HomeHEALTHమహారాష్ట్ర అసెంబ్లీలో రుకస్, స్పీకర్ 12 మంది బిజెపి ఎమ్మెల్యేలను వికృత ప్రవర్తనపై సస్పెండ్ చేశారు

మహారాష్ట్ర అసెంబ్లీలో రుకస్, స్పీకర్ 12 మంది బిజెపి ఎమ్మెల్యేలను వికృత ప్రవర్తనపై సస్పెండ్ చేశారు

మహారాష్ట్ర అసెంబ్లీ స్పీకర్-చైర్ భాస్కర్ జాదవ్ సోమవారం 12 మంది బిజెపి ఎమ్మెల్యేలను సంచలనం మధ్య వికృత ప్రవర్తనతో సస్పెండ్ చేశారు.

Maharashtra BJP MLAs suspended

ఓబీసీ రిజర్వేషన్ సమస్యపై బిజెపి ఎమ్మెల్యేలు సోమవారం మహారాష్ట్ర అసెంబ్లీ వెలుపల నిరసన తెలిపారు. (ANI)

మహారాష్ట్ర స్పీకర్ ఛైర్ భాస్కర్ జాదవ్ సోమవారం సభలో 12 మంది బిజెపి ఎమ్మెల్యేల వికృత ప్రవర్తనపై సస్పెండ్ చేశారు. కొనసాగుతున్న అసెంబ్లీ సమావేశంలో స్పీకర్ కొంతమంది నాయకులను దుర్వినియోగం చేశారని ప్రతిపక్షాలు ఆరోపించాయి. స్పీకర్‌ను కుర్చీలో వేధింపులకు గురిచేసినందుకు 12 మంది ఎమ్మెల్యేలను ఒక సంవత్సరానికి సస్పెండ్ చేయాలని తీర్మానం చేశారు. సస్పెండ్ చేసిన 12 మంది బిజెపి ఎమ్మెల్యేలు సంజయ్ కుటే, ఆశిష్ షెలార్, అభిమన్యు పవార్, గిరీష్ మహాజన్, అతుల్ భట్కల్కర్, పరాగ్ అలవ్ని, హరీష్ పింపాలే, రామ్ సత్పుట్, విజయ్ కుమార్ రావల్, యోగేష్ సాగర్, నారాయణ్ కుచే మరియు కీర్తికుమార్ (కీర్తికుమార్).స్పీకర్ జాదవ్ తరువాత ఇలా అన్నారు, “సభ వాయిదా పడినప్పుడు, ప్రతిపక్ష నాయకులు నా క్యాబిన్ వద్దకు వచ్చి లోప్ దేవేంద్ర ఫడ్నవిస్ మరియు బిజెపి సీనియర్ నాయకుడు చంద్రకాంత్ పాటిల్ ముందు నన్ను వేధించారు.” స్పీకర్ భాస్కర్ జాదవ్ కూడా పార్లమెంటరీ వ్యవహారాల మంత్రికి విజ్ఞప్తి చేశారు మరియు ఈ సంఘటనపై దర్యాప్తు కోరింది, స్పీకర్ చైర్ కూడా ప్రతిపక్ష నాయకులను దుర్వినియోగం చేశారని ప్రతిపక్షాలు ఆరోపించాయి. ప్రతిపక్ష నాయకుడు దేవేంద్ర ఫడ్నవిస్ మాట్లాడుతూ, “ఈ సంఘటన నుండి ప్రభుత్వం ఒక కథను సృష్టించింది మరియు మా 12 మంది ఎమ్మెల్యేలను సస్పెండ్ చేసింది. మా ఎమ్మెల్యేలు స్పీకర్‌ను దుర్వినియోగం చేయలేదు. కొన్ని తీవ్రమైన వాదనలు ఉన్నాయి, కాని మా ఎమ్మెల్యేల తరపున మా సీనియర్ సభ్యుడు ఆశిష్ షెలార్ స్పీకర్ ఇన్-చైర్ భాస్కర్ జాదవ్కు క్షమాపణలు చెప్పారు. తరువాత, మా ఎమ్మెల్యేలను సస్పెండ్ చేయడానికి ప్రభుత్వం ఈ ప్రణాళికను ముందుకు తెచ్చింది. మేము మా పోరాటాన్ని కొనసాగిస్తాము. ” ఓబిసి సమస్యపై మహారాష్ట్ర అసెంబ్లీలో ప్రతిపక్షాలు కలకలం రేపాయి. ప్రతిపక్షాల ప్రకారం, స్పీకర్ ఇన్-చైర్ భాస్కర్ జాదవ్ ఈ విషయంపై మాట్లాడటానికి వారికి తగినంత సమయం ఇవ్వలేదు. విచారణను బహిష్కరించాలని ప్రతిపక్షాలు పిలుపునిచ్చాయి. సస్పెండ్ అయిన బిజెపి ఎమ్మెల్యే ఆశిష్ షెలార్ మాట్లాడుతూ, “ఈ ప్రభుత్వం తాలిబాన్లను సిగ్గుపడేలా చేసింది. స్పీకర్ గది లోపల, సేన ఎమ్మెల్యేలు అసభ్యకరమైన భాషను ఉపయోగించారు. అప్పుడు కూడా మేము చైర్ విషయంలో క్షమాపణలు చెప్పాము. శివసేన కే లోగో ప్రధాన మేరా సామ్నా కర్నే కి హిమాత్ నహీ. ప్రధాని మోడీకి సంబంధించి చాగన్ భుజ్బాల్ చెప్పిన తప్పుడు వాస్తవాలను సరిదిద్దడానికి నేను ప్రయత్నిస్తున్నాను. ”

ఇండియాటోడే.ఇన్ కరోనావైరస్ యొక్క పూర్తి కవరేజ్ కోసం ఇక్కడ క్లిక్ చేయండి మహమ్మారి.

ఇంకా చదవండి

Previous articleఇండియన్ ఐడల్ 12 వివాదం గురించి ఆదిత్య నారాయణ్ చెప్పేది ఇక్కడ ఉంది
Next article21,000 కిలోమీటర్ల వేగంతో అంగారక గ్రహంలోకి ప్రవేశించే రోవర్ వేగాన్ని తగ్గించడానికి యూరప్ పారాచూట్లను పరీక్షిస్తుంది
RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

ఐపిఎల్ 2021: యుఎఇలో రెండవ దశకు ఈ ఆటగాడు తన లభ్యతను ధృవీకరించడంతో Delhi ిల్లీ రాజధానులకు భారీ ost పు

ఇండియా వర్సెస్ ఎస్ఎల్ 2021: శిఖర్ ధావన్ కెప్టెన్ అయితే టి 20 ప్రపంచ కప్ స్థానాన్ని దక్కించుకోవాల్సిన అవసరం ఉందని వివిఎస్ లక్ష్మణ్ అన్నారు

Recent Comments