Monday, January 17, 2022
spot_img
Homeసాధారణసంవత్సరం 2021: ఈ సంవత్సరం మనం కోల్పోయిన హిందీ పరిశ్రమ ప్రముఖులు

సంవత్సరం 2021: ఈ సంవత్సరం మనం కోల్పోయిన హిందీ పరిశ్రమ ప్రముఖులు

బాలీవుడ్ మరియు టెలివిజన్ పరిశ్రమ సురేఖ సిక్రి, దిలీప్ కుమార్ మరియు ఇతరుల వంటి ప్రముఖ వ్యక్తుల మరణాలను చూసింది. సిద్ధార్థ్ శుక్లా, రాజ్ కౌశల్ అకాల మరణం అభిమానులను నిరుత్సాహానికి గురిచేసింది. ఈ సంవత్సరం కూడా కోవిడ్-19 కారణంగా బిక్రమ్‌జీత్ కన్వర్‌పాల్‌తో సహా ప్రముఖుల వినాశకరమైన మరణానికి సాక్ష్యమిచ్చింది.

ఈ స్టార్‌ల లేకపోవడం ఇప్పటికీ చలనచిత్ర పరిశ్రమలో ఉంది మరియు వారి అసాధారణమైన పని ఎలా ఉంటుందో ప్రత్యేకంగా చెప్పనవసరం లేదు. తరతరాలు గుర్తుంచుకుంటారు. మేము 2021కి వీడ్కోలు పలుకుతూ, ఈ సంవత్సరం హిందీ చిత్ర పరిశ్రమ ఎవరిని కోల్పోయింది అని వెనక్కి తిరిగి చూసుకుందాం.

రాజీవ్ కపూర్

ప్రముఖ సినీ నిర్మాత-నటుడు రాజ్ కపూర్ కుమారుడు, నటుడు-దర్శకుడు రాజీవ్ కపూర్ ఫిబ్రవరిలో మరణించారు. అతని వయసు 58. దివంగత నటుడు రిషి కపూర్ భార్య నీతూ కపూర్ ఇన్‌స్టాగ్రామ్‌లో ఈ వార్తలను మొదట ధృవీకరించారు. రాజీవ్ కపూర్ 1983 చిత్రం ‘ఏక్ జాన్ హై హమ్’తో తొలిసారిగా నటించాడు, అయితే రాజ్ కపూర్ చివరిగా దర్శకత్వం వహించిన బ్లాక్ బస్టర్ ‘రామ్ తేరీ గంగా మైలీ’లో తొలిసారిగా ప్రముఖ వ్యక్తిగా కనిపించాడు. అతను ‘ఆస్మాన్’, ‘లవర్ బాయ్’, ‘జబర్దస్త్’ మరియు ‘హమ్ తో చలే పరదేస్’ వంటి చిత్రాలలో నటించాడు. హీరోగా ఆయన చివరి చిత్రం 1990లో వచ్చిన ‘జిమ్మెదార్’. ఆ తర్వాత ప్రొడక్షన్ మరియు డైరెక్షన్‌కి మారాడు. అతని మొదటి నిర్మాణం ‘హెన్నా’, దీనికి పెద్ద సోదరుడు రణధీర్ కపూర్ దర్శకత్వం వహించారు మరియు రిషి కపూర్ నటించారు.

అమిత్ మిస్త్రీ

నటుడు అమిత్ మిస్త్రీ, ఎవరు కనిపించారు ‘తెనాలి రామ’ వంటి షోలలో మరియు ‘క్యా కెహనా’, ‘ఏక్ చాలీస్ కి లాస్ట్ లోకల్’, ’99’, ‘షోర్ ఇన్ ది సిటీ’, ‘యమ్లా పగ్లా దీవానా’, ‘బే యార్’, ‘ఏ జెంటిల్‌మన్’, గుండెపోటు కారణంగా ఏప్రిల్‌లో మరణించారు. ఈ నటుడు అమెజాన్ ప్రైమ్ వీడియో ఒరిజినల్ సిరీస్ ‘బందీష్ బాండిట్స్’లో కూడా కనిపించాడు. ఈ నటుడు గుజరాతీ థియేటర్ సర్క్యూట్‌లో ప్రముఖ వ్యక్తి. ‘క్యా కెహనా’, ‘ఏక్ చాలీస్ కి లాస్ట్ లోకల్’ వంటి హిందీ చిత్రాలలో అతని పని మరియు ముఖ్యంగా ’99’, ‘షోర్ ఇన్ ది సిటీ’ మరియు ‘ఎ జెంటిల్‌మన్’ సహా చిత్రనిర్మాత రాజ్-డికెతో అతని సహకారం అతనికి విస్తృత దృష్టిని ఆకర్షించింది. మిస్త్రీ గత సంవత్సరం హిట్ సిరీస్ ‘బందీష్ బందిపోట్లు’ సంగీతకారుడు దేవేంద్ర రాథోడ్‌ను వాయించడంలో కూడా ప్రశంసలు పొందారు. అతని టీవీ క్రెడిట్లలో ప్రసిద్ధ షో “యే దునియా హై రంగీన్” ఉన్నాయి.

సతీష్ కౌల్

వెటరన్ పంజాబీ నటుడు సతీష్ కౌల్ కన్నుమూశారు. ఏప్రిల్‌లో కోవిడ్-19 సంబంధిత సమస్యల కారణంగా 74. అతను అనేక హిందీ చలనచిత్రాలు మరియు ప్రదర్శనలలో నటించాడు మరియు BR చోప్రా యొక్క “మహాభారత్”లో లార్డ్ ఇంద్రుడిగా అతని పాత్రకు గుర్తుండిపోయాడు. కౌల్‌కు ఆరు రోజుల క్రితం జ్వరం రావడంతో నగరంలోని ఆసుపత్రిలో చేరినట్లు అతని సోదరి సత్యాదేవి తెలిపారు. నటుడు ‘ప్యార్ తో హోనా హి థా’, ‘ఆంటీ నంబర్ 1’ మరియు టీవీ షో ‘విక్రమ్ ఔర్ బేతాల్’ సహా 300 పైగా పంజాబీ మరియు హిందీ చిత్రాలలో పనిచేశారు.

కిషోర్ నంద్లాస్కర్

‘పూర్ణ సత్య’ మరియు ‘జిస్ దేశ్ మే గంగా రెహతా హై’ వంటి అనేక మరాఠీ మరియు హిందీ చిత్రాలలో నటించిన ప్రముఖ నటుడు కిషోర్ నంద్లాస్కర్ ఏప్రిల్‌లో COVID-19 సమస్యల కారణంగా మరణించారు. అతని వయసు 81. నంద్లాస్కర్‌కి గత వారం థానేలోని గ్లోబల్ కోవిడ్ సెంటర్‌లో చేరారు, అతను నవల కరోనావైరస్ కోసం పాజిటివ్ పరీక్షించబడ్డాడు. నంద్లాస్కర్‌కు భార్య, ముగ్గురు కుమారులు ఉన్నారు. నటుడు 1982లో మరాఠీ చిత్రం ‘నవరే సగ్లే గధవ్’తో అరంగేట్రం చేసాడు మరియు ‘భవిష్యచి ఐషి తైషీ: ది ప్రిడిక్షన్’, ‘గావ్ థోర్ పుధారి చోర్’ మరియు ‘జరా జపున్ కారా’ వంటి చిత్రాలలో నటించాడు.

శ్రవణ్ రాథోడ్

ప్రముఖ సంగీత దర్శక ద్వయం నదీమ్-శ్రవణ్ స్వరకర్త శ్రవణ్ రాథోడ్, ఏప్రిల్‌లో COVID-19 సంబంధిత సమస్యల కారణంగా కన్నుమూశారు. రాథోడ్ వయస్సు 66. స్వరకర్త కోవిడ్-19కి పాజిటివ్ పరీక్షించిన తర్వాత “క్లిష్టమైన” స్థితిలో SL రహేజా ఆసుపత్రిలో చేరారు. అతను ఆసుపత్రిలో తుది శ్వాస విడిచాడు.

బిక్రమ్‌జీత్ కన్వర్‌పాల్

నటుడు బిక్రమ్‌జీత్ కన్వర్‌పాల్, ‘పేజ్ వంటి అనేక ప్రసిద్ధ చిత్రాలలో కనిపించారు. 3’ మరియు ‘2 స్టేట్స్’ మరియు ‘అదాలత్’ వంటి ప్రముఖ టెలివిజన్ షోలలో కూడా భాగంగా ఉన్నారు, మేలో కరోనావైరస్ సంబంధిత సమస్యల కారణంగా మరణించారు. అతని వయస్సు 52. భారత సైన్యం నుండి పదవీ విరమణ చేసిన తర్వాత, కన్వర్‌పాల్ 2000 ప్రారంభంలో తన నటనను ప్రారంభించాడు. అతని ఇతర సినిమా క్రెడిట్‌లలో ‘రాకెట్ సింగ్: సేల్స్‌మ్యాన్ ఆఫ్ ది ఇయర్’, ‘జబ్ తక్ హై జాన్’, ‘ఆరక్షన్’ మరియు ‘ది ఘాజీ అటాక్ ఉన్నాయి. ‘. టెలివిజన్‌లో, అనిల్ కపూర్ నటించిన ’24’, ‘అదాలత్’, ‘దియా ఔర్ బాతీ హమ్’ మరియు ‘యే హై చాహతేన్’లో అతని కొన్ని ముఖ్యమైన ప్రదర్శనలు ఉన్నాయి.

అభిలాషా పాటిల్

‘చిచ్చోరే’ మరియు ‘గుడ్ న్యూజ్’ వంటి చిత్రాలలో నటించిన నటుడు అభిలాషా పాటిల్, మేలో కోవిడ్-19 సమస్యల కారణంగా మరణించారు. పాటిల్ వయసు 40 ఏళ్లు. ఆమెకు కరోనా పాజిటివ్ అని తేలిన వెంటనే ఆసుపత్రిలో చేరి మరణించింది. పాటిల్ మరాఠీ చిత్రాలైన ప్రవాస్’, ‘బైకో దేతా కా బైకో’, ‘తే ఆథ్ దివాస్’ మొదలైన వాటిలో కూడా నటించారు. ఆమె భర్త మరియు కుమారుడు ఉన్నారు.

రాజ్ కౌశల్

“ప్యార్ మే వంటి చిత్రాలకు దర్శకత్వం వహించిన చిత్ర నిర్మాత రాజ్ కౌశల్ భార్య మందిరా బేడీ నటించిన కభీ కభీ” మరియు “షాదీ కా లడ్డూ” జూన్‌లో గుండెపోటుతో మరణించారు. అతను తన 50 ఏళ్ల వయస్సులో ఉన్నాడు. కౌశల్‌కు భార్య, నటుడు-టీవీ వ్యాఖ్యాత, మందిరా బేడీ మరియు వారి ఇద్దరు పిల్లలు, కుమారుడు వీర్ మరియు కుమార్తె తారా ఉన్నారు. దాదర్‌లోని శివాజీ పార్క్ శ్మశానవాటికలో ఆయన అంత్యక్రియలు జరిగాయి. నటులు రోనిత్ రాయ్, సమీర్ సోనీ, ఆశిష్ చౌదరి మరియు “ప్యార్ మే కభీ కభీ” నటుడు డినో మోరియాతో సహా పరిశ్రమ నుండి సన్నిహిత మిత్రులు హాజరయ్యారు.

రింకు సింగ్ నికుంభ్

ఆయుష్మాన్ ఖురానా యొక్క ‘డ్రీమ్ గర్ల్’లో కనిపించినందుకు ప్రసిద్ధి చెందిన నటి రింకు సింగ్ నికుంభ్, జూన్‌లో అస్సాంలోని ఒక ఆసుపత్రిలో COVID-19 సమస్యల కారణంగా మరణించారు. ఆమె వయస్సు 35. గత సంవత్సరం భారతదేశంలో మొదటి కరోనావైరస్ మహమ్మారి తాకిన వెంటనే నటుడు ఆమె స్వగ్రామానికి వచ్చారు. నికుంభ్‌కు ఆమె తల్లి మరియు సోదరుడు ఉన్నారు. నటుడు చివరిగా ఆదార్ జైన్ చిత్రం ‘హలో చార్లీ’లో కనిపించారు. ఆమె ‘చిడియాఘర్’, ‘మేరీ హానీకారక్ బీవీ’ మరియు కొన్ని ఇతర టీవీ షోలలో కూడా నటించింది.

అరవింద్ రాథోడ్

జూలైలో ప్రముఖ గుజరాతీ సినిమా మరియు థియేటర్ నటుడు అరవింద్ రాథోడ్ వయస్సు సంబంధిత సమస్యల కారణంగా అహ్మదాబాద్‌లోని పాల్డి ప్రాంతంలోని తన నివాసంలో మరణించారు. రాథోడ్ (83) అవివాహితుడు మరియు కొన్నాళ్ల క్రితం ముంబైలోని పరిశ్రమను విడిచిపెట్టి అహ్మదాబాద్‌లోని బంధువుల ఇంటికి మారారు. రాథోడ్ గుజరాతీ సినిమాల్లో విలన్‌గా నటించి మంచి గుర్తింపు తెచ్చుకున్నాడు. అతను థియేటర్ సర్కిల్‌లలో కూడా చురుకుగా ఉన్నాడు మరియు బాలీవుడ్ చిత్రాలలో కూడా తన చేతిని ప్రయత్నించాడు. అతను ‘అగ్నీపథ్’, ‘ఖుదా గవా’ వంటి బ్లాక్‌బస్టర్‌లలో పనిచేశాడు, ఇతరులలో

దిలీప్ కుమార్

బాలీవుడ్ ‘ట్రాజెడీ కింగ్’ అని తరాల సినీ ప్రేక్షకులకు తెలిసిన ప్రియతమ నటుడు దిలీప్ కుమార్ జూలైలో 98 ఏళ్ల వయసులో ముంబైలో కన్నుమూశారు. ‘మొఘల్-ఎ-ఆజం’ నటుడు వయస్సు సంబంధిత సమస్యలతో అనారోగ్యంతో ఉన్నారు. కొంతకాలం మరియు ముంబైలోని ఖార్‌లోని హిందూజా హాస్పిటల్‌లోని ఇంటెన్సివ్ కేర్ యూనిట్‌లో చేరారు. కుటుంబ స్నేహితుడు ఫైసల్ ఫరూఖీ కుమార్ యొక్క ట్విట్టర్ ఖాతాకు వెళ్లి హృదయ విదారకమైన నవీకరణను పంచుకున్న తర్వాత ఈ వార్త వెలుగులోకి వచ్చింది.

సురేఖ సిక్రి

మూడు సార్లు జాతీయ అవార్డు గెలుచుకున్న నటి సురేఖ సిక్రి గుండెపోటుతో జూలైలో ముంబైలో మరణించారు. ఆమెకు 75 ఏళ్లు. ఆమె ఏజెంట్ విడుదల చేసిన ఒక ప్రకటన ప్రకారం, సిక్రి రెండవ బ్రెయిన్ స్ట్రోక్ నుండి ఉత్పన్నమయ్యే సమస్యలతో బాధపడుతున్నారు. గత ఏడాది సెప్టెంబర్‌లో సిక్రి బ్రెయిన్ స్ట్రోక్‌కు గురై కొన్ని రోజుల తర్వాత డిశ్చార్జ్ అయ్యారు. రోజువారీ సబ్బు, ‘బాలికా వధు’లో ఆమె పాత్రకు ప్రసిద్ది చెందడమే కాకుండా, సిక్రి ‘తమస్’, ‘మమ్మో’ మరియు ‘బధాయి హో’ చిత్రాలలో తన నటనకు కూడా ప్రసిద్ది చెందింది, దీనికి ఆమె ఉత్తమ సహాయ పాత్రగా జాతీయ చలనచిత్ర అవార్డును గెలుచుకుంది. నటి. గత సంవత్సరం విడుదలైన జోయా అక్తర్ దర్శకత్వం వహించిన నెట్‌ఫ్లిక్స్ సంకలనం ఘోస్ట్ స్టోరీస్‌లో ఆమె చివరిగా కనిపించింది.

అనుపమ్ శ్యామ్

ఒక విషాద సంఘటనలో, “మన్ కీ ఆవాజ్: ప్రతిజ్ఞ” అనే టీవీ షోలో ‘ఠాకూర్ సజ్జన్’ పాత్రలో పాపులర్ అయిన ప్రముఖ నటుడు అనుపమ్ శ్యామ్ ఆగస్ట్‌లో ముంబై ఆసుపత్రిలో మరణించారు. కిడ్నీ ఇన్‌ఫెక్షన్‌ కారణంగా శైమ్‌ గత వారం ఆసుపత్రిలో చేరారు. అతని స్నేహితుడు నటుడు యశ్‌పాల్ శర్మ ప్రకారం, శ్యామ్ బహుళ అవయవ వైఫల్యంతో మరణించాడు. అతనికి 63 ఏళ్లు. ఈ నటుడు ‘స్లమ్‌డాగ్ మిలియనీర్’ మరియు ‘బాండిట్ క్వీన్’ వంటి చిత్రాలలో కూడా కనిపించాడు.

సిద్ధార్థ్ శుక్లా

సిద్ధార్థ్ శుక్లా, ‘బాలికా వధు’ మరియు ‘బిగ్ బాస్ 13’ వంటి పాపులర్ టీవీ షోలతో గుర్తింపు పొందారు. సెప్టెంబరులో, ముంబైలో, 40 సంవత్సరాల వయస్సులో భారీ గుండెపోటుతో మరణించాడు. శుక్లా మోడల్‌గా షోబిజ్‌లో తన కెరీర్‌ను ప్రారంభించాడు మరియు టెలివిజన్ షో ‘బాబుల్ కా ఆంగన్ చూటే నా’లో ప్రధాన పాత్రతో తన నటనను ప్రారంభించాడు. ఆ తర్వాత ‘జానే పెహచానే సే… యే అజ్ఞాతవాసి’, ‘లవ్ యు జిందగీ’ వంటి షోలలో కనిపించాడు కానీ ‘బాలికా వధు’తో ఇంటి పేరు అయ్యాడు. అతను ‘ఝలక్ దిఖ్లా జా 6’, ‘ఫియర్ ఫ్యాక్టర్: ఖత్రోన్ కే ఖిలాడీ 7’ మరియు ‘బిగ్ బాస్ 13’ సహా రియాలిటీ షోలలో కూడా పాల్గొన్నాడు.

ఘన్‌శ్యామ్ నాయక్

ప్రముఖ నటుడు ఘనశ్యామ్ నాయక్, ప్రముఖ సిట్‌కామ్ తారక్ మెహతా కా ఊల్తా చష్మా’లో నట్టు కాకాగా తన పనికి ప్రసిద్ధి చెందారు, సుదీర్ఘ పోరాటం తర్వాత అక్టోబర్‌లో కన్నుమూశారు. క్యాన్సర్ తో. తన 70వ దశకంలో ఉన్న నటుడు, ఈ సంవత్సరం ప్రారంభంలో క్యాన్సర్‌తో బాధపడుతున్నాడు.

అరవింద్ త్రివేది

ప్రముఖ నటుడు అరవింద్ త్రివేది, 1986 ప్రసిద్ధ పౌరాణిక కార్యక్రమం ‘రామాయణ్’లో రావణ్ పాత్ర పోషించినందుకు ప్రసిద్ధి చెందారు, అక్టోబర్‌లో గుండెపోటుతో మరణించారు. అతను తన 80వ దశకం ప్రారంభంలో ఉన్నాడు. నటుడి మేనల్లుడు కౌస్తుభ్ త్రివేది ప్రకారం, నటుడు చాలా కాలంగా అనారోగ్యంతో ఉన్నాడు మరియు సబర్బన్ కండివాలిలోని తన నివాసంలో తుది శ్వాస విడిచాడు. టీవీ సిరీస్ ‘విక్రమ్ ఔర్ బేతాల్’ మరియు 1998 గుజరాతీ చలన చిత్రం ‘దేశ్ రే జోయా దాదా పరదేశ్ జోయా’తో సహా నటుడి ఇతర రచనలు కూడా భారీ విజయాలు సాధించాయి. తన నటనా జీవితంతో పాటు, 1991లో, అరవింద్ త్రివేది భారతీయ జనతా పార్టీ సభ్యునిగా సబర్కథ నియోజకవర్గం నుండి పార్లమెంటు సభ్యునిగా ఎన్నికయ్యారు మరియు 1996 వరకు కార్యాలయంలో ఉన్నారు.

మనీషా యాదవ్

జీ టీవీ షో జోధా అక్బర్‌లో సలీమా బేగం పాత్ర పోషించినందుకు పేరుగాంచిన టెలివిజన్ నటి మనీషా యాదవ్ అక్టోబర్‌లో మరణించారు. మెదడు రక్తస్రావం. ఆమె ప్రసిద్ధ కామెడీ షో ‘తారక్ మెహతా కా ఊల్తా చష్మా’లో కూడా కనిపించింది.

యూసుఫ్ హుస్సేన్

కోవిడ్-19 సమస్యల కారణంగా ప్రముఖ నటుడు యూసుఫ్ హుస్సేన్ అక్టోబర్‌లో కన్నుమూశారు. అతని వయస్సు 73. చిత్రనిర్మాత హన్సల్ మెహతా తన మామగారైన యూసుఫ్ హుస్సేన్ మరణాన్ని ధృవీకరించారు, ప్రధానంగా సినిమాల్లో తండ్రి పాత్రలను పోషించారు. అతను ఫిర్ దిల్ చాహ్తా హై (2001), ధూమ్ (2004), అపహ్రాన్ (2005), వివాహ్ (2006), ధూమ్ (2006), ఓ మై గాడ్! (2012) మరియు Krissh 3 (2013), Raees (2017) ఇతర వాటిలో. అతను యుధ్ వంటి టెలివిజన్ షోలతో కూడా డబ్లింగ్ చేసాడు. అతను విడుదల తేదీ కోసం ఎదురుచూస్తున్న ది లెటర్స్ మరియు క్రేజీ కుక్కడ్ ఫ్యామిలీ వంటి చిత్రాలలో కనిపిస్తాడు.

మాధవి గోగటే

‘అనుపమ’ షోలో నటి రూపాలీ గంగూలీ తల్లి పాత్రను పోషించిన ప్రముఖ మరాఠీ నటి మాధవి గోగటే నవంబర్‌లో కోవిడ్-19తో మరణించారు. గోగటే మరాఠీ చిత్రం ‘ఘంచక్కర్’లో నటుడు అశోక్ సరాఫ్‌తో కలిసి ఆమె పాత్రకు కూడా ప్రసిద్ది చెందింది. ఆమె ఇటీవలే ‘తుజా మజా జమ్‌టే’తో మరాఠీ టీవీలోకి అడుగుపెట్టింది. ఆమె ‘కోయి అప్నా సా’, ‘ఐసా కభీ సోచా నా థా’ మరియు ‘కహిన్ తో హోగా’ వంటి పలు హిందీ టీవీ సీరియల్స్‌లో కూడా నటించింది.

బ్రహ్మ మిశ్రా


‘మీర్జాపూర్’ వెబ్ సిరీస్‌లో కనిపించిన నటుడు బ్రహ్మస్వరూప్ మిశ్రా (36) వెర్సోవా నివాసంలో శవమై కనిపించాడు. , డిసెంబర్ లో. మిశ్రా గత నాలుగేళ్లుగా అద్దె ఫ్లాట్‌లో ఒంటరిగా ఉంటున్నారు. అతని మరణానికి గల కారణాలపై అధికారిక సమాచారం లేదు.

ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments