Monday, January 17, 2022
spot_img
Homeసాధారణచెన్నై పోలీసులు 100 పాఠశాలల్లో ఎన్‌సిసి తరహా యూనిట్లను ఏర్పాటు చేయనున్నారు

చెన్నై పోలీసులు 100 పాఠశాలల్లో ఎన్‌సిసి తరహా యూనిట్లను ఏర్పాటు చేయనున్నారు

BSH NEWS

BSH NEWS ప్రతి పాఠశాల నుండి 50 మంది పిల్లలను SIRPI సభ్యులుగా చేర్చుకోవాలి మరియు యూనిఫారాలు

గ్రేటర్ చెన్నై పోలీసులు 100 పాఠశాలల్లో నేషనల్ క్యాడెట్ కార్ప్స్ (NCC) తరహాలో స్టూడెంట్ ఇన్ రెస్పాన్సిబుల్ పోలీస్ ఇనిషియేటివ్స్ (SIRPI) యూనిట్లను ఏర్పాటు చేస్తున్నారు. కమీషనర్ ఆఫ్ పోలీస్ శంకర్ జివాల్ చొరవతో, ప్రాజెక్ట్ సామాజిక-ఆర్థిక స్థితి, తోటివారి ఒత్తిడి, కుటుంబ మద్దతు లేకపోవడం మరియు నిరుద్యోగం వంటి కారణాలతో నడిచే బాల్య నేరాల సమస్యను పరిష్కరించడానికి ఉద్దేశించబడింది. SIRPI బలహీనమైన పిల్లలను గుర్తించడం మరియు చట్టంతో విభేదించకుండా వారికి మార్గనిర్దేశం చేయడం లక్ష్యంగా పెట్టుకుంది. “మేము దీన్ని ప్రారంభించే ప్రక్రియలో ఉన్నాము మరియు వారికి ఇవ్వాల్సిన పాఠశాలలు మరియు యూనిఫారాలను గుర్తించాము. దాదాపు 5,000 మంది బాలురు మరియు బాలికలు కనీసం 100 పాఠశాలల నుండి బహుశా జనవరి మొదటి వారంలో చేర్చబడతారు,” అని మిస్టర్ జివాల్ ది హిందూతో అన్నారు. “యూనిఫాం, షూల రూపకల్పన మరియు పాఠ్యాంశాలను రూపొందించడంలో మేము చాలా కృషి చేస్తున్నాము. కార్పొరేషన్ పాఠశాల పిల్లలకు, చిన్న విషయాలు కూడా ముఖ్యమైనవి, ”మిస్టర్ జివాల్ అన్నారు.

BSH NEWS 40-వారాల పాఠ్యాంశాలు

40 వారాల పాఠ్యాంశాలను రూపొందిస్తున్నారు. కార్యక్రమం కింద, క్యాడెట్లు పోలీసు సిబ్బందితో సమయం గడపవచ్చు. ఇది స్వచ్ఛంద కార్యక్రమం మరియు నమోదు చేసుకున్న పిల్లలకు యూనిఫాంతో పాటు పుస్తకాలు మరియు స్టడీ మెటీరియల్ ఇవ్వబడుతుంది. “మేము వారి కోసం ప్రతి రెండవ లేదా మూడవ వారానికి ప్రధాన విద్యా సంస్థలు లేదా ల్యాబ్‌లకు పర్యటనలు నిర్వహిస్తాము. దేశంలోని చట్టాలు, చట్టాల అమలులో పోలీసుల పాత్రపై వారికి అవగాహన కల్పించేందుకు వారిని రంగంలోకి దింపాలనే ఆలోచన ఉంది. మేము ఒక సంవత్సరం శిక్షణా కార్యక్రమం మరియు వ్యక్తిత్వ వికాసం- డ్రిల్, క్రీడలు, సంస్థల సందర్శనలు మరియు తరగతి గది సెషన్‌లను నిర్వహిస్తాము, తద్వారా విద్యార్థులు బాధ్యతాయుతమైన మరియు సమర్థులైన పౌరులుగా అభివృద్ధి చెందుతారు, ”అని ఆయన చెప్పారు. స్వీయ-క్రమశిక్షణ, పౌర భావం మరియు సమాజంలోని బలహీన వర్గాల పట్ల సానుభూతిని పెంపొందించడం మరియు సామాజిక దురాచారాలకు ప్రతిఘటనను పెంపొందించడం ఈ ప్రయత్నం. ఇది పోలీసులకు మరియు సమాజంలోని బలహీన వర్గాలకు మధ్య మెరుగైన సంబంధాలకు దారి తీస్తుందని పోలీసు కమిషనర్ అన్నారు.

BSH NEWS అనుసంధాన అధికారి

పోలీసు ఇన్‌స్పెక్టర్ స్థాయి కంటే తక్కువ లేని అధికారి పోలీసు-విద్యార్థి అనుసంధాన అధికారిగా వ్యవహరించడానికి కేటాయించబడతారు. అధికారి శిక్షణ కోసం తగినంత మంది సిబ్బందిని మోహరిస్తారు మరియు పోలీసు మరియు పాఠశాలల మధ్య మంచి సంబంధాలను కొనసాగించడానికి కృషి చేస్తారు. “SIRPI వింగ్” కోసం VIII మరియు అంతకంటే ఎక్కువ తరగతి నుండి 100 “హాని కలిగించే పాఠశాలల” నుండి ఒక్కొక్కరు 50 మంది విద్యార్థులను ఎంపిక చేయనున్నట్లు Mr. జివాల్ తెలిపారు. ప్రభుత్వం మరియు ప్రభుత్వేతర సంస్థల సహకారంతో చట్టపరమైన అక్షరాస్యత కార్యక్రమాలు నిర్వహించబడతాయి. వారు ట్రాఫిక్ చట్టాలను అనుసరించడం యొక్క విలువను అర్థం చేసుకుంటారు మరియు సరైన అలవాట్లను అలవరచుకుంటారు.ఇతర కార్యక్రమాలలో లఘు నాటకాలు, మోనో యాక్ట్, చలనచిత్ర ప్రదర్శన మరియు మాదకద్రవ్యాలు, మద్యపానం, ఉగ్రవాదానికి వ్యతిరేకంగా ప్రచారం నిర్వహించడం మరియు జాతీయ పండుగలను జరుపుకోవడం, జాతీయ చిహ్నాలకు వందనం చేయడం మరియు రాష్ట్ర పురోగతి మరియు శ్రేయస్సు గురించి గర్వించే భావాన్ని పెంపొందించడం వంటివి ఉంటాయి.పోలీసు హెల్ప్‌లైన్, కావలన్, పెద్దల హెల్ప్‌లైన్ మరియు కావల్ కరంగల్ ఫోన్ నంబర్‌లను ప్రాచుర్యంలోకి తీసుకురావడానికి ప్రణాళికలు రూపొందించబడ్డాయి.
ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments