HomeGENERAL'సాధ్యమయ్యే అన్ని భద్రతా చర్యలు తీసుకున్నారు ... క్రేన్ బ్యాలెన్స్ తప్పిపోతే, విగ్రహం దెబ్బతినేది'

'సాధ్యమయ్యే అన్ని భద్రతా చర్యలు తీసుకున్నారు … క్రేన్ బ్యాలెన్స్ తప్పిపోతే, విగ్రహం దెబ్బతినేది'

రచన దర్శన్ దేవయ్య బిపి |
నవీకరించబడింది: జూలై 4, 2021 10:22:04 ఉద

‘Took all possible safety measures… if the crane missed the balance, the statue would have been damaged’ నెహ్రూ విగ్రహాన్ని జూన్ 26 న తిరిగి ఉంచారు. (పిటిఐ)

బెంగళూరు మెట్రో రైలు నిర్మాణ పనులను సులభతరం చేయడానికి కర్ణాటకలోని విధాన సౌధ యొక్క ఆగ్నేయ పచ్చిక బయళ్ళ నుండి తొలగించబడిన దాదాపు ఆరు సంవత్సరాల తరువాత, ఏడు అడుగుల విగ్రహం జవహర్‌లాల్ నెహ్రూ ను జూన్ 26 న పున in స్థాపించారు.

కర్ణాటక పబ్లిక్ వర్క్స్ డిపార్ట్మెంట్ అసిస్టెంట్ ఎగ్జిక్యూటివ్ ఇంజనీర్ మల్షిష్ మాట్లాడుతున్నారు ఇండియన్ ఎక్స్‌ప్రెస్ .

1. విగ్రహాన్ని ఎందుకు మార్చారు?

లో భూగర్భ నిర్మాణ పనులను చేపట్టడానికి విగ్రహాన్ని తాత్కాలికంగా మార్చాలని 2016, బెంగళూరు మెట్రో రైల్ కార్పొరేషన్ లిమిటెడ్ (బిఎమ్‌ఆర్‌సిఎల్) పబ్లిక్ వర్క్స్ డిపార్ట్‌మెంట్ (పిడబ్ల్యుడి) ను సంప్రదించింది. ఈ పని చాలా నిర్మాణాత్మక భంగం కలిగి ఉన్నందున మరియు విగ్రహాన్ని దెబ్బతీసే అవకాశం ఉన్నందున, అది మార్చబడింది.

2. విగ్రహాన్ని ఎక్కడికి తరలించారు?

ప్రభుత్వ ఆదేశాల మేరకు విగ్రహ సౌధ యొక్క గొప్ప మెట్ల పక్కన విగ్రహాన్ని రోజ్ గార్డెన్‌కు తరలించారు. నల్ల రాయితో చేసిన విగ్రహాన్ని గన్నీ బస్తాలు, తెల్లని వస్త్రంతో చుట్టారు. దాని నిర్వహణకు పిడబ్ల్యుడి విభాగం బాధ్యత వహించింది. ఈ విగ్రహాన్ని ప్రతి వారం పిడబ్ల్యుడి విభాగం కార్మికులు శుభ్రం చేశారు మరియు విగ్రహాన్ని ఎవరికీ తాకకుండా ఉండటానికి ఇది గట్టిగా ప్యాక్ చేయబడింది, ఇది విగ్రహానికి నష్టం జరగకుండా చేస్తుంది.

3. విగ్రహాన్ని ఎలా పున in స్థాపించారు?

ఆన్ జూన్ 26, విధాన సౌధ యొక్క ఆగ్నేయ పచ్చికలో విగ్రహాన్ని తిరిగి ఏర్పాటు చేసే పని ప్రారంభమైంది. పున in స్థాపన పూర్తి చేయడానికి ఒకటిన్నర రోజులు పట్టింది మరియు BMRCL మరియు ఇతర విభాగాలతో సమన్వయం అవసరం. ఈ విగ్రహాన్ని ఎండిన గడ్డి పొరతో కప్పబడి, ఆపై బట్టతో కట్టి, బదిలీ చేసేటప్పుడు బాహ్య నష్టం జరగకుండా చేస్తుంది. విగ్రహం గురించి ప్రజలు సున్నితంగా ఉన్నందున మేము అన్ని భద్రతా చర్యలు తీసుకున్నాము. విగ్రహాన్ని దాని అసలు ప్రదేశంలో పీఠంపై వ్యవస్థాపించడానికి మేము ఒక క్రేన్ను ఉపయోగించాము. మేము నిపుణుల నుండి చాలా సాంకేతిక సలహాలు తీసుకున్నాము, ఎందుకంటే క్రేన్ ఒక సెకనుకు కూడా బ్యాలెన్స్ కోల్పోతే, మొత్తం విగ్రహం దెబ్బతినేది.

4. తొలగింపు మరియు పున in స్థాపనలో ఎలాంటి ప్రణాళిక జరిగింది?

తొలగింపు మరియు పున in స్థాపన రెండూ సంక్లిష్టమైన పనులు కాబట్టి, ప్రత్యేకించి ఇది ఒక పీఠాన్ని కలిగి ఉన్నందున, మేము అన్ని స్థాయిలలోని నిపుణులను సంప్రదించాము. నిపుణులు ఇతర శాసనాలను తరలించిన అనుభవం ఉన్న పిడబ్ల్యుడి విభాగానికి చెందిన ఇంజనీరింగ్ బృందాన్ని కలిగి ఉన్నారు. విగ్రహ పున in స్థాపన కోసం మొత్తం 25 మంది విభాగం నుండి ఉన్నారు. పునరుద్ధరణలో నెలల ప్రణాళిక ఉంది. అదృష్టవశాత్తూ, అంబేద్కర్ విగ్రహం కోసం ఇప్పటికే ఇలాంటి పని చేసిన అనుభవజ్ఞులైన బృందం మాకు ఉంది. బదిలీకి పిడబ్ల్యుడి విభాగం బాధ్యత వహించగా, బిఎమ్‌ఆర్‌సిఎల్ దీనికి నిధులు సమకూర్చింది.

5. నిర్మాణం కోసం ఇతర విగ్రహాలు కూడా ప్రాంగణం నుండి మార్చబడ్డాయి?

జవహర్‌లాల్ నెహ్రూ విగ్రహం కాకుండా, విధానా సౌధ భూగర్భ మెట్రో స్టేషన్ నిర్మాణానికి వీలుగా సుభాస్ చంద్రబోస్, బిఆర్ అంబేద్కర్ విగ్రహాలను కూడా మార్చారు. కొన్ని సంవత్సరాల క్రితం, అంబేద్కర్ విగ్రహాన్ని తిరిగి స్థాపించారు; బోస్ విగ్రహం ఇంకా వెనక్కి మార్చబడలేదు.

📣 ఇండియన్ ఎక్స్‌ప్రెస్ ఇప్పుడు టెలిగ్రామ్‌లో ఉంది. మా ఛానెల్ (@indianexpress) లో చేరడానికి ఇక్కడ క్లిక్ చేసి, దీనితో నవీకరించండి తాజా ముఖ్యాంశాలు

అన్ని తాజా ఇండియా న్యూస్ కోసం, డౌన్‌లోడ్ చేయండి ఇండియన్ ఎక్స్‌ప్రెస్ యాప్.

© ది ఇండియన్ ఎక్స్‌ప్రెస్ (పి) లిమిటెడ్

ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

రేపు కోవిన్ గ్లోబల్ కాన్‌క్లేవ్‌లో ప్రసంగించనున్నారు

మహిళా మరియు శిశు అభివృద్ధి మంత్రిత్వ శాఖ వ్యాఖ్యానాలు / సలహాలను ఆహ్వానిస్తుంది. వ్యక్తుల అక్రమ రవాణా (నివారణ, సంరక్షణ మరియు పునరావాసం) బిల్లు, 2021

భారతదేశ COVID-19 టీకా కవరేజ్ 35 Cr మార్కును దాటింది

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

వీక్లీ పోల్ ఫలితాలు: ఫోల్డబుల్స్ తర్వాత రోలబుల్ ఫోన్లు తదుపరి పెద్ద విషయం

రియల్మేస్ డిజో తన మొట్టమొదటి మొబైల్ ఫోన్‌ను టీజ్ చేస్తుంది

అమాజ్‌ఫిట్ GTS 2 సమీక్ష

Recent Comments