HomeHEALTHఎన్‌ఐఏ తనను ప్రశ్నించడానికి ఇష్టపడనప్పుడు స్టాన్ స్వామిని ఎందుకు అరెస్టు చేశారు, న్యాయవాది కోర్టులో అడుగుతారు

ఎన్‌ఐఏ తనను ప్రశ్నించడానికి ఇష్టపడనప్పుడు స్టాన్ స్వామిని ఎందుకు అరెస్టు చేశారు, న్యాయవాది కోర్టులో అడుగుతారు

జాతీయ దర్యాప్తు సంస్థ (ఎన్‌ఐఏ) తన కస్టడీని ఒక రోజు కూడా కోరుకోనప్పుడు ఎల్గర్ పరిషత్ కేసు నిందితుడిని అరెస్టు చేయడాన్ని జెసూట్ పూజారి ఫాదర్ స్టాన్ స్వామి ప్రశ్నించారు.

ఎల్గార్ పరిషత్ కేసు నిందితుడు ముంబైలోని ఒక ప్రైవేట్ ఆసుపత్రిలో కన్నుమూసినట్లు జెస్యూట్ పూజారి ఫాదర్ స్టాన్ స్వామి బెయిల్ దరఖాస్తును విచారించబోయే కొద్ది నిమిషాల ముందు బొంబాయి హైకోర్టుకు సమాచారం ఇవ్వబడింది.

ఆదివారం తెల్లవారుజామున 4.30 గంటలకు స్వామి గుండెపోటుతో బాధపడ్డాడని, ఆ తర్వాత ఆయనకు స్పృహ తిరిగి రాలేదని జెసూట్ పూజారి స్వామి తరఫున హాజరైన న్యాయవాది మిహిర్ దేశాయ్ కోర్టుకు తెలిపారు. సోమవారం మధ్యాహ్నం 1.24 గంటలకు ఆయన చనిపోయినట్లు ప్రకటించారు.

గత నెలలో జస్టిస్ ఎస్.జె. కథవల్లా యొక్క వెకేషన్ బెంచ్ 84 ఏళ్ల పూజారిని వీడియో కాన్ఫరెన్సింగ్ ద్వారా సమర్పించాలని జైలు అధికారులను కోరింది. అతను కొంచెం దిగజారిపోయినట్లు అనిపించింది మరియు అతను అనారోగ్యంతో ఉన్నప్పటికీ, అతను ఆసుపత్రికి వెళ్లడానికి ఇష్టపడలేదని కోర్టుకు చెప్పాడు . అతను చేయాలనుకున్నది రాంచీకి తిరిగి వెళ్లి అతని స్నేహితులు మరియు జెసూట్ సోదరులతో కలిసి జీవించడం.

చదవండి | బెయిల్ మంజూరు చేయడం కష్టతరం చేసే UAPA విభాగానికి వ్యతిరేకంగా స్టాన్ స్వామి ఫైల్స్

పోస్టుమార్టం చేయాల్సిన అవసరం ఉందని దేశాయ్ అన్నారు. కాబట్టి ఈ ప్రక్రియ కోసం మృతదేహాన్ని కూపర్ ఆసుపత్రికి పంపాలని ఆయన అభ్యర్థించారు. “అది చేయనివ్వండి. ఎందుకంటే ఒక్క రోజు కూడా అదుపు కోరకపోవడంతో అతన్ని అరెస్టు చేయవలసిన అవసరం ఏమిటి? ఇది దిగ్భ్రాంతికరమైన కేసు, ”అని దేశాయ్ అన్నారు.

స్వామిని చేర్చుకున్న హోలీ ఫ్యామిలీ హాస్పిటల్ మెడికల్ డైరెక్టర్ డాక్టర్ ఎస్ డిసౌజా మాట్లాడుతూ, సాధారణ ప్రాతిపదికన, ఆసుపత్రి ఒక పని చేయదు పోస్ట్ మార్టం. “అతను చాలా కాలం మాతో ఉన్నాడు, మరియు మరణానికి కారణం ఏమిటో మాకు మంచి ఆలోచన ఉంది. కాబట్టి మేము మరణ ధృవీకరణ పత్రాన్ని ఇవ్వగలము, ”అని డిసౌజా కోర్టుకు తెలిపారు.

ఇది విన్న తరువాత, దేశాయ్ పోస్టుమార్టం చేయమని పట్టుబట్టలేదు, కాని ప్రభుత్వ అభ్యర్ధి దీపక్ థాకరే పోస్ట్ మార్టం చేస్తారని చెప్పారు స్వామీ జైలు ఖైదీ అయినందున చేయాలి.

అయితే, స్వామి యొక్క మృత అవశేషాలను అప్పగించడం అధికారిక ప్రక్రియలలో చిక్కుకోకూడదని దేశాయ్ అన్నారు. స్వామి ఒక పూజారి అని, అతనికి కుటుంబం లేదని, అందువల్ల జెస్యూట్లు అతని ఏకైక కుటుంబం అని ఆయన అన్నారు.

“మృతదేహాన్ని మాజీ ప్రిన్సిపాల్ ఫాదర్ ఫ్రేజర్‌కు అప్పగించాలని నేను కోరుతున్నాను. జేవియర్స్ కాలేజ్. అతను అతని స్నేహితుడు. నా ఏకైక ఆందోళన బంధువును గుర్తించడం. సాధారణంగా ఇది బంధువుకు అప్పగించబడుతుంది, అది సమస్య కాదు. కానీ ఇక్కడ, ఫాదర్ ఫ్రేజర్ ఫ్రాన్సిస్ మస్కారెన్హాస్ ఒక పూజారి మరియు బంధువు కాదు. కాబట్టి అలా చేయకూడదు

జస్టిస్ ఎస్ఎస్ షిండే మరియు జస్టిస్ ఎన్జె జమదార్ యొక్క డివిజన్ బెంచ్ పోస్ట్ మార్టం ప్రోటోకాల్ తరువాత, స్వామి మృతదేహాన్ని ముంబైలో అంత్యక్రియల కోసం ఫాదర్ మస్కారెన్హాస్కు అప్పగించాలని ఆదేశించింది.

స్వామికి ధర్మాసనం ధర్మాసనం ప్రకటించగా, స్వామి బెయిల్‌ను వ్యతిరేకించిన ఎన్‌ఐఏ న్యాయవాది అదనపు సొలిసిటర్ జనరల్ అనిల్ సింగ్ కూడా తన సంతాపం తెలిపారు.

కేసు ఏమిటి?

ఎల్గో పరిషత్ కేసులో ఎన్‌ఐఏ స్వామిని అరెస్టు చేసింది బెర్ 2020. అయితే, అరెస్ట్ అయిన వెంటనే, స్వామిని జ్యుడీషియల్ కస్టడీకి పంపమని ఎన్‌ఐఏ కోర్టును అభ్యర్థించింది మరియు ఒక రోజు కూడా అతని కస్టడీని కోరలేదు. దిగువ కోర్టు మరియు హైకోర్టులో తన బెయిల్ దరఖాస్తును ఎన్ఐఏ వ్యతిరేకించడంతో స్వామి గత తొమ్మిది నెలలుగా నవీ ముంబైలోని తలోజా జైలులో మగ్గుతున్నారు.

ఎల్గర్ పరిషత్ కేసు భీమా-కోరెగావ్‌కు దారితీసింది కేసు అరెస్టులు. కమ్యూనిస్ట్ పార్టీ ఆఫ్ ఇండియా (మావోయిస్ట్) కార్యకలాపాలను వ్యాప్తి చేయడానికి స్వామి ఒక కామ్రేడ్ మోహన్ నుండి రూ .8 లక్షలు అందుకున్నారని ఎన్ఐఏ పేర్కొంది.

ఇది కూడా చదవండి | ‘మాపై నమ్మకం ఉంచండి’: స్టాన్ స్వామి బెయిల్ కేసును విమర్శించిన న్యాయవాది కథనాన్ని బాంబే హైకోర్టు గమనించింది

ఇంకా చదవండి

Previous articleతమిళనాడు గ్రామంలో 'ఫిష్ క్యాచింగ్' పండుగను జరుపుకోవడానికి కోవిడ్ నిబంధనలను వందలాది మంది ఉల్లంఘించారు
Next articleమిథాలీ రాజ్: 'నేను ప్రజల నుండి ధ్రువీకరణ కోరను'
RELATED ARTICLES

తమిళనాడు గ్రామంలో 'ఫిష్ క్యాచింగ్' పండుగను జరుపుకోవడానికి కోవిడ్ నిబంధనలను వందలాది మంది ఉల్లంఘించారు

21,000 కిలోమీటర్ల వేగంతో అంగారక గ్రహంలోకి ప్రవేశించే రోవర్ వేగాన్ని తగ్గించడానికి యూరప్ పారాచూట్లను పరీక్షిస్తుంది

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

ఐపిఎల్ 2021: యుఎఇలో రెండవ దశకు ఈ ఆటగాడు తన లభ్యతను ధృవీకరించడంతో Delhi ిల్లీ రాజధానులకు భారీ ost పు

ఇండియా వర్సెస్ ఎస్ఎల్ 2021: శిఖర్ ధావన్ కెప్టెన్ అయితే టి 20 ప్రపంచ కప్ స్థానాన్ని దక్కించుకోవాల్సిన అవసరం ఉందని వివిఎస్ లక్ష్మణ్ అన్నారు

Recent Comments