Sunday, July 25, 2021
HomeGeneralఅత్యవసర సరిహద్దు సమస్యలకు పరస్పరం ఆమోదయోగ్యమైన పరిష్కారానికి చైనా సిద్ధంగా ఉంది

అత్యవసర సరిహద్దు సమస్యలకు పరస్పరం ఆమోదయోగ్యమైన పరిష్కారానికి చైనా సిద్ధంగా ఉంది

తూర్పు లడఖ్‌లో ప్రస్తుతం ఉన్న పరిస్థితిని పొడిగించడం ద్వైపాక్షిక సంబంధాలను “ప్రతికూల పద్ధతిలో” ప్రభావితం చేస్తుందని భారత్ చైనా కు గట్టిగా తెలియజేయడంతో, బీజింగ్ గురువారం ఒక కోరడానికి సిద్ధంగా ఉందని తెలిపింది చర్చల ద్వారా “అత్యవసర చికిత్స” అవసరమయ్యే సమస్యలకు “పరస్పరం ఆమోదయోగ్యమైన పరిష్కారం”. బుధవారం దుషన్‌బేలో జరిగిన ఎస్‌సిఓ కాన్క్లేవ్ సందర్భంగా వారి గంటసేపు వ్యక్తిగతమైన సమావేశంలో, విదేశాంగ మంత్రి ఎస్ జైశంకర్ తన చైనా ప్రతిపక్షం మరియు రాష్ట్ర కౌన్సిలర్ వాంగ్ యికి కూడా చెప్పారు వాస్తవ నియంత్రణ రేఖ (ఎల్‌ఐసి) వెంట యథాతథంగా ఏమైనా మార్పు భారతదేశానికి “ఆమోదయోగ్యం కాదు” మరియు తూర్పు లడఖ్‌లో శాంతి మరియు ప్రశాంతతను పూర్తిగా పునరుద్ధరించిన తర్వాత మాత్రమే మొత్తం సంబంధాలు అభివృద్ధి చెందుతాయి. ఫిబ్రవరిలో పాంగోంగ్ సరస్సు ప్రాంతాల నుండి దళాలు మరియు ఆయుధాలను ఉపసంహరించుకున్న తరువాత తూర్పు లడఖ్లోని మిగిలిన ఘర్షణ ప్రదేశాలలో ఇద్దరు మిలిటరీల మధ్య విడదీసే ప్రక్రియలో ప్రతిష్టంభన మధ్య తజికిస్తాన్ రాజధానిలో సమావేశం జరిగింది. గత సంవత్సరం మే నుండి. జైశంకర్‌తో వాంగ్ చర్చలపై గురువారం తన వెబ్‌సైట్‌లో పోస్ట్ చేసిన ఒక ప్రకటనలో, చైనా విదేశాంగ మంత్రిత్వ శాఖ మాట్లాడుతూ, భారతదేశం – చైనా సంబంధాలు “తక్కువ పాయింట్” వద్ద ఉన్నాయని, అయితే పరిస్థితి గాల్వన్ వ్యాలీ మరియు పాంగోంగ్ సరస్సు నుండి దళాలను ఉపసంహరించుకున్న తరువాత సరిహద్దు వద్ద “సాధారణంగా సడలించడం” జరిగింది. సరిహద్దు పరిస్థితికి అది బాధ్యత వహించదని చైనా యొక్క వైఖరిని పునరుద్ఘాటిస్తూ, వాంగ్ మాట్లాడుతూ “ చైనా చర్చలు మరియు సంప్రదింపుల ద్వారా అత్యవసర చికిత్స అవసరమయ్యే సమస్యలకు పరస్పరం ఆమోదయోగ్యమైన పరిష్కారం కోసం సిద్ధంగా ఉంది. భారతీయ వైపు. ”గల్వాన్ వ్యాలీ మరియు పాంగోంగ్ త్సో నుండి చైనా తన దళాలను తరలించినప్పటికీ, హాట్ స్ప్రింగ్స్, గోగ్రా మరియు డెప్సాంగ్ వంటి ఇతర ఘర్షణ పాయింట్ల నుండి విడదీయడం పూర్తి కాలేదు.

(ఈ కథ ఉంది బిజినెస్ స్టాండర్డ్ సిబ్బందిచే సవరించబడలేదు మరియు సిండికేటెడ్ ఫీడ్ నుండి స్వయంచాలకంగా ఉత్పత్తి అవుతుంది.)

ప్రియమైన రీడర్,

బిజినెస్ స్టాండర్డ్ మీకు ఆసక్తి కలిగించే మరియు దేశం మరియు ప్రపంచానికి విస్తృతమైన రాజకీయ మరియు ఆర్ధిక చిక్కులను కలిగి ఉన్న పరిణామాలపై నవీనమైన సమాచారం మరియు వ్యాఖ్యానాన్ని అందించడానికి ఎల్లప్పుడూ కృషి చేస్తుంది. మా సమర్పణను ఎలా మెరుగుపరచాలనే దానిపై మీ ప్రోత్సాహం మరియు స్థిరమైన అభిప్రాయం ఈ ఆదర్శాలకు మా సంకల్పం మరియు నిబద్ధతను మరింత బలోపేతం చేశాయి. కోవిడ్ -19 నుండి ఉత్పన్నమయ్యే ఈ క్లిష్ట సమయాల్లో కూడా, విశ్వసనీయమైన వార్తలు, అధికారిక అభిప్రాయాలు మరియు of చిత్యం యొక్క సమయోచిత సమస్యలపై కోపంతో కూడిన వ్యాఖ్యానాలతో మీకు సమాచారం ఇవ్వడానికి మరియు నవీకరించడానికి మేము కట్టుబడి ఉన్నాము.
అయితే, మాకు ఒక అభ్యర్థన ఉంది. మహమ్మారి యొక్క ఆర్ధిక ప్రభావంతో మేము పోరాడుతున్నప్పుడు, మీ మద్దతు మాకు మరింత అవసరం, తద్వారా మేము మీకు మరింత నాణ్యమైన కంటెంట్‌ను అందించడం కొనసాగించవచ్చు. మా ఆన్‌లైన్ కంటెంట్‌కు చందా పొందిన మీలో చాలా మంది నుండి మా చందా మోడల్ ప్రోత్సాహకరమైన ప్రతిస్పందనను చూసింది. మా ఆన్‌లైన్ కంటెంట్‌కు మరింత చందా మీకు మరింత మెరుగైన మరియు మరింత సంబంధిత కంటెంట్‌ను అందించే లక్ష్యాలను సాధించడంలో మాకు సహాయపడుతుంది. మేము ఉచిత, సరసమైన మరియు నమ్మదగిన జర్నలిజాన్ని నమ్ముతున్నాము. మరిన్ని సభ్యత్వాల ద్వారా మీ మద్దతు మేము కట్టుబడి ఉన్న జర్నలిజాన్ని అభ్యసించడంలో మాకు సహాయపడుతుంది. నాణ్యమైన జర్నలిజానికి మద్దతు ఇవ్వండి మరియు బిజినెస్ స్టాండర్డ్ కు సభ్యత్వాన్ని పొందండి. డిజిటల్ ఎడిటర్

ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments