Tuesday, August 3, 2021
HomeGeneralయుకె నుండి స్నిప్పెట్స్: బోరిస్ ఫుట్‌బాల్ రేసిజంపై గోల్‌పోస్టులను లేబర్ యొక్క 'యాంటీ ఇండియా యాడ్'...

యుకె నుండి స్నిప్పెట్స్: బోరిస్ ఫుట్‌బాల్ రేసిజంపై గోల్‌పోస్టులను లేబర్ యొక్క 'యాంటీ ఇండియా యాడ్' ఉపయోగించి తరలిస్తాడు.

దిగువకు రేసు: ప్రధాన మంత్రి బోరిస్ జాన్సన్ బాట్లీ మరియు స్పెన్ నియోజకవర్గంలో గత ఉప ఎన్నిక నుండి లేబర్ పార్టీ కరపత్రాన్ని తీసివేసి, ప్రశ్న సమయంలో జాత్యహంకారం గురించి ఒక విషయం తెలిపాడు. బుధవారం పార్లమెంటులో. భారత ప్రధానమంత్రి నరేంద్ర మోడీ తో జాన్సన్ కరచాలనం చేస్తున్నట్లు ఈ కరపత్రం చూపించింది. ఆ హ్యాండ్‌షేక్‌ను నియోజకవర్గంలో పాకిస్తాన్ ఓటర్లపై గెలిపించారన్న ఆరోపణగా ప్రదర్శించారు. లేజర్ రేజర్-సన్నని తేడాతో గెలిచినందున అది జరిగి ఉండవచ్చు. కానీ యూరోపియన్ కప్ ఫుట్‌బాల్ ద్వారా జాత్యహంకారాన్ని ఆపడంలో విఫలమయ్యారని ఆరోపిస్తున్న లేబర్ పార్టీలోని భారత వ్యతిరేక జాత్యహంకారమని బోరిస్ జాన్సన్ అభిప్రాయపడ్డారు. జాత్యహంకారంపై, ప్రతి పార్టీ నాయకుడు పెళుసైన గ్లాస్‌హౌస్ నుండి మాట్లాడుతారు.

విపత్తు కోసం రెసిపీ: విచిత్రమైన స్థానం వచ్చే వారం నుండి లండన్‌లో ఫేస్ మాస్క్‌లను అభివృద్ధి చేస్తుంది. తాను నియంత్రించే ట్రాన్స్‌పోర్ట్ ఫ్రమ్ లండన్ (టిఎఫ్‌ఎల్) కింద అన్ని సేవల్లో ఫేస్ మాస్క్‌లు ధరించాలని లండన్ మేయర్ సాదిక్ ఖాన్ ఆదేశించారు. అంటే అండర్‌గ్రౌండ్, బస్సులు. కానీ లండన్ మేయర్ నియంత్రించని అనేక రైలు సర్వీసులలో కూడా పదివేల మంది ప్రయాణికులను లండన్ తీసుకువస్తుంది. ఒకటి మరియు మరొకటి మధ్య మారడం సాధారణం. ఏ రైలులో చట్టబద్ధమైనది ఏమిటో ప్రజలు ఇప్పుడు గుర్తుంచుకోవడం నేర్చుకోవాలి.

గందరగోళం విప్పబడింది: వచ్చే వారం సోమవారం నుండి ఇంగ్లాండ్‌లో లాక్‌డౌన్ ఎత్తివేసిన తరువాత ఫేస్ మాస్క్‌లు తప్పనిసరి చేయాలని లేబర్ పార్టీ కోరింది. ఒక రకమైన రైలు మరియు మరొక రకమైన ప్రయాణికుల కోసం మాత్రమే కాకుండా, ఇంగ్లాండ్ మరియు స్కాట్లాండ్ మధ్య కూడా ముసుగుల అవసరాలతో ఉండటాన్ని వ్యతిరేకించడానికి లేబర్ ప్రయత్నిస్తోంది. ఇంగ్లాండ్‌లో, ముసుగులు ధరించడం సిఫారసు చేయబడినది కాని వచ్చే వారం నాటికి అవసరం లేదు, ప్రత్యేక అధికారులు మరియు కార్యాలయాలు మరియు వ్యాపారాలు వేరే చోట నిర్ణయిస్తాయి తప్ప. ఇంగితజ్ఞానం సరిపోతుందని ప్రభుత్వం చెప్పింది. ఫుట్‌బాల్ మ్యాచ్‌లలో, ఇటీవల మరియు నాటకీయంగా ఇంగ్లాండ్ ద్వారా కోవిడ్ జాగ్రత్తలపై ఇది ఎల్లప్పుడూ సమృద్ధిగా లేదు.

కోవిషీల్డ్ బ్లూస్: టీకాలు వేయడంపై బ్రిటన్ మరియు యూరోపియన్ యూనియన్ మధ్య విభేదాలు మాంచెస్టర్‌కు చెందిన బ్రిటిష్ దంపతులకు మాల్టాకు విమానంలో ఎక్కడానికి అనుమతి నిరాకరించడంతో భారతీయ మలుపు తిరిగింది. భారతదేశం లో. యూరోపియన్ మెడిసిన్స్ ఏజెన్సీ కోవిషీల్డ్‌ను ఆమోదించిన వ్యాక్సిన్‌గా జాబితా చేయలేదు మరియు జర్మనీ వంటి అనేక EU దేశాలు ఉన్నప్పటికీ మాల్టా దీనిని గుర్తించలేదు. “ఇండియన్” వేరియంట్‌పై తీవ్ర కలకలం రేపిన తరువాత, ఇప్పుడు డెల్టాగా కృతజ్ఞతగా అంగీకరించబడిన తరువాత, భారతీయ టీకాలు అంతరాయం కలిగించాయి మరియు ప్రధానమంత్రి బోరిస్ జాన్సన్‌తో సహా ప్రతి ఒక్కరూ తప్పించుకుంటారని నమ్ముతారు.

బ్రిటన్ ‘వ్యవస్థాత్మకంగా జాత్యహంకార ‘: జాతి సంబంధాల వాచ్డాగ్, ది రన్నీమీడ్ ట్రస్ట్, బ్రిటన్ “వ్యవస్థాత్మకంగా జాత్యహంకార” అని UN కు ఇచ్చిన నివేదికలో పేర్కొంది. జాత్యహంకారం లక్ష్యంగా ఉన్న మైనారిటీలలో ఎవరినీ ఆశ్చర్యపర్చకూడదు. ఇటలీతో జరిగిన యూరోపియన్ కప్ ఫైనల్లో పెనాల్టీ షాట్లలో విఫలమైన ఇంగ్లాండ్ యొక్క ముగ్గురు శ్వేతర ఆటగాళ్ళపై జాత్యహంకార దుర్వినియోగం యొక్క బహిరంగ వ్యక్తీకరణలు వార్తలను తాకింది, కాని ఇతరులకు ఇది రోజువారీ జీవిత వాస్తవం అని తెలుసు. 100 కి పైగా సంస్థలకు ప్రాతినిధ్యం వహిస్తున్న గొడుగు సంస్థ రన్నీమీడ్ ట్రస్ట్, అవసరమైన చర్యలు తీసుకోవడంలో విఫలమవడం ద్వారా జాతి వివక్షను ఎదుర్కోవడానికి బ్రిటన్ అంతర్జాతీయ ఒప్పందాలను ఉల్లంఘిస్తోందని చెప్పారు.

తాజా వార్తలు , బ్రేకింగ్ న్యూస్ మరియు కరోనావైరస్ న్యూస్ ఇక్కడ

ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments