HomeGeneral'ఆఫ్ఘనిస్తాన్‌లో యుద్ధం పాకిస్థాన్ మరియు దాని తాలిబాన్ ఏజెంట్లచే విధించబడింది'

'ఆఫ్ఘనిస్తాన్‌లో యుద్ధం పాకిస్థాన్ మరియు దాని తాలిబాన్ ఏజెంట్లచే విధించబడింది'

ఆఫ్ఘనిస్తాన్ యాక్టింగ్ ఇన్ఫర్మేషన్ అండ్ కల్చర్ మంత్రి, మహ్మద్ ఖాసిం వఫాయెజాదా, పాకిస్తాన్ ఇప్పటికీ దేశరహిత ఆఫ్ఘనిస్తాన్‌ను ఊహించుకుంటోందని, పొరుగు దేశం విధ్వంసం కోసం డ్రమ్ కొట్టకూడదని అన్నారు.

మీడియా ప్రకారం నివేదికలు, ఆఫ్ఘనిస్తాన్‌లో కాల్పుల విరమణకు పిలుపునిచ్చిన పాకిస్తాన్ విదేశాంగ మంత్రి షా మహమూద్ ఖురేషి ఇటీవల చేసిన ట్వీట్‌పై వఫాయెజాదా స్పందించారు. . అఫ్గానిస్తాన్ ప్రజలు మరియు ప్రభుత్వానికి రక్తస్రావం, హింస మరియు హత్యల ప్రచారం తరువాత అంతర్జాతీయ సమాజం దృష్టి మరియు మద్దతును తిరిగి ఇచ్చిన తర్వాత ఈ ట్వీట్ వచ్చింది, “అని వఫాయెజాడా ఒక పోస్ట్‌లో అన్నారు.

మంత్రి కొనసాగారు ఖురేషీ యొక్క చిన్న ట్వీట్ పాకిస్తాన్ ప్రభుత్వం యొక్క దాచిన ఉద్దేశం మరియు స్పష్టమైన లక్ష్యాలను వెల్లడించింది, ఎందుకంటే అది ఇప్పటికీ దేశరహిత ఆఫ్ఘనిస్తాన్‌ను ఊహించుకుంటుంది మరియు ఎవరైనా వాటాదారులుగా పిలుస్తుంది.

“ఆఫ్ఘనిస్తాన్‌లో యుద్ధం పాకిస్తాన్ మరియు తాలిబాన్ ISI యొక్క బానిసత్వాన్ని అంగీకరించిన ఏజెంట్లు వారి మద్దతుతో, మరియు ఇది ఆఫ్ఘనిస్తాన్ ప్రజలపై తీవ్రవాద యుద్ధం, కొన్ని దేశీయ రాజకీయ సమూహాల యుద్ధం కాదు.

“ఆఫ్ఘనిస్తాన్‌లో కొనసాగుతున్న యుద్ధం ప్రజాస్వామ్యం, భావ ప్రకటనా స్వేచ్ఛ, ఆఫ్ఘనిస్తాన్ ప్రజల మానవ హక్కులు మరియు మహిళల హక్కులు, అభివృద్ధి మరియు ప్రజల స్వేచ్ఛపై దాడి లక్ష్యంగా ఉంది, “అని ఆయన మీడియా నివేదికల ప్రకారం అన్నారు.

, “ఇది ప్రజల మరియు ప్రభుత్వ ప్రయోజనాల కోసం మాత్రమే, ప్రజా మౌలిక సదుపాయాలను నాశనం చేయడం ద్వారా ఆఫ్ఘనిస్తాన్ నాశనాన్ని కోరుకునే వారికి కాదు. ఖురేషి అంతర్జాతీయ సంబంధాలు మరియు ఆఫ్ఘనిస్తాన్ పరిస్థితిపై తన అవగాహనను సరిదిద్దాలి, మరియు పొరుగుదేశంగా, ‘ఆఫ్ఘనిస్తాన్ నాశనం కోసం డ్రమ్’ కొట్టకూడదు, లేదా ఆఫ్ఘన్ ప్రజలను అరాచకం మరియు గందరగోళ స్థితికి తిరిగి రావాలని పట్టుబట్టకూడదు. పాకిస్థాన్‌పై కూడా ప్రభావం చూపుతుంది. వజీరిస్తాన్ నుండి వచ్చిన శాంతి మరియు మద్దతు యొక్క స్వరాన్ని తీవ్రంగా పరిగణించాలి. “

పాకిస్తాన్ కుట్రలు మరియు దాని దుష్ట ఉద్దేశాలు ఆఫ్ఘనిస్తాన్ ప్రజల నుండి దాచలేనందున ఇప్పుడు స్పష్టమయ్యాయని మంత్రి అన్నారు.

“ఈ రోజు, అనుకూల మరియు ప్రభుత్వ వ్యతిరేక రాజకీయ నాయకులు ఈ రక్తపాతం మరియు హింసాత్మక ప్రయత్నాలకు వ్యతిరేకంగా తమ వైఖరిలో ఏకమయ్యారు, మరియు ఆఫ్ఘనిస్తాన్ మొత్తం ప్రజలు, ప్రతి జాతి, తెగ, భాష మరియు ప్రావిన్స్ నుండి నిలబడ్డారు ప్రజాదరణ పొందిన స్థానిక తిరుగుబాట్లలో విస్తృతమైన తీవ్రవాద దాడులకు వ్యతిరేకంగా, “అతను చెప్పాడు.

” ఆఫ్ఘనిస్తాన్ ప్రజలు, నాలుగు దశాబ్దాల యుద్ధం మరియు అశాంతిని చూసిన దేశంగా, ఇప్పుడు శాంతి చాలా అవసరం మరియు అందరి కంటే భద్రత. వారికి ప్రధాన విలువలు మరియు రాజకీయ వ్యవస్థను త్యాగం చేయని మరియు ఆఫ్ఘనిస్తాన్ ప్రజలను సున్నా నుండి ప్రారంభించడానికి శక్తివంతం చేయని శాంతి అవసరం. “

ఇంకా చదవండి

Previous articleబొలాంగిర్‌లోని రాజేంద్ర విశ్వవిద్యాలయం UGC గుర్తింపును పొందింది
Next articleరియల్ లైఫ్ హీరో సోనూ సూద్ నిధి అగర్వాల్, అల్తాఫ్ రాజా సాథ్ క్యా నిభాగోగ్‌తో జతకట్టారు
RELATED ARTICLES

ఒడిశా బ్యాంక్‌లో దోపిడీకి పాల్పడిన ముఠా జార్ఖండ్ నుంచి పట్టుబడింది

ఒడిశా ఉన్నత విద్యా విభాగం విద్యార్థుల స్కాలర్‌షిప్‌ల ధ్రువీకరణ ప్రక్రియను వేగవంతం చేయాలని కళాశాలలను అడుగుతుంది

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

ఒడిశా బ్యాంక్‌లో దోపిడీకి పాల్పడిన ముఠా జార్ఖండ్ నుంచి పట్టుబడింది

ఒడిశా ఉన్నత విద్యా విభాగం విద్యార్థుల స్కాలర్‌షిప్‌ల ధ్రువీకరణ ప్రక్రియను వేగవంతం చేయాలని కళాశాలలను అడుగుతుంది

Recent Comments