HomeBusinessయుఎస్ చట్టసభ సభ్యులు మరియు భారతీయ అమెరికన్లు గార్సెట్టిని భారత రాయబారిగా నామినేట్ చేయడాన్ని స్వాగతించారు

యుఎస్ చట్టసభ సభ్యులు మరియు భారతీయ అమెరికన్లు గార్సెట్టిని భారత రాయబారిగా నామినేట్ చేయడాన్ని స్వాగతించారు

లాస్ ఏంజిల్స్ మేయర్ ఎరిక్ గార్సెట్టిని భారతదేశానికి తదుపరి రాయబారిగా నామినేట్ చేయడాన్ని శక్తివంతమైన యుఎస్ చట్టసభ సభ్యులు మరియు భారతీయ-అమెరికన్ సమాజంలోని ప్రముఖ సభ్యులు స్వాగతించారు.

అమెరికా అధ్యక్షుడు జో బిడెన్ శుక్రవారం 50 ఏళ్ల గార్సెట్టిని భారతదేశంలో అమెరికా రాయబారిగా నామినేషన్ ప్రకటించారు.

“ఈ పాత్రలో పనిచేయడానికి ఆయన నామినేషన్ను అంగీకరించినందుకు నేను గౌరవించబడ్డాను” అని గార్సెట్టి ఈ పాత్రకు నామినేట్ అయిన వెంటనే ఒక ప్రకటనలో తెలిపారు.

అగ్ర అమెరికన్ శాసనసభ్యులు మరియు భారతీయ-అమెరికన్ సమాజంలోని ప్రముఖ సభ్యులు దీనిని అద్భుతమైన ఎంపికగా అభివర్ణించారు.

“మేయర్ గార్సెట్టి భారతదేశానికి అమెరికా రాయబారిగా పనిచేయడానికి ఒక అద్భుతమైన ఎంపిక. ప్రపంచ ఆర్థిక వ్యవస్థకు మరియు జాతీయ భద్రతకు భారతదేశం యొక్క ప్రాముఖ్యత రాబోయే సంవత్సరాల్లో పెరుగుతూనే ఉంటుంది – మరియు స్థిరమైన హస్తం ఆ దేశంతో మా సంబంధానికి మార్గనిర్దేశం చేయడం చాలా అవసరం, “అని సెనేటర్ డయాన్నే ఫెయిన్స్టెయిన్ అన్నారు.

గార్సెట్టి, వలసదారుల మనవడు మరియు మనవడు, అందరికీ ఆర్థిక అవకాశం మరియు న్యాయం కోసం కట్టుబడి ఉన్నాడు, అతను భారతదేశంలో సమర్థవంతంగా విజేతగా నిలిచే రెండు పడక అమెరికన్ విలువలు, ఆమె చెప్పారు. అని భారత-అమెరికన్ కాంగ్రెస్ సభ్యుడు రాజా కృష్ణమూర్తి అన్నారు.

“ప్రపంచంలోని ప్రముఖ నగరాల మధ్య అంతర్జాతీయ సహకారాన్ని సాధించేటప్పుడు లాస్ ఏంజిల్స్‌కు నాయకత్వం వహించడంలో మేయర్ గార్సెట్టి అనుభవం నిస్సందేహంగా అతనికి బాగా ఉపయోగపడుతుంది, అలాగే అతను ప్రపంచంలోని అతిపెద్ద ప్రజాస్వామ్యం మరియు దాని పురాతన మధ్య సంబంధాన్ని బలోపేతం చేయడంలో సహాయపడుతుంది” అని ఆయన అన్నారు.

భారతదేశంలో అమెరికా రాయబారిగా ఎరిక్ గార్సెట్టిని ఎన్నుకోవడం బిడెన్ పరిపాలన భారత్‌తో బలమైన సంబంధాలను ఏర్పరచుకోవడంలో ఎంత ఆసక్తిగా ఉందో గుర్తుగా ఉందని ఎంఆర్ రంగస్వామి , సిలికాన్ వ్యాలీ ఆధారిత వ్యవస్థాపకుడు మరియు పెట్టుబడిదారుడు, అతని నామినేషన్ గురించి.

అమెరికా యొక్క రెండవ అతిపెద్ద నగర మేయర్‌గా గార్సెట్టికి బలమైన ట్రాక్ రికార్డ్ ఉందని, బిడెన్‌తో వ్యక్తిగత సంబంధం ఉందని రంగస్వామి అన్నారు.

“యుఎస్-ఇండియా సంబంధాలను మరింత బలోపేతం చేసే ప్రయత్నాలలో అతను ప్రధాన పాత్ర పోషిస్తున్నందున ఈ రెండూ ముఖ్యమైన ఆస్తులు అవుతాయి మరియు ఇండియాస్పోరాలో మేము ఈ అభివృద్ధి పట్ల సంతోషిస్తున్నాము” అని ఆయన అన్నారు.

“కాంగ్రెషనల్ ఇండియా కాకస్ యొక్క కో-చైర్గా, ప్రపంచంలోని పురాతన మరియు అతిపెద్ద ప్రజాస్వామ్య దేశాల మధ్య సంబంధాన్ని బలోపేతం చేయడానికి గార్సెట్టితో కలిసి పనిచేయడానికి నేను ఎదురుచూస్తున్నాను” అని కాంగ్రెస్ సభ్యుడు బ్రాడ్ షెర్మాన్ అన్నారు.

గ్లోబల్ ఇండియన్ డయాస్పోరా నాయకుల లాభాపేక్షలేని సంస్థ ఇండియాస్పోరా, యునైటెడ్ స్టేట్స్ యొక్క రెండవ అతిపెద్ద నగరమైన లాస్ ఏంజిల్స్ మేయర్ గా గార్సెట్టి ఈ పాత్రకు విలువైన రాజకీయ మరియు పరిపాలనా అనుభవాన్ని తెస్తుందని ఒక ప్రకటనలో తెలిపారు. .

“2020 లో తన ప్రచారానికి కో-చైర్‌గా పనిచేసిన ప్రెసిడెంట్ బిడెన్ యొక్క సన్నిహిత రాజకీయ విశ్వసనీయత, గార్సెట్టి కూడా రాష్ట్రపతి చెవిని కలిగి ఉంటారు” అని అది తెలిపింది.

గార్సెట్టికి ఆసియాతో పాటు యూరప్ మరియు ఆఫ్రికాలో నివసించిన మరియు పనిచేసిన అంతర్జాతీయ అనుభవం ఉంది.

రోడ్స్ పండితుడు, అతను లాస్ ఏంజిల్స్ యొక్క మొదటి డిప్యూటీ మేయర్‌గా అంతర్జాతీయ వ్యవహారాల లో పనిచేశాడు, అక్కడ అతను LA యొక్క ప్రపంచ సంబంధాలను విస్తరించాడు లాస్ ఏంజిల్స్ ప్రభుత్వ వెబ్‌సైట్ ప్రకారం మరిన్ని ఉద్యోగాలు, ఆర్థిక అవకాశం, సంస్కృతి, విద్య మరియు సందర్శకులను నగరానికి తీసుకురండి.

“ప్రపంచంలోని అతిపెద్ద మరియు ప్రపంచంలోని పురాతన ప్రజాస్వామ్యం మధ్య సంబంధాలను బలోపేతం చేయడానికి భారతదేశానికి రాయబారి ఒక కీలకమైన స్థానం, మరియు లాస్ ఏంజిల్స్ మేయర్ ఎరిక్ గార్సెట్టిలో అధ్యక్షుడు బిడెన్ అద్భుతమైన ఎంపిక చేశారు” అని ఇంపాక్ట్ ఎగ్జిక్యూటివ్ డైరెక్టర్ , నీల్ మఖిజా.

“మేయర్‌గా, ఎరిక్ గార్సెట్టి దేశంలోని రెండవ అతిపెద్ద నగరంలో వ్యాక్సిన్ విస్తరణను పర్యవేక్షించారు, ఇక్కడ 16 ఏళ్లు పైబడిన 50 శాతం మందికి టీకాలు వేస్తున్నారు. గార్సెట్టి ప్రసంగించే ఆవశ్యకత మరియు వాస్తవికతను అర్థం చేసుకున్నారు వాతావరణ మార్పు, ఇండో-పసిఫిక్ ప్రాంతం యొక్క భౌగోళిక రాజకీయాలతో యుఎస్ నేవీ ,” అతను వాడు చెప్పాడు.

“ప్రెసిడెంట్ బిడెన్ యొక్క విశ్వసనీయ మిత్రుడిగా, ఎరిక్ గార్సెట్టి రాయబారిగా యునైటెడ్ స్టేట్స్ మరియు భారతదేశం మధ్య దౌత్య సంబంధాలను బలోపేతం చేయడంలో గొప్ప

కృషి చేస్తాడు, ముఖ్యంగా ఈ సమయంలో మానవతా సంక్షోభం, “మఖిజా అన్నారు.

ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

25 ఏళ్ల వీడియో గేమ్ సూపర్ మారియో 64 యొక్క సీలు చేసిన కాపీ రికార్డు స్థాయిలో $ 1.5 మిలియన్లకు విక్రయిస్తుంది

షిప్పింగ్ కార్యకలాపాలకు మంగళూరు నౌకాశ్రయాన్ని ఉపయోగించాలనే నిర్ణయాన్ని లక్షద్వీప్ అడ్మిన్ సమర్థించారు

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here