HomeGENERALయోగి ఆదిత్యనాథ్‌తో ఎక్స్‌ప్రెస్ అడ్డా: 'పౌరులు ప్రభుత్వాన్ని ప్రశ్నించవచ్చు కాని చట్టాన్ని తమ చేతుల్లోకి తీసుకోలేరు'

యోగి ఆదిత్యనాథ్‌తో ఎక్స్‌ప్రెస్ అడ్డా: 'పౌరులు ప్రభుత్వాన్ని ప్రశ్నించవచ్చు కాని చట్టాన్ని తమ చేతుల్లోకి తీసుకోలేరు'

(ఎగువ ఎడమ) అనంత్ గోయెంకా , (కుడి ఎగువ) యోగి ఆదిత్యనాథ్ మరియు (దిగువ) రవిష్ తివారీ. (స్క్రీన్‌గ్రాబ్)

గత వారం ఇ.అడ్డాలో, యుపి ముఖ్యమంత్రి యోగి ఆదిత్యనాథ్ తన ప్రభుత్వ నాలుగు సంవత్సరాల గురించి మాట్లాడారు, రెండవ వేవ్ కోవిడ్ -19 , మరియు రాష్ట్రంలో జాతీయ భద్రతా చట్టం (ఎన్‌ఎస్‌ఏ) వాడకం. ది ఇండియన్ ఎక్స్‌ప్రెస్ గ్రూప్, మరియు ఎగ్జిక్యూటివ్ డైరెక్టర్ అనంత్ గోయెంకాతో ఆయన సంభాషణలో ఉన్నారు. రవిష్ తివారీ, నేషనల్ బ్యూరో చీఫ్ మరియు పొలిటికల్ ఎడిటర్, ది ఇండియన్ ఎక్స్‌ప్రెస్ ఉత్తర ప్రదేశ్ కోసం రోడ్‌మ్యాప్‌లో దేశ జనాభా ప్రకారం ఉత్తర ప్రదేశ్ అతిపెద్ద రాష్ట్రం, కాబట్టి సహజంగానే, మన సవాళ్లు కూడా పెద్దవి. మేము ఆ భయంకరమైన సవాళ్లను దృ ness త్వంతో ఎదుర్కొంటున్నాము మరియు ఈ రోజు, ఫలితాలు మన ముందు ఉన్నాయి. మేము వారసత్వంగా పొందిన స్థితిని అందరూ చూశారు. సుమారు నాలుగున్నర సంవత్సరాల క్రితం, యుపి గురించి దేశం మరియు ప్రపంచం ఏ ump హలను కలిగి ఉన్నాయి, అది మీలో ఎవరికైనా దాగి ఉందని నేను అనుకోను. కానీ రాష్ట్రం గురించి ఆ ump హలు ఇప్పుడు మారిపోయాయని నేను ఖచ్చితంగా అనుకుంటున్నాను. ఎవరైనా ముందే ప్రభావితం కాకపోతే, అతను / ఆమెకు యుపి గురించి అనుకూలమైన అభిప్రాయం ఉంటుంది. ఈ సమయంలో ఇది చాలా సానుకూల విషయాలను కూడబెట్టింది. 2016 లో, ‘ఈజీ ఆఫ్ డూయింగ్ బిజినెస్’ జాబితాలో ఇది 16 వ స్థానంలో ఉంది. నేడు ఇది 2 వ స్థానంలో ఉంది. రాష్ట్ర ఆర్థిక వ్యవస్థ దేశంలో 6 వ స్థానంలో ఉంది. ఎవరైనా మన రాష్ట్రాన్ని సందర్శిస్తుంటే, మనం దేశంలో అత్యధిక జనాభా కలిగిన రాష్ట్రం అని చెప్పాల్సి వచ్చింది, కాని మన ఆర్థిక వ్యవస్థ 6 వ స్థానంలో ఉంది. కానీ ఈ రోజు ఇది రెండవది. మేము రోడ్‌మ్యాప్‌ను సిద్ధం చేసాము, మరియు ప్రధాని మాకు ఇచ్చిన దృష్టి, మరియు ఆ దృష్టి మనలను దేశంలో నంబర్ వన్ ఆర్థిక వ్యవస్థగా చేస్తుంది, దాని గురించి ఎటువంటి సందేహం లేదు. మొదటి మూడు సంవత్సరాల్లో మా పనిలో మాకు ఎలాంటి సమస్యలు లేవు. మార్చి 2017 నుండి మార్చి 2020 వరకు మేము చాలా సజావుగా పని చేస్తున్నాము. మార్చి 2020 తరువాత, కరోనా ఒక అవరోధంగా మారింది – కరోనా యుపిని మాత్రమే ప్రభావితం చేయలేదు, కానీ మొత్తం దేశం మరియు మొత్తం ప్రపంచం. యుపికి ఎదుర్కోవాల్సిన అతి పెద్ద సవాలు ఉంది, మార్చి 25 న జాతీయ లాక్డౌన్ జరిగినప్పుడు, దాని నుండి మేము ఒకదాని తరువాత ఒకటి సవాలును ఎదుర్కొంటున్నాము. మొదట Delhi ిల్లీ నుండి, తరువాత మహారాష్ట్ర మరియు తరువాత అన్ని ఇతర రాష్ట్రాల నుండి వలసలు ప్రారంభమయ్యాయి. ఒంటరిగా నలభై లక్షల మంది వలస కూలీలు యూపీకి తిరిగి వచ్చారు. యుపి నుండి వలస వచ్చిన కార్మికులు మాత్రమే కాదు, బీహార్, పశ్చిమ బెంగాల్, జార్ఖండ్, ఛత్తీస్‌గ h ్ మరియు మధ్యప్రదేశ్‌కు వెళ్లేవారు కూడా, మరియు రాజస్థాన్, ఉత్తరాఖండ్ మరియు హర్యానాకు వెళ్లేవారు కూడా ఈ వలసదారులందరికీ యుపి కేంద్రంగా మారింది. యుపి నుండి వచ్చిన ఒక కార్మికుడు లేదా కార్మికుడు కూడా వారు ఎలాంటి వివక్షను ఎదుర్కొన్నారని చెప్పలేరు. యుపి వారికి అన్ని విధాలా గౌరవప్రదంగా ఆతిథ్యం ఇచ్చింది మరియు మేము కార్మికుల కోసం 21 రోజుల నిర్బంధానికి కూడా నిబంధనలు చేసాము, దీని రాష్ట్రాలు వారిని తిరిగి కోరుకోలేదు. మేము వారి బోర్డింగ్, బస మరియు ఆహారం కోసం ఏర్పాట్లు చేసాము. సుమారు కోటి వలస కూలీలు యూపీకి వచ్చారు లేదా యూపీ ద్వారా రవాణా చేశారు. ఫిర్యాదు చేయడానికి మేము ఎవరికీ అవకాశం ఇవ్వలేదు. కోవిడ్ -19 యొక్క రెండవ తరంగాన్ని నిర్వహించడంపై మార్చి 2020 లో యుపిలో మాకు మొట్టమొదటి కోవిడ్ కేసు ఉంది, పరీక్ష లేదా వైద్య సంరక్షణ కోసం మాకు సహాయం లేదు. మేము సున్నా పరీక్షలతో ప్రారంభించాము, ఈ రోజు మనం రోజూ నాలుగు లక్షల పరీక్షలు నిర్వహిస్తాము. కేంద్ర ప్రభుత్వం మాకు మద్దతు ఇచ్చింది, ప్రజలు మమ్మల్ని ప్రోత్సహించారు, పౌర సమాజం మరియు చాలా మంది వ్యక్తులు, మరియు వారి సిఎస్ఆర్ కార్యక్రమాల ద్వారా సంస్థలు కూడా మాకు సహాయపడ్డాయి. ఈ రోజు మనకు తగినంత ప్రయోగశాలలు ఉన్నాయి, ఇవి రోజూ నాలుగు లక్షల పరీక్షలు నిర్వహించగలవు. మేము చాలా పరీక్షలు నిర్వహించాము – ఈ సంఖ్య ఆరు కోట్లు. దేశంలో అత్యధిక జనాభా కలిగిన రాష్ట్రంగా ఉన్నప్పటికీ మేము కోవిడ్ నివారణపై చాలా కృషి చేసాము. మేము వలస కూలీల సంఖ్యను లేదా ప్రజల మరణాల రేటును సానుకూలంగా పరిశీలిస్తే, యుపి దేశంలోని ఏ ఇతర పెద్ద రాష్ట్రాలకన్నా మెరుగ్గా ఉంది మరియు ప్రపంచంలోని అనేక దేశాల కంటే మెరుగ్గా ఉంది. రెండవ వేవ్ మార్చి చివరి నాటికి రాష్ట్రంలో ప్రవేశించింది మరియు ఏప్రిల్ మొదటి వారం నాటికి దాని ప్రభావాన్ని చూశాము. రెండవ వేవ్ గురించి ప్రజలు చాలా తప్పుడు సమాచారాన్ని వ్యాప్తి చేశారు, మరియు కరోనా యుపిలో అనియంత్రిత దశలో ఉందని వారు చెప్పారు. నేను కరోనా బారిన పడ్డాను, నేను ప్రతికూలతను పరీక్షించిన వెంటనే, నేను క్షేత్రంలోకి అడుగుపెట్టాను, మరియు మేము సోకిన ప్రాంతాలను సర్వే చేయడం ప్రారంభించాము మరియు మేము సత్యాన్ని మీడియాకు సమర్పించాము. పంచాయతీ ఎన్నికలు జరిగినందున వైరస్ వ్యాపించిందని ఆ సమయంలో ప్రజలు చెబుతున్నారు. కానీ కోర్టు తీర్పు ఇచ్చినందున ఎన్నికలు జరిగాయని మేము స్పష్టం చేసాము. మేము విన్న మరో విషయం ఏమిటంటే గ్రామాల్లో కరోనా నియంత్రణలో లేదు. మేము – నేను మరియు నా మంత్రులు – గ్రామాలు మరియు గ్రామీణ ప్రాంతాలను సందర్శించాము, అక్కడ నదులలో మృతదేహాలు ఎలా తేలుతున్నాయి, మరియు ఇతర విషయాలు. మృతదేహాలను పూడ్చిపెట్టడం మరియు చనిపోయినవారిని నదిలో ముంచడం వారికి ఒక సంప్రదాయం అని నది పక్కన నివసించే సమాజాలు వివరించినప్పుడు కూడా, దీని గురించి మాట్లాడటానికి ఎవరూ సిద్ధంగా లేరు. మేము వ్యత్యాసాన్ని హైలైట్ చేయాలి – ఇది ఒక మహమ్మారి , మీరు చేయలేరు సాధారణ ఫ్లూతో పోల్చండి. ఇది ఒక దేశం యొక్క పోరాటం, మనకు సానుకూల ఆలోచనలు మాత్రమే ఉండాలి మరియు ప్రతికూలత మరియు తప్పుడు సమాచారాన్ని వ్యాప్తి చేయకుండా ఉండాలి. కానీ చాలా మంది వ్యక్తులు మరియు సంస్థలు ప్రతికూలతను వ్యాప్తి చేయడానికి ఈ సమయాన్ని ఉపయోగించాయి మరియు వారు మహమ్మారికి వ్యతిరేకంగా ఈ పోరాటాన్ని బలహీనపరిచారు. మీరు కొత్త డెల్టా వేరియంట్ ను తప్పక చూసారు, ఇది చాలా అంటువ్యాధి , ప్రపంచం మొత్తం ఇప్పుడు దానితో పట్టుకుంది. అక్కడ కూడా, వేరియంట్ ఎందుకు నియంత్రించబడలేదు? ఆ దేశాలు భారీ స్థాయిలో టీకా డ్రైవ్‌లు నిర్వహించాయి. ఈ రోజు ఈ విషయంపై ఎవరూ చర్చించడం లేదు. మీడియా నుండి రిపోర్టేజ్ ఎందుకు లేదు? దేశం యొక్క ఇమేజ్ దెబ్బతినడానికి నిరంతరం ప్రయత్నాలు జరుగుతున్నాయి, మేము ఈ ప్రయత్నాలను ఆపివేసి, దేశ పోరాటాన్ని బలోపేతం చేయాలి. మేము మా ప్రధాని నాయకత్వంలో పోరాడి, కరోనాకు వ్యతిరేకంగా పోరాటం కొనసాగించాము. ఈ పోరాటంలో పాల్గొనడానికి ఇది మన జాతీయ మతం అయి ఉండాలి. కానీ చాలా మంది ప్రజలు ప్రతికూలతను మాత్రమే వ్యాప్తి చేశారు మరియు దానిని తమ కోసం ఒక మిషన్ గా చేపట్టారు. కరోనా పరిస్థితికి సంబంధించి భయాందోళనలు వ్యాప్తి చేయాలని వారు కోరారు. ముఖ్యంగా మే మరియు జూన్ నెలల్లో యుపి చేతిలో విపత్తు సంభవిస్తుందని చాలా మంది నిపుణులు ప్రకటించారు. ఈ రోజు, ఇది జూన్ 23 మరియు మనకు రాష్ట్రంలో 208 క్రియాశీల సానుకూల కేసులు మాత్రమే ఉన్నాయి. నేడు, మహోబా జిల్లా పూర్తిగా కోవిడ్ రహితంగా ఉంది. నేడు రాష్ట్రంలో కనీసం 12 జిల్లాల్లో జీరో పాజిటివ్ కేసులు ఉన్నాయి. 52 జిల్లాల్లో, సానుకూల కేసులు ఒకే అంకెల్లో ఉన్నాయి. రాష్ట్రంలో, మనకు ఒకటి లేదా రెండు జిల్లాలు ఉన్నాయి, ఇక్కడ కేసులు రెండంకెలలో ఉన్నాయి. మే మరియు జూన్లలో 3,50,000-4,00,000 క్రియాశీల కేసులు ఉంటాయని పేర్కొన్న రాష్ట్రం ఇదే. నేడు రాష్ట్రంలో 3,366 కేసులు ఉన్నాయి. యుపిలో 22 కోట్ల జనాభా ఉంది మరియు మార్చి 2020 నుండి ఇప్పటి వరకు మరణించిన వారి సంఖ్య – ఇవన్నీ చాలా విచారకరం మరియు బాధిత కుటుంబాలకు మా సంతాపాన్ని తెలియజేస్తున్నాము – 22,000 మంది. మీరు ఏదైనా పెద్ద రాష్ట్రాలు, Delhi ిల్లీ లేదా ఇతర దేశాలతో పోల్చినట్లయితే, కరోనా వ్యాప్తిని నివారించడానికి మేము ఎలా కృషి చేసామో మీరు గ్రహిస్తారు. గత ప్రభుత్వం నుండి వారసత్వంగా పొందిన యుపికి ‘పేలవమైన ఆరోగ్య మౌలిక సదుపాయాలు’ వంటి పదబంధాలు ఉపయోగించబడ్డాయి. మాకు మాతో ఏమీ లేదు, మేము మొదటి నుండి ప్రారంభించాల్సి వచ్చింది మరియు ఈ రోజు మనం కరోనా కర్ఫ్యూను ఎత్తివేసాము, మరియు జీవితం మరియు కార్యకలాపాలు అన్నీ సాధారణ స్థితికి వస్తున్నాయి. ఉదయం 7 గంటల నుండి రాత్రి 9 గంటల వరకు సాధారణ, సాధారణ పనులు జరుగుతున్నాయి. మేము శనివారం మరియు ఆదివారం రాత్రి కర్ఫ్యూ మరియు వారాంతపు కర్ఫ్యూను ఉంచాము, కాని అన్ని సాధారణ కార్యకలాపాలు జరుగుతున్నాయి. రెండవ వేవ్ సమయంలో మేము ఒక విషయం గురించి జాగ్రత్తగా ఉన్నాము, మేము మా పరిశ్రమలను మూసివేయలేదు. అవి పూర్తిగా పనిచేస్తున్నాయి. మేము కోవిడ్ హెల్త్ సెంటర్ మరియు హెల్ప్ డెస్క్‌లను ఏర్పాటు చేసాము. కార్మికులు షిఫ్టులలో వచ్చారు, మరియు కర్మాగారాలు పనిచేస్తున్నాయి. వ్యవసాయం, అవసరమైన సేవలు మరియు యుపి రాష్ట్ర రవాణా బస్సులు – ఏమీ మూసివేయబడలేదు. ఒక వైపు మేము కోవిడ్ వ్యాప్తిని నిరోధిస్తున్నాం, అదే సమయంలో, ప్రతి ఒక్కరికీ అవసరమైన సేవలు అందుబాటులో ఉండాలని మేము కృషి చేసాము. ఇది మనం కాపాడాలనుకున్న జీవితాలు మాత్రమే కాదు, జీవనోపాధి కూడా. ఇది ప్రధాని కోరిక, మరియు మేము యుపిలో ప్రధాని కోరికలను నెరవేర్చాము. రెండు తరంగాల నుండి అతని అతిపెద్ద అభ్యాసం ఏమిటి? మేము ఒక అంటువ్యాధిని ఎదుర్కొంటున్నాము. 1918 గుర్తుంచుకోండి, స్పానిష్ ఫ్లూ తాకినప్పుడు-పాపం ఆ రోజుల నుండి మాకు డేటా లేదు. మిలియన్ రేటుకు మరణం ఎంత? ఇరవై ఐదు వేలు. ఈ రోజు భారతదేశంలో ఇది కనిష్టమైనది మరియు యుపిలో ఇది చాలా తక్కువ. ఒక అంటువ్యాధిలో, తరచుగా అందుబాటులో ఉన్న అన్ని మౌలిక సదుపాయాలు దీనిని పరిష్కరించడానికి సరిపోవు. మొదటి తరంగంతో పోలిస్తే, రెండవ తరంగం చాలా అంటు మరియు వైరస్. మరియు మేము దీనిని అంగీకరించాము. ఇది కొన్ని సంస్థల బాధ్యతా రహితమైన ప్రవర్తన ద్వారా మాత్రమే, ఆ భయం వ్యాపించింది. ఆక్సిజన్ కూడా అవసరం లేని వ్యక్తులు, వారు కూడా దాని కోసం విచారణ చేయటం ప్రారంభించారు. హాస్పిటల్ పడకలు అవసరం లేని వారు కూడా ఆసుపత్రులలో పడకలను రిజర్వ్ చేయడం ప్రారంభించారు, రెమ్‌డెసివిర్ విషయంలో కూడా అదే జరిగింది. క్యూ ఉన్న ఈ మెడికల్ స్టోర్ చూశాను. ఒక విలేకరి ప్రజలను ఎందుకు క్యూ కడుతున్నారని అడిగారు. వారు ‘ నల్ల ఫంగస్ ‘వచ్చారు. రిపోర్టర్ ఆ వ్యక్తిని బ్లాక్ ఫంగస్ బారిన పడ్డాడా లేదా అతని కుటుంబంలో ఎవరైనా ఉన్నారా అని అడిగారు. అతను నో చెప్పాడు, కానీ వారు సోకినట్లయితే భవిష్యత్తు కోసం దానిని నిల్వ చేస్తున్నారు. ఒక మహమ్మారిలో, ప్రజలు వార్తలను బాగా తెలుసుకోవాలి కాని పాపం సమాచారానికి బదులుగా, భయాందోళన పరిస్థితిని సృష్టించడానికి చాలా అపోహలు మరియు అబద్ధాలు వ్యాపించాయి. ఇది ప్రతి ఒక్కరినీ పెనుగులాడుతోంది. సాధారణంగా 500 పడకల ఆసుపత్రిలో, 50 పడకలు ఉంటాయి, వాటికి సాధారణ మొత్తంలో ఆక్సిజన్ అవసరం – గంటకు ఒక లీటరు / 2 లీటర్. కోవిడ్ సమయంలో, రోగి తీవ్రంగా లేదా ఆక్సిజన్ అవసరం లేని చోట, 400-450 కేసులు ఉన్నాయి. మరియు వారు హెచ్‌ఎఫ్‌ఎంసి అయితే, వారికి గంటకు 16-24 లీటర్ల ఆక్సిజన్ అవసరం. భారత ప్రభుత్వం ఆక్సిజన్ ఎక్స్‌ప్రెస్‌ను ప్రారంభించింది. ఆక్సిజన్ అవసరాన్ని తీర్చడానికి వైమానిక దళ విమానాలను మోహరించారు. కోవిడ్ పరిస్థితి గురించి అబద్ధాలు ప్రచారం చేస్తున్న ప్రజలందరూ, ఆక్సిజన్ ఆడిట్ కోసం ప్రశ్న తలెత్తినప్పుడు వారంతా గిలకొట్టారు. వారు కోర్టులో పిఐఎల్‌లోకి ప్రవేశించారు, కాని ఆడిట్ టాపిక్ వచ్చినప్పుడు వారు డిమాండ్‌లో తగ్గుదల చూపించారు. ఇవన్నీ మనం చూశాము, కోవిడ్ మహమ్మారికి వ్యతిరేకంగా పోరాటానికి ఆటంకం కలిగించే ఈ ముఖాలన్నీ బయటపడాలి. అది జరగకపోవడం విచారకరం. రెండవ వేవ్ సమయంలో మేము అన్ని ప్రయత్నాలు చేసాము, మరియు మేము మూడవ వేవ్ కోసం కూడా సిద్ధమవుతున్న అదే శక్తితో ఉన్నాము. సమయం కూడా సారాంశం. డెంగ్యూ, కలజార్ వంటి వైరస్ మరియు అంటు వ్యాధులు సెప్టెంబర్-అక్టోబర్ కాలంలో వ్యాప్తి చెందుతాయి. ఇలాంటి వ్యాధులు రాకుండా ఉండటానికి మేము నాలుగు దశల పద్ధతిని రూపొందించాము. ప్రాథమిక పరిశుభ్రత, పరిశుభ్రత, ఫాగింగ్ ఉండేలా చర్యలు తీసుకున్నాము మరియు స్వచ్ఛమైన తాగునీటి కోసం కూడా ఏర్పాట్లు చేసాము. ఇది మాకు ఒక మిషన్. మహమ్మారి యొక్క మూడవ వేవ్ కొరకు, ఇది 12 మరియు అంతకంటే తక్కువ వయస్సు గల పిల్లలను ప్రభావితం చేస్తుందని చెప్పబడింది. మేము మా టీకా కార్యక్రమం వేగాన్ని పెంచాము. తల్లిదండ్రులు మరియు సంరక్షకుల కోసం మేము ప్రత్యేక బూత్‌లను కూడా తయారు చేసాము. ఈ బూత్‌లు 12 మరియు అంతకన్నా తక్కువ వయస్సు ఉన్న పిల్లల తల్లిదండ్రులు మరియు సంరక్షకులకు ప్రాధాన్యత ఆధారంగా టీకాలు ఇస్తాయి. ప్రతి జిల్లా వైద్య కళాశాలలో వంద పడకల పీడియాట్రిక్ ఐసియు కోసం కూడా మేము సదుపాయాలు కల్పించాము. జిల్లా ఆసుపత్రులలో కూడా 25-30 పడకల పీడియాట్రిక్ ఐసియు ఏర్పాట్లు చేశాం. మా పర్యవేక్షణ కమిటీలు రెండవ వేవ్ సమయంలో బాగా పనిచేశాయి. మేము ఇంటింటికి సర్వేలు నిర్వహించాము, మరియు ప్రతి రోగలక్షణ వ్యక్తికి మేము medicine షధ వస్తు సామగ్రిని తయారుచేసాము, వారి కోవిడ్ పరీక్షను 24 గంటలలోపు పూర్తి చేసి, తదనుగుణంగా, వారు ఆసుపత్రిలో చేరాల్సిన అవసరం ఉందా లేదా నిర్బంధ కేంద్రానికి తీసుకెళ్లాలా లేదా అనే దానిపై నిర్ణయం తీసుకున్నారు. ఇంటి ఒంటరిగా ఉండండి. ఇంతకుముందు మేము వయోజన medicine షధ వస్తు సామగ్రి కోసం సదుపాయాలు కల్పించాము, ఇప్పుడు మేము నాలుగు విభాగాలలోని పిల్లలకు మెడికల్ కిట్ కోసం కూడా అందించాము. సున్నా నుండి 1 సంవత్సరం వయస్సు, 1-5 సంవత్సరాలు, 5-12 మరియు 12-18 సంవత్సరాలు. ఈ సేవ మా పర్యవేక్షణ కమిటీల ద్వారా అన్ని గ్రామాల్లోని దాదాపు అన్ని ఇళ్లకు చేరుకుంది. మేము దీనిని జూన్ 27 న ప్రారంభించాము. టీకా కోసం ఈ డ్రైవ్‌ను ప్రారంభించిన మా ప్రధానికి మేము రుణపడి ఉన్నాము. జనవరి 16 న, టీకా డ్రైవ్ ప్రారంభమైనప్పుడు, ప్రజలు చాలా అపోహలను వ్యాప్తి చేశారు. ప్రజలు విషాదకరంగా మరణించారు, ఆ మరణాలకు ఎవరు బాధ్యత వహిస్తారు? టీకా బాడ్మౌత్ చేసిన వారు, వారు బాధ్యత వహించలేదా? ఇది మోడీ వ్యాక్సిన్, టీకాలు వేయబడదని చెప్పిన వారి గురించి, ఒక బిజెపి టీకా? మేము ఆ వ్యక్తులను ఎందుకు పరిగణనలోకి తీసుకోలేదు మరియు వారిని పిలవలేదు? మేము ఇలా చేయడం ఇదే మొదటిసారి, నేను అడగాలనుకుంటున్నాను, ఇది ఇంతకు ముందు జరిగిందా? తీవ్రమైన వ్యాధుల నుండి త్వరగా వ్యాక్సిన్ తీసుకోవడం ఇ? తొమ్మిది నెలల్లో మనకు భారతదేశంలో వ్యాక్సిన్ ఉంది – రెండు టీకాలు, నిజానికి. ఫ్రంట్‌లైన్ కార్మికులు మరియు ఆరోగ్య కార్యకర్తలకు టీకాలు వేయకపోతే ఏమి జరిగిందో g హించుకోండి, మనం రెండవ తరంగాన్ని ఎదుర్కోగలిగామా? ఇది చాలా కష్టంగా ఉండేది. ఫ్రంట్‌లైన్ కార్మికులకు మొదట టీకాలు వేయడం ప్రధానమంత్రి దృష్టి, ఇది రెండవ తరంగాన్ని గట్టిగా పోరాడటానికి మాకు దోహదపడింది. ఈ రెండవ వేవ్ ఎంత ఘోరమైనదో మేము చూశాము, ఒక వ్యక్తి మొత్తం సమూహానికి సోకుతుంది. మేము దీన్ని దగ్గరగా మరియు వ్యక్తిగతంగా చూశాము. మూడవ వేవ్ రాదని మేము ఆశిస్తున్నాము, కానీ అది జరిగితే, మేము సిద్ధంగా ఉన్నాము. రెండవ వేవ్ సమయంలో కమ్యూనికేషన్ లేకపోవడంపై ప్రధానమంత్రి 2020 మార్చి 21 న ముఖ్యమంత్రులతో మాట్లాడారు, అప్పటినుండి, ప్రతి వారం, వీడియో కాన్ఫరెన్సింగ్ మాధ్యమం ద్వారా మరియు వ్యక్తిగతంగా ఫోన్ ద్వారా కూడా మాట్లాడారు. అతను అన్ని నవీకరణలను తీసుకుంటాడు మరియు అతని మార్గదర్శకత్వాన్ని కూడా ఇస్తాడు. ఆయన సామాన్య ప్రజలను ఉద్దేశించి ప్రసంగించారు. మొదటి రోజు నుండి, మేము అప్రమత్తంగా ఉండాల్సిన అవసరం ఉందని ఆయన అన్నారు. ‘డు గాజ్ కి డోర్రి, ma ర్ మాస్క్ హై జరూరి’ – ఇది ప్రధాని మాత్రమే మాకు ఇచ్చిన మంత్రం. టిటిటి: ట్రేస్, టెస్ట్ అండ్ ట్రీట్, ఈ ఫార్ములా ఆయన మాకు ఇచ్చారు. పిఎమ్ కేర్స్ కింద, రాష్ట్రాలకు వారి ఆరోగ్య మౌలిక సదుపాయాలను బలోపేతం చేయడానికి మరియు ప్రతి రాష్ట్రంలో ఆక్సిజన్ ప్లాంట్లను ఏర్పాటు చేయడానికి అనేక సౌకర్యాలు అందుబాటులో ఉంచబడ్డాయి. ప్రతి రాష్ట్రానికి టీకాలు అందుబాటులో ఉంచారు. ఇవన్నీ ఉన్నప్పటికీ, సంభాషణ లేకపోవడం ఉందని ఎవరైనా చెబితే, అది వారి స్వంత లోపాలను దాచడమేనని నేను భావిస్తున్నాను. దేశం ప్రధాని నుండి నిరంతర మార్గదర్శకత్వం పొందింది మరియు అన్ని రాష్ట్రాలు కూడా అలాంటి నాయకత్వం నుండి లబ్ది పొందాయి. క్యాబినెట్ కార్యదర్శులు, హోం కార్యదర్శులు మరియు ప్రధానమంత్రి ప్రధాన కార్యదర్శి, ఆరోగ్య కార్యదర్శి మరియు రాష్ట్ర కార్యదర్శుల ద్వారా కూడా మేము నిరంతరం సంభాషించాము. ఈ విషయాలు మీడియాలో నివేదించబడటం వేరే విషయం. కరోనాపై విజయం ప్రకటించిన బిజెపి మరియు దాని పోల్ ప్రచారం భారతదేశంలో యుపి అత్యధిక జనాభా కలిగిన రాష్ట్రం అని మీకు తెలుసు, మరియు కోవిడ్ పరంగా మేము అతిపెద్ద సవాళ్లను ఎదుర్కోవలసి ఉంది. పేలవమైన ఆరోగ్య మౌలిక సదుపాయాల గురించి మేము ఎల్లప్పుడూ చర్చించాము. గత నాలుగు సంవత్సరాల్లో మేము ఏమి చేసాము, ఏ శరీరమూ దాని గురించి చర్చించలేదు, కాని ప్రతి ఒక్కరూ మాపై విమర్శలను పోగుచేస్తారు. మేము సెప్టెంబరు 2020 లో కోవిడ్‌ను పూర్తిగా నియంత్రించాము. మా సాధారణ కార్యకలాపాలన్నింటినీ సెప్టెంబరులోనే ప్రారంభించాము, అక్టోబర్‌లో మేము అయోధ్యలో గ్రాండ్ దీపోత్సవ్‌ను నిర్వహించాము. నవంబర్‌లో మాకు దేవ్ దీపావళి ఉండేది. మేము వైరస్ను నియంత్రించాము, ఇంకా మేము వైరస్కు వ్యతిరేకంగా ముందు జాగ్రత్త సందేశాన్ని నిరంతరం వ్యాప్తి చేస్తున్నాము. ‘దో గాజ్ కి డురి, ma ర్ మాస్క్ హై జరూరి’ అనే నినాదం, మేము దానిపై నిరంతరం వీణ వేస్తాము. ఫిబ్రవరిలో, యుపిలో, కేవలం 85 కేసులు మాత్రమే ఉన్నాయి, మరియు అన్ని క్రియాశీల కేసులు కనీస సంఖ్యకు తగ్గించబడ్డాయి. ఇవన్నీ ఎలా సాధ్యమయ్యాయి? మేము మా జనాభాను పరీక్షిస్తూనే ఉన్నాము మరియు మేము దానిని 0 – 4,00,000 నుండి తీసుకున్నాము. మార్చిలో, మేము 1,50,000 పరీక్షలను నిర్వహిస్తున్నాము, ఇది మేము 2 లక్షలు, 2.5 లక్షలు మరియు తరువాత రోజుకు 3.97 లక్షలకు పెరిగింది. మేము పరీక్షలు నిర్వహించకపోతే, రెండవ తరంగాన్ని నిర్వహించడానికి మన సామర్థ్యాన్ని ఎలా పెంచాము? మా ఇంటింటికి నిఘా బృందం పని చేస్తూనే ఉంది మరియు వారు పరిస్థితిని నిరంతరం పర్యవేక్షించారు. రెండవ వేవ్ మాకు తగిలింది, మరియు ప్రజలు ఎదుర్కొంటున్న కొన్ని తక్షణ, అత్యవసర సమస్యలు ఉన్నాయి, మేము ఇవన్నీ నిర్వహించాము. వైరస్ ప్రస్తుతం నియంత్రణలో ఉంది, కానీ ఇది ఇంకా పూర్తి కాలేదు. మాకు ఇంకా జాగ్రత్తలు అవసరం మరియు మేము ప్రజా భద్రతా మార్గదర్శకాలను జారీ చేసాము. మాకు ఇప్పటికీ రాత్రి కర్ఫ్యూ ఉంది, మరియు 50 మందికి పైగా ప్రజలు బహిరంగ కార్యక్రమానికి హాజరు కాలేరు. సప్తహిక్ బండి (వారాంతపు కర్ఫ్యూలు) గమనించబడుతున్నాయి, మరియు కార్యాలయాలు మరియు పరిశ్రమలు పనిచేస్తున్నందున, ఉద్యోగులకు సహాయం చేయడానికి మేము ‘కోవిడ్ హెల్ప్‌డెస్క్‌లు మరియు కోవిడ్ కేర్ సెంటర్లను’ ఏర్పాటు చేసాము. మేము ఇబ్బంది పడ్డామని చెప్పలేము, మేము కాదు. రెండవ వేవ్ వచ్చింది, మరియు మేము దానిని నిర్వహించాము. ఇంగ్లాండ్ చూడండి, మరియు ఏమి చూడండి ఒక గజిబిజి. వారు రోజుకు ఎన్ని కేసులు పొందుతున్నారో చూడండి. మేము 24 కోట్లు, అవి ఆరు కోట్లు. రాష్ట్రంలో మాకు గరిష్టంగా ఉన్నప్పుడు ఒకే రోజులో 38,055 పాజిటివ్ కేసులు వచ్చాయి. ఇది ఏప్రిల్ 24. నేడు, బ్రిటన్లో ఎన్ని కేసులు నమోదయ్యాయి? యుపి జనాభాలో బ్రిటన్ నాల్గవ వంతు. వారు ప్రధాన టీకా డ్రైవ్‌లను కలిగి ఉన్నారు, ఇంకా అవి నిరంతరం లాక్‌డౌన్‌లో ఉన్నప్పుడు కూడా అధిక సంఖ్యలో ఉన్నారు. ఈ అంటువ్యాధిని మనం అర్థం చేసుకోవాలి, తదనుగుణంగా దేశం కోసం కలిసి పోరాడాలి. కోవిడ్ -19 మరణాలు తక్కువగా నివేదించబడిందా చెప్పు, కోవిడ్ కాని మరణాలు పూర్తిగా ఆగిపోయాయా? కోవిడ్ సమయంలో, ప్రతి ఒక్కరి ప్రధాన దృష్టి కోవిడ్‌కు భద్రతా చర్యలు మరియు ఈ అనారోగ్యానికి నివారణను కనుగొనడం. మేము దీనిని గ్రహించాము మరియు అందువల్ల మేము ప్రతి జిల్లాలో కొన్ని నాన్-కోవిడ్ ఆసుపత్రులను నిర్వహించాము. అందుకే మేము టెలి-సంప్రదింపులు ప్రారంభించాము. తక్కువ అంచనా వేసిన ఈ విషయం తప్పు అని నేను అనుకుంటున్నాను. పరీక్షించిన వ్యక్తుల గణాంకాలు మన వద్ద ఉన్నాయి, అప్పుడు పరీక్ష తర్వాత వారు సానుకూల ఫలితాన్ని చూపించారా? అప్పుడు వారు ఇంటి ఒంటరిగా ఉంటే లేదా వారు ఆసుపత్రిలో చేరినట్లయితే, మరియు పాపం వారు మరణించినట్లయితే, అది మా పోర్టల్‌లో నమోదు చేయబడింది. కాని కోవిడ్ కారణాల వల్ల ఎవరైనా ఇంట్లో కన్నుమూసినట్లయితే, అది మా పోర్టల్‌లో భాగం కాదు. మరణం కోవిడ్ కానిది కాబట్టి, మేము ఎటువంటి పరీక్షను నిర్వహించలేదు, మేము ఒక పరీక్షను నిర్వహించాము, పరీక్ష ప్రతికూల ఫలితాన్ని ప్రతిబింబిస్తుంది, కనుక ఇది మా పోర్టల్‌లో భాగం కాదు. ఎవరైనా పోస్ట్-కోవిడ్ లక్షణాలను అభివృద్ధి చేసి, ఆ కారణంగా మరణిస్తే, ప్రతికూల పరీక్ష ఫలితం వచ్చిన తర్వాత కూడా, వారు కూడా పోర్టల్‌లో భాగం కాదు. వ్యక్తి ప్రతికూలతను పరీక్షించినప్పుడు వారు స్వయంచాలకంగా పోర్టల్ నుండి బయటపడతారు, మేము దీనిని పదేపదే కాల్చాము. అన్ని ఆస్పత్రులు కోవిడ్ కోసం ఎవరు పాజిటివ్ అని పరీక్షిస్తున్నారో వారి డేటాను అప్‌లోడ్ చేయాల్సి వచ్చింది, కోవిడ్ మరణిస్తున్న ప్రజలకు కూడా ఇదే. డేటాను ప్రతిరోజూ అప్‌లోడ్ చేయాల్సి వచ్చింది. అనుకోకుండా ఒక ఆరోగ్య కార్యకర్త సోకినట్లయితే మరియు డేటాను అప్‌లోడ్ చేయలేకపోతే, వారు ఎక్కడ ఉన్నా డేటాను అప్‌లోడ్ చేయడానికి మేము నిబంధనలు చేసాము. మేము కూడా విచారణ జరిపాము మరియు చాలా చోట్ల వివరణలు కూడా అవసరమయ్యాయి. సెప్టెంబర్ 2020 లో, మేము అంటువ్యాధిని నియంత్రించాము మరియు నవంబరులో అక్టోబర్‌లో ఈ రెండు పెద్ద పండుగలను నిర్వహించాము. ఆగస్టులో, అయోధ్యలో మేము కూడా రామ్ జనభూమి శిలానియాలను మా ప్రధానమంత్రి చేసాము. అప్పుడు దేవదీపవళి వారణాసిలో జరిగింది, సుమారు 10,00,000 మంది హాజరయ్యారు. ఫిబ్రవరి, మేము 85 కేసులను మాత్రమే చూశాము. జనవరి, 2021 లో మేము 1,03,000 మరణ ధృవీకరణ పత్రాలను జారీ చేసాము. ఫిబ్రవరిలో మరణ ధృవీకరణ పత్రాల సంఖ్య 99,100. మార్చిలో 70,797 ఉన్నాయి. మీరు దీన్ని ఏమని పిలుస్తారు? కోవిడ్ వలన మరణాలు? కోవిడ్ లేనప్పుడు, మరియు మేము ప్రతిరోజూ 1.5-2 లక్షల పరీక్షలు నిర్వహిస్తున్నాము, ఇది అందులో భాగం కాదు. మరణాలకు చాలా కారణాలు ఉండవచ్చు – ప్రమాదాలు, గుండెపోటు, క్యాన్సర్ , మూత్రపిండ వైఫల్యాలు మొదలైనవి, మనం వీటిని కలిసి లింక్ చేయకూడదు. మరణ గణాంకాలను దాచడం ఒక పాపం. కానీ ప్రశ్న ఏమిటంటే, మేము అంటువ్యాధితో పోరాడుతున్నప్పుడు, మనం ఏమి చేయాలి? మేము ప్రజలను ప్రోత్సహిస్తున్నాము మరియు ప్రోత్సహిస్తున్నామా లేదా వారిలో భయం మరియు భయాన్ని వ్యాప్తి చేస్తారా? మేము ఒక చిత్రాన్ని ప్రదర్శిస్తే – ఇంటికి వెళ్ళే వ్యక్తి, కోవిడ్ నుండి కోలుకున్న తర్వాత – సాధారణ ప్రజల ధైర్యాన్ని పెంచడంలో ఆ చిత్రం సహాయం చేయలేదా? నేను దీనిని గమనిస్తున్నాను, స్థిరమైన ప్రతికూలతతో ప్రజలు ఎలా ప్రభావితమయ్యారో, మీరు ‘మీరు బాగుపడతారని మీరు వారికి చెబుతున్నప్పుడు కూడా,’ నేను చనిపోను ‘అని వారు పట్టుబడుతున్నారు. సృష్టించబడిన భయం మరియు భయంకరమైన పరిస్థితిని చూసి నేను ఆశ్చర్యపోయాను. ప్రజలు దహన మైదానాల చిత్రాలను చూపిస్తున్నారు, ఆపై దానిని ఆసుపత్రి నుండి వచ్చిన డేటాతో సరిచేసుకున్నారు, మరియు వారు చెబుతారు, లుక్ ఆస్పత్రులు చాలా మరణాలు చెబుతున్నాయి, కాని దహన మైదానాలు ఇంకా చాలా ఉన్నాయి. సహజ కారణాలతో మరణించిన ఎవరైనా, లేదా కొంత అనారోగ్యం కారణంగా, వారు కూడా వారి చివరి కర్మలను శ్మశానవాటికలో మాత్రమే నిర్వహించాల్సి ఉంటుంది, సరియైనది, మేము వారికి ఆ హక్కును తిరస్కరించలేము. కానీ అది భయం మరియు అబద్ధాలను వ్యాప్తి చేయడానికి ఉపయోగించబడింది మరియు అన్ని మరణాలు కోవిడ్‌కు మాత్రమే కారణమయ్యాయి. ఇది భయం మరియు భయాందోళనల పరిస్థితిని సృష్టించింది, ఇది అనవసరం. కుంభమేళా పట్టుకున్నప్పుడు ఎన్నికలకు కూడా ఇది చెప్పబడింది. మేము పంచాయతీ ఎన్నికలు నిర్వహించినందున యూపీలో వైరస్ వ్యాపించిందని చెప్పబడింది. ఒకానొక సమయంలో, ఎన్నికల సంఘాన్ని ఉరి తీయాలని, దానిపై హత్య కేసు నమోదు చేయాలని ఎవరైనా చెప్పారు. నేను నిన్ను అడగాలనుకుంటున్నాను, Delhi ిల్లీ మరియు మహారాష్ట్రలకు ఎన్నికలు జరిగాయా? లేక ఈ రాష్ట్రాల్లో కుంభమేళా ఉందా? చాలా వైరస్ మరియు అంటువ్యాధి ఉన్న వైరస్ యొక్క ప్రత్యేకమైన ఒత్తిడి గురించి మనం మరింత అవగాహన చేసుకోవాలి. మొదటి వేవ్‌తో పోలిస్తే, రెండవ వేవ్ యొక్క వైరస్ 50 శాతం ఎక్కువ అంటువ్యాధి. మేము ఆ సత్యాన్ని కూడా అంగీకరించాలి, తదనుగుణంగా ఆ సత్యం కోసం ప్రజలను సిద్ధం చేసి, వారిని రక్షించాలి. దాని కోసం, మేము మా నమ్మకాలు మరియు విశ్వాసంతో ఆడుకోవడం మొదలుపెట్టి, రాజ్యాంగ సంస్థలపై దాడి చేయడం ప్రారంభిస్తే, అది పూర్తిగా అన్యాయం అవుతుంది. ఇది ఒక మహమ్మారి, ఈ శతాబ్దంలో అతిపెద్దది, మరియు మనం కలిసి పోరాడాలి. మా ప్రధానమంత్రి ఈ పోరాటంలో మమ్మల్ని ముందు నుండి నడిపిస్తున్నారు. మనం బాధ్యత వహించాల్సిన అవసరం ఉందని నేను భావిస్తున్నాను మరియు మనమందరం సమిష్టిగా ఇందులో పాల్గొనవలసి ఉంది, ఎందుకంటే ఇది మానవాళికి పెద్దగా ప్రయోజనం చేకూరుస్తుంది. ఒక విషయం మీద అతను యుపిలో క్రమపద్ధతిలో మారిపోయాడు మేము ఉత్తర ప్రదేశ్ రాష్ట్రం గురించి మొత్తం అవగాహనను మార్చాము. మేము రాష్ట్రంలోని ఆమ్ జంతాలో భద్రతా భావాన్ని చేర్చాము. సమాజ్ వాదీ పార్టీ పాలనలో 300 కి పైగా పెద్ద అల్లర్లను చూసిన ఇదే రాష్ట్రం. . ఈ రోజు, మన పాలన యొక్క నాలుగున్నర సంవత్సరాలు పూర్తిచేస్తున్నప్పుడు, మాకు ఒక్క అల్లర్లు కూడా జరగలేదు. గతంలో అల్లర్లు, హింసల సవాలును ఎదుర్కొన్న యుపి నేడు వాటి నుండి విముక్తి పొందింది. మన న్యాయ వ్యవస్థ అత్యంత కఠినమైనదని అంటారు. మేము రైతులు, యువత, మహిళలు మరియు కార్మికుల కోసం చాలా చేశాము – ప్రాథమికంగా జనాభాలోని దాదాపు అన్ని వర్గాల కోసం మేము ఏదో ఒకటి చేసాము. రైతుల కోసం, రుణాల మినహాయింపు నుండి, ప్రధాన మంత్రి ఫసల్ బీమా యోజన అమలు మరియు సేకరణ వరకు – 2016 లో, కేవలం 7,00,000 మెట్రిక్ టన్నుల గోధుమలు మాత్రమే సేకరించబడ్డాయి. మరోవైపు, యుపి రాష్ట్రంలో 56,00,000 మెట్రిక్ టన్నుల గోధుమలను సేకరించాము, ఇది రైతుల నుండి నేరుగా, ఆధతీల నుండి కాదు. ఈ కోవిడ్ యుగంలో కూడా, మేము మా 119 షుగర్ మిల్లులను నడుపుతున్నాము. మేము 1.38 వేల కోట్ల రూపాయల చెరకు కొన్నాము. ప్రధాన్ మంత్రి కృషి సిన్చాయీ యోజన ప్రకారం, 20,000 హెక్టార్ల భూమికి సాగునీరు కల్పించడానికి మేము ఏర్పాట్లు చేసాము. ఇవి గత 30-40 సంవత్సరాలుగా ఉన్న నీటిపారుదల ప్రణాళికలు, మేము వాటిని ముందుకు తీసుకువెళుతున్నాము. రైతుల ఆదాయాన్ని రెట్టింపు చేయాలనే లక్ష్యం మాకు ఉంది, మేము ఆ లక్ష్యాన్ని సాధించాము. పూర్తిగా పారదర్శకంగా యుపి ప్రభుత్వం సుమారు 4,00,000 లక్షల మంది యువకులను ఉపాధి పొందుతోంది., 6,00,000 మందిని our ట్‌సోర్సింగ్ ద్వారా ప్రభుత్వానికి అనుసంధానించారు. ‘ఈజీ ఆఫ్ డూయింగ్ బిజినెస్’ ట్యాగ్ ద్వారా మనం ఆకర్షించిన పెట్టుబడితో ఒకటిన్నర కోట్ల మంది యువకులు ఉద్యోగం పొందారు. 60,00,000 మంది యువకులు వివిధ బ్యాంకింగ్ సదుపాయాలతో అనుసంధానించబడ్డారు మరియు ముఖ్యా మంత్రి స్వరోజ్గర్ యోజన, ప్రధాన్ మంత్రి స్వరోజ్గర్ యోజన, వన్ డిస్ట్రిక్ట్ వన్ ప్రొడక్ట్ స్కీమ్ మరియు విశ్వకర్మ శ్రామ్ సమ్మన్ యోజన వంటి వారు స్వయం ఉపాధి పొందడంలో సహాయపడతారు. నేడు, యుపి అత్యధిక నిరుద్యోగిత రేటును కలిగి ఉంది, అత్యధిక జనాభా కలిగిన రాష్ట్రంగా ఉన్నప్పటికీ. కార్మికులందరికీ 5 లక్షల రూపాయల మెడికల్ ఇన్సూరెన్స్ కవరేజీని అందించిన మొదటి రాష్ట్రం ఇది – ఇది ప్రవాసి లేదా నివాసి, రూ .2 లక్షల సామాజిక భద్రతా కవరుతో పాటు. మేము వారికి భరన్-పోషన్ భట్టా కూడా ఇస్తాము. సుమారు 40,00,000 మందికి ఇళ్ళు కూడా ఇవ్వబడ్డాయి, 2,61,00,000 మందికి ఇప్పుడు మరుగుదొడ్లు అందుబాటులో ఉన్నాయి. ఇవన్నీ వివక్షత లేకుండా జరిగాయి. ఇప్పుడు యుపి ప్రభుత్వం ఈ విజయాలతో సాయుధమయ్యి సాధారణ ప్రజల వద్దకు వెళ్తుంది. చింతించకండి, ఎన్నికల తరువాత కూడా నేను మీతో మళ్ళీ మాట్లాడతాను. యుపి ఎన్నికల్లో బిజెపి 300 కి పైగా సీట్లు గెలుచుకుంటుంది, దాని గురించి ఎటువంటి సందేహం లేదు. కార్మిక సంస్కరణలపై మేము కొన్ని విషయాలను చూడవలసి ఉంటుంది. పరిశ్రమ యొక్క శ్రేయస్సు నేరుగా శ్రమ శ్రేయస్సుతో సంబంధం కలిగి ఉంటుంది. కార్మిక చట్టం ప్రకారం మేము కార్మికుల హక్కులను పరిరక్షించుకుంటున్నంత కాలం, కార్మిక సంస్కరణల్లో సమస్య ఉందని నేను అనుకోను. పరిశ్రమలను మూసివేయడం ద్వారా మేము కార్మికులకు ప్రయోజనం కలిగించలేము. మనందరికీ కాన్పూర్ యొక్క ఉదాహరణ మన ముందు ఉంది. ఒకానొక సమయంలో దీనిని భారతదేశ వస్త్ర కేంద్రంగా పరిగణించారు. అబద్ధాలు మరియు తప్పుడు సమాచారం కారణంగా ఇవన్నీ మూసివేయబడ్డాయి. పారిశ్రామికవేత్తలు తమ కారకాలను పెట్టుబడులు పెట్టాలి s, వారు వేరే ప్రదేశానికి వెళ్లారు. ఆ వ్యక్తి నేటికీ పారిశ్రామికవేత్త, కానీ ఆ పరిశ్రమలో పనిచేసిన వ్యక్తులు ఫుట్‌పాత్‌లో కూరగాయలు అమ్మడం లేదా వీధుల్లో హాకర్లుగా మారడం తగ్గించారు. గౌరవప్రదమైన వేతనం సంపాదించేవారు, ఉద్యోగ భద్రత కలిగి ఉంటారు మరియు అనేక సౌకర్యాలు పొందగలిగిన వారు వీటన్నింటినీ కోల్పోయారు. మేము కార్మికుల మరియు కార్మికుల హక్కులను పరిరక్షించాల్సిన అవసరం ఉంది, మరియు అలా చేస్తున్నప్పుడు మేము పరిశ్రమలను ఉద్ధరించాలి. మేము ఆ దిశగా ప్రయత్నాలు చేస్తున్నాము, కార్మికులకు మరియు కార్మికుల వర్గానికి హాని కలిగించే ఏమీ చేయము. పరిశ్రమలు వృద్ధి చెందడానికి మరియు అభివృద్ధి చెందడానికి సరైన వాతావరణాన్ని సృష్టించడానికి కూడా మేము ప్రయత్నిస్తాము. పరిపాలన గురించి వారి అతిపెద్ద ఫిర్యాదు ఏమిటి – వారి ఫైళ్లు ఎర్రటి టాపిజం మరియు బ్యూరోక్రాటిక్ లొసుగులలో చిక్కుకుంటాయి. మేము ఆ ప్రక్రియను సరళంగా చేయాలనుకుంటున్నాము మరియు ఒకే విండో క్లియరెన్స్ వ్యవస్థను పొందాలనుకుంటున్నాము. ఈ సరళీకరణ ప్రక్రియ కొన్ని గొప్ప ఫలితాలను ఇచ్చింది. భారతదేశం కూడా పెట్టుబడికి తగిన గమ్యస్థానంగా అవతరించింది. ఒకానొక సమయంలో, చైనా పెట్టుబడికి అత్యంత అనుకూలమైన గమ్యస్థానంగా నమ్ముతారు, కాని ఇప్పుడు, కోవిడ్ యొక్క మొదటి తరంగం తరువాత, యుపి పెట్టుబడికి ప్రధాన ఆకర్షణగా అవతరించింది. భారతీయ మజ్దూర్ సంఘ్ (బిఎంఎస్) ను ఆర్ఎస్ఎస్ నడుపుతుందా అనే దానిపై సంస్కరణలు వేగంగా తీసుకురావడానికి సహాయపడతాయా భారతీయ మజ్దూర్ సంఘ్ ఒక కార్మిక సంఘం, ఇది చాలా సానుకూల ఆలోచనలతో కలిసిపోతుంది మరియు దేశ శ్రేయస్సుతో పాటు కార్మికుల హక్కుల సాధారణ శ్రేయస్సు కోసం ఎల్లప్పుడూ ముందుకు వస్తుంది. మేము ఎల్లప్పుడూ BMS మరియు ఇతర కార్మిక సంఘాలతో సంభాషణలు కలిగి ఉన్నాము. యూపీలోని ప్రవాస కార్మికుల సమస్యలను పరిష్కరించడానికి మేము ఏర్పాటు చేసిన కమిషన్‌లో ఇలాంటి యూనియన్ల ప్రతినిధులను కూడా ఉంచాము. ఇవన్నీ కార్మికుల మరియు కార్మికుల ప్రయోజనాల కోసమే కాబట్టి మేము వారి సలహాలకు సిద్ధంగా ఉన్నాము. యుపిలో వేరే సమస్య లేదు, యుపిలో ఇప్పటికే 4,00,000 కోట్ల రూపాయల పెట్టుబడిని ఆకర్షించాము. కోవిడ్ కాలంలో కూడా, బాహ్య ఇబ్బందులు లేదా సమస్యలు లేకుండా రూ .65-70,000 కోట్ల విలువైన పెట్టుబడులు వచ్చాయి. వారికి ప్రభుత్వం నుండి కొంత ప్రోత్సాహం అవసరం, మరియు విషయాలను సరళీకృతం చేయడం ద్వారా మనకు సాధ్యమైనంతవరకు ప్రయత్నించి సహాయం చేస్తాము. ఎవరూ, పెట్టుబడిదారుడు మరియు వ్యాపారాన్ని బాబుడోమ్ ప్రభావితం చేయకూడదు. యుపి పోలీసులు దాఖలు చేసిన ఎన్‌ఎస్‌ఏ కేసులను హైకోర్టు రద్దు చేయడంపై ఇది మీ పేపర్‌లోని నివేదిక, ఇది నకిలీ నివేదిక. నేను మీకు సరైన డేటాను సరఫరా చేయగలను. ఇండియన్ ఎక్స్‌ప్రెస్ గ్రూప్ సరైన డేటాను పొందాలని నా హోమ్ డిపార్ట్‌మెంట్‌కు చెప్పాను, సరైన డేటా మీకు అందుబాటులో ఉండేలా చూసుకోవడం వారి బాధ్యత. ఏది ఏమైనా, మేము ఏ కేసులను నమోదు చేశాం, ఎవరు చట్టాన్ని తమ చేతుల్లోకి తీసుకున్నారు, మరియు రాష్ట్రంలో అన్యాయాన్ని వ్యాప్తి చేస్తారు, లేదా రాష్ట్రంలో అరాచకాన్ని వ్యాప్తి చేస్తారు, ఆ సందర్భాలలో మాత్రమే స్థానిక చట్ట అమలు కేసులను నమోదు చేసింది, ఇది ఉన్నది కాదు తయారు చేయబడింది. మేము అలాంటి నిర్ణయాలు తీసుకున్నందున, ఈ కారణంగానే యుపికి ఈ మధ్య ఎటువంటి అల్లర్లు జరగలేదు. లేదంటే CAA సమయంలో ఎలాంటి కార్యకలాపాలు జరుగుతున్నాయో చూడండి. ప్రతి ఒక్కరికీ చట్టపరమైన సహాయం కోసం హక్కు ఉంది మరియు ప్రతి పౌరుడు వారి భద్రతకు సంబంధించి ప్రభుత్వాన్ని ప్రశ్నించడానికి అర్హులు. కానీ చట్టాన్ని ఎవరూ తమ చేతుల్లోకి తీసుకోలేరు, అది పూర్తి కాలేదు. జర్నలిస్టులపై దేశద్రోహ కేసులు దాఖలు చేయడంపై అది మనకు కావాల్సినది కాదు, ఎవరైనా ఉద్దేశపూర్వకంగా నకిలీ వార్తలను వ్యాప్తి చేసి, మత విద్వేషాలను వ్యాప్తి చేస్తూ, అరాచకాన్ని ప్రోత్సహిస్తుంటే, చాలా మందికి హాని కలిగించే అల్లర్లతో పాటు మౌలిక సదుపాయాలను దెబ్బతీసేలా నిరోధించాలని మేము కోరుకుంటున్నాము. మేము ఆ వ్యక్తులను విప్పాలని కోరుకుంటున్నాము, 24 కోట్ల పౌరుల భద్రతకు ప్రాధాన్యత ఉంది మరియు మేము దానికి కట్టుబడి ఉన్నాము. ‘లవ్ జిహాద్’ యొక్క నిరంతర ఆహ్వానంపై కేరళ హైకోర్టు 2009 లో దీనికి సంబంధించి ప్రకటనలు చేసింది, అక్కడ లవ్ జిహాద్ రాష్ట్రాన్ని ఇస్లామిక్ రాజ్యంగా మార్చడానికి ఒక మార్గం అని పేర్కొంది. కర్ణాటక హైకోర్టు కూడా దీనికి సంబంధించి తీర్పు ఇచ్చింది. కొన్ని కుట్రలు ఎలా జరుగుతున్నాయో మేము అన్ని వాస్తవాలను మరియు సాక్ష్యాలను కోర్టుకు సమర్పించాము. శాంతిభద్రతలకు సంబంధించి మాకు వచ్చే సంఖ్యలు మరియు డేటాను మేము రోజూ విశ్లేషిస్తాము. మేము జిల్లా వారీగా చూస్తాము. మీరట్ సంఘటనను మనం మరచిపోయామా, అక్కడ అబ్దుల్లా అనే వ్యక్తి అమిత్ అయి హిందూ అమ్మాయిని బంధించి, ఆమెను వివాహం చేసుకుని, ఆమె ఆస్తి అంతా తీసుకుంటారా? ఆ తర్వాత వారి ఆడపిల్లలను అదే ఇంటిలో పాతిపెడతాడు. జిల్లాల్లో ఇలాంటి 100 సంఘటనలు చూశాము. దర్యాప్తు చేయడానికి మేము బృందాలను ఏర్పాటు చేసాము, ఈ విషయాలకు ఎవరు నిధులు సమకూరుస్తున్నారు, ఈ సంఘటనల ఉద్దేశ్యం ఏమిటి? అల్లర్లు మరియు అరాచకత్వం మరియు అభద్రత భావనను నివారించడానికి, ఇటువంటి సామాజిక వ్యతిరేక అంశాలకు వ్యతిరేకంగా కఠినమైన చట్టం అవసరమని మేము భావించాము. మాకు ఆర్డినెన్స్ వచ్చింది, తరువాత మేము దానిని ఒక చట్టంగా చేసాము. ఇది ఒక్క సమాజానికి మాత్రమే కాకుండా అందరికీ వర్తిస్తుంది. ఎవరైతే చట్టాన్ని ఉల్లంఘిస్తే అది వారికి వర్తిస్తుంది. శీఘ్ర ప్రశ్నలు యుపి గురించి మీకు అత్యంత ఇష్టమైన విషయం? యూపీ భారతదేశ హృదయ భూభాగం. దీని ప్రకంపనలు మొత్తం దేశం అంతటా వ్యాపించాయి. కాబట్టి, యుపి అభివృద్ధి మరియు శ్రేయస్సు భారతదేశ వృద్ధికి ముడిపడి ఉంది. మేము ప్రధానమంత్రి యొక్క అదే లక్ష్యం మరియు దృష్టితో పని చేస్తున్నాము. సిఎం యోగికి చాలా గర్వకారణం? యుపిలోని ప్రతి పౌరుడి భద్రత మరియు రాష్ట్ర శ్రేయస్సు. యుపిలో మీ మొదటి పదం లో మీరు తీసుకురాలేదు? ఏ పనిలోనైనా ఎక్కువ చేయటానికి ఎల్లప్పుడూ అవకాశం ఉంటుంది. నేను పరిపూర్ణంగా ఉన్నానని చెప్పలేను. అభివృద్ధికి కొంత గది ఎప్పుడూ ఉంటుంది. మనకు అవసరమైన చోట, మంచి కోసం నిరంతర చర్యలు తీసుకుంటాము. విదూర్, చాణక్య లేదా అమిత్ షా – భారతదేశపు ఉత్తమ రాజకీయ వ్యూహకర్త ఎవరు అని మీరు అనుకుంటున్నారు? ఈ మూడింటికీ ఆయా కాల వ్యవధులు ఉన్నాయి. మహాభారతం యొక్క కాల వ్యవధిని పరిశీలిస్తే, ఆ కాలానికి విదూర్ ఒక అవసరం. భారతదేశం స్వర్ణ యుగంలో ఉన్నప్పుడు తరువాతి కాలాన్ని పరిశీలిస్తే, చాణక్య అవసరం. మరియు, ఇప్పుడు మారిన కాలంలో, దేశాన్ని కొత్త దిశలో నడిపించే చర్చల మధ్య, అమిత్ షాజీ నేటి రోజు మరియు వయస్సు కోసం రాజకీయ చాణక్య పాత్రను పోషిస్తున్నారు. విదూర్ ఈ రోజు జీవించి ఉంటే, రాహుల్ గాంధీకి ఆయన ఏ సలహా ఇస్తారు? కాంగ్రెస్ పార్టీకి ప్రయోజనకరంగా ఉంటుందని నేను భావిస్తున్నాను, అతను కూర్చుని విశ్రాంతి తీసుకోవాలని సలహా ఇచ్చాడు. మరియు మీ ఎన్నికలకు ముందే విదుర్ మీకు ఏ సలహా ఇచ్చారు? ‘మీరు చాలా మంచి పని చేస్తున్నారు, బిజెపికి రాబోయే 25 సంవత్సరాలు యుపిలో రావాలి, ఎందుకంటే అది రాష్ట్రం మరియు దేశం రెండింటి ప్రయోజనాల కోసమే’ అని ఆయన చెప్పారు. వచ్చే ఏడాది ఎన్నికలలో మీ అతిపెద్ద విరోధి ఎవరు – అఖిలేష్ యాదవ్ లేదా మాయావతి? నేను ఎవరినీ విరోధిగా పరిగణించను. రెండు వైపులా (ప్రభుత్వం మరియు ప్రతిపక్షం) ప్రజాస్వామ్యం యొక్క సారాంశం. రాజకీయాల్లో, మనకు విరోధి ఉన్నారని మేము ఎప్పుడూ నమ్మము. విలువలు, సమస్యలు మరియు ఆదర్శాలపై మేము రాజకీయాలు చేస్తాము. యుపి మోడల్ లేదా గుజరాత్ మోడల్? మేము మోడిజీ మోడల్‌తో కలిసి పని చేస్తున్నాము – వన్ ఇండియా, బెస్ట్ ఇండియా – మరియు ముందుకు సాగుతున్నాము. మీ జీవితాంతం మిగిలి ఉన్న ఒక వ్యక్తిగత విచారం? ఏమి జరిగిందో నేను చింతిస్తున్నాను. నేను నటించే ముందు అనుకుంటున్నాను, అందుకే విచారం లేదు. విచారం ఉంటే, నేను సన్యాసిని అవుతానా? వెనుకవైపు, మీరు తీసుకునే ఒక పాఠం ఏమిటి మరియు తదుపరి సారి భిన్నంగా ఒక పని చేస్తుంది? దేశ మత నాయకుల పట్ల ప్రజల అపోహలను తొలగించడానికి మరియు ఒక సన్యాసి కూడా సామాజిక జీవితంలో ప్రతి రంగంలో మార్పులను తీసుకురాగలడని చూపించడానికి నేను రాజకీయాల్లోకి వచ్చాను. మన ఆరాధన వ్యవస్థలు భిన్నంగా ఉండవచ్చు, అభిప్రాయాలు, మతాలు మరియు వర్గాలు భిన్నంగా ఉండవచ్చు, కానీ, మనకు, దేశం మరియు జాతీయత యొక్క మతం చాలా ప్రాముఖ్యత కలిగి ఉంది. సేవా (సేవ) మిషన్ పై మన దృష్టి పెట్టాలి. నేను ఆ సెంటిమెంట్‌తో వచ్చాను. మరియు ఆ విలువ, మిషన్ మరియు విధేయత రాజకీయాలలో మరియు వెలుపల పనిచేయడానికి నన్ను ప్రేరేపిస్తుంది. మీరు అభినందిస్తున్న ప్రతిపక్షంలో ఉన్న వ్యక్తి ఎవరు? నేటి కాలంలో, అటువంటి వ్యక్తిత్వాన్ని ప్రతిపక్షంలో కనుగొనడం చాలా కష్టం, కానీ అలాంటి వ్యక్తులు ఒక సమయంలో ప్రతిపక్షంలో ఉన్నారు. నేను డాక్టర్ రామ్ మనోహర్ లోహియాను తరచుగా ఉటంకిస్తూ ఉంటాను. అతను తన అభిప్రాయాలను ముందుకు తెచ్చిన విధానం, నేటి సోషలిస్టులు వాటి గురించి ఆలోచిస్తే, వారు కుటుంబ వివాదాలు మరియు కుల సమస్యల నుండి విముక్తి పొందారు మరియు దేశ శ్రేయస్సు కోసం పనిచేసేవారు. ఇటీవల పశ్చిమ బెంగాల్ ఎన్నికల్లో జరిగిన ఓటమి నుండి బిజెపికి ఒక పాఠం ఏమిటి? మీరు బిజెపికి నష్టమని పిలవలేరు ఎందుకంటే సీట్ల సంఖ్య మూడు నుండి 77 కి పెరిగింది. మేము అక్కడ అధికారాన్ని కోల్పోయి ఉండవచ్చు, కాని అక్కడ ఎలాంటి పరిస్థితి ఉందో మీరు చూడవచ్చు. ప్రజాస్వామ్యం ఒక జోక్ అయిన చోట, మీరు దానికి ఏమి చెబుతారు? మేము 77 ని తాకింది, మహమ్మారి యొక్క రెండవ తరంగం బిజెపి యొక్క ప్రచారానికి బ్రేక్లను లాగింది, కాని బిజెపి రాబోయే కాలంలో అక్కడకు తిరిగి వస్తుందని నేను నమ్ముతున్నాను. నా కుటుంబానికి గోరఖ్‌పూర్‌తో పాత సంబంధాలు ఉన్నాయి, హనుమాన్ ప్రసాద్ పోద్దార్జీ మా కుటుంబం (ఆధ్యాత్మిక) గురువు. మేము మీ గురించి అక్కడ నుండి సందేశాలను పొందుతూనే ఉన్నాము. అక్కడి నుండి ఎవరో మిమ్మల్ని అడగమని నన్ను కోరారు: జ్ఞాన్ యోగి (జ్ఞానం మరియు జ్ఞానం యొక్క సన్యాసి) లేదా కర్మ యోగి (చర్య యొక్క సన్యాసి) – ఏది యోగి ఆదిత్యనాథ్? కల్యాణ్ (హిందూ మత పత్రిక) యొక్క అసలు సంపాదకుడిగా, భాజీ యొక్క (హనుమాన్ ప్రసాద్ పోద్దార్) సాటిలేని సేవ ఇప్పటికీ సాహిత్య ప్రపంచానికి మరియు సనాతన ధర్మ మత సభ్యులకు ప్రధాన ప్రేరణగా ఉంది. అతను నాకు చాలా ప్రియమైనవాడు. భైజీ పుట్టుకకు కూడా ఒక ఉద్దేశ్యం ఉంది, అతను నాథ సంపద (శైవ శాఖ క్రమం) యొక్క యోగి (సన్యాసి). కానీ భగవద్గీత స్పష్టంగా ఇలా చెబుతోంది: తస్మాద్ యోగి భవర్జున (అందువల్ల అర్జునుడు, యోగిగా ఉండటానికి ప్రయత్నిస్తాడు). మరియు యోగిగా మారడానికి మరియు నిస్వార్థంగా పనిచేయడానికి ఈ ప్రేరణ నా పెద్ద మంత్రం. ప్రశ్నోత్తరాల సెషన్ సంజయ్ భూతాని, MD, ఇండియా మరియు సార్క్, బాష్ & లాంబ్ ఇండియా ప్రైవేట్ లిమిటెడ్ లిమిటెడ్ మీ ప్రభుత్వం నాలుగేళ్ల క్రితం అధికారంలోకి వచ్చినప్పుడు, నోయిడా మరియు గ్రేటర్ నోయిడాలోని గృహ కొనుగోలుదారులు తమ ఫ్లాట్లను స్వాధీనం చేసుకుంటారని ఆశాభావం వ్యక్తం చేశారు. మౌలిక సదుపాయాలలో గణనీయమైన అభివృద్ధి జరుగుతున్నప్పటికీ, ఇంకా వెనుకబడి ఉంది, ప్రజలు ఇంకా 30,000-40,000 గృహాలను స్వాధీనం చేసుకోవడానికి వేచి ఉన్నారు, నేను ప్రత్యేకంగా జేపీ విష్ టౌన్ సందర్భంలో మాట్లాడుతున్నాను. యోగి ఆదిత్యనాథ్: మా ప్రభుత్వం అధికారంలోకి వచ్చినప్పుడు, మేము బిల్డర్లు మరియు కొనుగోలుదారులతో సమావేశాలు చేసాము. ఒక సంవత్సరంలో, నోయిడా, గ్రేటర్ నోయిడా మరియు యమునా అథారిటీలో, సుమారు లక్ష మంది కొనుగోలుదారులు తమ ఇళ్లను స్వాధీనం చేసుకున్నారు. గత ప్రభుత్వాల తప్పుడు పని పద్ధతి కారణంగా, ఈ కొనుగోలుదారులు 8-10 సంవత్సరాలు వేచి ఉండాల్సి వచ్చింది. ఈ విషయం అప్పుడు కోర్టులకు వెళ్ళింది. మరియు ఈ విషయంలో కోర్టులు జోక్యం చేసుకున్నందున, ప్రభుత్వం దానితో ముందుకు సాగలేదు. లేకపోతే, ఒక సంవత్సరంలో, సుమారు 2.75 లక్షల మంది కొనుగోలుదారులు తమ ఇళ్లను స్వాధీనం చేసుకోవాలి. సుప్రీంకోర్టు కొన్ని ఆదేశాలను విడుదల చేసింది మరియు ఏజెన్సీల జాబితాను నియమించింది, దీనిని ముందుకు తీసుకెళ్లాలి. రాష్ట్ర ప్రభుత్వం సహకరిస్తోంది. నిఖిల్ హవేలియా, MD, హవేలియా గ్రూప్ మరియు నేషనల్ హెడ్, లేబర్ వెల్ఫేర్ కమిటీ, క్రెడై యూత్ వింగ్ కార్మిక సెస్ ఉన్నప్పటికీ, కార్మికుల సామాజిక స్థితిలో పెద్దగా మెరుగుదల లేదు. కోవిడ్ -19 టీకా కోసం కూడా డబ్బు విడుదల కాలేదు. కార్మిక సంక్షేమాన్ని ప్రోత్సహించడానికి ఈ డబ్బు అందుబాటులో ఉండటానికి కారణం ఏమిటి? యోగి ఆదిత్యనాథ్: రిజిస్టర్డ్ కార్మికుల కోసం లేబర్ సెస్ డబ్బును వాంఛనీయ వినియోగం చేస్తున్నాం. ఉదాహరణకు, మేము కోవిడ్ -19 మహమ్మారి సమయంలో ప్రతి నమోదిత కార్మికునికి కార్మిక సెస్ నుండి భరన్-పోషన్ భట్టా (నిర్వహణ భత్యం) ఇచ్చాము. కానీ అదే సమయంలో, నమోదు చేయని కార్మికులకు మా రాష్ట్ర బడ్జెట్ నుండి భత్యం అందుబాటులో ఉంచాము. అలాగే, యుపిలో, మాకు 18 పరిపాలనా విభాగాలు ఉన్నాయి, దీనిలో మేము కార్మికుల పిల్లల కోసం అటల్ అవసియా విద్యాలయ (అటల్ రెసిడెన్షియల్ స్కూల్స్) ను తయారు చేస్తున్నాము, వారికి ఆధునిక విద్య మరియు నైపుణ్య అభివృద్ధి కోసం. ఆ 10-15 ఎకరాల క్యాంపస్‌లలో, రిజిస్టర్డ్ కార్మికులు ఎల్లప్పుడూ కదలికలో ఉన్నందున మరియు వారి పిల్లలు ఎడు సాధించలేనందున మేము ఆహారం మరియు బస కోసం సౌకర్యాలను అభివృద్ధి చేస్తున్నాము. కేషన్. ఇది కాకుండా, మేము కార్మికుల కుమార్తెల వివాహాలకు లేబర్ సెస్ డబ్బును ఉపయోగిస్తున్నాము. సుభో రే, ప్రెసిడెంట్, పబ్లిక్ ఎఫైర్స్ ఫోరం ఆఫ్ ఇండియా (PAFI) ప్రస్తుత మరియు భవిష్యత్ పెట్టుబడిదారులకు మీరు ఇవ్వాలనుకుంటున్న ఒక బలమైన సందేశం ఏమిటి? యోగి ఆదిత్యనాథ్: పెట్టుబడులకు యుపి ఉత్తమ గమ్యం. భద్రత మరియు ‘వ్యాపారం చేయడం సులభం’ కోసం ఇది ఉత్తమమైన వాతావరణం అని నేను చెప్పగలను. ప్రపంచంలో పెట్టుబడులకు భారతదేశం ఉత్తమ గమ్యస్థానమైతే, దేశంలోనే, యుపి ఆ బిరుదును కలిగి ఉందని యుపి ర్యాంకింగ్ 2 వ స్థానంలో ఉంది. మేము ఇప్పటికే భద్రతతో పాటు మౌలిక సదుపాయాలను కలిగి ఉన్నాము లేదా అభివృద్ధి చేస్తున్నాము. మాకు ల్యాండ్ బ్యాంకులు ఉన్నాయి, మరియు మేము ప్రతి పారిశ్రామికవేత్త మరియు పెట్టుబడిదారులకు రక్షణకు పూర్తి హామీ ఇస్తున్నాము. ఎవరూ వారిని దోపిడీ చేయలేరు లేదా మోసం చేయలేరు. వికాస్ మధోగేరియా, చైర్మన్, వికాస్ గ్రూప్ ఆఫ్ ఇండస్ట్రీస్ రాబోయే పదేళ్లలో మీరు భారతదేశాన్ని, భారతీయులను ఎక్కడ చూస్తారు? యోగి ఆదిత్యనాథ్: ప్రధానమంత్రి మార్గదర్శకత్వం మరియు దృష్టిలో భారతదేశం ప్రపంచంలోనే అతిపెద్ద ఆర్థిక శక్తిగా అవతరిస్తోందని నేను నమ్ముతున్నాను. భారతదేశం కోసం ఈ దృష్టికి యుపి సహకరిస్తుంది మరియు దోహదం చేస్తుంది. హుమా హసన్, ఇండిపెండెంట్ డైరెక్టర్ మరియు ఫ్యాకల్టీ, ప్లూటస్ IAS మహిళల విద్య కోసం ప్రభుత్వం ఏమి చేసింది, ఇంకా పెద్దగా అభివృద్ధి చెందని ప్రాంతం? యోగి ఆదిత్యనాథ్: మహిళా సాధికారత కోసం, మేము ముఖమంత్రి కన్యా సుమంగళ యోజనను ప్రారంభించాము, ఇది ఒక అమ్మాయి పుట్టినప్పుడు ప్రారంభమవుతుంది మరియు ఆమె స్వతంత్రమయ్యే వరకు కొనసాగుతుంది. ఒక అమ్మాయి తన పెరుగుదల యొక్క వివిధ దశలలో రూ .15 వేల ప్యాకేజీ ఇవ్వబడుతుంది. ఆమె పెళ్లికి కూడా రాష్ట్ర ప్రభుత్వం ఆర్థిక సహాయం సిద్ధం చేస్తోంది. గ్రాడ్యుయేషన్ వరకు ఆమె విద్య ఉచితం. మహిళా సాధికారతకు సంబంధించి చేయాల్సిన పని ఉంది. మహిళల భద్రత కోసం పనిచేసిన మొదటి రాష్ట్రం యుపి, ఎందుకంటే 20 సంవత్సరాలు రాష్ట్రంలో అసురక్షిత వాతావరణం ఉంది. ఈ రోజు పరిస్థితి కాదు. మేము రోమియో వ్యతిరేక బృందాలను మరియు మిషన్ శక్తిని సృష్టించాము, ఇందులో 1,535 పోలీస్ స్టేషన్లలో ప్రతి ఒక్కటి ఇప్పుడు మహిళల సహాయక డెస్క్‌లను కలిగి ఉంది. సేఫ్ సిటీ ప్రాజెక్ట్ కింద, మేము మహిళా హెల్ప్‌లైన్‌ను ప్రారంభించాము. ప్రతి స్థాయిలో, వీటిని అమలు చేయడానికి చర్యలు తీసుకుంటున్నాము, మరియు ఈ పథకాల ద్వారా, మేము భద్రత యొక్క ప్రయోజనాలను అందించడమే కాక, వారి స్వాతంత్ర్యం కోసం కార్యక్రమాలను కూడా ప్రారంభిస్తున్నాము. నేడు, యుపిలో ఎస్ఎస్సి అధికారుల సంఖ్య అత్యధికం. నీల్కాంత్ మిశ్రా, కో-హెడ్, ఎపిఐసి స్ట్రాటజీ అండ్ ఇండియా ఈక్విటీ స్ట్రాటజిస్ట్, క్రెడిట్ సూయిస్ మీ బడ్జెట్‌లో 2017 లో యుపికి 15 మెడికల్ కాలేజీలు ఉన్నాయని, 2025 నాటికి ఆ సంఖ్యను 61 కి పెంచాలని మీరు యోచిస్తున్నారు. సానుకూల దశ అయితే, వీటికి నాణ్యతా నియంత్రణ ఎలా ఉంటుంది? అలాగే, డెక్కన్ క్లస్టర్ తరువాత ఎలక్ట్రానిక్స్ ఉత్పత్తి పరంగా యుపి భారతదేశంలో రెండవ కేంద్రంగా మారింది. రాష్ట్రంలో తక్కువ అభివృద్ధి చెందిన ప్రాంతాలకు ఎఫ్‌డిఐలను ఆకర్షించడానికి మీరు ఎలా ప్లాన్ చేస్తారు? యోగి ఆదిత్యనాథ్: 1947 నుండి 2016 వరకు యుపిలో కేవలం 12 మెడికల్ కాలేజీలు మాత్రమే ఉన్నాయి. మరియు 2017 మరియు 2021 మధ్య, మేము 30 కొత్త ప్రభుత్వ వైద్య కళాశాలలను చేస్తున్నాము. మేము ఒకేసారి నియామకాలు మరియు శిక్షణను ప్రారంభించాము, తద్వారా నాణ్యమైన విద్యతో పాటు, మంచి వైద్య సదుపాయాలు ఎంతవరకు అందించవచ్చో కూడా పరిశీలిస్తున్నాము – వైద్యులు, పారామెడిక్స్, నర్సింగ్ సిబ్బంది మరియు సాంకేతిక నిపుణులు. దానితో, సూపర్-స్పెషాలిటీ శిక్షణ మరియు నైపుణ్య అభివృద్ధి కూడా సమాంతరంగా జరుగుతున్నాయి. ఈ మౌలిక సదుపాయాలు కోవిడ్ -19 తో పోరాడటానికి మాకు కొత్త బలాన్ని ఇచ్చాయి మరియు దీని ఫలితంగా యుపి రెండవ తరంగాన్ని విజయవంతంగా నియంత్రించడానికి దగ్గరగా ఉంది. యుపి ఎలక్ట్రానిక్స్ హబ్‌గా మారుతోంది మరియు మేము దాని కోసం విధానాలను ఉంచాము. ప్రస్తుతం ఎన్‌సిఆర్‌లో ఎక్కువ పెట్టుబడులు జరుగుతున్నాయన్నది నిజం, ఇతర ప్రాంతాలు పోల్చితే కోల్పోతున్నాయి, అయితే తూర్పు యుపి, బుందేల్‌ఖండ్, సెంట్రల్ యుపిలో, ల్యాండ్ బ్యాంకుల ద్వారా లేదా ప్రోత్సాహక-ఆధారిత విధానాల ద్వారా అయినా, ఇవన్నీ మా విధానంలో భాగం పెట్టుబడిని ప్రోత్సహించండి. మరియు పెట్టుబడిదారులు దానిపై ఆసక్తి చూపుతున్నారు. ఐటి పార్కులు కూడా వస్తున్నాయి. సంజయ్ పుగాలియా, ఎడిటర్, ది క్వింట్ ఇటీవలి రోజుల్లో, రాష్ట్రాన్ని చిన్నదిగా చేయడానికి, యుపిని మూడు భాగాలుగా విభజించడానికి చర్చలు తిరిగి వచ్చాయి. వచ్చే ఏడాది జరిగే రాష్ట్ర ఎన్నికల వరకు దాని గురించి మీరు ఏమి చెప్పాలి? యోగి ఆదిత్యనాథ్: యుపిని ఏ భాగాలుగా విభజించే ప్రతిపాదన లేదు. మేము విభజించటానికి కాదు, ఏకం కావడానికి వచ్చాము. మొత్తం యుపి, ఒక శక్తిగా, 24 కోట్ల ప్రజల భద్రత మరియు శ్రేయస్సు కోసం పని చేస్తుంది మరియు వారి జీవితాలను మెరుగుపర్చడానికి కూడా ప్రయత్నిస్తోంది.

ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

రేపు కోవిన్ గ్లోబల్ కాన్‌క్లేవ్‌లో ప్రసంగించనున్నారు

మహిళా మరియు శిశు అభివృద్ధి మంత్రిత్వ శాఖ వ్యాఖ్యానాలు / సలహాలను ఆహ్వానిస్తుంది. వ్యక్తుల అక్రమ రవాణా (నివారణ, సంరక్షణ మరియు పునరావాసం) బిల్లు, 2021

భారతదేశ COVID-19 టీకా కవరేజ్ 35 Cr మార్కును దాటింది

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

వీక్లీ పోల్ ఫలితాలు: ఫోల్డబుల్స్ తర్వాత రోలబుల్ ఫోన్లు తదుపరి పెద్ద విషయం

రియల్మేస్ డిజో తన మొట్టమొదటి మొబైల్ ఫోన్‌ను టీజ్ చేస్తుంది

అమాజ్‌ఫిట్ GTS 2 సమీక్ష

Recent Comments