HomeGeneralనష్టాల్లో ఉన్న దేవయాని ఇంటర్నేషనల్ యొక్క IPO లో మీరు పెట్టుబడి పెట్టాలా?

నష్టాల్లో ఉన్న దేవయాని ఇంటర్నేషనల్ యొక్క IPO లో మీరు పెట్టుబడి పెట్టాలా?

న్యూఢిల్లీ: దేవయాని ఇంటర్నేషనల్ యొక్క ప్రారంభ పబ్లిక్ ఆఫరింగ్ ( IPO ), KFC నడుపుతున్న కంపెనీ, భారతదేశంలోని పిజ్జా హట్ మరియు కోస్టా కాఫీ స్టోర్‌లు బుధవారం సబ్‌స్క్రిప్షన్ కోసం తెరవబడతాయి.

గత మూడు ఆర్థిక సంవత్సరాల్లో కంపెనీ నష్టాలను నమోదు చేసింది, అయితే విశ్లేషకులు ఇది పెద్దగా ఆందోళన కలిగించే విషయం కాదని మరియు పెట్టుబడిదారులకు ఈ సమస్యకు సబ్‌స్క్రైబ్ చేయాలని సూచించారు. స్టాక్ అమ్మకాలు మరియు ఎబిటా ఆధారంగా తక్కువ ధరకే అందించబడుతుందని వారు నమ్ముతారు.

కంపెనీ 62.39 యొక్క EV/Ebitda వద్ద జాబితా చేయబోతోంది, దాని సహచరులు

మరియు వెస్ట్‌లైఫ్ డెవలప్‌మెంట్ EV/ ఎబిటా నిష్పత్తులు వరుసగా 66.02 మరియు 206.11, విశ్లేషకులు చెప్పారు.

ఇష్యూ ప్రైస్ బ్యాండ్ ఎగువ భాగంలో, పోస్ట్-ఇష్యూ FY21 EV/అమ్మకాలు 9.9 రెట్లు పని చేస్తాయి, ఇది తోటివారితో పోలిస్తే తక్కువగా ఉంటుంది జూబిలెంట్ ఫుడ్‌వర్క్స్ 15.4 సార్లు, బర్గర్ కింగ్ ఇండియా 14.8 సార్లు మరియు వెస్ట్‌లైఫ్ డెవలప్‌మెంట్ 10 సార్లు.

“ఇంకా, వెస్ట్‌లైఫ్ డెవలప్‌మెంట్ మరియు బర్గర్ కింగ్‌తో పోలిస్తే దేవయాని ఇంటర్నేషనల్ మెరుగైన ఆపరేటింగ్ మార్జిన్ కలిగి ఉంది. ఈ మూల్యాంకనం సహేతుకమైన స్థాయిలో జరుగుతుందని మేము నమ్ముతున్నాము. అందువల్ల, ఈ సమస్యపై ‘సబ్‌స్క్రైబ్’ రేటింగ్‌ను మేము సిఫార్సు చేస్తున్నాము “అని ఏంజెల్ బ్రోకింగ్‌లో మిడ్‌క్యాప్స్ కోసం AVP అమర్జీత్ మౌర్య అన్నారు.

దేవయాని ఇంటర్నేషనల్ దాని IPO కోసం రూ. 86-90 రేంజ్ ధర ధరను నిర్ణయించింది. రూ. 440 కోట్ల షేర్లను తాజాగా జారీ చేయడం ద్వారా మరియు 15.53 కోట్ల షేర్ల ఆఫర్ ఫర్ సేల్ ( OFS ద్వారా రూ .1,838 కోట్లను సమీకరించాలని కంపెనీ లక్ష్యంగా పెట్టుకుంది.

సంస్థ తన అప్పులను చెల్లించడానికి మరియు సాధారణ కార్పొరేట్ ప్రయోజనాల కోసం IPO ద్వారా వచ్చే ఆదాయాన్ని ఉపయోగిస్తుంది. ఆఫర్ చేసిన షేర్లలో 75 శాతం సంస్థాగత పెట్టుబడిదారులకు, 15 శాతం అధిక నికర విలువ కలిగిన పెట్టుబడిదారులకు మరియు 10 శాతం రిటైల్ పెట్టుబడిదారులకు రిజర్వ్ చేయబడ్డాయి. దాదాపు 5.50 లక్షల షేర్లు ఉద్యోగుల కోసం రిజర్వ్ చేయబడ్డాయి. పెట్టుబడిదారులు ఈ ఇష్యూ కోసం 165 షేర్లు మరియు వాటి మల్టిపుల్స్‌లో దరఖాస్తు చేసుకోవచ్చు.

కంపెనీ 30 జూన్ 2021 నాటికి భారతదేశంలో 284 KFC స్టోర్లు, 317 పిజ్జా హట్ స్టోర్లు మరియు 44 కోస్టా కాఫీ స్టోర్‌లను నిర్వహించింది. ఇది నైజీరియా మరియు నేపాల్‌లో స్టోర్లను కూడా నిర్వహిస్తోంది. వాంగో, ఫుడ్ స్ట్రీట్, మసాలా ట్విస్ట్, ఐల్ బార్, అమ్రేలీ మరియు క్క్రష్ జ్యూస్ బార్ వంటి బ్రాండ్‌లను కూడా ఈ కంపెనీ కలిగి ఉంది.

FY21 లో, కోర్ బ్రాండ్‌ల (భారతదేశం & అంతర్జాతీయంగా) దేవయాని వ్యాపారం కార్యకలాపాల ద్వారా వచ్చే ఆదాయంలో 94.19 శాతం. డెలివరీ అమ్మకాలు FY21 లో 51.15 శాతంతో పోలిస్తే FY21 లో 70.20 శాతం ఆదాయాన్ని సూచిస్తున్నాయి. ” అత్యంత గుర్తింపు పొందిన గ్లోబల్ బ్రాండ్‌ల పోర్ట్‌ఫోలియో మరియు దాని సహచరులతో పోలిస్తే సహేతుకమైన వాల్యుయేషన్‌లో లభిస్తుంది, ”అని మార్వాడి షేర్లు మరియు బ్రోకర్ల సౌరభ్ జోషి అన్నారు.

మార్చి, 2019 మరియు మార్చి, 2021 మధ్యకాలంలో కోర్ బ్రాండ్ స్టోర్లు 13.58 శాతం CAGR వద్ద 469 నుండి 605 వరకు పెరిగాయి మరియు కంపెనీ తన విజయానికి మరియు నిరంతర వృద్ధికి 9,356 కారణమని పేర్కొంది ఉద్యోగులు. 2020-2025 నాటికి QSR పరిశ్రమ అమ్మకపు విలువ 12.4 శాతం CAGR వద్ద పెరుగుతుందని భావిస్తున్నారు.

శుక్రవారం బిడ్డింగ్ కోసం ఇష్యూ ముగుస్తుంది.

ఇంకా చదవండి

Previous articleమీ ఆహారంలో చేర్చడానికి ఉత్తమ రోగనిరోధక శక్తిని పెంచే గింజలు
Next articleपति हमारी संस्कृति, मैंने उनसे शादी की तो तो जूते होंगे … तानी्तानी ऐक्ट्रेस बोली
RELATED ARTICLES

సిరీస్‌లోకి వెళ్లే 'మచ్చ' ఇంగ్లాండ్‌పై భారత్ విశ్వాసం

CBDT వివిధ పన్ను నిబంధనలకు గడువును పొడిగించింది

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

సిరీస్‌లోకి వెళ్లే 'మచ్చ' ఇంగ్లాండ్‌పై భారత్ విశ్వాసం

CBDT వివిధ పన్ను నిబంధనలకు గడువును పొడిగించింది

పూర్తిగా టీకాలు: స్పెయిన్ డెసిస్ కోసం తిరిగి తెరుస్తుంది; UAE అక్కడ జాబ్‌లు పొందిన రెసిడెన్సీ పర్మిట్ హోల్డర్‌లను రేటు చేయడానికి అనుమతిస్తుంది

Recent Comments