Saturday, July 31, 2021
HomeGeneralCOVID-19 మహమ్మారి పిల్లలు టాప్‌సైకోలాజికల్ బాధను బహిర్గతం చేస్తుందని లేడీ హార్డింగ్ డాక్టర్ చెప్పారు

COVID-19 మహమ్మారి పిల్లలు టాప్‌సైకోలాజికల్ బాధను బహిర్గతం చేస్తుందని లేడీ హార్డింగ్ డాక్టర్ చెప్పారు

చివరిగా నవీకరించబడింది:

పిల్లలు ఇప్పుడు ఒక సంవత్సరానికి పైగా వారి ఇళ్లలో నిర్బంధించబడ్డారు. తల్లిదండ్రులలో కుటుంబంలో అనారోగ్యం, వేతనం మరియు ఉద్యోగ నష్టాలు వారి ఒత్తిడి స్థాయిని పెంచాయి.

Pandemic

పిటిఐ

లేడీ హార్డింగ్ మెడికల్ కాలేజీ పీడియాట్రిక్స్ విభాగం డైరెక్టర్ డాక్టర్ ప్రవీణ్ కుమార్ మాట్లాడుతూ కొనసాగుతున్న COVID-19 మహమ్మారి పిల్లల మానసిక మరియు శారీరక ఆరోగ్యంపై తీవ్ర ప్రభావాన్ని చూపుతుంది.

డాక్టర్ ప్రకారం, “మహమ్మారి కారణంగా పిల్లలు ఇప్పుడు ఒక సంవత్సరానికి పైగా తమ ఇంటిలోనే నిర్బంధించబడ్డారు. అంతేకాక, కుటుంబంలో అనారోగ్యం, వేతనాలు తగ్గడం మరియు ఉద్యోగ నష్టాలు కుటుంబాలలో తల్లిదండ్రులు ఒత్తిడి స్థాయిని పెంచారు. “

COVID-19 మహమ్మారి పిల్లలను మానసిక క్షోభకు గురి చేస్తుంది

ANI తో మాట్లాడుతూ, ప్రతి బిడ్డకు వారి స్వంత ప్రవర్తనా విధానం ఉన్నందున పిల్లలు రకరకాలుగా వ్యవహరించడం ద్వారా పిల్లలు మానసిక క్షోభకు గురవుతారు (విచారం). పిల్లలను నిర్వహించేటప్పుడు సంరక్షకులు ఓపికపట్టడం మరియు వారి భావోద్వేగాలను అర్థం చేసుకోవడం అవసరం అని డాక్టర్ కుమార్ పేర్కొన్నారు. “చిన్నపిల్లలలో ఒత్తిడి సంకేతాల కోసం వెతకండి, ఇది అధిక ఆందోళన లేదా విచారం, అనారోగ్యకరమైన ఆహారం లేదా నిద్ర అలవాట్లు మరియు శ్రద్ధ మరియు ఏకాగ్రతతో ఇబ్బందులు కావచ్చు. కుటుంబాలు పిల్లలను ఒత్తిడిని ఎదుర్కోవటానికి మరియు వారి ఆందోళనను తగ్గించడానికి పిల్లలను ఆదరించాల్సిన అవసరం ఉంది” అని ఆయన చెప్పారు. .

పిల్లలపై భవిష్యత్ COVID తరంగాల ప్రభావం గురించి అడిగినప్పుడు, లేడీ హార్డింగ్ వైద్యుడు, “COVID-19 ఒక కొత్త వైరస్, ఇది పరివర్తనం చెందగల సామర్థ్యాన్ని కలిగి ఉంది. మేము కాదు భవిష్యత్ తరంగాలు పెరిగిన తీవ్రతతో పిల్లలను ప్రభావితం చేస్తాయా లేదా అనేది spec హాగానాలు కాదా. భవిష్యత్తులో తరంగంలో పిల్లలు ఎక్కువగా ప్రభావితమవుతారని ప్రజలు ulate హిస్తున్నారు, ఎందుకంటే పెద్దవారికి చాలా కొద్ది నెలల్లోనే టీకాలు వేయబడతారు, అయితే మాకు ఆమోదించబడిన వ్యాక్సిన్ లేదు ఈ సమయంలో పిల్లలకు. “

గర్భిణీ స్త్రీలకు కోవిడ్ -19 టీకా, పాలిచ్చే తల్లులు పిండం, నవజాత శిశువులను రక్షిస్తుంది

డా. గర్భిణీ స్త్రీలు మరియు పాలిచ్చే తల్లులకు కోవిడ్ వ్యాక్సిన్ పెరుగుతున్న పిండం మరియు నవజాత శిశువులను ప్రాణాంతక సంక్రమణ నుండి కాపాడుతుందని కుమార్ పేర్కొన్నారు.
పిల్లలపై COVID రెండవ వేవ్ ప్రభావం గురించి మాట్లాడుతూ, మహమ్మారి సమానంగా ఉందని పేర్కొన్నాడు పెద్దలతో పోలిస్తే ప్రభావిత పిల్లలు. “COVID-19 ఒక కొత్త వైరస్ మరియు ఇది అన్ని వయసులవారిని ప్రభావితం చేస్తుంది ఎందుకంటే దీనికి వ్యతిరేకంగా మనకు సహజమైన రోగనిరోధక శక్తి లేదు.”

డాక్టర్ కుమార్ ప్రకారం, ఇటీవలి పరిశోధన పిల్లలు మరియు పెద్దలలో ఇలాంటి సెరోపోసిటివిటీని ప్రదర్శించింది. ఏదేమైనా, రెండవ వేవ్ సమయంలో పెద్ద సంఖ్యలో ప్రజలు ప్రభావితమవడంతో, మొదటి తరంగంతో పోలిస్తే సోకిన పిల్లల సంఖ్య కూడా ఎక్కువగా ఉంది. ఇప్పటివరకు, పిల్లలతో మరణాల రేటు పెద్దలతో పోలిస్తే తక్కువగా ఉంటుంది మరియు సాధారణంగా కొమొర్బిడిటీతో బాధపడుతున్న పిల్లలలో ఇది కనిపిస్తుంది.

COVID-19 మహమ్మారి సంక్లిష్ట శ్రేణి సవాళ్లను తెచ్చిపెట్టింది పిల్లలు మరియు కౌమారదశతో సహా ప్రతి ఒక్కరికీ మానసిక ఆరోగ్య పరిణామాలు. దు rief ఖం, భయం, అనిశ్చితి, సామాజిక ఒంటరితనం, పెరిగిన స్క్రీన్ సమయం మరియు తల్లిదండ్రుల అలసట పిల్లల మానసిక ఆరోగ్యాన్ని ప్రతికూలంగా ప్రభావితం చేశాయి. స్నేహం మరియు కుటుంబ మద్దతు పిల్లలకు బలమైన స్థిరీకరణ శక్తులు, కానీ COVID-19 మహమ్మారి కూడా వారికి భంగం కలిగించింది.

ప్రపంచవ్యాప్తంగా మిలియన్ల మంది పిల్లల మానసిక ఆరోగ్యం ప్రమాదంలో పడింది, దేశవ్యాప్తంగా ప్రజారోగ్య ఉత్తర్వుల ప్రకారం లేదా COVID-19 మహమ్మారి సమయంలో సిఫారసుల ప్రకారం ఏడుగురిలో ఒకరు ఇంట్లో ఉండవలసి వస్తుంది. గత సంవత్సరం ఈసారి వైరస్ అనియంత్రితంగా వ్యాపించినందున, 2021 మార్చి వరకు, కనీసం తొమ్మిది నెలల వరకు 330 మిలియన్లకు పైగా యువకులు ఇంట్లో చిక్కుకున్నారు.

(ఇన్‌పుట్‌లు – ANI)

(పిక్-పిటిఐ / అన్‌స్ప్లాష్)

మొదట ప్రచురించబడింది:

ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments