Sunday, July 25, 2021
HomeGeneralపేలుడు పదార్థాల జాడలు 'ధృవీకరించబడ్డాయి', ఉగ్రవాదాన్ని తోసిపుచ్చలేము: బస్ పేలుడుపై పాకిస్తాన్

పేలుడు పదార్థాల జాడలు 'ధృవీకరించబడ్డాయి', ఉగ్రవాదాన్ని తోసిపుచ్చలేము: బస్ పేలుడుపై పాకిస్తాన్

తొమ్మిది మంది చైనా పౌరులతో సహా 13 మంది మృతి చెందిన బస్సు పేలుడుపై ప్రాథమిక దర్యాప్తులో పేలుడు పదార్థాల జాడలు “ధృవీకరించబడ్డాయి” అని పాకిస్తాన్ గురువారం తెలిపింది. ఉగ్రవాద చర్యను తోసిపుచ్చలేము. సమాచార, ప్రసార మంత్రి ఫవాద్ చౌదరి వ్యాఖ్యలు అన్ని వాతావరణ మిత్రదేశాలు, పాకిస్తాన్ మరియు చైనా, ఘోర ప్రమాదానికి కారణాలపై విరుద్ధమైన అభిప్రాయాలను ఇచ్చిన ఒక రోజు తరువాత వచ్చాయి. చైనా ఈ ప్రమాదాన్ని బాంబు దాడి అని పేర్కొన్నప్పటికీ, పేలుడు గ్యాస్ లీక్ వల్ల జరిగిందని పాకిస్తాన్ పేర్కొంది.

ఈ సంఘటన బుధవారం ఖైబర్ పఖ్తున్ఖ్వా ప్రావిన్స్‌లోని ఎగువ కోహిస్తాన్ జిల్లాలోని దాసు ప్రాంతంలో జరిగింది, ఇక్కడ చైనా ఇంజనీర్లు మరియు నిర్మాణ కార్మికులు పాకిస్తాన్ ఆనకట్ట నిర్మించడానికి సహాయం చేస్తున్నారు, ఇది 60 బిలియన్ డాలర్ల చైనాలో భాగం -పకిస్తాన్ ఎకనామిక్ కారిడార్ (సిపిఇసి). “దసు సంఘటనపై ప్రాథమిక పరిశోధనలు ఇప్పుడు పేలుడు పదార్థాల జాడలను నిర్ధారించాయి, ఉగ్రవాదాన్ని తోసిపుచ్చలేము, ప్రధానమంత్రి (ఇమ్రాన్ ఖాన్) వ్యక్తిగతంగా అన్ని పరిణామాలను పర్యవేక్షిస్తున్నారు, ఈ రీగర్లో ఉగ్రవాద బెదిరింపులతో పోరాడటానికి మేము కట్టుబడి ఉన్న చైనా రాయబార కార్యాలయంతో ప్రభుత్వం సన్నిహిత సమన్వయంతో ఉంది “అని చౌదరి ట్వీట్ చేశారు.

నిర్మాణంలో ఉన్న దసు ఆనకట్ట ఉన్న ప్రదేశానికి చైనా ఇంజనీర్లు, కార్మికులను తీసుకెళ్తున్న బస్సు పేలిపోవడంతో తొమ్మిది మంది చైనా పౌరులు, ఇద్దరు ఫ్రాంటియర్ కార్ప్స్ సైనికులతో సహా కనీసం 13 మంది మరణించారు మరియు 39 మంది గాయపడ్డారు. పేలుడు తర్వాత బస్సు లోతైన లోయలో పడింది. పేలుడు దర్యాప్తు కోసం పాకిస్థాన్‌కు ప్రత్యేక బృందాన్ని తరలిస్తున్నట్లు చైనా గురువారం తెలిపింది.

ఇంతలో, డాన్ వార్తాపత్రికలో వచ్చిన ఒక నివేదిక ప్రకారం, ఒక చైనా జాతీయుడు తప్పిపోయాడు మరియు ఒక శోధన అతని ఆచూకీ జరుగుతోంది. అయితే, తప్పిపోయిన వ్యక్తిపై ఇప్పటివరకు అధికారులు ధృవీకరించలేదు.

యాంత్రిక వైఫల్యం వల్ల గ్యాస్ లీకేజ్ కావడం వల్ల పేలుడు సంభవించిందని పాకిస్తాన్ విదేశాంగ కార్యాలయం బుధవారం తెలిపింది. బస్సులో అది లోయలో పడిపోయింది. తజికిస్థాన్‌లోని దుశాన్‌బేలో షాంఘై కోఆపరేషన్ ఆర్గనైజేషన్ (ఎస్సీఓ) విదేశాంగ మంత్రుల సమావేశంలో చైనా విదేశాంగ మంత్రి వాంగ్ యి, పాకిస్తాన్ కౌంటర్ షా మహమూద్ ఖురేషి మధ్య బుధవారం జరిగిన చర్చల్లో కూడా ఈ సంఘటన జరిగింది.

పాకిస్తాన్ వైపు త్వరగా దొరుకుతుందనే ఆశతో చైనా వైపు షాక్‌కు గురైనట్లు వాంగ్ ఖురేషికి చెప్పాడు. దాని కారణాన్ని తెలుసుకోండి, అన్ని ఖర్చులు వద్ద రెస్క్యూ మరియు ట్రీట్మెంట్ పనులను నిర్వహించండి, సమయానుసారంగా వ్యవహరించండి మరియు ఇలాంటి సంఘటనలు మళ్లీ జరగకుండా నిరోధించండి. ప్రాథమిక దర్యాప్తులో ఇది ఒక ప్రమాదమని తేలింది మరియు ఉగ్రవాద దాడుల నేపథ్యం కనుగొనబడలేదు, ఖురేషిని చైనా ప్రభుత్వ వార్తా సంస్థ జిన్హువా పేర్కొంది.

సిపిఇసి క్రింద పాకిస్తాన్ మరియు చైనా సంయుక్తంగా అనేక అధిక-విలువ ప్రాజెక్టులను అమలు చేస్తున్నాయి, ఇది 2015 లో ప్రారంభించబడింది. ఈ ప్రాజెక్టులు ఆగ్రహాన్ని రేకెత్తించాయి, ముఖ్యంగా వేర్పాటువాద సమూహాలలో, స్థానిక ప్రజలకు తక్కువ ప్రయోజనాలు ఉన్నాయని, వారు సృష్టించే ఉద్యోగాలతో పాటు

వివిధ ప్రాజెక్టులలో పాల్గొన్న చైనా కార్మికులతో పాటు అధికారులపై లక్ష్యంగా దాడులు జరిగిన సంఘటనలు ఉన్నాయి. ఏప్రిల్‌లో, చైనా రాయబారి బస చేస్తున్న క్వెట్టాలోని ఒక లగ్జరీ హోటల్‌ను ఆత్మాహుతి దాడి లక్ష్యంగా చేసుకుంది. దాడి సమయంలో అతను హోటల్ నుండి బయటపడటంతో రాయబారి గాయపడలేదు. పాకిస్తాన్ తాలిబాన్ పేలుడుకు బాధ్యత వహించింది.

అన్నీ చదవండి తాజా వార్తలు , బ్రేకింగ్ న్యూస్ మరియు కరోనావైరస్ వార్తలు ఇక్కడ

ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments