిమాన 'రేపిస్ట్'

సారాంశం

రాజేంద్ర సింగ్ బాబు యొక్క 1984 షరారాలో, రంజీత్ గూఢచారి రింగ్‌లో సభ్యుడైన సైమన్‌గా నటించాడు. కల్నల్ నివాసం నుండి ఇండియన్ ఆర్మీ రహస్యాలను దొంగిలించడానికి సైమన్ ఇంటి సహాయకుడిగా ఉంటాడు. అతను కల్నల్ యొక్క అతిథి అయిన రష్మీ (టీనా మునిమ్)పై నిర్భయంగా ప్రేమిస్తాడు.

సమీర్ గంగూలీ యొక్క 1971 శశి కపూర్-రాఖీ-నటించిన షర్మీలీతో, గోపాల్ బేడీ అకా

హిందీ చలనచిత్రంలో మొదటి ‘సర్టిఫైడ్ రేపిస్ట్’ అయ్యాడు. నిజానికి, కథానాయికలు తరచూ ‘రంజీత్ రేప్’ని స్క్రీన్‌ప్లేలో చేర్చమని అడిగే చెడ్డ వ్యక్తిగా అతని ప్రజాదరణ అలాంటిది.

సినిమా యొక్క మరో పారడాక్స్‌కి స్వాగతం – నటీమణులు మరియు వీక్షకులు డిమాండ్ చేస్తున్న లైంగిక హింస యొక్క చెత్తను చిత్రీకరించే పాత్రను నటుడు క్రమం తప్పకుండా పోషిస్తాడు. దీన్ని అర్థం చేసుకోవడానికి, ‘ రంజీత్ నటుడు‘ మరియు ‘రంజీత్ పాత్ర’ అని వేరు చేయడం అవసరం. నటీమణులు అతనితో ఆ సన్నివేశాలు చేయడం చాలా సౌకర్యంగా ఉందని పేర్కొన్నారు. షూటింగ్ సమయంలో, అతను సెల్యులాయిడ్ కథనాన్ని మరియు నిజ జీవితాన్ని వేరుచేసే సరిహద్దులను ఎప్పుడూ దాటకుండా, తనకు ఎదురుగా ఉన్న స్త్రీలను చాలా గౌరవంగా చూసేవాడు.

1971లో సునీల్ దత్ దర్శకత్వం వహించిన రేష్మా ఔర్ షేరా షూటింగ్‌లో ఉన్న రాజస్థాన్ నుండి తిరిగి విమానంలో రాఖీతో జరిగిన చర్చలో స్టార్-మోలెస్టర్ పాత్రలో రంజీత్ ప్రయాణం ప్రారంభమైంది. తన ప్రధాన పాత్రలో కొత్త సినిమా తీస్తున్న సమీర్ గంగూలీని రంజీత్ కలవాలని రాఖీ సూచించింది. షర్మీలీలో, కామిని (రాఖీ) వేరొక వ్యక్తి అజిత్ కోసం కుందన్ అనే యువకుడిగా నటించడానికి రంజీత్ వెళ్తాడు. (శశి కపూర్).

కామిని తన ప్రవర్తన గురించి అజిత్‌కి ఫిర్యాదు చేయడంతో కుందన్‌ని అజిత్ కొట్టాడు. కుందన్ కామినిని ఏకాంత ప్రదేశానికి రప్పిస్తాడు మరియు అజిత్‌ని పెళ్లి చేసుకునేందుకు ఆమె మనసు మార్చుకోవాలని ఆమెను ఒప్పించడానికి ప్రయత్నిస్తాడు. అది కుదరకపోగా, అజిత్‌కి ఉన్న ప్రేమలేఖలు, ఫొటోలు బయటపెడతానని బెదిరిస్తూ బ్లాక్‌మెయిల్‌ చేస్తాడు. కుందన్ బెదిరింపులను కామిని తరిమికొట్టింది. ఏ సమయంలో కుందన్ ఆమెను గడ్డిపై పిన్ చేయడాన్ని ఆశ్రయిస్తాడు.

రంజీత్ నాతో, ‘షర్మీలీ సూపర్ హిట్ అయింది. నేను కొత్త విలన్‌గా ముద్ర పడ్డాను — రేపిస్ట్ విలన్‘ కానీ ఈ విజయంతో అసమ్మతి వచ్చింది. ‘ఢిల్లీలో ప్రీమియర్‌ షోకి రావాలని నేను మా వాళ్లను పిలిస్తే, వాళ్లు ఆడిటోరియం నుంచి మధ్యలోనే వెళ్లిపోయారు. నేను ఇంటికి చేరుకున్నప్పుడు, నేను శోక, కలతతో కూడిన ముఖాలను ఎదుర్కొన్నాను. ఇంటి పేరును చెడగొట్టినందుకు నన్ను ఉద్యోగంలో నుంచి తొలగించి, పంజాబ్‌లోని ప్రజలను మా నాన్న ఎలా ఎదుర్కొంటారని అడిగారు.

రంజీత్ ఒక పాత్రపై లైంగిక వేధింపులకు ప్రయత్నించే సన్నివేశాన్ని చిత్రీకరిస్తున్నప్పుడు, రెండో పాత్రకు ‘వార్డ్‌రోబ్ లోపం’ ఏర్పడింది. సెట్‌లో ఇబ్బంది పడకుండా ఆమెను త్వరగా కాపాడింది రంజీత్. ఇంతకీ ‘ఇంటి పేరు చెడగొట్టడం’.

కానీ ప్రేక్షకులు చూసే వ్యక్తి దాదాపు ఎల్లప్పుడూ ‘రంజీత్ ది కాంటెంప్టిబుల్’. రఘునాథ్ ఝలానీ యొక్క 1975 థ్రిల్లర్, ఉల్జన్‌లో, రంజీత్ బ్రిజ్ ప్లేబాయ్ గా (మళ్లీ) ప్రేమను కలిగి ఉన్నాడు. అతని మాజీ ప్రియురాలు కమల (ఫరీదా జలాల్) అతనికి రాసిన లేఖలు. ఇప్పుడు పెళ్లయిన కమల నుండి బ్రిజ్ కోరుకునేది ఏమిటంటే, ఆ ప్రేమలేఖలకు బదులుగా ఆమె అతనితో ఒక్కసారి పడుకోవాలని. కమల స్నేహితురాలు కరుణ (సులక్షణ పండిట్) కమల తరపున బ్రిజ్‌తో చర్చలు జరపడానికి స్వచ్ఛందంగా ముందుకు వస్తుంది.

ఆమె ఒక హోటల్ గదిలో బ్రిజ్‌ని కలుసుకుంటుంది, అక్కడ బ్రిజ్, రాత్రి వస్త్రంతో మరియు పానీయం సేవిస్తూ హాయిగా బస చేస్తారు. చిందులు తొక్కుతూ, కామంతో చినుకులు పడుతూ, అతను కరుణను తన కళ్లతో విడదీసి, కమల లేఖలకు బదులుగా తనతో పడుకోమని అడిగాడు. కరుణ నిరాకరించడంతో, బ్రిజ్ ‘అందరినీ రంజీత్‌కి వెళ్ళిపోయాడు’. గొడవ సమయంలో, కరుణ సమీపంలో ఒక బరువైన క్యాండిల్ స్టిక్ హోల్డర్‌ను కనుగొని, దానితో అతనిని కొట్టి, ప్రాణాంతకంగా తప్పించుకుంది.

రాజేంద్ర సింగ్ బాబు యొక్క 1984 షరారాలో, రంజీత్ సైమన్ పాత్రను పోషించాడు, గూఢచారి రింగ్‌లోని సభ్యుడు, సైమన్ ఇంటి పనిమనిషిగా ఉన్న కల్నల్ నివాసం నుండి భారత సైన్యం రహస్యాలను దొంగిలించడానికి ప్రయత్నించాడు. అతను కల్నల్ అతిథి అయిన రష్మీ (టీనా మునిమ్)పై నిర్భయంగా ప్రేమిస్తాడు. త్వరలో, రష్మీ సైమన్ గూఢచారి అని తెలుసుకుంటాడు, సైమన్ కూడా అతను బహిర్గతం అయ్యాడని తెలుసుకుంటాడు. సైమన్ ఆమెను వెంబడిస్తాడు, ఆమెను చంపడానికి ముందు ఆమెపై బలవంతంగా బలవంతం చేస్తాడు. ఇలాంటి పాత్రల కారణంగా సినీ ప్రేక్షకులు రంజీత్‌ను ద్వేషించడానికి ఇష్టపడుతున్నారు. ‘నేనెప్పుడూ బాడీ డబుల్ తో రేప్ సీన్స్ చేయలేదు. ఎలాంటి టెన్షన్, ఆవేశం, డ్రామాలు లేవు. చాలా సహకరించారు. నేను వారి వేలుగోళ్లను నా ముఖంలోకి తవ్వమని, నన్ను నెట్టమని, నా జుట్టును లాగమని అడగడం వంటి చిట్కాలను కూడా వారికి ఇస్తాను. రేప్ సన్నివేశం ఇతర సన్నివేశాల మాదిరిగానే ఉంటుంది. సహ నటుడిపై మా బలాన్ని ప్రయోగించము.’ ఒక పెద్దమనిషి పాత్ర-విలన్ ఒకటి ఉంటే.

(నిరాకరణ: ఈ కాలమ్‌లో వ్యక్తీకరించబడిన అభిప్రాయాలు రచయిత యొక్కవి. ఇక్కడ వ్యక్తీకరించబడిన వాస్తవాలు మరియు అభిప్రాయాలు

యొక్క అభిప్రాయాలను ప్రతిబింబించవు www.economictimes.com.)

రోజు EPrime కథనాలు

ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments