HomeBusinessగ్రీన్ ఎనర్జీ షిఫ్ట్ కోసం ధనిక దేశాలు ఎక్కువ చెల్లించాలని భారతదేశం కోరుకుంటుంది

గ్రీన్ ఎనర్జీ షిఫ్ట్ కోసం ధనిక దేశాలు ఎక్కువ చెల్లించాలని భారతదేశం కోరుకుంటుంది

పరిశుభ్రమైన దేశాల నుండి తగినంత ఫైనాన్సింగ్ లేకుండా గ్రీన్హౌస్ వాయు ఉద్గారాలను తొలగించడానికి భారతదేశం ప్రాధాన్యత ఇవ్వదు, స్వచ్ఛమైన శక్తికి పరివర్తన యొక్క అధిక వ్యయాన్ని పూడ్చడానికి సహాయపడుతుంది అని ప్రభుత్వ సీనియర్ అధికారి ఒకరు తెలిపారు.

ఈ ఏడాది చివర్లో కీలకమైన ప్రపంచ వాతావరణ చర్చలకు ముందు తన స్థానాన్ని నిలబెట్టుకోవడంలో, భారత పర్యావరణ మంత్రిత్వ శాఖలోని అగ్రశ్రేణి బ్యూరోక్రాట్ మాట్లాడుతూ, ఎక్కువ డబ్బు వాగ్దానం చేయకపోతే దేశం తన ఉద్గార లక్ష్యాలను కఠినతరం చేయడానికి ప్రణాళిక చేయదని అన్నారు. ఐక్యరాజ్యసమితి-ప్రాయోజిత వాతావరణ మార్పు ఒప్పందం ప్రకారం అభివృద్ధి చెందిన ఆర్థిక వ్యవస్థలు.

1 బ్లూమ్‌బెర్గ్

“ప్రతి విధాన నిర్ణయం ఆర్థిక వ్యవస్థకు ఖర్చు అవుతుంది. నికర సున్నాకి వెళ్లడం లేదా తక్కువ కార్బన్ వాడటం కూడా ఖర్చు అవుతుంది ”అని పర్యావరణ కార్యదర్శి రామేశ్వర్ ప్రసాద్ గుప్తా తన న్యూ Delhi ిల్లీ కార్యాలయంలో ఇచ్చిన ఇంటర్వ్యూలో అన్నారు. “మేము నెట్-సున్నా వ్యతిరేకం కాదు. కానీ తగినంత వాతావరణ ఫైనాన్స్ ఖచ్చితంగా అందుబాటులో లేకుండా, మేము ఆ భాగంలో కట్టుబడి ఉండలేము. ”

ప్రపంచంలోని మూడవ అతిపెద్ద ఉద్గారిణి అయిన భారతదేశం యొక్క వైఖరి, ప్రపంచ నాయకులు వద్ద కలిసినప్పుడు వారు ఎదుర్కొనే అగ్ర సవాలును హైలైట్ చేస్తుంది. UN వాతావరణ మార్పుల సమావేశం , ఇది అక్టోబర్ చివరిలో గ్లాస్గోలో ప్రారంభమవుతుంది. 2050 నాటికి నికర గ్లోబల్ కార్బన్ ఉద్గారాలను సున్నాకి తగ్గించడం పారిస్ ఒప్పందం , వాతావరణ మార్పుల నుండి విపత్తు నష్టాన్ని నివారించడం, స్వచ్ఛమైన శక్తి వైపు పరివర్తనకు ఎలా చెల్లించాలో గుర్తించడం ఒక అంటుకునే స్థానం.

అభివృద్ధి చెందుతున్న దేశాలకు సహాయపడటానికి ధనిక దేశాల ప్రస్తుత సంవత్సరానికి 100 బిలియన్ డాలర్ల ప్రతిజ్ఞ – వారు ఇంకా చేరుకోని లక్ష్యం – మార్పు చేయడానికి సరిపోదు.

“మాకు మా స్వంత అభివృద్ధి అవసరాలు ఉన్నాయి” అని గుప్తా అన్నారు. “నేను కార్బన్ విడుదల చేయకూడదని మీరు కోరుకుంటే, అప్పుడు ఫైనాన్స్ ఇవ్వండి. ఇది అభివృద్ధి చెందుతున్న దేశాలకు సంవత్సరానికి billion 100 బిలియన్ల కంటే ఎక్కువగా ఉంటుంది. ”

2020 నాటికి సవరించబడుతుంది.

“ఇది తుది నిర్ణయం కాదు, కానీ చాలావరకు మేము సవరించిన దాఖలు చేయము NDC , ”అన్నాడు. “ముందుగా వాతావరణ ఫైనాన్స్‌పై నిర్ణయం తీసుకుందాం.”

ప్రధాని ప్రభుత్వం నరేంద్ర మోడీ

కానీ ఇతర అభివృద్ధి చెందుతున్న ఆర్థిక వ్యవస్థలలో భారతదేశం ఒక lier ట్‌లియర్ లాగా కనిపిస్తుంది. ధనిక రాష్ట్రాల నుండి ఇంకా ఎక్కువ నిధులను కోరుతున్నప్పుడు, మెక్సికో వంటి పెద్ద అభివృద్ధి చెందుతున్న ఆర్థిక వ్యవస్థలతో పాటు పొరుగు పాకిస్తాన్

మరియు బంగ్లాదేశ్, శతాబ్దం మధ్య నాటికి సున్నా కార్బన్‌కు బహిరంగంగా కట్టుబడి ఉన్నాయి. 2060 నాటికి ప్రపంచంలోని అగ్ర కాలుష్య కారకాన్ని డీకార్బోనైజ్ చేయాలనే లక్ష్యంతో అభివృద్ధి చెందిన దేశాలను మరింతగా చేయమని పిలుపునిచ్చిన చైనా కూడా తన స్వరాన్ని మార్చింది. ధనిక దేశాలపై, నికర-సున్నా ఇతర దేశాల నుండి సంవత్సరానికి 10 బిలియన్ డాలర్లకు హామీ ఇవ్వగలిగితే మాత్రమే సాధ్యమని చెప్పారు. మురికి కాని చౌకైన శక్తి వనరు అయిన బొగ్గును బహిష్కరించడం ఇందులో ఉంది, ప్రస్తుతం దాని విద్యుత్ ఉత్పత్తిలో 70% వాడుతున్నారు. ఉక్కు మరియు చమురు శుద్ధి వంటి భారీ పరిశ్రమలలో గ్రీన్ హైడ్రోజన్ వంటి ఖరీదైన మరియు పరీక్షించని ప్రత్యామ్నాయాలతో బొగ్గును మార్చడం కూడా పరిష్కారాలలో ఉన్నాయి.

ఆర్థిక ప్రభావం

హరిత పరివర్తన మౌలిక సదుపాయాల ఆధారిత ఆర్థిక వృద్ధి అవకాశాలను కలిగి ఉండగా, అధిక విద్యుత్ ధరలు మరియు రైలు ఛార్జీలు, బొగ్గు రంగంలో ఉద్యోగ నష్టాలు మరియు రాష్ట్రాలకు ఆర్థిక సవాళ్లు రూపంలో ట్రేడ్-ఆఫ్స్, న్యూ Delhi ిల్లీకి చెందిన తోటి వైభవ్ చతుర్వేది చేసిన విశ్లేషణ ప్రకారం కౌన్సిల్ ఆన్ ఎనర్జీ, ఎన్విరాన్మెంట్ అండ్ వాటర్ .

అయితే, నిష్క్రియాత్మకతకు దీర్ఘకాలిక ఖర్చులు కూడా ఉన్నాయి. 2050 నాటికి తలసరి స్థూల జాతీయోత్పత్తిలో భారతదేశం నష్టం 0.41% నుండి, పారిస్ ఒప్పందం కుదిరితే తక్కువ-గ్లోబల్ వార్మింగ్ దృష్టాంతంలో, అధిక వేడెక్కేటప్పుడు 5.08% వరకు ఉంటుంది అంతర్జాతీయ ద్రవ్య నిధి 2019 లో అంచనా వేయబడింది.

ది ఈ ఏడాది చివర్లో స్కాట్లాండ్‌లో గ్లోబల్ క్లైమేట్ చర్చలు, COP26 గా పిలువబడతాయి, గ్లోబల్ వార్మింగ్‌ను 1.5 డిగ్రీల సెల్సియస్‌కు పరిమితం చేసే ప్రణాళికను రూపొందించడానికి చివరి అవకాశంగా భావిస్తారు. బొగ్గు విద్యుత్తును వదలివేయడానికి శిఖరాగ్ర సమావేశం అన్ని దేశాలచే ఒప్పందం కుదుర్చుకుంటుందని బ్రిటిష్ ప్రభుత్వం భావిస్తోంది, జి -7 దారి తీస్తుంది. %. 2023 నాటికి దాని ఉద్గారాల తీవ్రతను మూడో వంతు తగ్గించడం కూడా 2023 నాటికి షెడ్యూల్‌కు ఏడు సంవత్సరాల ముందే ఉందని ఆయన అన్నారు.

ఇంకా చదవండి

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

ఒడిశా బ్యాంక్‌లో దోపిడీకి పాల్పడిన ముఠా జార్ఖండ్ నుంచి పట్టుబడింది

ఒడిశా ఉన్నత విద్యా విభాగం విద్యార్థుల స్కాలర్‌షిప్‌ల ధ్రువీకరణ ప్రక్రియను వేగవంతం చేయాలని కళాశాలలను అడుగుతుంది

Recent Comments