Tuesday, August 3, 2021
HomeGeneral18 ఏళ్ల బ్లూ ఆరిజిన్ యొక్క మొదటి ప్యాసింజర్ స్పేస్ ఫ్లైట్‌లో చేరాడు

18 ఏళ్ల బ్లూ ఆరిజిన్ యొక్క మొదటి ప్యాసింజర్ స్పేస్ ఫ్లైట్‌లో చేరాడు

18 ఏళ్ల అతను అంతరిక్షంలో అతి పిన్న వయస్కుడిగా అవతరించబోతున్నాడు, విమానయాన మార్గదర్శకుడితో కలిసి 82 ఏళ్ళ వయసులో పెద్దవాడవుతాడు. బ్లూ ఆరిజిన్ గురువారం ప్రకటించింది 28 మిలియన్ డాలర్ల వేలం విజేతకు బదులుగా వ్యవస్థాపకుడు జెఫ్ బెజోస్ మంగళవారం, డచ్ రన్నరప్ ఆలివర్ డెమెన్ బోర్డులో ఉంటారు. అతను మొదటి చెల్లింపు కస్టమర్ అవుతాడని కంపెనీ తెలిపింది, కానీ అతని టికెట్ ధరను వెల్లడించలేదు.

“నేను సున్నా-జిని అనుభవించడానికి మరియు చూడటానికి చాలా సంతోషిస్తున్నాను పైనుండి ప్రపంచం, “డచ్ బ్రాడ్కాస్టర్ ఆర్టిఎల్ పోస్ట్ చేసిన వీడియోలో డీమెన్ చెప్పారు. ప్రయాణీకులతో బ్లూ ఆరిజిన్ యొక్క మొట్టమొదటి ప్రయోగం కూడా పెరుగుతోంది: బెజోస్ సోదరుడు మరియు వాలీ ఫంక్, 1960 ల ప్రారంభంలో నాసా యొక్క అదే అధ్యయనాలలో పాల్గొన్న 13 మంది మహిళా పైలట్లలో ఒకరు మెర్క్యురీ 7 వ్యోమగాములు చేసారు, కాని మహిళలు అని తిరస్కరించారు.

ఈ నలుగురు వెస్ట్ టెక్సాస్ నుండి న్యూ షెపర్డ్ రాకెట్ పైన 10 నిమిషాల విమానంలో పేలుతారు. బ్లూ ఆరిజిన్, డేమెన్ తన ప్రైవేట్ పైలట్ లైసెన్స్ పొందటానికి గత సంవత్సరం ఉన్నత పాఠశాల నుండి పట్టభద్రుడయ్యాడు. అతను సెప్టెంబరులో నెదర్లాండ్స్‌లోని ఉట్రేచ్ట్ విశ్వవిద్యాలయంలో చదువుతాడు. అతని తండ్రి సోమర్సెట్ క్యాపిటల్ పార్ట్‌నర్స్ వ్యవస్థాపకుడు మరియు CEO, జోస్ డెమెన్, నెదర్లాండ్స్‌లోని ఓస్టర్‌విజ్క్‌లోని ఒక ప్రైవేట్ ఈక్విటీ సంస్థ. తండ్రి మరియు కొడుకు ఇద్దరూ ఇప్పటికే అమెరికాలో ఉన్నారు. ny ప్రతినిధి. “ఇది న్యూ షెపర్డ్ కోసం వాణిజ్య కార్యకలాపాల ప్రారంభాన్ని సూచిస్తుంది, మరియు ఆలివర్ కొత్త తరం వ్యక్తులను సూచిస్తుంది, వారు అంతరిక్షానికి రహదారిని నిర్మించడంలో మాకు సహాయపడతారు” అని బ్లూ ఆరిజిన్ సిఇఒ బాబ్ స్మిత్ ఒక ప్రకటనలో తెలిపారు.

ఛారిటీ వేలంలో ఇంకా గుర్తించబడని విజేత పక్కకు అడుగులు వేస్తున్నట్లు బ్లూ ఆరిజిన్ తెలిపింది షెడ్యూలింగ్ వివాదం కారణంగా మరియు భవిష్యత్ విమానాలను పట్టుకుంటుంది. కస్టమర్లకు చెల్లించడం కోసం డీమెన్ రెండవ ప్రయోగంలో పాల్గొనబోతున్నాడు. కంపెనీ ఇంకా టికెట్ అమ్మకాలను తెరవలేదు లేదా దాని ధరలను ప్రజలకు వెల్లడించలేదు. బెజోస్ విమాన ప్రయాణాన్ని అనుసరిస్తారు.

వర్జిన్ గెలాక్టిక్ యొక్క రిచర్డ్ బ్రాన్సన్‌ను తొమ్మిది రోజుల తరువాత అమెజాన్ వ్యవస్థాపకుడు తన సొంత రాకెట్‌ను అంతరిక్షంలోకి నడిపిన రెండవ వ్యక్తి అవుతాడు. సోవియట్ వ్యోమగామి గెర్మాన్ టిటోవ్ ఈ రికార్డును కలిగి ఉన్నాడు అంతరిక్షంలో ప్రయాణించే అతి పిన్న వయస్కుడు. అంతరిక్షంలో మొట్టమొదటి వ్యక్తి అయిన యూరి గగారిన్ తర్వాత నాలుగు నెలల తర్వాత అతను కక్ష్యలోకి పేలినప్పుడు అతనికి 25 సంవత్సరాలు. 1998 లో అంతరిక్ష నౌక డిస్కవరీలో ప్రయోగించినప్పుడు జాన్ గ్లెన్ 77 సంవత్సరాలు. ప్రపంచాన్ని కక్ష్యలోకి తీసుకున్న మొదటి అమెరికన్ అయిన 7 సంవత్సరాల తరువాత.

అన్నీ చదవండి తాజా వార్తలు , బ్రేకింగ్ న్యూస్ మరియు కరోనావైరస్ వార్తలు ఇక్కడ

ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments