Saturday, July 31, 2021
HomeGeneralఅనన్య యొక్క లైంగిక-పునర్వ్యవస్థీకరణ శస్త్రచికిత్సలో వైద్య నిర్లక్ష్యాన్ని కేరళ ఆసుపత్రి ఖండించింది

అనన్య యొక్క లైంగిక-పునర్వ్యవస్థీకరణ శస్త్రచికిత్సలో వైద్య నిర్లక్ష్యాన్ని కేరళ ఆసుపత్రి ఖండించింది

చివరిగా నవీకరించబడింది:

అనన్యకు చికిత్స చేసిన కేరళ మెడిసిటీ హాస్పిటల్, ఆమె భారీ పరిహారం కోరిందని, డాక్టర్, హాస్పిటల్ మరియు ఇతర సిబ్బందిని పరువు తీస్తుందని బెదిరించారని చెప్పారు.

Kerala transgender suicide case

చిత్రం: ANI

ట్రాన్స్ వుమన్ అనన్య కుమారి అలెక్స్ ఆత్మహత్య కేసులో ఇటీవల జరిగిన ఒక పరిణామంలో, ఆసుపత్రి యాజమాన్యం తన సెక్స్ రీసైన్మెంట్ సర్జరీ (ఎస్ఆర్ఎస్) లో “వైద్య నిర్లక్ష్యం” లేదని మరియు ఆపరేషన్ తర్వాత ఆమెకు పెద్ద ఆరోగ్య సమస్యలు ఏవీ ఎదుర్కోలేదని చెప్పారు. 28 ఏళ్ల యువతి కొచ్చిలోని ఆమె నివాసంలో ఉరివేసుకున్నట్లు గుర్తించారు. అంతకుముందు, సెక్స్-రీఅజైన్‌మెంట్ సర్జరీ తర్వాత తాను కొన్ని ఆరోగ్య సమస్యలను ఎదుర్కొంటున్నానని, వారి నిర్లక్ష్యం కారణంగానే ఆమె ఒక వైద్యుడు మరియు ఒక ప్రైవేట్ ఆసుపత్రిపై ఆరోపణలు చేసింది మరియు ఆమె తనకు న్యాయం చేయాలని డిమాండ్ చేసింది.

“ఆమెకు ఇచ్చిన చికిత్సలో వైద్య నిర్లక్ష్యం లేదు”. ఆసుపత్రి యాజమాన్యం అలెక్స్ ఉత్సర్గ సమయంలో మరియు శస్త్రచికిత్స తర్వాత సంతోషంగా ఉందని పేర్కొంది. “ఆసుపత్రి ఇంకా జోడించింది,” అయితే ఆరు-ఏడు నెలల తరువాత, తనకు లభించిన జననేంద్రియము ఆమె .హించినంత అందంగా లేదని ఆమె ఫిర్యాదు చేసింది. మరొక శస్త్రచికిత్స ఈ సమస్యను పరిష్కరించగలదని మేము ఆమెకు సమాచారం ఇచ్చాము. కానీ ఇది వైద్య నిర్లక్ష్యం అని ఆమె ఆరోపించింది మరియు భారీ మొత్తంలో పరిహారం కోరింది “అని రెనాయ్ మెడిసిటీ హాస్పిటల్ జారీ చేసిన ప్రకటన చదవండి.

ఆమెకు భారీ పరిహారం కావాలని, డాక్టర్, హాస్పిటల్ మరియు దాని సిబ్బందిని పరువు తీస్తానని బెదిరించానని ఆసుపత్రి తెలిపింది.

“ఆమె అభ్యర్థన ప్రకారం, మేము ఒక మెడికల్ బోర్డును ఏర్పాటు చేసాము మరియు వైద్య నిర్లక్ష్యం లేదని తేలింది. ఆమె చికిత్సలో సంతృప్తి చెందకపోతే చట్టబద్ధంగా వెళ్ళడానికి ఆమె చికిత్సకు సంబంధించి అన్ని చికిత్సా పత్రాలను ఇవ్వడానికి మేము సిద్ధంగా ఉన్నామని కూడా ఆమెకు తెలియజేశాము. కానీ మేము ఆమె కొన్ని డిమాండ్లను నెరవేర్చడానికి సిద్ధంగా లేము, “ఇది మరింత జోడించబడింది.

ఎన్నికలలో పోటీ చేసిన మొదటి లింగమార్పిడి

అలెక్స్ ఎన్నికల్లో పోటీ చేసిన మొదటి మహిళ. ఆమె ఈ ఏడాది కేరళ ఎన్నికలలో ఇండియన్ యూనియన్ ముస్లిం లీగ్‌కు వ్యతిరేకంగా పోటీ చేయడానికి నామినేషన్ దాఖలు చేసింది ( ఐయుఎంఎల్) నాయకుడు పికె కుంజలికుట్టి డెమొక్రాటిక్ సోషల్ జస్టిస్ పార్టీ (డిఎస్‌జెపి) అభ్యర్థిగా.అయితే, పోలింగ్‌కు ఒక రోజు ముందు అనన్య తన ఎన్నికల ప్రచారాన్ని నిలిపివేసింది మరియు ఆమెను వేధింపులకు గురిచేస్తోందని మరియు తన సొంత పార్టీ నాయకుల నుండి బెదిరింపులను స్వీకరిస్తున్నారని ఆరోపించారు. తరువాత, DSJP కి ఓటు వేయవద్దని ఆమె బహిరంగంగా విజ్ఞప్తి చేసింది.

కొల్లం జిల్లాలోని పెరుమోన్ నుండి, అలెక్స్ కూడా సాధ్యమైన అన్ని ప్రాంతాలలో తన చేతిని ప్రయత్నించడానికి ఆసక్తిగా ఉన్నానని మరియు కోరుకుంటున్నానని చెప్పాడు ఒక లింగమార్పిడి వ్యక్తి ఎవరి వెనుక లేడని మరియు స్త్రీ, పురుషులతో సమానంగా సమర్థుడని సమాజానికి నిరూపించండి. కున్హాలికుట్టి వంటి అనుభవజ్ఞుడైన నాయకుడు పోటీ చేస్తున్న వెర్గారా వంటి నియోజకవర్గాన్ని ఎందుకు ఎంచుకున్నారు అని అడిగినప్పుడు ఆమె తన పోరాటం ప్రజలలో మరింత దృశ్యమానతను ఇస్తుందని ఆమె అన్నారు.

(ANI నుండి ఇన్‌పుట్‌లతో)

చిత్రం: ANI

ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments