Saturday, July 31, 2021
HomeGeneralIPO కోసం 'నేను'! భారతీయ ఈక్విటీ పెట్టుబడిదారుడికి జోమాటో ఐపిఓ కొత్త ఉదయాన్నే ఎలా...

IPO కోసం 'నేను'! భారతీయ ఈక్విటీ పెట్టుబడిదారుడికి జోమాటో ఐపిఓ కొత్త ఉదయాన్నే ఎలా సూచిస్తుంది

సారాంశం

జోమాటో ఐపిఓ చాలా మంది ప్రసిద్ధ సంగమం మరియు కారకాలపై వ్యాఖ్యానించింది. అక్షర శ్రేణి A, B, C, D రౌండ్ ఫైనాన్సింగ్‌తో పూర్తి చేసిన తర్వాత ఇప్పుడు వ్యవస్థాపకులు ‘ఐ ఫర్ ఐపిఓ’ అని ఆలోచించే అవకాశం ఉంటుంది.

ఐస్టాక్
భారతదేశంలో, జాబితా యొక్క ప్రవేశం 5-10 బిలియన్ డాలర్ల ఈక్విటీ విలువ గుర్తుకు ముందే వస్తుంది. విజయవంతమైన ఇంటర్నెట్ కంపెనీల జీవితంలో ఎక్కువ భాగం లిస్టెడ్ కంపెనీలుగా ఉంటుందని దీని అర్థం.

జోమాటో యొక్క రూ .9,375 కోట్ల ఐపిఓకు అధిక స్పందన ఒక ప్రధాన చారిత్రక మైలురాయిని మరియు మొత్తం ప్రైవేట్ డిజిటల్ పర్యావరణ వ్యవస్థకు నివాళిగా సూచించే క్షణం. జోమాటో ఐపిఓ ఒక మైలురాయి సంఘటన మరియు క్రాస్ యొక్క దృ proof మైన రుజువు ఇంటర్నెట్ కథలపై పెట్టుబడిదారుల ఆసక్తి. ఇలాంటి సంఘటన ఎప్పుడూ జరగలేదు!

ఇది భారతదేశానికి చాలా బాగుంది, ఎందుకంటే ఇంటర్నెట్ ఆర్థిక వ్యవస్థ దాదాపు అన్ని నిలువు పరిశ్రమలపై (డి 2 సి బ్రాండ్ల నుండి లాజిస్టిక్స్ వరకు) డైనమిక్ ప్రభావంతో సమాంతరంగా ఉంటుంది. ఇది బహుళ పరిశ్రమలు మరియు వ్యవస్థాపకులలో చిక్కుకున్న విలువను అన్‌లాక్ చేయడానికి సహాయపడుతుంది.

జోమాటో ఐపిఓ అనేది చాలా ప్రసిద్ధ మరియు సంగ్రహించిన అంశాల సంగమం. అక్షర శ్రేణి A, B, C, D రౌండ్ ఫైనాన్సింగ్‌తో పూర్తి చేసిన తర్వాత ఇప్పుడు వ్యవస్థాపకులు ‘ఐ ఫర్ ఐపిఓ’ అని ఆలోచించే అవకాశం ఉంటుంది. వారు సిరీస్ I చుట్టూ వచ్చే సమయానికి, వారు IPO గురించి ఆలోచించాలి. మరియు, భారతీయ ఈక్విటీ మార్కెట్ నమ్మకంగా బ్యాక్-స్కేల్ ఇంటర్నెట్ నాయకులను (వినియోగదారు మరియు సంస్థ విభాగాలలో) చేస్తుంది. . ఇంటర్నెట్ ఆర్థిక వ్యవస్థ మొత్తం ఆర్థిక వ్యవస్థ యొక్క ‘డిజిటలైజేషన్’కు (FIG రంగం’ ఫైనాన్షియలైజేషన్ ‘లాగా) దారితీస్తుంది. ఇది భారతీయ వినియోగదారులు మరియు సంస్థల యొక్క విస్తృత క్రాస్-సెక్షన్పై ‘ఆపరేటింగ్ పరపతి’ నాటకం మరియు ప్రస్తుతం విస్తరణ దశలో ఉంది. యుఎస్, చైనా మరియు ఇతర పెద్ద ఆర్థిక వ్యవస్థల మాదిరిగానే, డిజిటల్ టెక్ కూడా విలువ సృష్టిలో ఎక్కువ భాగం నడిపించే అవకాశం ఉంది. ఇది జోమాటో ఐపిఓను చరిత్రలో ఒక క్షణం మరియు సత్యం యొక్క క్షణం చేస్తుంది.

ఖచ్చితంగా, ఆవర్తన డౌన్-సైకిల్స్ మరియు దారిలో కొన్ని చలనాలు ఉండవచ్చు, కానీ జెనీ ఇప్పుడు బాటిల్ నుండి బయటపడింది. జాబితా చేయబడిన ఇంటర్నెట్ ఈక్విటీతో, వారు సగటు కార్పొరేట్ పాలన, డైనమిక్ మరియు నిజాయితీ నిర్వహణ బృందాలు, ఒక ‘ఆల్ఫా’ కారకం, ఆవిష్కరణ మరియు వ్యవస్థాపక-నేతృత్వంలోని వృద్ధికి కనీసం 15-20-బేసి సంవత్సరాల కంటే ఎక్కువగా ఉంటారని పెట్టుబడిదారులకు తెలుసు. మరియు, పెట్టుబడిదారులు దీనిపై ఎలా స్పందిస్తారో (జోమాటో ఐపిఓ ద్వారా) నిర్ణయించినట్లు తెలుస్తోంది.

వ్యాఖ్యాతలు సాధారణంగా మరచిపోయే మరో విషయం ఏమిటంటే, “చివరిలో”, ఇంటర్నెట్ కంపెనీలు జాబితా చేయబడటం ‘ముగించాలి’. యుఎస్‌లో (గీత వంటి సంస్థలతో), ఇటువంటి సంభావ్యత సాధారణంగా సుమారు -1 50-100 బిలియన్ల వరకు వాయిదా వేయబడుతుంది. భారతదేశంలో, చాలా కంపెనీలు ప్రైవేట్ VC / PE 5-10 సంవత్సరాల పాటు నిధులు, అంటే లిక్విడిటీ ఈవెంట్ ఎండ్ లైన్ చాలా మందికి ఎక్కువగా ఉంటుంది.

భారతదేశంలో, జాబితా యొక్క ప్రవేశం 5-10 బిలియన్ డాలర్ల ఈక్విటీ విలువ గుర్తుకు ముందే వస్తుంది. విజయవంతమైన ఇంటర్నెట్ కంపెనీల జీవితంలో ఎక్కువ భాగం లిస్టెడ్ కంపెనీలుగా ఉంటుందని దీని అర్థం. ఈ రోజు మినహాయింపుగా అనిపించేది, కొన్ని సంవత్సరాలలో, నియమం అవుతుంది.

ఇవన్నీ సంస్థాగత పెట్టుబడిదారులు, రిటైల్ పాల్గొనేవారు (చిన్నవారితో సహా), టెక్ కంపెనీలు మరియు వారి మద్దతుదారులకు అద్భుతమైన సూచనలు. ఈ దశాబ్దంలో, 100 కంటే ఎక్కువ లిస్టెడ్ ఇంటర్నెట్ / కొత్త యుగం యునికార్న్స్

ఉంటే మేము ఆశ్చర్యపోనవసరం లేదు. భారతదేశం లో. సందర్భం కోసం, మొత్తం లిస్టెడ్ ఇండియన్ మార్కెట్లో ‘ఈ రోజు’ (జూలై 2021 లో), 400 కన్నా తక్కువ యునికార్న్లు ఉన్నాయి.

జోమాటో యొక్క ఐపిఓ రాబోయే త్రైమాసికంలో గణనీయమైన సంఖ్యలో డిజిటల్ టెక్నాలజీ కంపెనీల జాబితాలను పొందుతుంది. ఇది సహజంగా వ్యవస్థాపకతకు బలమైన ప్రోత్సాహాన్ని ఇస్తుంది, ముఖ్యంగా స్టార్టప్ ఇండియా ఉద్యమం, సంపద సృష్టిని ప్రారంభించడం మరియు మన మూలధన మార్కెట్లను మరింత లోతుగా చేయడం.

(ఎస్ రమేష్ మేనేజింగ్ డైరెక్టర్ మరియు CEO కోటక్ మహీంద్రా క్యాపిటల్ కంపెనీ . కాలమ్‌లో వ్యక్తీకరించబడిన అభిప్రాయాలు మరియు అభిప్రాయం అతనిది.)

(నిరాకరణ : ఈ కాలమ్‌లో వ్యక్తీకరించబడిన అభిప్రాయాలు రచయిత. ఇక్కడ వ్యక్తీకరించబడిన వాస్తవాలు మరియు అభిప్రాయాలు www.economictimes.com .)

(ఏమి కదులుతోంది సెన్సెక్స్ మరియు నిఫ్టీ ట్రాక్ తాజా మార్కెట్ వార్తలు , స్టాక్ చిట్కాలు మరియు నిపుణుల సలహా పై ETMarkets . అలాగే, ETMarkets.com ఇప్పుడు టెలిగ్రామ్‌లో ఉంది. వేగవంతమైన వార్తల కోసం ఆర్థిక మార్కెట్లపై హెచ్చరికలు, పెట్టుబడి వ్యూహాలు మరియు స్టాక్స్ హెచ్చరికలు, మా సభ్యత్వాన్ని పొందండి టెలిగ్రామ్ ఫీడ్‌లు .)

డౌన్‌లోడ్ డైలీ మార్కెట్ నవీకరణలు & లైవ్ బిజినెస్ న్యూస్ పొందడానికి ఎకనామిక్ టైమ్స్ న్యూస్ యాప్ .

ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments