HomeHealthఆఫ్ఘనిస్తాన్ యొక్క కందహార్లో ఉద్రిక్తత పెరగడంతో భారత దౌత్యవేత్తలు, భద్రతా అధికారులు ఖాళీ చేయబడ్డారు

ఆఫ్ఘనిస్తాన్ యొక్క కందహార్లో ఉద్రిక్తత పెరగడంతో భారత దౌత్యవేత్తలు, భద్రతా అధికారులు ఖాళీ చేయబడ్డారు

ఆఫ్ఘనిస్తాన్‌లో క్షీణిస్తున్న భద్రతా పరిస్థితి మరియు దక్షిణ ఆఫ్ఘన్ నగరం చుట్టూ కొత్త ప్రాంతాలపై తాలిబాన్ నియంత్రణ సాధించడం దృష్ట్యా భారతదేశం 50 మంది భారత దౌత్యవేత్తలను మరియు భద్రతా అధికారులను కందహార్‌లోని కాన్సులేట్‌లో నియమించింది.

సోర్సెస్ మాట్లాడుతూ 50 మంది భారతీయులను శనివారం భారత వైమానిక దళ విమానంలో న్యూ Delhi ిల్లీకి తరలించారు.

“స్థానిక సిబ్బంది ఇంకా ఉన్నారు మిషన్. కానీ, అన్ని ఆచరణాత్మక ప్రయోజనాల కోసం, కాన్సులేట్ తాత్కాలికంగా మూసివేయబడింది, “అని వర్గాలు తెలిపాయి.

ఇంకా చదవండి: ఇరాన్‌తో కీలకమైన ఆఫ్ఘన్ సరిహద్దును తాలిబాన్ స్వాధీనం చేసుకుంది: నివేదిక

రాయబార కార్యాలయాలు అని విదేశాంగ మంత్రిత్వ శాఖ చెప్పిన ఒక రోజు తర్వాత ఈ నిర్ణయం వచ్చింది. మూసివేయబడలేదు కాని పరిపాలన పరిస్థితిని జాగ్రత్తగా పర్యవేక్షిస్తుంది మరియు తదనుగుణంగా కాల్ చేస్తుంది.

గురువారం తన వారపు బ్రీఫింగ్‌లో, MEA ప్రతినిధి అరిందం బాగ్చి మాట్లాడుతూ, “మా రాయబార కార్యాలయం జారీ చేసిన వివరణను మీరు చూస్తారు. ఈ వారం ప్రారంభంలో కాబూల్‌లో, మా రాయబార కార్యాలయం కందహార్ మరియు మజార్-ఎ-షరీఫ్ లోని కాబూల్ మరియు కాన్సులేట్లు పనిచేస్తున్నాయి. అయినప్పటికీ, ఆఫ్ఘనిస్తాన్లో క్షీణిస్తున్న భద్రతా పరిస్థితిని మరియు ఆఫ్ఘనిస్తాన్లోని భారతీయ పౌరుల భద్రత మరియు భద్రతపై దాని చిక్కులను మేము జాగ్రత్తగా పరిశీలిస్తున్నాము. మా ప్రతిస్పందన తదనుగుణంగా క్రమాంకనం చేయబడుతుంది. ”

కందహార్‌లోని భారత కాన్సులేట్‌లో భారత దౌత్యవేత్తలు మరియు ఇండో-టిబెటన్ బోర్డర్ పోలీస్ (ఐటిబిపి) నుండి సహాయక సిబ్బంది మరియు గార్డ్లు ఉన్నారు.

ఇంతలో, కందహార్‌లోని భారత కాన్సులేట్ జనరల్ మూసివేయబడలేదని బాగ్చి చెప్పారు. “అయితే, కందహార్ నగరానికి సమీపంలో తీవ్రమైన పోరాటం కారణంగా, భారతదేశానికి చెందిన సిబ్బందిని ప్రస్తుతానికి తిరిగి తీసుకువచ్చారు,” అని ఆయన అన్నారు.

పాకిస్తాన్కు చెందిన వేలాది టెర్రర్ గ్రూప్ లష్కర్ గురించి నివేదికలు వెలువడినప్పటి నుండి -ఇ-తైబా సహచరులు ప్రధానంగా దక్షిణ ఆఫ్ఘనిస్తాన్‌లో జరిగిన ఘర్షణల్లో తాలిబాన్ యోధులతో చేరినప్పుడు, భారత భద్రతా సంస్థ భారత సిబ్బంది భద్రతపై పిలుపునివ్వవలసి వచ్చింది.

చదవండి: తాలిబాన్ దగ్గరి కాన్సులేట్లను గెలుచుకుంటుంది; తజికిస్తాన్ ఆఫ్ఘనిస్తాన్‌తో సరిహద్దును బలోపేతం చేస్తుంది

ఉత్తర బాల్ఖ్ ప్రావిన్స్ రాజధాని మజార్-ఎ-షరీఫ్‌లో కనీసం రెండు విదేశీ మిషన్లు ఉన్నాయని నివేదికలు వచ్చాయి ఈ ప్రాంతంలో హింస పెరుగుతున్న నేపథ్యంలో వారి కార్యకలాపాలను మూసివేసింది.

ఆఫ్ఘనిస్తాన్‌లో దిగజారుతున్న పరిస్థితిపై భారతదేశంలో పెరుగుతున్న ఆందోళనల మధ్య, ఆఫ్ఘన్ రాయబారి ఫరీద్ ఆఫ్ఘనిస్తాన్ పరిస్థితి గురించి విదేశాంగ కార్యదర్శి హర్ష్ వర్ధన్ ష్రింగ్లాకు మంగళవారం మాముండ్జాయ్ వివరించారు. దేశంలోని వివిధ ప్రాంతాల్లో పెరుగుతున్న హింస సంఘటనల దృష్ట్యా అన్ని రకాల అనవసరమైన ప్రయాణాలకు దూరంగా ఉండండి.

ఒక సలహాలో, రాయబార కార్యాలయం ఆఫ్ఘనిస్తాన్‌లో భద్రతా పరిస్థితి “ప్రమాదకరమైనది” అని మరియు భీభత్సం సమూహాలు పౌరులను లక్ష్యంగా చేసుకుని, భారతీయ పౌరులను అదనంగా ఎదుర్కొంటున్న సంక్లిష్ట దాడుల శ్రేణిని నిర్వహించాయి కిడ్నాప్ యొక్క “తీవ్రమైన ముప్పు”.

(పిటిఐ నుండి ఇన్‌పుట్‌లతో)

ఇంకా చదవండి: : తాలిబాన్ పునరుజ్జీవంపై ఇండియా టుడేకు ఇంటర్వ్యూ చేసిన కొన్ని రోజుల తరువాత, తీవ్రవాద నిరోధక నిపుణుడు ఫరాన్ జెఫెరీ ‘అదృశ్యమయ్యాడు’

చూడండి: ఆఫ్ఘన్ మహిళలు తాలిబాన్లకు వ్యతిరేకంగా ఆయుధాలు చేపట్టారు

ఇంకా చదవండి

Previous articleకోవిడ్ నిబంధనలను ఉల్లంఘించిన పార్టీ పార్టీకి కోల్‌కతా 5 స్టార్ హోటల్ నుంచి 37 మందిని అరెస్టు చేశారు
Next articleగ్రీన్ ఎనర్జీ షిఫ్ట్ కోసం ధనిక దేశాలు ఎక్కువ చెల్లించాలని భారతదేశం కోరుకుంటుంది

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here