Saturday, July 31, 2021
HomeEntertainmentబ్రిటిష్ కంపోజర్ నటాలీ హోల్ట్ 'లోకీ' బ్యాక్‌గ్రౌండ్ స్కోర్‌ను అధిగమించాడు

బ్రిటిష్ కంపోజర్ నటాలీ హోల్ట్ 'లోకీ' బ్యాక్‌గ్రౌండ్ స్కోర్‌ను అధిగమించాడు

స్వరకర్త నటాలీ హోల్ట్. ఫోటో: సౌజన్యంతో డిస్నీ + హాట్‌స్టార్

మార్వెల్ సినిమాటిక్ యూనివర్స్ అనేది కోరుకునే బావి. ఈసారి, ఫ్రాంచైజ్ ఇప్పటివరకు చూసిన ఉత్తమ టెలివిజన్ సిరీస్ స్కోరుతో ఇది బయటకు వచ్చి ఉండవచ్చు. లోకీ యొక్క సంగీత థీమ్ ప్రదర్శన వలె వక్రీకృత మరియు చీకటిగా ఉంటుంది. బ్రిటీష్ స్వరకర్త నటాలీ హోల్ట్ ఈ ధారావాహిక యొక్క జీవిత-కన్నా పెద్ద థియేట్రికల్ అనుభూతిని లోకీ యొక్క గ్రాండ్ ట్రబుల్ మేకర్ చరిష్మాతో పాటు స్కోరులోకి అనువదించారు.

తన సొంత ‘అద్భుతమైన ప్రయోజనం’ను ఇమిబిట్ చేస్తూ, హోల్ట్ తన సహచరులను మరియు స్క్రిప్ట్‌ను ఆమె ప్రేరణగా పేర్కొన్నాడు. ఆమె, “ లోకీ, ఓవెన్ విల్సన్ (మోబియస్ పాత్ర పోషిస్తున్న), మరియు కేట్ [Herron] దర్శకుడు మరియు జరిగిన అన్ని సహకారాల స్క్రిప్ట్ మరియు పాత్ర… టామ్ [Hiddleston] లోకిని తన క్లాసికల్ తో పోషించిన విధానం నుండి నేను ప్రేరణ పొందాను ధైర్యంగా ఏదైనా రావటానికి ఫ్లెయిర్ మరియు పంచే. ”

యాభైల నుండి గ్రహాంతర తరహా సైన్స్ ఫిక్షన్ శబ్దాలు విన్నప్పుడు థీమ్ యొక్క అస్థిరమైన శబ్దం డూమ్స్డే అవగాహనను ముసుగు చేస్తుంది. మరియు శాస్త్రీయ మరియు ఆర్కెస్ట్రా సూచనలతో కలిపిన క్షీణించిన అనలాగ్ అల్లికలు. లోకీ యొక్క కథనం అని ఆమె నమ్ముతుంది “ఒక ఇతిహాసం ఆలోచన” మరియు “ఇతివృత్తం ఇతిహాసంగా సమానంగా ఉండాలని నేను భావించాను. ‘టీవీఏ’ యొక్క పెద్ద తీగలు మరోప్రపంచపు అనుభూతి చెందాలని మరియు మీ సాక్స్లను కొట్టాలని నేను కోరుకున్నాను. ”

19 వ శతాబ్దపు జర్మన్ ఒపెరా స్వరకర్త రిచర్డ్ వాగ్నెర్ యొక్క “రైడ్ ఆఫ్ ది వాల్‌కైరీస్ . ” ఆమె ఒపెరా యొక్క నాటకీయ అంచుతో పరస్పర సంబంధం కలిగి ఉంది – ఇది మీరు స్టార్ వార్స్ లో కూర్చున్నట్లు మీకు అనిపిస్తుంది. స్పేస్ షిప్ – లోకీ యొక్క సాహసానికి మించినది ఎవెంజర్స్: ఎండ్‌గేమ్ మరియు టైమ్ వేరియెన్స్ అథారిటీ (టీవీఏ) యొక్క సమయం-ధిక్కరించే ప్రపంచంలోకి. హోల్ట్ ఇలా అంటాడు, “నేను ఎప్పుడూ విషయాల సమ్మేళనంగా ఉండాలని కోరుకున్నాను. ‘ఓహ్, ఇక్కడ ఆర్కెస్ట్రా సంగీతం యొక్క భాగం’ అని నేను ఏమీ కోరుకోలేదు. కొంచెం .హించని విధంగా నేను ఎప్పుడూ అక్కడ కొన్ని ఇతర ఆకృతులను కోరుకున్నాను. ” విభిన్న శబ్దాలను కలపడానికి హాల్ట్ యొక్క డ్రైవ్ మరియు బలమైన సంగీతంలో ఆమె ప్రత్యేకత ఆమె ప్రత్యేకమైన వాయిద్యాల ఎంపికలను ప్రతిబింబిస్తుంది. ఆమె ఆర్కెస్ట్రా థీమ్ మరియు ఆన్-స్క్రీన్ ఎమోషన్‌కు తగినట్లుగా నార్వేజియన్ మరియు స్కాండనేవియన్ జానపద వాయిద్యాలను ఉపయోగిస్తుంది, ముఖ్యంగా నేను వ్రాసిన థీమ్ యొక్క ఫ్రిగ్గా [Rene Russo) and Sylvie (Sophia di Martino). 

Loki (Tom Hiddleston) in Marvel Studios’ ‘Loki,’ exclusively on Disney+. Photo: ©Marvel Studios 2021

Still, her most interesting choice of instrument was the theremin. This manually-controlled electronic instrument which creates music using electro-magnetic fields sounds just as futuristic as the sounds it creates. However, it was first invented in the Twenties by Leon Theremin. Commenting on using the instrument, Holt says, “I got to work with Charlie Draper, who collects vintage theremins… We had a Big Briar 91A designed by Bob Moog and a 1929 RCA Theremin designed by Leon Theremin. There’s only 140 of these in the world… and only a tiny proportion of those that are actually working. We had this classic, vintage, the very first theremin that there ever was… That really made the score space-age-y.”

Despite the effortlessness of the soundtrack, everything was not so smooth sailing for Holt. According to her, the most challenging composition was “the connection between Loki and Sylvie, which we see in the beginning of episode four… What kind of connection is it? I went around the houses a lot with that scene trying to find the right emotion and mood that would sit in the background of helping them feel that connection to each other. That was probably the [case for] చాలా [of the] వెర్షన్లతో సహా . ”

మహమ్మారి కారణంగా, మొత్తం స్కోరు రిమోట్‌గా సృష్టించబడింది. ఒంటరి తల్లి, హోల్ట్ తన ఆరేళ్ల ఇంటి నుంచి విద్య నేర్పించడం మరియు ఆమె స్టూడియోలో స్కోరును రికార్డ్ చేయడం మరియు కలపడం మధ్య మోసగించాల్సి వచ్చింది, ఎందుకంటే ఇతర సంగీతకారులు ప్రపంచంలోని వివిధ ప్రాంతాల నుండి ఇతర శబ్దాలు మరియు వాయిద్యాలను అందించారు. కానీ లాక్డౌన్లు ఆమెకు సానుకూలమైనవి తెచ్చాయి. “ఇవన్నీ కలిసి కొట్టడం సవాలుగా ఉంది, కానీ… నేను ప్రస్తావించిన సంగీతకారులందరూ స్వేచ్ఛగా ఉండకపోవచ్చు మరియు మహమ్మారి కాకపోతే పర్యటనలో ఉండేవారు. అందువల్ల ప్రతి ఒక్కరూ ఇంట్లో ఏమీ చేయలేరు మరియు నా కోసం రికార్డ్ చేయడానికి సిద్ధంగా ఉన్నారు. ”

హోల్ట్ రాయల్ మ్యూజిక్ అకాడమీలో శిక్షణ పొందిన వయోలిన్. ఆమె నేషనల్ ఫిల్మ్ అండ్ టెలివిజన్ స్కూల్లో కూర్పును అభ్యసించింది. ఈ మధ్యకాలంలో, HBO మాక్స్ ది హానరబుల్ ఉమెన్, [Rene Russo) and Sylvie (Sophia di Martino). 

Loki (Tom Hiddleston) in Marvel Studios’ ‘Loki,’ exclusively on Disney+. Photo: ©Marvel Studios 2021

Still, her most interesting choice of instrument was the theremin. This manually-controlled electronic instrument which creates music using electro-magnetic fields sounds just as futuristic as the sounds it creates. However, it was first invented in the Twenties by Leon Theremin. Commenting on using the instrument, Holt says, “I got to work with Charlie Draper, who collects vintage theremins… We had a Big Briar 91A designed by Bob Moog and a 1929 RCA Theremin designed by Leon Theremin. There’s only 140 of these in the world… and only a tiny proportion of those that are actually working. We had this classic, vintage, the very first theremin that there ever was… That really made the score space-age-y.”

Despite the effortlessness of the soundtrack, everything was not so smooth sailing for Holt. According to her, the most challenging composition was “the connection between Loki and Sylvie, which we see in the beginning of episode four… What kind of connection is it? I went around the houses a lot with that scene trying to find the right emotion and mood that would sit in the background of helping them feel that connection to each other. That was probably the [case for] సహా అనేక అవార్డు గెలుచుకున్న టెలివిజన్ ధారావాహికలు మరియు చలన చిత్రాలకు హోల్ట్ స్వరపరిచారు. BBC యొక్క డ్రామా సిరీస్ ముగ్గురు బాలికలు , మరియు పిబిఎస్ ‘ విక్టోరియా .

హాల్ట్ ఆన్ వినండి లోకీ యొక్క ముగింపు ఎపిసోడ్ జూలై 14 న డిస్నీ + హాట్‌స్టార్ ప్రీమియంలో మరియు డిస్నీ + హాట్‌స్టార్ విఐపిలో ముగిసింది. మరియు నెట్‌ఫ్లిక్స్ రాబోయే చిత్రం ఫీవర్ డ్రీం.

‘లోకీ యొక్క ప్రధాన ఇతివృత్తాన్ని వినండి. ‘

ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments