HomeGENERALకోవిడ్ థర్డ్ వేవ్ రెండవ ఉప్పెన సమయంలో సగం కేసులను నమోదు చేయవచ్చని ప్రభుత్వ ప్యానెల్...

కోవిడ్ థర్డ్ వేవ్ రెండవ ఉప్పెన సమయంలో సగం కేసులను నమోదు చేయవచ్చని ప్రభుత్వ ప్యానెల్ శాస్త్రవేత్త చెప్పారు

ఒక మనిషికి షాట్ వస్తుంది న్యూ Delhi ిల్లీలో కోవిడ్ -19 టీకా. (ఎక్స్‌ప్రెస్ ఫోటో: ప్రవీణ్ ఖన్నా)

కరోనావైరస్ సంక్రమణ యొక్క మూడవ తరంగం కోవిడ్-తగినది అయితే అక్టోబర్-నవంబర్ మధ్య గరిష్ట స్థాయికి చేరుకుంటుంది ప్రవర్తన అనుసరించబడదు, కానీ రెండవ ఉప్పెన సమయంలో రోజువారీ సగం కేసులు నమోదవుతాయని కోవిడ్ -19 యొక్క మోడలింగ్ పనిలో ఉన్న ప్రభుత్వ ప్యానెల్ శాస్త్రవేత్త చెప్పారు. కేసులు. ఏదేమైనా, SARS-CoV-2 యొక్క ఏదైనా కొత్త వైరస్ వేరియంట్ వెలువడితే మూడవ వేవ్ సమయంలో కోవిడ్ ఇన్ఫెక్షన్ వేగంగా వ్యాప్తి చెందుతుందని కోవిడ్ -19 పథం యొక్క గణిత ప్రొజెక్షన్ – సూత్ర మోడల్‌తో పనిచేస్తున్న మనీంద్ర అగర్వాల్ అన్నారు. గణిత నమూనాలను ఉపయోగించి కరోనావైరస్ కేసుల పెరుగుదలను అంచనా వేయడానికి గత సంవత్సరం సైన్స్ అండ్ టెక్నాలజీ విభాగం ఈ ప్యానెల్ను ఏర్పాటు చేసింది. ఐఐటి-కాన్పూర్‌తో శాస్త్రవేత్త అయిన అగర్వాల్‌తో పాటు, ఐఐటి-హైదరాబాద్‌తో మరో శాస్త్రవేత్త ఎం. విద్యాసాగర్ మరియు ఇంటిగ్రేటెడ్ డిఫెన్స్ స్టాఫ్ డిప్యూటీ చీఫ్ (మెడికల్) లెఫ్టినెంట్ జనరల్ మాధురి కనిత్కర్ కూడా సభ్యులుగా ఉన్నారు. దేశంలో కోవిడ్ -19 యొక్క రెండవ వేవ్ యొక్క క్రూరత్వాన్ని అంచనా వేయని ప్యానెల్ ఇంతకుముందు ఫ్లాక్ అందుకుంది. మూడవ వేవ్ యొక్క అంచనాల గురించి, అగర్వాల్ మాట్లాడుతూ, రోగనిరోధక శక్తి కోల్పోవడం, టీకా యొక్క ప్రభావాలు మరియు మరింత వైరస్ వేరియంట్ యొక్క అవకాశం ఈ సమయంలో కారణమయ్యాయి, ఇది రెండవ తరంగాన్ని మోడలింగ్ చేసేటప్పుడు చేయలేదు. సవివరమైన నివేదిక త్వరలో ప్రచురించబడుతుందని ఆయన అన్నారు. “మేము మూడు దృశ్యాలను సృష్టించాము. ఒకటి ఆశావాదం, ఇక్కడ ఆగస్టు నాటికి జీవితం సాధారణ స్థితికి చేరుకుంటుందని మరియు కొత్త మార్పుచెందగలవారు లేరని మేము అనుకుంటాము. మరొకటి ఇంటర్మీడియట్, దీనిలో టీకాలు వేయడం ఆశావాద దృష్టాంత అంచనాలకు అదనంగా 20 శాతం తక్కువ ప్రభావవంతంగా ఉంటుందని మేము అనుకుంటాము. “చివరిది ఇంటర్మీడియట్ నుండి భిన్నమైన with హలతో నిరాశావాదం: ఆగస్టులో కొత్త 25 శాతం ఎక్కువ అంటు ఉత్పరివర్తన వ్యాప్తి చెందుతుంది (ఇది కాదు డెల్టా ప్లస్ , ఇది డెల్టా వేరియంట్ కంటే ఎక్కువ అంటువ్యాధి కాదు ), ”అగర్వాల్ వరుస ట్వీట్లలో చెప్పారు.

ఇక్కడ మూడు దృశ్యాలకు ప్లాట్లు ఉన్నాయి. బ్లూ కర్వ్ అసలు డేటా. ఆరెంజ్ ఒకటి మే వరకు మోడల్ ప్రిడిక్షన్. చుక్కల వక్రతలు జూన్ నుండి రూపొందించిన మూడు దృశ్యాలు.

pic.twitter.com/yDeLnp2rQf

– మనీంద్ర అగర్వాల్ (@agrawalmanindra) జూలై 2, 2021

అగర్వాల్ పంచుకున్న గ్రాఫ్ ప్రకారం, రెండవ వేవ్ ఆగస్టు మధ్య నాటికి పీఠభూమికి వచ్చే అవకాశం ఉంది మరియు అక్టోబర్ మరియు నవంబర్ మధ్య మూడవ వేవ్ గరిష్ట స్థాయికి చేరుకుంటుంది. నిరాశావాద దృష్టాంతంలో, మూడవ తరంగంలో రోజువారీ కోవిడ్ -19 కేసులు దేశంలో 1,50,000 మరియు 2,00,000 మధ్య పెరుగుతాయని శాస్త్రవేత్త గుర్తించారు. మే మొదటి అర్ధభాగంలో ఘోరమైన రెండవ తరంగం గరిష్ట స్థాయికి చేరుకున్నప్పుడు, రోగులతో ఆసుపత్రులను నింపడం మరియు ప్రతిరోజూ వేలాది మంది ప్రాణాలను బలిగొన్నప్పుడు నమోదు చేయబడిన వాటిలో ఈ సంఖ్య సగం కంటే తక్కువ. మే 7 న, భారతదేశం 4,14,188 కోవిడ్ -19 కేసులను నమోదు చేసింది, ఇది రెండవ తరంగంలో అత్యధికం. ఒక కొత్త మార్పుచెందగల వ్యక్తి ఉద్భవించినట్లయితే, మూడవ వేవ్ వేగంగా వ్యాప్తి చెందుతుంది, కాని ఇది రెండవ తరంగంలో సగం ఉంటుంది. ఇంతకు ముందు వేరే వేరియంట్‌ను సంక్రమించిన వ్యక్తులకు డెల్టా వేరియంట్ సోకుతోంది. కాబట్టి దీనిని పరిగణనలోకి తీసుకున్నారు, అగర్వాల్ అన్నారు. టీకాలు పెరిగేకొద్దీ, మూడవ లేదా నాల్గవ వేవ్ వచ్చే అవకాశం తక్కువగా ఉంటుందని ఆయన అన్నారు. ఆశావాద దృష్టాంతంలో, రోజువారీ కేసులు 50,000 నుండి 1,00,000 వరకు ఉండవచ్చు. ఇంటర్మీడియట్ దృష్టాంతంలో, కేసులు 50,000 నుండి 1,00,000 వరకు ఉండవచ్చు, కానీ ఆశావాద దృష్టాంతంలో కంటే ఎక్కువ, శాస్త్రవేత్త గుర్తించారు. మూడవ వేవ్ సమయంలో ఆసుపత్రిలో చేరడం తక్కువగా ఉంటుందని మరో ప్యానెల్ సభ్యుడు ఎం విద్యాసాగర్ అన్నారు. యుకె యొక్క ఉదాహరణను ఆయన ఉదహరించారు, జనవరిలో 60,000 కేసులు రోజువారీ మరణాలు 1,200 కు చేరుకున్నాయి. ఏదేమైనా, నాల్గవ తరంగంలో, ఈ సంఖ్య 21,000 కేసులకు పడిపోయింది మరియు కేవలం 14 మంది మరణించారు. “UK లో ఆసుపత్రిలో చేరడానికి అవసరమైన కేసులను తగ్గించడంలో టీకా ప్రధాన పాత్ర పోషించింది. మూడు దృశ్యాలతో బయటకు వచ్చేటప్పుడు ఇది కారణమైంది, ”అని విద్యాసాగర్ పిటిఐకి చెప్పారు. మూడవ వేవ్ మగ్గిపోతుందనే భయం ఉన్నందున టీకాపై ప్రభుత్వం ఉద్ఘాటిస్తోంది. మూడవ వేవ్ కోసం విశ్లేషణతో బయటకు రావడానికి ఆలస్యం వెనుక గల కారణాలను కూడా అగర్వాల్ వివరించారు. “మూడు కారణాల వల్ల విశ్లేషణ చేయడానికి మాకు కొంత సమయం పట్టింది. మొదట, కోలుకున్న జనాభాలో రోగనిరోధక శక్తి కోల్పోవడం. రెండవది, టీకాలు రోగనిరోధక శక్తిని ప్రేరేపించాయి. ఈ రెండింటిలో ప్రతి ఒక్కటి భవిష్యత్తు కోసం అంచనా వేయాలి. “మరియు మూడవది, సూత్ర మోడల్‌లో ఈ రెండు అంశాలను ఎలా చేర్చాలి. అదృష్టవశాత్తూ, రెండింటినీ సముచితంగా సంప్రదింపు రేటును మార్చడం మరియు పారామితులను చేరుకోవడం ద్వారా చేర్చవచ్చు… మొదటి రెండు అంశాలకు వివరణాత్మక విశ్లేషణ అవసరం, ”అని ఆయన ట్వీట్ చేశారు. సంపర్క రేటు అంటే సంక్రమణ ఎంత వేగంగా వ్యాపిస్తుంది మరియు పరామితిని చేరుతుంది అనేది జనాభా శాతం మహమ్మారి సక్రియంగా ఉంది. అంచనాలను రూపొందించేటప్పుడు రోగనిరోధక శక్తి కోల్పోవడంపై గతంలో చేసిన అధ్యయనాల ద్వారా తన బృందం వెళ్ళిందని అగర్వాల్ తెలిపారు. “అదేవిధంగా, టీకా-సంకోచం యొక్క ప్రభావాలతో సహా రాబోయే కొద్ది నెలల్లో మేము అంచనా వేసిన టీకా రేటును కూడా చూశాము మరియు టీకా కోసం నెలవారీ అంచనాలకు వచ్చాము” అని ఆయన చెప్పారు.

ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

రేపు కోవిన్ గ్లోబల్ కాన్‌క్లేవ్‌లో ప్రసంగించనున్నారు

మహిళా మరియు శిశు అభివృద్ధి మంత్రిత్వ శాఖ వ్యాఖ్యానాలు / సలహాలను ఆహ్వానిస్తుంది. వ్యక్తుల అక్రమ రవాణా (నివారణ, సంరక్షణ మరియు పునరావాసం) బిల్లు, 2021

భారతదేశ COVID-19 టీకా కవరేజ్ 35 Cr మార్కును దాటింది

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

వీక్లీ పోల్ ఫలితాలు: ఫోల్డబుల్స్ తర్వాత రోలబుల్ ఫోన్లు తదుపరి పెద్ద విషయం

రియల్మేస్ డిజో తన మొట్టమొదటి మొబైల్ ఫోన్‌ను టీజ్ చేస్తుంది

అమాజ్‌ఫిట్ GTS 2 సమీక్ష

Recent Comments